PDA

View Full Version : quan hệ bằng miệng và tay có tiếp xúc với dịch âm đạo gmd có nguy cơ ko ạ???

anhpham
09-07-2016, 00:41
trong 1 lần quá chén thì em có mua dâm,gmd có thực hiện quan hệ bằng miệng và em có dùng tay tiếp xúc với âm đạo gmd.em ko để ý là gmd có vết thương hở ở miệng ko.như vậy nguy cơ mắc của em có cao ko ạ ???
vì đây là lần đầu tiên ko kiểm soát được mình mà quan hệ tình dục ko lành mạnh nên em thực sự rất lo lắng.tính đến thới điểm 12 rưỡi em viết post này là tầm 12 tiếng em tiếp xúc với gmd.
mong mọi người tư vấn,em cảm ơn

Không Ngừng Bước
09-07-2016, 01:02
trong 1 lần quá chén thì em có mua dâm,gmd có thực hiện quan hệ bằng miệng và em có dùng tay tiếp xúc với âm đạo gmd.em ko để ý là gmd có vết thương hở ở miệng ko.như vậy nguy cơ mắc của em có cao ko ạ ???
vì đây là lần đầu tiên ko kiểm soát được mình mà quan hệ tình dục ko lành mạnh nên em thực sự rất lo lắng.tính đến thới điểm 12 rưỡi em viết post này là tầm 12 tiếng em tiếp xúc với gmd.

Bạn yên tâm những gì bạn kể k có nguy cơ với HIV.
Nếu thời gian OS mà k có BCS lớn hơn 1f thì bạn có nguy cơ với các bệnh td khác như ( giang mai, lậu, smg, viêm gan siêu vi B,....)

Charles
09-07-2016, 06:48

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
09-07-2016, 07:33

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

anhpham
09-07-2016, 08:12
còn tay thì sao ạ?? tay em có tiếp xúc dịch âm đạo và quan hê xong em mới rửa tay??

Charles
09-07-2016, 08:14
còn tay thì sao ạ?? tay em có tiếp xúc dịch âm đạo và quan hê xong em mới rửa tay??

Như vậy không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
09-07-2016, 08:23

Không có nguy cơ kiểu như vậy luôn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

anhpham
09-07-2016, 11:26
em nghĩ là dịch âm đạo có hiv,nếu tay em xây xát thì có nguy cơ chứ ạ ??

Không Ngừng Bước
09-07-2016, 11:35

HIV k lây qua vết trầy xước. Phải có vết thương hở đủ lớn và đủ time tiếp xúc mới có nguy cơ.
Tóm lại HIV k lây như bạn nói.

Tuanmecsedec
09-07-2016, 15:00

Tuanmecsedec phản cảm với các thành viên vừa hỏi lại vừa ra vẻ am hiểu.Nếu thấy am hiểu thì lên post bài hỏi làm chi.Trường hợp của bạn không có nguy cơ là không có.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

anhpham
09-07-2016, 18:29
cho em hỏi gmd thực hiện os cho mình mà lợi cô ta hoặc trong khoang miệng bị chảy máu thì có nguy cơ nhiễm H ko và nếu có thì cao ko ạ ???

Nguyen Ha
09-07-2016, 18:57
cho em hỏi gmd thực hiện os cho mình mà lợi cô ta hoặc trong khoang miệng bị chảy máu thì có nguy cơ nhiễm H ko và nếu có thì cao ko ạ ???

Os không có nguy cơ với HIV trừ khi cô ta cắn đứt lưỡi của cô ta chảy máu te tua rồi cắn đứt dv bạn chảy máu thì khi đó mới có nguy cơ.

anhpham
09-07-2016, 19:01
khiếp :))))))

Tuanmecsedec
09-07-2016, 19:45

Nếu miệng bị chảy máu thì chỉ bị viêm loét miệng,khi ấy rất đau nói chuyện còn chưa muốn nói,huống chi làm việc ấy cho bạn.Chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV

anhpham
09-07-2016, 20:57
em hỏi ngoài chủ đề HIV một chút ạ :))
smg khi bắt đầu phát hiện thì sẽ điều trị tn,chi phí khoảng bn???
Viêm gan B sau 3 tháng xét nghiệm có mặt vr mà ko tạo ra đc kháng thể thì điều trị tn ạ???

Nguyen Ha
09-07-2016, 21:00
Cùng câu hỏi đó với viêm gan B ạ.

Bạn lo xa quá rồi, đã bị đâu mà tính trước. Khi nào bị hãy hay.

Charles
09-07-2016, 21:03
Viêm gan B sau 3 tháng xét nghiệm có mặt vr mà ko tạo ra đc kháng thể thì điều trị tn ạ???

Chi phí điều trị tùy quy định của từng nơi và còn phụ thuộc tình trạng bệnh. Bạn cứ theo dõi SMG và XN gan B, khi nào có kết quả Bác sĩ sẽ giúp bạn vấn đề này.

anhpham
09-07-2016, 21:06
phải tính đến tình huống xấu nhất đến lúc làm sao cho đỡ bất ngờ ạ :))
thôi nói nghiêm túc là em muốn cứ tìm hiểu trc cho đến lúc đấy mình xử lí luôn đc,đỡ lại phải xục xạo thông tin trên mạng,nếu mà ko bị gì thì cũng là tăng vốn hiểu biết cho mình ạ.
em cảm ơn.

Nguyen Ha
09-07-2016, 21:08
phải tính đến tình huống xấu nhất đến lúc làm sao cho đỡ bất ngờ ạ :))
thôi nói nghiêm túc là em muốn cứ tìm hiểu trc cho đến lúc đấy mình xử lí luôn đc,đỡ lại phải xục xạo thông tin trên mạng,nếu mà ko bị gì thì cũng là tăng vốn hiểu biết cho mình ạ.
em cảm ơn.

Để lúc đó hãy hay.

anhpham
10-07-2016, 22:56
cho em hỏi mọi người da phần đầu khấc dv có giống da chân,da tay,da đùi...ko ạ??? nó có đủ các lớp cấu tạo để chống lại sự xâm nhập vi khuẩn virus không,và những vết xước nhỏ ở đầu khấc khi tiếp xúc nước bọt,dịch sd,máu hiv thì nguy cơ nhiễm H ntn ạ???
em cảm ơn

Nguyen Ha
10-07-2016, 23:49
cho em hỏi mọi người da phần đầu khấc dv có giống da chân,da tay,da đùi...ko ạ??? nó có đủ các lớp cấu tạo để chống lại sự xâm nhập vi khuẩn virus không,và những vết xước nhỏ ở đầu khấc khi tiếp xúc nước bọt,dịch sd,máu hiv thì nguy cơ nhiễm H ntn ạ???
em cảm ơn

Vết xước nhỏ không phải là vết thương hở.

anhpham
22-07-2016, 11:19
sau nguy cơ khoảng hơn 2 tuần em có triệu chứng hơi rát ở lỗ sáo và đau tinh hoàn(ko chảy mủ),như vậy là em có nguy cơ nhiễm chlamydia đúng ko ạ,cái này xét nghiệm và điều trị ntn ạ?? bệnh để lâu có biến chứng ko ạ

Charles
22-07-2016, 11:22
sau nguy cơ khoảng hơn 2 tuần em có triệu chứng hơi rát ở lỗ sáo và đau tinh hoàn(ko chảy mủ),như vậy là em có nguy cơ nhiễm chlamydia đúng ko ạ,cái này xét nghiệm và điều trị ntn ạ?? bệnh để lâu có biến chứng ko ạ

Bạn lo lắng nhiễm bệnh thì phải đi khám mới rõ.

Tuanmecsedec
23-07-2016, 07:15

Bạn phải đi khám Bác Sĩ mới chẩn đoán chính xác được.