PDA

View Full Version : Lo lắng vì không biết có bị nhiễm HIV không?

Autidus
11-07-2016, 12:20
E bị nấm sinh dục thì có phải là bị nhiễm hiv rồi không? E đang xét nghiệm test hiv ở 108 mà lo quá. Mn tư vấn giúp e.

Lục Giang
11-07-2016, 14:41
E bị nấm sinh dục thì có phải là bị nhiễm hiv rồi không? E đang xét nghiệm test hiv ở 108 mà lo quá. Mn tư vấn giúp e.
Nấm sinh dục thì liên quan j đến H đâu bạn
Bạn nên trình bày rx rành hành vi cấu thành nguy cơ để chúng tôi xem cónhay ko nguy cơ rồi tư vấn cho bạn nhé

Charles
11-07-2016, 14:42

Nấm với HIV là 2 bệnh khác nhau, không phải bạn bị nấm là sẽ bị HIV, HIV muốn biết chỉ có XN máu thôi bạn.

Tuanmecsedec
11-07-2016, 15:25

Nấm sinh dục mắc mớ gì liên quan đến HIV bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Autidus
12-07-2016, 17:32
Nấm sinh dục thì liên quan j đến H đâu bạn
Bạn nên trình bày rx rành hành vi cấu thành nguy cơ để chúng tôi xem cónhay ko nguy cơ rồi tư vấn cho bạn nhé
E có quan hệ với GMD cũng được 3 tháng rồi. Qh với 6 hay 7 người gì đó. Nhiều quá mn nhỉ. Nhưng e luô. Sử dụng bcs. Nhưng k rõ là sau mỗi lần bao có rách k?
Hiện tại e đang bị viêm gan B mạn và hay bị ra mồ hôi chân và tay. K ra nhiều. Chỉ là ẩm da tay. Lần qh cuối là 16/6 nhưng tất cả từ oral đến qh bằng âm đạo đều qua bao hết. E cũng kiểm tra rất kĩ. Nên k lo. Trước đó, 3/6 e có qh với GMD. Cô ta nhận mình từng đập đá. E vẫn qh có bao. E có xét nghiệm test nhanh hôm 29/6 và 11/7 kq đều âm tính (hiv và giang mai). Nấm dương tính nhưng e đã dùng thuốc trị nấm và thấy hết rồi. E bh chỉ còn mỗi thấy hay ra mồ hôi và sụt 1 kí 2. E lo k biết xét nghiệm thế đã đủ thời gian chưa? Và lo xem mình có nhiễm hiv khoog?

Autidus
12-07-2016, 17:34
Qh với gái đập đá có khả năng bị nhiễm hiv k vậy mn? E lo quá.

Autidus
12-07-2016, 17:36
Dạo này, e mệt mỏi lắm. Liệu e bh ra xét nghiệm combo ở hồng ngọc (tòa nhà kangnam) thì có chuẩn k mn?
Có ai biết dấu hiệu khả nghi và dễ nhận thấy nhất để phát hiện mình bị hiv hoặc giang mai thì chỉ e với. :(
E buồn quá. Bạn gái e thì trong hốc miệng có có bợt trắng. E lo k biết cô ấy có bị sao k nữa?

Charles
12-07-2016, 17:37
E có quan hệ với GMD cũng được 3 tháng rồi. Qh với 6 hay 7 người gì đó. Nhiều quá mn nhỉ. Nhưng e luô. Sử dụng bcs. Nhưng k rõ là sau mỗi lần bao có rách k?
Hiện tại e đang bị viêm gan B mạn và hay bị ra mồ hôi chân và tay. K ra nhiều. Chỉ là ẩm da tay. Lần qh cuối là 16/6 nhưng tất cả từ oral đến qh bằng âm đạo đều qua bao hết. E cũng kiểm tra rất kĩ. Nên k lo. Trước đó, 3/6 e có qh với GMD. Cô ta nhận mình từng đập đá. E vẫn qh có bao. E có xét nghiệm test nhanh hôm 29/6 và 11/7 kq đều âm tính (hiv và giang mai). Nấm dương tính nhưng e đã dùng thuốc trị nấm và thấy hết rồi. E bh chỉ còn mỗi thấy hay ra mồ hôi và sụt 1 kí 2. E lo k biết xét nghiệm thế đã đủ thời gian chưa? Và lo xem mình có nhiễm hiv khoog?

Những lần QHTD bạn đều sử dụng BCS thì lo gì?

Charles
12-07-2016, 17:41
Dạo này, e mệt mỏi lắm. Liệu e bh ra xét nghiệm combo ở hồng ngọc (tòa nhà kangnam) thì có chuẩn k mn?
Có ai biết dấu hiệu khả nghi và dễ nhận thấy nhất để phát hiện mình bị hiv hoặc giang mai thì chỉ e với. :(
E buồn quá. Bạn gái e thì trong hốc miệng có có bợt trắng. E lo k biết cô ấy có bị sao k nữa?

Cả HIV và giang mai đều không có dấu hiệu đặc trưng nào để nhận biết cả, muốn biết duy nhất chỉ có XN máu. Bạn XN sau 12 tuần là trắng đen rõ ràng.

Autidus
12-07-2016, 18:17
Xét nghiệm combo ở hồng ngọc có đúng không ạ? Giá thành đắt không ạ? E được 5 tuần rồi. Xét nghiệm bh có chính xác k?

Toibenban
12-07-2016, 19:11
Xét nghiệm combo ở hồng ngọc có đúng không ạ? Giá thành đắt không ạ? E được 5 tuần rồi. Xét nghiệm bh có chính xác k?
Xét nghiệm combo cho ra kết quả hoàn toàn chính xác , về giá cả tầm 300k riêng về trường hợp bạn xét nghiệm chỉ mang tính chất giải toả tâm lí thôi

Không Ngừng Bước
12-07-2016, 19:35
Qh với gái đập đá có khả năng bị nhiễm hiv k vậy mn? E lo quá.

XN HIV ở đâu KQ cũng giống nhau bạn ơi. bạn qhtd có sủ dụng BCS và BCS k sảy ra sư cố thì dù bạn có qh với ng nhiễm H bạn cũng k bị lây đc mà lo. HIV k có dấu hiệu nào cụ thể chỉ ra sự hiện diện của nó trong cơ thể. về XN combo thì chính xác từ tuần thứ 4 trở đi. giá thì khoảng 300k đến 500k thôi bạn.

Charles
12-07-2016, 20:21

Hồng Ngọc có XN Combo, giá khoảng 300K.
Combo là phương pháp XN kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể, có giá trị từ 4 tuần trở đi cho đến mãi mãi (vì có cả tìm kháng thể).