PDA

View Full Version : Vừa đi khám về dc bác sĩ cho thuốc này có đúng không ạ

mjnhmj12
08-07-2016, 16:18
Em thú thật là trong 1 lần k làm chủ dc bản thân em đã quan hệ không an toàn với một người chị mới quen 1 ngày trên mạng.
Sau đó em đã rất lo sợ. chị ý thì bảo chị ý không bị làm sao. Nếu e muốn chị ý đi xn thì phải đưa chị ý 1 tr
Nhưng thú thật em thấy chị ý quá dễ dãi nên e đã tự đi xn và dc bác sĩ cho thuốc trống phơi nhiễm
Nhưng thuốc này em k thấy giống trên mạng
tên thuốc Ricovir - Em Viên nén bao phím ( Emtricitabine/ Tenofovir disoproxil fumarate 200mg/ 300mg )
Chi phí khám và xét nghiệm 282k + Thuốc 1605k :((
Thôi chừa. mấy anh chị cho em hỏi thuốc này có đúng k
Em khám ở bệnh viện bệnh nhiệt đới trung ương

Tuanmecsedec
08-07-2016, 16:23
Em thú thật là trong 1 lần k làm chủ dc bản thân em đã quan hệ không an toàn với một người chị mới quen 1 ngày trên mạng.
Sau đó em đã rất lo sợ. chị ý thì bảo chị ý không bị làm sao. Nếu e muốn chị ý đi xn thì phải đưa chị ý 1 tr
Nhưng thú thật em thấy chị ý quá dễ dãi nên e đã tự đi xn và dc bác sĩ cho thuốc trống phơi nhiễm
tên thuốc Ricovir - Em Viên nén bao phím ( Emtricitabine/ Tenofovir disoproxil fumarate 200mg/ 300mg )

Bạn yên tâm thuốc mà Bác Sĩ cho bạn đúng là thành phần của thuốc phơi nhiễm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

mjnhmj12
08-07-2016, 16:31
Dạ vâng em cám ơn anh. đúng là 1 lần dại khổ cả đời :((
Bh em mua thuốc rồi cũng đỡ lo mấy hôm nay toàn chằn chọc :((

Tịnh Tâm
08-07-2016, 16:35
Dạ vâng em cám ơn anh. đúng là 1 lần dại khổ cả đời :((
Bh em mua thuốc rồi cũng đỡ lo mấy hôm nay toàn chằn chọc :((
Nhớ uống cho đúng hướng dẫn của BS. Và chừa luôn QHTD k an toàn nha bạn.

mjnhmj12
08-07-2016, 16:45
Sau chắc em phải tìmm hiểu kỹ. Tuy chị ta bảo chị ta k bị sao nhưng em biết chị ta có lối sống tình dục k lành mạnh nên em cũng k tin tưởng kết quả xn của chị ta

Charles
08-07-2016, 17:10

Đây đúng thuốc phơi nhiễm rồi, bạn cứ tuân thủ uống đúng sẽ được kết quả mong đợi.

mjnhmj12
08-07-2016, 20:28
Đây đúng thuốc phơi nhiễm rồi, bạn cứ tuân thủ uống đúng sẽ được kết quả mong đợi.
Vâng a. Đúng là trc 72h em cứ lo lo nghĩ nghĩ k biết chị ý có sao k. nhưng nghe các a nói cứ quan hệ k dùng bao , thì nên đi uống thuốc nên e cũng yên tâm phần nào.
Em uống thuốc lúc 66h sau quan hệ hơi muộn nhưng chắc k sao đúng k ạ

Nguyen Ha
08-07-2016, 20:31
Vâng a. Đúng là trc 72h em cứ lo lo nghĩ nghĩ k biết chị ý có sao k. nhưng nghe các a nói cứ quan hệ k dùng bao , thì nên đi uống thuốc nên e cũng yên tâm phần nào.

Dùng thuốc sau nguy cơ 66h là vẫn còn trong 72h vàng. Bạn yên tâm tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

mjnhmj12
08-07-2016, 20:51
Dùng thuốc sau nguy cơ 66h là vẫn còn trong 72h vàng. Bạn yên tâm tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.
Sau e chừa luôn cái giá phải trả cho 1 lần thử làm người lớn đắt quá

Charles
08-07-2016, 20:56

66h tức vẫn còn nằm trong 72h, bạn tuân thủ điều trị thì thành công rất cao.

Không Ngừng Bước
09-07-2016, 00:31
Sau e chừa luôn cái giá phải trả cho 1 lần thử làm người lớn đắt quá

Luôn biết bảo vệ mình cũng chính là bảo vệ cho cộng đồng.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
09-07-2016, 00:37
Tuân thủ điều trị tốt nha bạn

Tuanmecsedec
09-07-2016, 07:46

Bạn uống thước sau nguy cơ 66 giờ tức là trước 72 giờ theo khuyến cáo là được rồi bạn,bây giờ bạn cứ lo tuân thủ uống cho dù nguy cơ cỡ nào thì chưa có ca nào thất bại.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.