PDA

View Full Version : QHTD có sử dụng BCS nhưng trước khi quan hệ DV cọ xát AD nguy cơ HIV.

Tuantruong
16-07-2016, 13:00
Tình hình là ngày 2/3/2016 e co qh với đứa bạn ( gái ) có sữ dụng bcs . Nhưng nguy cơ của em là : trước khi quan hệ , DV của em có cọ xát với AD của bạn em ( 2 lần 1 lần bạn em còn mặc quần lót và lần 2 thì bạn em không mặc quần lót ) em sợ khi cọ xát với AD của bạn em lúc còn mặc quần lót làm DV e bị trầy, dịch AD dính vào chỗ trầy đó Cho em hỏi như vậy có nguy cơ không ah . Em cám ơn ...

Charles
16-07-2016, 13:59
Tình hình là ngày 2/3/2016 e co qh với đứa bạn ( gái ) có sữ dụng bcs . Nhưng nguy cơ của em là : trước khi quan hệ , DV của em có cọ xát với AD của bạn em ( 2 lần 1 lần bạn em còn mặc quần lót và lần 2 thì bạn em không mặc quần lót ) em sợ khi cọ xát với AD của bạn em lúc còn mặc quần lót làm DV e bị trầy, dịch AD dính vào chỗ trầy đó Cho em hỏi như vậy có nguy cơ không ah . Em cám ơn ...

Theo những gì bạn kể, bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuantruong
16-07-2016, 17:27
Dạ em cám ơn anh. Nói chung thì em cũng yên tâm phần nào khi bữa hôm sau em kêu bạn em đi xn nhanh H thì kết quả là âm tính . Nhưng có thể cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa được không ah ... Nói chung là 1 phần là bệnh tâm lý lo sợ rồi hay suy nghĩ lung tung... em định hỏi nếu em làm xn combo ỡ Hòa hão vào ngày 19 sau nguy cơ thì kết quả có đáng để yên tâm không ah .
Em xin cám ơn .

Charles
16-07-2016, 17:29
Dạ em cám ơn anh. Nói chung thì em cũng yên tâm phần nào khi bữa hôm sau em kêu bạn em đi xn nhanh H thì kết quả là âm tính . Nhưng có thể cho em hỏi thêm 1 vấn đề nữa được không ah ... Nói chung là 1 phần là bệnh tâm lý lo sợ rồi hay suy nghĩ lung tung... em định hỏi nếu em làm xn combo ỡ Hòa hão vào ngày 19 sau nguy cơ thì kết quả có đáng để yên tâm không ah .
Em xin cám ơn .

Nếu bạn muốn XN Combo nên đợi đủ 28 ngày.

Lục Giang
16-07-2016, 19:54
cọ, quẹt, chạm, cù cưa cú cứa, rờ. mó, nắn, hoàn toàn ko lây nhiễm H

Tuantruong
16-07-2016, 20:25
Dạ em cám ơn anh rất nhiều nhưng vấn đề em lo là sợ trong quá trình cọ quẹt rồi làm xước dv e, sau đó dịch trong AD dính vào vết xước đó ak a. E cũng hơi lo..

Charles
16-07-2016, 20:27
Dạ em cám ơn anh rất nhiều nhưng vấn đề em lo là sợ trong quá trình cọ quẹt rồi làm xước dv e, sau đó dịch trong AD dính vào vết xước đó ak a. E cũng hơi lo..

Bạn yên tâm không có nguy cơ như vậy.

Tuantruong
16-07-2016, 20:30
Dạ em cám ơn anh rất nhiều ..

Tuantruong
16-07-2016, 23:01
Dạ anh ơi cho em làm phiền anh xíu nữa được không... ngoài xn combo 28 ngày .. nếu sáng ngày 19( 21/06 )sau tối 02/06 em đi xn combo thì kqua đó đáng tin cậy không anh .

Không Ngừng Bước
16-07-2016, 23:14
Dạ anh ơi cho em làm phiền anh xíu nữa được không... ngoài xn combo 28 ngày .. nếu sáng ngày 19( 21/06 )sau tối 02/06 em đi xn combo thì kqua đó đáng tin cậy không anh .
bạn có qhtd vào ngày 2/3 mà tới ngày 02/06 là 3 tháng rồi bạn ơi.
bạn k có nguy cơ nên XN lúc nào cũng là âm tính bạn k cần thắc mắc gì về KQ nhé. nếu bạn muốn hỏi về XN thì Xn combo chính xác tu sau nguy cơ 4 tuần ngoài 6 tuần XN = PP nào cũng chính xác. chính xác 100% từ sau tuần 12 trở đi.
mình khẳng định lại 1 lần nữa 100% bạn k có nguy cơ với tất cả các bệnh lây qua td.

Tuantruong
16-07-2016, 23:21
Dạ em cám ơn . Tại tâm lý nặng nề quá . Tại em có đọc 1 số bài viết ỡ diễn đàn có bài viết có nói nếu dịch âm đạo dính vào vết thương ( do e cọ xát dv vs ad ) cũng có nguy cơ ak a . Nên làm e hơi hoang mang .
Vấn đề thứ 2 là nếu em muốn ũng hộ các bạn trong diễn đàn thì em sẽ chuyễn tiền vào tài khoãng Bão Kiếm đúng không anh.

Không Ngừng Bước
16-07-2016, 23:29
Dạ em cám ơn . Tại tâm lý nặng nề quá . Tại em có đọc 1 số bài viết ỡ diễn đàn có bài viết có nói nếu dịch âm đạo dính vào vết thương ( do e cọ xát dv vs ad ) cũng có nguy cơ ak a . Nên làm e hơi hoang mang .
Vấn đề thứ 2 là nếu em muốn ũng hộ các bạn trong diễn đàn thì em sẽ chuyễn tiền vào tài khoãng Bão Kiếm đúng không anh.
bạn nên đọc ký vì nếu là vết thương hở tiếp xúc trực tiếp với dịch âm đạo trong âm đạo là có nguy cơ, tuy nhiên k phải tiếp xúc là sẽ lây ngay. tùy theo vết thương lớn hay nhỏ. nếu nhỏ thì phải tiếp xúc thời gian dài mới có nguy cơ.
Bạn muốn ủng hộ quỹ của diễn đàn thì bạn chuyển tiền vào tài khoản Bảo Kiếm , stk 0071004827322. rất cảm ơn tấm lòng của bạn chung tay cùng diễn đàn để diễn đàn giúp đỡ những ng có H đang gặp khó khăn.
diễn đàn rất cần những tấm lòng vàng như bạn. cảm ơn bạn trước nhé !

Tuantruong
16-07-2016, 23:32
À vậy mình yên tâm rồi . Cám ơn bạn . Còn phần ũng hộ thì mỗi tháng mình sẽ chuyễn khoãng. Nhờ ACE thay mình giúp đỡ phần nào tới các bạn có H gặp khó khăn .

Không Ngừng Bước
16-07-2016, 23:35
À vậy mình yên tâm rồi . Cám ơn bạn . Còn phần ũng hộ thì mỗi tháng mình sẽ chuyễn khoãng. Nhờ ACE thay mình giúp đỡ phần nào tới các bạn có H gặp khó khăn .
thay mặt diễn đàn cảm ơn bạn trước. khi nào nhận đc tiền A Tuấn sẽ công bó trong topic của quỹ.

Tuantruong
17-07-2016, 01:07
Anh ơi vậy qua những điều em nêu trên thì em có khã năng nhiễm không anh . Và sau 19 ngày em làm xn combo được không anh vì đời 28 ngày lâu quá

Charles
17-07-2016, 06:41

Về thời gian XN Combo Truong Xuan đã trả lời bạn bài trên rồi, bạn muốn XN lúc nào là quyền của bạn. Bạn không có nguy cơ thì XN thời điểm nào cũng âm tính thôi, vấn đề ở chỗ bạn XN sớm vài ngày thì liệu khi có kết quả rồi bạn có yên tâm với kết quả đó không, hay lại lăn tăn hơn??? Chi bằng cứ đợi đủ ngày theo khuyến cáo hãy XN.

Nguyen Ha
17-07-2016, 10:08

Em xin cám ơn .

Bạn QHTD có sử dụng BCS là không có nguy cơ. Những vấn đề còn lại như bạn kể cũng không sao. Bạn yên tâm không cần XN đâu.

Tuantruong
17-07-2016, 10:56
Dạ em cám ơn BQT đã tư vấn nhiệt tình giúp em. Tại em cứ mỗi 6 tháng là đều đi xn tự nghuyện . Lần đầu vậy em cũng hoang mang . Tại em muốn biết đễ có gì xấu nhất cũng không để ãnh hưỡng tới ai .
Một lần nữa gữi lời cám ơn tới BQT và các thành viên . Chúc sức khõe .

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 14:16
Anh ơi vậy qua những điều em nêu trên thì em có khã năng nhiễm không anh . Và sau 19 ngày em làm xn combo được không anh vì đời 28 ngày lâu quá

Dạ em cám ơn BQT đã tư vấn nhiệt tình giúp em. Tại em cứ mỗi 6 tháng là đều đi xn tự nghuyện . Lần đầu vậy em cũng hoang mang . Tại em muốn biết đễ có gì xấu nhất cũng không để ãnh hưỡng tới ai .
Một lần nữa gữi lời cám ơn tới BQT và các thành viên . Chúc sức khõe .
mình nghĩ là nếu k yên tâm thì cũng chờ đủ ngày đi XN chứ xn sớm rồi về lại có thêm lý do để bạn lăn tăn. KQ của bạn lúc nào cũng là âm tính thôi.

Tuantruong
17-07-2016, 15:29
Dạ đúng rồi anh . Cái quan trọng là tâm lý dao động .. không tập trung làm gì hay giãi quyết được vấn đề gì . Mặc dù em không bị đau họng hay nỗi hạch nhưng em cũng tưỡng tượng ra là họng đang đau và cỗ nỗi mụn cũng nghĩ là nỗi hạch . Thôi đễ em sắp xếp 19 ngày sau nguy cơ em đi xn combo rồi 28 ngày em đi lần nữa cho nhẹ đầu . Chứ gần 2 tuần qua không tối nào em chợp mắt được quá 3 tiếng .

Charles
17-07-2016, 15:40
Dạ đúng rồi anh . Cái quan trọng là tâm lý dao động .. không tập trung làm gì hay giãi quyết được vấn đề gì . Mặc dù em không bị đau họng hay nỗi hạch nhưng em cũng tưỡng tượng ra là họng đang đau và cỗ nỗi mụn cũng nghĩ là nỗi hạch . Thôi đễ em sắp xếp 19 ngày sau nguy cơ em đi xn combo rồi 28 ngày em đi lần nữa cho nhẹ đầu . Chứ gần 2 tuần qua không tối nào em chợp mắt được quá 3 tiếng .

Trường hợp bạn XN kết quả sẽ âm tính mọi thời điểm.

Tuantruong
17-07-2016, 21:23
Dạ .. anh ơi cho em hỏi nếu khi em quan hệ xong . Em không kiễm tra bcs nhưng sáng khi em đem bao đi vứt thì em vẫn còn thấy 1 ít tinh dịch còn trong đầu bcs . Vậy có nguy cơ bao bị rách không anh .

Charles
17-07-2016, 21:26
Dạ .. anh ơi cho em hỏi nếu khi em quan hệ xong . Em không kiễm tra bcs nhưng sáng khi em đem bao đi vứt thì em vẫn còn thấy 1 ít tinh dịch còn trong đầu bcs . Vậy có nguy cơ bao bị rách không anh .

Như vậy là không rách rồi, vì nếu BCS rách sẽ không còn chỗ đựng tinh dịch nữa.

Lục Giang
17-07-2016, 21:27

bcs rách thì tinh dịch se chảy ra hết còn đâu nữa, như cái thau bị bể đít thì bạn đựng nước sao đc

Tuantruong
17-07-2016, 22:24
Bạn gì ơi .. mình đang bị tâm lý ... bạn đừng làm tâm lý mình nữa .. sáng t5 ( 21/07/2016 ) em lên Hòa hão làm xn combo . Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp . Còn vấn đề ũng hộ quỹ thì mỗi cuối tháng em sẽ chuyễn 1tr ũng hộ diễn đàn ( tuy không nhiều) . Cám ơn các ACE trong BQT đã nhiệt tình tư vấn , động viên em trong mấy ngày qua. Xin cám ơn.

Tuantruong
18-07-2016, 05:38
Anh ơi cho em hõi thời gian dài là khoãng bao nhiêu lâu vậy anh .. vì em cọ quẹt cũng khá lâu ah anh.

Tuantruong
18-07-2016, 05:39
bạn nên đọc ký vì nếu là vết thương hở tiếp xúc trực tiếp với dịch âm đạo trong âm đạo là có nguy cơ, tuy nhiên k phải tiếp xúc là sẽ lây ngay. tùy theo vết thương lớn hay nhỏ. nếu nhỏ thì phải tiếp xúc thời gian dài mới có nguy cơ.
Bạn muốn ủng hộ quỹ của diễn đàn thì bạn chuyển tiền vào tài khoản Bảo Kiếm , stk 0071004827322. rất cảm ơn tấm lòng của bạn chung tay cùng diễn đàn để diễn đàn giúp đỡ những ng có H đang gặp khó khăn.
diễn đàn rất cần những tấm lòng vàng như bạn. cảm ơn bạn trước nhé !

Anh ơi cho em hõi thời gian dài là khoãng bao nhiêu lâu vậy anh .. vì em cọ quẹt cũng khá lâu ah anh.

thắp sáng niềm tin
18-07-2016, 06:50
Anh ơi cho em hõi thời gian dài là khoãng bao nhiêu lâu vậy anh .. vì em cọ quẹt cũng khá lâu ah anh. thời gian 1 phút trở lên có nguy cơ

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:22

Bạn yên tâm,những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:24

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuantruong
18-07-2016, 07:39
Dạ em cám ơn anh .

Tuantruong
18-07-2016, 18:32
Anh ơi cho em hỏi xíu .. nếu bcs bị rách mà vẫn quan hệ thì bcs sẽ xoắn lên tới gốc dv đúng không a

Lục Giang
18-07-2016, 18:34
Anh ơi cho em hỏi xíu .. nếu bcs bị rách mà vẫn quan hệ thì bcs sẽ xoắn lên tới gốc dv đúng không a
chính xác, khi bcs rách mà vẫn qh thì theo lực đẩy đầu bcs sẽ bị cuốn lên gốc dv

Tuantruong
18-07-2016, 18:37
Dạ vậy nếu như vậy thì nó sẽ xoắn như cọng thun ... phãi không anh . Tại bữa đó cũng hơi tối ....nên em không nhìn rõ . Với lại bcs durex là nhãn hiệu lớn nên khã năng rách là thấp đúng không anh

Lục Giang
18-07-2016, 18:46
Dạ vậy nếu như vậy thì nó sẽ xoắn như cọng thun ... phãi không anh . Tại bữa đó cũng hơi tối ....nên em không nhìn rõ . Với lại bcs durex là nhãn hiệu lớn nên khã năng rách là thấp đúng không anh
̣ bcs nhãn hịu nào ko quan trọng, quan trọng là lúc dùng ts nên cẩn thận và kiểm tra thường xuyên chút
nếu bcs rách thì qh sẽ cuốn lên gốc dv, vì thế dù trời tối cỡ nào thì khi tháo ra sẽ nhận biết ngay

Tuantruong
18-07-2016, 18:47
Dạ vậy em đã quá yên tâm rồi ... giờ ỗn áp tâm lý ... cám ơn anh nhiều nhiều

Lục Giang
18-07-2016, 18:55
Dạ vậy em đã quá yên tâm rồi ... giờ ỗn áp tâm lý ... cám ơn anh nhiều nhiều

đi dạo mát ., ăn vài mobns ăn yêu thích hoặc mua sắm sẽ giải tỏa đc nhìu mệt mỏi đấy bạn, mai mốt mua đồ ngon ngon về tự tay làm vài món đãi gia đình ăn mừng nhé

Tuantruong
18-07-2016, 19:01
Dạ nếu kq tốt .. và nếu a ỡ sg thì e mời a... vô tư lun

Charles
18-07-2016, 19:05

Cọ quẹt bên ngoài AD không làm lây nhiễm HIV, nguy cơ xảy ra bên trong AD khi bạn QHTD mà không sử dụng biện pháp an toàn.

Tuantruong
18-07-2016, 19:09
Cọ quẹt bên ngoài AD không làm lây nhiễm HIV, nguy cơ xảy ra bên trong AD khi bạn QHTD mà không sử dụng biện pháp an toàn.

Dạ nếu vậy em yên tâm .. mà em nhớ rõ ràng là khi qhe xong em cỡi bao ra vẫn thấy bt .. mà giờ nằm không lại xoắn lên nghĩ tùm lum... nãn em ghê

Charles
18-07-2016, 19:11
Dạ nếu vậy em yên tâm .. mà em nhớ rõ ràng là khi qhe xong em cỡi bao ra vẫn thấy bt .. mà giờ nằm không lại xoắn lên nghĩ tùm lum... nãn em ghê

Do bạn lo lắng quá nên hay nghĩ linh tinh thôi. Bạn hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Tuantruong
18-07-2016, 19:15
Do bạn lo lắng quá nên hay nghĩ linh tinh thôi. Bạn hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.
Dạ nếu kqua tốt .. nếu ỡ sg thì hôm nào cho em mời các ann 1 bữa để cám ơn nha

Charles
18-07-2016, 19:18
Dạ nếu kqua tốt .. nếu ỡ sg thì hôm nào cho em mời các ann 1 bữa để cám ơn nha

Bạn yên tâm, nếu bạn XN chắc chắn kết quả là âm tính.

Tuantruong
18-07-2016, 19:20
thời gian 1 phút trở lên có nguy cơ

Cọ quẹt hơn 1p là bị hã anh .. sao bạn ấy nói thế chết em

Charles
18-07-2016, 19:23

Bạn cọ quẹt thoải mái luôn cũng không có nguy cơ với HIV. Nhưng cọ quẹt lâu thì vẫn có khả năng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B..)

Lục Giang
18-07-2016, 19:24
Dạ nếu kq tốt .. và nếu a ỡ sg thì e mời a... vô tư lun
kq sẽ at yên tâm,
hơ hơ nếu có lòng mời thì tui có dạ đi ak

Tuantruong
18-07-2016, 19:26
kq sẽ at yên tâm,
hơ hơ nếu có lòng mời thì tui có dạ đi ak

Em mời thật lòng ... thời gian qua mấy anh giúp em khá nhiều .. anh em mình không mà...

Tuantruong
18-07-2016, 19:27
Bạn cọ quẹt thoải mái luôn cũng không có nguy cơ với HIV. Nhưng cọ quẹt lâu thì vẫn có khả năng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B..)

Dạ k có nguy cơ là vui rồi .. còn các bệnh kia có triệu chứng và em luôn theo dõi từng ngày ... với lại em cọ quẹt bên ngoài quần trong của bạn em .. nên em cũng khá yên tâm

Lục Giang
18-07-2016, 19:32
Dạ k có nguy cơ là vui rồi .. còn các bệnh kia có triệu chứng và em luôn theo dõi từng ngày ... với lại em cọ quẹt bên ngoài quần trong của bạn em .. nên em cũng khá yên tâm
̣cọ quẹt bên ngoài quần chip thì yên tâm hẻm cóa nguy cơ bệnh j đâu tục tưng

Tuantruong
18-07-2016, 19:36
̣cọ quẹt bên ngoài quần chip thì yên tâm hẻm cóa nguy cơ bệnh j đâu tục tưng

Dạ .. tại em sống kỹ lắm ... mẹ làm bác sĩ trưỡng khoa nữa .. nên em kỹ từng tí .. thế mà bữa đó ăn nhầm cái thứ gì mà dại thế .. em đi xn 3-6 tháng 1 lần mà phòng xn đó quen mặt em luôn .. thấy em tới là biết xn những gì .. bỡi vậy em giờ mới hoang mang ghê

Lục Giang
18-07-2016, 19:42
Dạ .. tại em sống kỹ lắm ... mẹ làm bác sĩ trưỡng khoa nữa .. nên em kỹ từng tí .. thế mà bữa đó ăn nhầm cái thứ gì mà dại thế .. em đi xn 3-6 tháng 1 lần mà phòng xn đó quen mặt em luôn .. thấy em tới là biết xn những gì .. bỡi vậy em giờ mới hoang mang ghê

hẻm cóa j hoang mang hết, tôi khanửg định bạn an toàn trên mức an toàn, yên tâm đi tục tưng

Tuantruong
18-07-2016, 19:47
Dạ em cám ơn các anh rất nhiều

Tuantruong
18-07-2016, 19:57
hẻm cóa j hoang mang hết, tôi khanửg định bạn an toàn trên mức an toàn, yên tâm đi tục tưng

Em lo quá .. thôi cho em 18 ngày test lần nha a . Rồi 28 ngày em test cái nữa cho ỗn định anh nha . 28 ngày mà oki là e vô tư dc rồi

Lục Giang
18-07-2016, 20:03
Em lo quá .. thôi cho em 18 ngày test lần nha a . Rồi 28 ngày em test cái nữa cho ỗn định anh nha . 28 ngày mà oki là e vô tư dc rồi
18 ngày tét chi, chờ 28 ngày làm luôn cho khỏe, 18 ngày mất công có kq rồi ko tin nghĩ ngợi lung tung là do chưa đủ ngày nên kq chưa chính xác rồi lại xoắn, tốn tiền, tốn máu lắm bạn ạ, để 4 tuần xn giải tỏa luôn,
yên tâm đi, những gì chúng tôi tư vấn và khanửg định luôn chính xác

Charles
18-07-2016, 20:05

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, giờ Xét hay làm gì là quyết định của bạn.

Tuantruong
18-07-2016, 20:06
18 ngày tét chi, chờ 28 ngày làm luôn cho khỏe, 18 ngày mất công có kq rồi ko tin nghĩ ngợi lung tung là do chưa đủ ngày nên kq chưa chính xác rồi lại xoắn, tốn tiền, tốn máu lắm bạn ạ, để 4 tuần xn giải tỏa luôn,
yên tâm đi, những gì chúng tôi tư vấn và khanửg định luôn chính xác

Dạ 18 ngày em sẽ đỡ xoắn hơn lúc này anh ah . Mà 14 ngày đến 28 ngày là có thể xn dc rồi mà đúng không anh . Không sao đâu anh ... hihi .. nhưng em vẫn tự tin những điều các anh đã tư vấn ..

Lục Giang
18-07-2016, 20:15
Dạ 18 ngày em sẽ đỡ xoắn hơn lúc này anh ah . Mà 14 ngày đến 28 ngày là có thể xn dc rồi mà đúng không anh . Không sao đâu anh ... hihi .. nhưng em vẫn tự tin những điều các anh đã tư vấn ..

xn 14-18 ngày chưa có giá trị với tất cả các bệnh std trừ lậu, thế nên đừng phí máu và tiền , chờ đủ 28 ngày làm phát cho yên tâm

Tuantruong
18-07-2016, 20:17
xn 14-18 ngày chưa có giá trị với tất cả các bệnh std trừ lậu, thế nên đừng phí máu và tiền , chờ đủ 28 ngày làm phát cho yên tâm

Dạ thế là em phãi đợi 10 ngày nữa ... chắc em sẽ nghĩ ra nhiều vấn đề đễ hõi anh . Có gì anh đừng buồn em nhé

Tuantruong
18-07-2016, 21:25
Anh ơi có trường hợp nào bị lật kèo 18 ngày AT mà 28 ngày DT ko a

Tuantruong
18-07-2016, 21:29
Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, giờ Xét hay làm gì là quyết định của bạn.

Dạ em cám ơn anh . Anh biết sao không .. những điều em nói là những điều em có thể nhớ được .. em chĩ sợ những điều em không nhớ ra được rồi từ đó xuất phát nguy cơ ak anh . Nhưng chắc chắn em qhe có xai bcs

Lục Giang
18-07-2016, 21:34
Anh ơi có trường hợp nào bị lật kèo 18 ngày AT mà 28 ngày DT ko a

18 ngày kq xn ko có giá trị, nên chuyện lật kèo hay ko so với 28 ngày thì bạn tự suy nghĩ

Tuanmecsedec
19-07-2016, 08:48

Cạ quẹt hoàn toàn không có nguy cơ bạn.

Tuantruong
19-07-2016, 15:03
Đúng là chạy trời cũng không khõi nắng anh ah .. em định 18 ngày đi làm combo mà hôm nay mới nhận được thông tin là em phãi đi công tác đột xuất đến thứ 2 mới về .. thôi sáng thứ 2 là 23 ngày em đi combo ... giờ em cũng nhẹ tinh thần rồi .. vì nghĩ kỹ em cũng ko có nguy cơ cao và ... tời kêu ai nấy dạ .. hjhj

Tuanmecsedec
19-07-2016, 21:13
Đúng là chạy trời cũng không khõi nắng anh ah .. em định 18 ngày đi làm combo mà hôm nay mới nhận được thông tin là em phãi đi công tác đột xuất đến thứ 2 mới về .. thôi sáng thứ 2 là 23 ngày em đi combo ... giờ em cũng nhẹ tinh thần rồi .. vì nghĩ kỹ em cũng ko có nguy cơ cao và ... tời kêu ai nấy dạ .. hjhj

Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Tuantruong
19-07-2016, 23:00
Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Dạ em cám ơn anh Tuấn ... mai em đi làm cái combo luôn . Nếu tốt đẹp em sẽ không xoắn nữa ..

Không Ngừng Bước
19-07-2016, 23:19
Dạ em cám ơn anh Tuấn ... mai em đi làm cái combo luôn . Nếu tốt đẹp em sẽ không xoắn nữa ..

Có lẽ chỉ có KQ XN mới làm bạn hài lòng đc thôi. Yên tâm đi lấy kq ÂT về.

Tuantruong
20-07-2016, 04:36
Có lẽ chỉ có KQ XN mới làm bạn hài lòng đc thôi. Yên tâm đi lấy kq ÂT về.

Dạ đúng rồi đó anh . Em cứ nghĩ đi nghĩ lại về chuyện đó rồi lại nghĩ vu vơ ... nên chĩ có vậy mới làm em yên tâm dc . Chúc các anh buỗi sáng vui vẽ .

Tuanmecsedec
20-07-2016, 06:53

Bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Tuantruong
20-07-2016, 08:35
Bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Dạ đúng rồi anh ah ... thật sự nhiễm thì không biết có nhiễm hay không mà toàn thấy strees ... biết bao nhiêu công việc bị ách lại

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 08:47
Dạ đúng rồi anh ah ... thật sự nhiễm thì không biết có nhiễm hay không mà toàn thấy strees ... biết bao nhiêu công việc bị ách lại
bạn cứ XN đi, 100% âm tính thôi. nếu đó là cách tốt nhất để bạn thoát ra thì bạn nên làm.

Charles
20-07-2016, 09:49

Stress cũng nguy hiểm bạn chớ coi thường.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Tuantruong
20-07-2016, 10:34
bạn cứ XN đi, 100% âm tính thôi. nếu đó là cách tốt nhất để bạn thoát ra thì bạn nên làm.

Dạ em chũ yếu để tâm lý thoãi mái thôi ... vì điều này mà em không tập trung giải quyết chuyện gì ra chuyện gì .. tối ngũ thì không được . Nói chuyện với gia đình thì không muốn nói vì tối ngày chĩ trốn trong phòng riêng tự nhốt mình lại để nghĩ mình có nguy cơ không ? ( trong khi các anh thì ai cũng khẵng định em không có nguy cơ . Bạn em thì cũng đi xn anti âm tính rồi và bạn em cũng nói nó đã không quan hệ với ai cách đó 1 năm) thế mà em vẫn tưỡng tượng ra cã đống chuyện ...trong khi cọ quẹt thì không có nguy cơ , quan hệ có xài bcs và khi qhe xong thì em là người cỡi bao và bao vẫn còn ôm gọn dv của em . Thế mới mệt em chứ

Tuantruong
20-07-2016, 10:35
Stress cũng nguy hiểm bạn chớ coi thường.

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Dạ căng thẳng anh ah . Bao nhiêu công việc ở công ty riêng nhà em . Em chẵng giải quyết được gì .. toàn nghĩ gì đâu không ah . Em tìm mọi cách để không nghĩ tới mà sao nó cứ lẫng quẫn trong đầu em suốt

Tuantruong
20-07-2016, 14:43
Em mới lấy máu xong . Em hồi hộp quá mấy anh ơi

Charles
20-07-2016, 15:00
Dạ em chũ yếu để tâm lý thoãi mái thôi ... vì điều này mà em không tập trung giải quyết chuyện gì ra chuyện gì .. tối ngũ thì không được . Nói chuyện với gia đình thì không muốn nói vì tối ngày chĩ trốn trong phòng riêng tự nhốt mình lại để nghĩ mình có nguy cơ không ? ( trong khi các anh thì ai cũng khẵng định em không có nguy cơ . Bạn em thì cũng đi xn anti âm tính rồi và bạn em cũng nói nó đã không quan hệ với ai cách đó 1 năm) thế mà em vẫn tưỡng tượng ra cã đống chuyện ...trong khi cọ quẹt thì không có nguy cơ , quan hệ có xài bcs và khi qhe xong thì em là người cỡi bao và bao vẫn còn ôm gọn dv của em . Thế mới mệt em chứ

Lo lắng kiểu này sớm muộn nhập viện thần kinh.

Charles
20-07-2016, 15:00

100% bạn nhận được kết quả âm tính.

Tuanmecsedec
20-07-2016, 15:02

Tuanmecsedec đảm bảo kết quả sẽ âm tính.

Tuantruong
20-07-2016, 15:04
100% bạn nhận được kết quả âm tính.

Dạ chắc xong này đi đâu đó xã strees quá

Tuantruong
20-07-2016, 15:05
Tuanmecsedec đảm bảo kết quả sẽ âm tính.

Dạ em cám ơn anh .. em cung hy vọng vậy .. giờ em ngồi chờ 1h30p

Tuantruong
20-07-2016, 17:55
Âm tính rồi mấy anh ơi ... hết suy nghĩ rồi các anh ah ... đễ 28 ngày em combo cái nữa rồi mình chốt chũ đề này luôn nhe các anh

Tuantruong
20-07-2016, 19:30
Các anh ơi .. theo kinh nghiệm của các anh có trường hợp nào 18 ngày AT mà 28 DT ko các anh .

Tuanmecsedec
20-07-2016, 21:50
Các anh ơi .. theo kinh nghiệm của các anh có trường hợp nào 18 ngày AT mà 28 DT ko các anh .

Bạn có nguy cơ đâu mà Lật Xuồng hay lật kèo bạn.Nếu bạn không có nguy cơ nào nữa thì có xét nghiệm cả đời vẫn âm tính.

Tuantruong
20-07-2016, 22:08
Bạn có nguy cơ đâu mà Lật Xuồng hay lật kèo bạn.Nếu bạn không có nguy cơ nào nữa thì có xét nghiệm cả đời vẫn âm tính.

Dạ nhưng vd như có nguy cơ ak anh ... thì sao vậy anh .. hôm nay em đã thoãi mái rồi ak

Tuanmecsedec
20-07-2016, 22:11
Dạ nhưng vd như có nguy cơ ak anh ... thì sao vậy anh .. hôm nay em đã thoãi mái rồi ak

Ban quản trị không kiểu tư vấn ví dụ bạn.

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

Tuantruong
20-07-2016, 22:23
Dạ em biết lỗi rồi .. em xin lỗi anh Tuấn ... đừng giận em nha.. xin lỗi anh rất nhiều

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 22:43
bạn k có nguy cơ nên KQ k phải bàn cãi. nếu có nguy cơ thì 18 ngày KQ k khả quan cho lắm.

Tuantruong
20-07-2016, 22:50
bạn k có nguy cơ nên KQ k phải bàn cãi. nếu có nguy cơ thì 18 ngày KQ k khả quan cho lắm.

Anh ơi cái này cho em hõi nhé .. tại em chưa hiễu .. theo lý thuyết thì Knguyen xuất hiện từ 14 - 28 và đĩnh điễm là 28 ngày . Mà phương thức combo thì có độ chính xác và độ nhậy khá cao . Vậy sau 18 ngày chắc chắn sẽ có KNguyen dù nhiều hay ít đúng không anh . Vậy kết quã sau 18 ngày phãi gọi là khã quan chứ anh . Tại em chưa hiễu ... có gì không đúng anh bỗ sung và sữa giúp em ... để em nắm rõ vấn đề hơn ... hôm nay em hết xoắn rồi

Tuanmecsedec
20-07-2016, 22:58
Anh ơi cái này cho em hõi nhé .. tại em chưa hiễu .. theo lý thuyết thì Knguyen xuất hiện từ 14 - 28 và đĩnh điễm là 28 ngày . Mà phương thức combo thì có độ chính xác và độ nhậy khá cao . Vậy sau 18 ngày chắc chắn sẽ có KNguyen dù nhiều hay ít đúng không anh . Vậy kết quã sau 18 ngày phãi gọi là khã quan chứ anh . Tại em chưa hiễu ... có gì không đúng anh bỗ sung và sữa giúp em ... để em nắm rõ vấn đề hơn ... hôm nay em hết xoắn rồi

Bạn có thể xem thời kỳ tính theo tuần xét nghiệm cho thấy (Kháng nguyên và kháng thể.)

(http://www.diendanhiv.vn/)https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng thể IgM và kháng thể IgG là gì?.

Kháng thể là các phân tử immunoglobulin (có bản chất glycoprotein (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Glycoprotein&action=edit&redlink=1)), do các tế bào lympho B (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Tế_bào_lympho_B&action=edit&redlink=1) cũng như các tương bào (http://vi.wikipedia.org/w/index.php?title=Tương_bào&action=edit&redlink=1) (biệt hóa từ lympho B) tiết ra để hệ miễn dịch (http://vi.wikipedia.org/wiki/Hệ_miễn_dịch) nhận biết và vô hiệu hóa các tác nhân lạ, chẳng hạn các vi khuẩn (http://vi.wikipedia.org/wiki/Vi_khuẩn) hoặcvirus (http://vi.wikipedia.org/wiki/Virus). Mỗi kháng thể chỉ có thể nhận diện một epitope kháng nguyên (http://vi.wikipedia.org/wiki/Kháng_nguyên) duy nhất.

Các kháng thể kháng Cardiolipin IgM và IgG là các tự kháng thể, trực tiếp chống Cardiolipin- một diphotphatidyglycerol. Các kháng thể kháng Cardiolipin có thể được phát hiện trong hội chứng kháng photpholipid

Kháng thể kháng Cardiolipin IgG dương tính được thấy trong các giai đoạn tiến triển của bệnh.

Kháng thể kháng Cardiolipin IgM dương tính là dấu hiệu chẩn đoán ở giai đoạn sớm của bệnh.

Tuantruong
20-07-2016, 23:04
Ah dạ rồi em hiễu rồi .. vậy 18 ngày thì KN mới bắt đầu xuất hiện ... nên cũng không chính xác cho lắm ... dạ cám ơn anh .

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 23:18
Ah dạ rồi em hiễu rồi .. vậy 18 ngày thì KN mới bắt đầu xuất hiện ... nên cũng không chính xác cho lắm ... dạ cám ơn anh .
đó là với ng có H còn với bạn thì bao nhiêu ngày Xn cũng như nhau thôi vì bạn k có nguy cơ.

Tuantruong
20-07-2016, 23:49
đó là với ng có H còn với bạn thì bao nhiêu ngày Xn cũng như nhau thôi vì bạn k có nguy cơ.

Dạ em hiễu rồi tại em muốn hõi kỹ đễ sau này biết mà tư vấn .. ai cần thì mình chĩ ak anh . Tại mấy ngày qua do em lo lắng nên em cũng đọc nhiều bài viết nên em chưa hiễu rõ . Thoi đễ tuần sau 25 ngày em combo cái nữa là yên tâm a ak .

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 23:52
Dạ em hiễu rồi tại em muốn hõi kỹ đễ sau này biết mà tư vấn .. ai cần thì mình chĩ ak anh . Tại mấy ngày qua do em lo lắng nên em cũng đọc nhiều bài viết nên em chưa hiễu rõ . Thoi đễ tuần sau 25 ngày em combo cái nữa là yên tâm a ak .

Nếu bạn vẫn muốn XN thì chờ đủ 28 ngày theo khuyến cáo để khỏi phải lăn tăn về kq.

Nguyen Ha
21-07-2016, 08:26

Xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ 4 trở đi. Sau nguy cơ 18 nngày xét nghiệm chưa chính xác.

Tuantruong
21-07-2016, 15:13
Xét nghiệm combo có giá trị từ tuần thứ 4 trở đi. Sau nguy cơ 18 nngày xét nghiệm chưa chính xác.

Dạ em cám ơn anh . Giờ em cũng đã thoãi mái rồi .. mà hôm qua em có hõi theo kinh nghiệm của các anh .. có trường hợp nào 18 ngày AT mà 28 ngày DT ko ak anh .. hôm qua bị a Tuấn la nên hết hồn không dám hõi nữa...

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 15:19
Dạ em cám ơn anh . Giờ em cũng đã thoãi mái rồi .. mà hôm qua em có hõi theo kinh nghiệm của các anh .. có trường hợp nào 18 ngày AT mà 28 ngày DT ko ak anh .. hôm qua bị a Tuấn la nên hết hồn không dám hõi nữa...
với 1 nguy cơ thực sự XN 18 ngày combo chưa có giá trị cao thế nên chuyện 18 ngày và 28 ngày có thay đổi là điều tất nhiên.

niemtin1994
21-07-2016, 15:48
Mình cũng từng trải qua cảm giác lo lắng như bạn...bạn hãy bình tĩnh...đừng lo lắng thái quá...tin vào những gì anh chị tư vấn nhé...Rồi đợi đủ 28 ngày rồi xét nghiệm...mọi việc sẽ ổn cả thôi !

Tuantruong
21-07-2016, 16:48
Mình cũng từng trải qua cảm giác lo lắng như bạn...bạn hãy bình tĩnh...đừng lo lắng thái quá...tin vào những gì anh chị tư vấn nhé...Rồi đợi đủ 28 ngày rồi xét nghiệm...mọi việc sẽ ổn cả thôi !

Cám ơn bạn nhé .. nói chung hôm nay mình đã ỗn hơn nhiều rồi .. tại những gì mình nhớ được đều được tư vấn là không có nguy cơ .. mình chĩ sợ mình quên vài chi tiết đó dẫn tới bị lật kèo thôi

Nguyen Ha
21-07-2016, 16:50
Cám ơn bạn nhé .. nói chung hôm nay mình đã ỗn hơn nhiều rồi .. tại những gì mình nhớ được đều được tư vấn là không có nguy cơ .. mình chĩ sợ mình quên vài chi tiết đó dẫn tới bị lật kèo thôi

Được tư vấn rồi còn lo gì nữa.

Tuantruong
21-07-2016, 19:18
Được tư vấn rồi còn lo gì nữa.

Dạ giờ em hết lo rồi anh ak . Tại em đọc nhiều bài viết thấy các anh nói combo 18 ngày cũng khã quan với lại theo những gì em nhớ được thì em cũng ko có nguy cơ . Nên bgio em chĩ chờ đến ngày test lần nữa thôi

Nguyen Ha
21-07-2016, 19:21
Dạ giờ em hết lo rồi anh ak . Tại em đọc nhiều bài viết thấy các anh nói combo 18 ngày cũng khã quan với lại theo những gì em nhớ được thì em cũng ko có nguy cơ . Nên bgio em chĩ chờ đến ngày test lần nữa thôi

Bạn cứ chờ test lại để giải tỏa tâm lý

Tuantruong
21-07-2016, 19:35
Bạn cứ chờ test lại để giải tỏa tâm lý

Dạ em cám ơn anh ... em cũng hy vọng tốt đẹp .. bữa ỡ Hòa Hão ngồi đợi kqua ma mồ hôi em đỗ người ta tưỡng em bệnh lun ak

Charles
21-07-2016, 20:09
Dạ em cám ơn anh ... em cũng hy vọng tốt đẹp .. bữa ỡ Hòa Hão ngồi đợi kqua ma mồ hôi em đỗ người ta tưỡng em bệnh lun ak

Bạn hãy yên tâm với những gì đã được tư vấn.

Tịnh Tâm
21-07-2016, 20:43
Bạn có xét cả ngàn lần nữa cũng AT mà thôi. Tốn máu + tiền quá:zk20145:

Tuantruong
21-07-2016, 22:24
Bạn có xét cả ngàn lần nữa cũng AT mà thôi. Tốn máu + tiền quá:zk20145:

Dạ vậy mà bữa đi xn còn bị thằng kia dụ 150k giống như cò vậy ak a .. nó nói nhanh nhưng thật chất toàn em tự đi làm rồi đóng tiền .. có gì anh nói mọi người cẫn thận kẽo bị tốn 150k như em .

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 22:36
Dạ vậy mà bữa đi xn còn bị thằng kia dụ 150k giống như cò vậy ak a .. nó nói nhanh nhưng thật chất toàn em tự đi làm rồi đóng tiền .. có gì anh nói mọi người cẫn thận kẽo bị tốn 150k như em .
bệnh viện mà cũng có cò nữa thì bó tay rồi. rút kinh nghiệm nhé. tới bv nếu k biết thì chỉ cần gặp ng hướng dẫn là đc rồi.

Tuantruong
22-07-2016, 17:42
Mấy anh ơi ... cho em hõi .. em làm xn combo buỗi chiều lúc 15h20 thì kết quã có khác như khi làm xét nghiệm buỗi sáng không ah

Tuanmecsedec
23-07-2016, 07:28
Mấy anh ơi ... cho em hõi .. em làm xn combo buỗi chiều lúc 15h20 thì kết quã có khác như khi làm xét nghiệm buỗi sáng không ah

Xét nghiệm HIV thì bạn muốn xét nghiệm buổi nào cũng được (Sáng,trưa,chiều,tối) .

Tuantruong
24-07-2016, 20:20
Dạ em chào cã nhà . Mai là 23 ngày rồi .. em sẽ đi combo lần nữa . Thật sự hôm nay tâm trạng em đã khá tốt rồi . Em đã tự tin hơn bữa 18 ngày rất nhiều . Cũng cám ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn giúp đỡ em trong thời gian qua . Em cũng gữi lời cám ơn anh Tuấn đã nói chuyện và giãi đáp những thắc mắc cũa em . Cám ơn các anh rất nhiều . Chúc các anh và diễn đàn có thật nhiều sức khõe niềm vui và gặp nhiều may mắn nhé .

Nguyen Ha
24-07-2016, 20:23
Dạ em chào cã nhà . Mai là 23 ngày rồi .. em sẽ đi combo lần nữa . Thật sự hôm nay tâm trạng em đã khá tốt rồi . Em đã tự tin hơn bữa 18 ngày rất nhiều . Cũng cám ơn các anh đã nhiệt tình tư vấn giúp đỡ em trong thời gian qua . Em cũng gữi lời cám ơn anh Tuấn đã nói chuyện và giãi đáp những thắc mắc cũa em . Cám ơn các anh rất nhiều . Chúc các anh và diễn đàn có thật nhiều sức khõe niềm vui và gặp nhiều may mắn nhé .
Kết quả vẫn là âm tính thôi.

Tuantruong
24-07-2016, 20:28
Kết quả vẫn là âm tính thôi.

Dạ em cám ơn anh đã động viên em . Về vấn đề ũng hộ mỗi cuối tháng hay trễ nhất đầu tháng em sẽ gữi vào tài khoãng Bão Kiếm đễ ũng hộ diễn đàn anh nhé

Nguyen Ha
24-07-2016, 20:43
Dạ em cám ơn anh đã động viên em . Về vấn đề ũng hộ mỗi cuối tháng hay trễ nhất đầu tháng em sẽ gữi vào tài khoãng Bão Kiếm đễ ũng hộ diễn đàn anh nhé

Thay mặt BQT diễn đàn cảm ơn tấm lòng của bạn.

Charles
24-07-2016, 20:43

Thay mặt BQT cảm ơn bạn nhiều.

Tuantruong
24-07-2016, 21:19
Thay mặt BQT diễn đàn cảm ơn tấm lòng của bạn.

Dạ không có gì ... chung tay cùng các anh mà

Tuantruong
24-07-2016, 23:13
Mấy anh ơi sao bây giờ em thấy ớn ớn .. em mới đọc bài viết nói combo 18 ngày và 25 ngày âm tính mà 3 tháng thì dương tính .. có trường hợp vậy nữa hã mấy anh

Tuanmecsedec
24-07-2016, 23:17
Mấy anh ơi sao bây giờ em thấy ớn ớn .. em mới đọc bài viết nói combo 18 ngày và 25 ngày âm tính mà 3 tháng thì dương tính .. có trường hợp vậy nữa hã mấy anh

Có những thông tin không được kiểm chứng thực tế.Vì vậy họ ghi cái gì tùy họ.Còn bạn đã được tư vấn rồi,nếu không tin thì chờ ngày đi xét nghiệm tiếp thôi.

Tuantruong
24-07-2016, 23:31
Có những thông tin không được kiểm chứng thực tế.Vì vậy họ ghi cái gì tùy họ.Còn bạn đã được tư vấn rồi,nếu không tin thì chờ ngày đi xét nghiệm tiếp thôi.

Dạ tại đọc được em thấy ớn lạnh ah anh . Em nghĩ ai trong trường hợp em cũng vậy ah anh .. em gọi anh định tư vấn mà anh không nghe máy

Không Ngừng Bước
25-07-2016, 00:06
Dạ tại đọc được em thấy ớn lạnh ah anh . Em nghĩ ai trong trường hợp em cũng vậy ah anh .. em gọi anh định tư vấn mà anh không nghe máy

Bạn đã đc tư vấn đầy đủ mọi thắc mắc rồi mà. Giờ chỉ cần yên tâm chờ đủ thời gian xn giải tỏa tâm lý.

Tuantruong
25-07-2016, 14:03
Dạ em mới combo 23 ngày kqua là Neg 0.12... hjhj

Nguyen Ha
25-07-2016, 14:11

Bạn không có nguy cơ xét nghiệm âm tính là hiển nhiên

Tuantruong
27-07-2016, 18:59
Dạ mấy anh ơi cho em hõi . Tuần sau em đi hiến máu và cũng đăng ký test luôn . Vậy hiến máu nhân đạo người ta test bằng pp combo hay 3pp vậy . Nếu kết quã không tốt thì trong bao lâu người ta sẽ gữi kết quã về cho em . Em xin cám ơn .

Charles
27-07-2016, 20:00
Dạ mấy anh ơi cho em hõi . Tuần sau em đi hiến máu và cũng đăng ký test luôn . Vậy hiến máu nhân đạo người ta test bằng pp combo hay 3pp vậy . Nếu kết quã không tốt thì trong bao lâu người ta sẽ gữi kết quã về cho em . Em xin cám ơn .

Khi bạn hiến máu thường người ta sử dụng phương pháp Test nhanh tìm kháng thể. Nếu máu có vấn đề họ mới thông báo cho bạn, còn nếu sau 1 tháng không thông báo gì tức máu bạn là máu sạch.

Tuanmecsedec
27-07-2016, 20:06

Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn như ốc vít.

Tuantruong
27-07-2016, 20:42
Bạn có nguy cơ đâu mà xoắn như ốc vít.

Dạ em hết rồi anh . Em chĩ hõi thôi . Với lại lúc rãnh đi mấy đọc thấy mấy trường hợp 23 ngày AT mà 3 tháng DT ... thấy ơn lạnh xíu ak .