PDA

View Full Version : xin ace tư vấn giúp e!!!! nhanh ko kịp huhu

tomo0502
14-07-2016, 17:51
e chào anh chị! chuyện là thế này
chiều nay e đi cắt tóc, khi dùng dao lam cạo vô tình làm xướt da em khoảng 3cm, chảy máu....đến khi người thợ dùng khăn chung lau cho khách để lau máu...vậy e có bị nhiễm hiv không nếu khăn đó có dính máu hiv!??? nhờ ace tư vấn giúp e, e có cần dùng pep ko...huhu

Không Ngừng Bước
14-07-2016, 19:52
chiều nay e đi cắt tóc, khi dùng dao lam cạo vô tình làm xướt da em khoảng 3cm, chảy máu....đến khi người thợ dùng khăn chung lau cho khách để lau máu...vậy e có bị nhiễm hiv không nếu khăn đó có dính máu hiv!??? nhờ ace tư vấn giúp e, e có cần dùng pep ko...huhu
những gì bạn kể 100% k có nguy cơ. nếu những gì bạn nói có thể làm lây nhiễm HIV đc thì thế giới này k còn thoát đc HIV rồi bạn ơi.

Tuanmecsedec
14-07-2016, 20:34

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
14-07-2016, 21:12
Yên tâm đi bạn, hoàn toàn ko nguy cơ
Hớt tóc, cạo mặt, ráy tai, nặn mun ko lây nhiễm H trong mọi tình huống

tomo0502
15-07-2016, 06:39
anh chị tư vấn thêm giúp em: liệu có bị lây các bệnh truyền nhiễm khác ngoài hiv không như: viêm gan, giang mai,...e đang rất lo lắng

Tuanmecsedec
15-07-2016, 07:14
anh chị tư vấn thêm giúp em: liệu có bị lây các bệnh truyền nhiễm khác ngoài hiv không như: viêm gan, giang mai,...e đang rất lo lắng

Hổng có nguy cơ bệnh nào hết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
16-07-2016, 09:13

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, bạn yên tâm không cần dùng PEP.