PDA

View Full Version : vấn đề handjob ạ

dl1ln
16-07-2016, 15:30
Xin mọi người tư vấn giùm em ạ. Vấn đè của e là e có đi massage và nhân viên có massage và kích dục cho e. Mọi người cho e hỏi là lúc mới vào phòng massage thì e bị va vào ghế nên bị thương ở chân nên e sợ nêú tay của nhân viên đang bị thương hay dính dịch gì đó khi massage cho e thì sẽ chạm vào vết thương ở chân. Vậy cho e hỏi là:
1. e có nguy cơ nhiểm hiv với vết thương ở chân ko? ( nhân viên dương tính với h và tay cô ấy đang bị thương
2. Tay cô ây bị thương và handjob cho e thì e có nguy cơ ko. ( có dùng chất bôi trơn ạ)

Charles
16-07-2016, 15:43
Xin mọi người tư vấn giùm em ạ. Vấn đè của e là e có đi massage và nhân viên có massage và kích dục cho e. Mọi người cho e hỏi là lúc mới vào phòng massage thì e bị va vào ghế nên bị thương ở chân nên e sợ nêú tay của nhân viên đang bị thương hay dính dịch gì đó khi massage cho e thì sẽ chạm vào vết thương ở chân. Vậy cho e hỏi là:
1. e có nguy cơ nhiểm hiv với vết thương ở chân ko? ( nhân viên dương tính với h và tay cô ấy đang bị thương
2. Tay cô ây bị thương và handjob cho e thì e có nguy cơ ko. ( có dùng chất bôi trơn ạ)

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

dl1ln
16-07-2016, 15:52
Thật ra e tìm hiểu kiến thức trên diển đàn này khá kỹ và e cũng nghĩ mình ko có nguy cơ nhưng thông tin ở web khác thì khẳng định dịch cơ thể tiếp xúc vết thương là có nguy cơ nên e mới lo lắng.

Charles
16-07-2016, 16:02
Thật ra e tìm hiểu kiến thức trên diển đàn này khá kỹ và e cũng nghĩ mình ko có nguy cơ nhưng thông tin ở web khác thì khẳng định dịch cơ thể tiếp xúc vết thương là có nguy cơ nên e mới lo lắng.

Một số nơi họ tư vấn mục đích thu cước phí, vì vậy họ cố tình gây hoang mang để các bạn phải gọi cho họ nhiều hơn. Bạn đến diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí, các bạn có như nào BQT sẽ nói như vậy. Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên:

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

dl1ln
16-07-2016, 16:19
Vậy là cho dù tay của nhân viên massage có bị gì đi nửa ( mụt nhọt, bị thương, dính dịch) thì cũng ko sao ạ.

Charles
16-07-2016, 16:22
Vậy là cho dù tay của nhân viên massage có bị gì đi nửa ( mụt nhọt, bị thương, dính dịch) thì cũng ko sao ạ.

Trường hợp bạn an toàn trong mọi tình huống.

dl1ln
16-07-2016, 16:29
Dạ e cám ơn ạ. E biết đến a tuấn từ khi a ấy còn làm việc bên dd hiv.com.vn. sau này a ấy làm ở dd này thì bên ấy tư vấn e thấy khác khi còn a tuấn đang làm việc .

Charles
16-07-2016, 16:43
Dạ e cám ơn ạ. E biết đến a tuấn từ khi a ấy còn làm việc bên dd hiv.com.vn. sau này a ấy làm ở dd này thì bên ấy tư vấn e thấy khác khi còn a tuấn đang làm việc .

Bạn yên tâm khi đến diendanhiv.vn tư vấn.

dl1ln
16-07-2016, 16:48
E cảm ơn ạ. Vậy là đêm nay có thể quất vợ mà ko phải suy nghỉ rồi

Charles
16-07-2016, 16:52

Cứ thoải con gà mái đê.

Lục Giang
16-07-2016, 18:19
HJ hay kích dục bằng tay ko lây nhiẽm H trong mọi tình huống

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 00:22
cái này là tôi khuyến khích này :khi875437:

dl1ln
17-07-2016, 07:05
Em còn lăn tăn 1 cái nửa là: bao quy đầu của e dài và chưa cắt. Cho e hỏi là nếu máu trên tay nhân viên dính vào lổ sáo xong e kéo bao quy đầu lại và ko đi rửa thì vô tình làm chổ trú ẩn cho hiv ko bị tiếp xúc không khí và ở trong đó 1 thời gian dài. Vậy e có nguy cơ nào ko?

Charles
17-07-2016, 08:47
Em còn lăn tăn 1 cái nửa là: bao quy đầu của e dài và chưa cắt. Cho e hỏi là nếu máu trên tay nhân viên dính vào lổ sáo xong e kéo bao quy đầu lại và ko đi rửa thì vô tình làm chổ trú ẩn cho hiv ko bị tiếp xúc không khí và ở trong đó 1 thời gian dài. Vậy e có nguy cơ nào ko?

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Lục Giang
17-07-2016, 08:55
Hẻm coas nguy cơ trời ơi đất hỡi đâu bạn

dl1ln
17-07-2016, 09:33
E biết hiv chi lây bên trong cơ thể nên e nghĩ như vậy cũng như bên trong trực tràng hoặc âm đạo rồi

Charles
17-07-2016, 09:38
E biết hiv chi lây bên trong cơ thể nên e nghĩ như vậy cũng như bên trong trực tràng hoặc âm đạo rồi

Truong Xuan khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nguyen Ha
17-07-2016, 10:06

Trường hợp bạn kể yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 06:51

Mát xa kích dục bằng tay,nôm na như thủ dâm nhờ đối tác.Đây là tình dục an toàn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này được trả lời :

Chủ đề :kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5251-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv)
Chủ đề :Nguy cơ nhiễm hiv kích dục miệng và bằng tay? (http://diendanhiv.vn/threads/3393-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-mieng-va-bang-tay)
Chủ đề :em có đi tẩm quất em đó kích dục bằng tay nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/3326-em-co-di-tam-quat-em-do-kich-duc-bang-tay-nguy-co-hiv)
Chủ đề :Sợ nhiễm hiv nhân viên mát xa kích dục bằng tay. (http://www.diendanhiv.vn/threads/2856-So-nhiem-hiv-nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Mát xa kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv.Mong mọi người giúp đỡ (http://www.diendanhiv.vn/threads/2826-Mat-xa-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Mong-moi-nguoi-giup-do)
Chủ đề :handjob kích dục bằng tay sợ nhiễm hiv,Stress quá luôn! Hãy giúp em (http://diendanhiv.com.vn/threads/2812-handjob-kich-duc-bang-tay-so-nhiem-hiv-Stress-qua-luon-Hay-giup-em)
Chủ đề :Lo nhiễm hiv sau khi đi massage Handjob (kích dục bằng tay) (http://diendanhiv.com.vn/threads/5143-Lo-nhiem-hiv-sau-khi-di-massage-Handjob-kich-duc-bang-tay)
Chủ đề :Anh Tuấn ơi tư vấn giúp e!Nguy cơ nhiễm hiv kích dục bằng tay. (http://diendanhiv.com.vn/threads/3121-Anh-Tuan-oi-tu-van-giup-e-Nguy-co-nhiem-hiv-kich-duc-bang-tay)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

dl1ln
29-07-2016, 16:23
Từ nhỏ đến giờ hôm nay e mới đi xét nghiệm hiv thì e thấy người ta làm thế này ạ. Họ lấy máu của e xong cho vào cái máy gì đấy bấm nút cho nó chạy 2 lần mổi lần 1 phút. Xong họ lấy ra lấy cái nước trong trong bên trên máu rồi cho vào 2 que thử. 1 là que hiv 1/2, 2 là viêm gan b. Và kết quả 5p là có ạ. A tuấn cho e hỏi phương pháp xét nghiệm hiv và viêm gan b họ cùng lấy 1 chất trong trong đó để thử có dúng ko ạ. Với 1 câu hỏi nửa là phương pháp test nhanh hiv ấy tên là gì và họ có làm đúng ko? Vì e xem họ làm từ đầu ạ

Charles
29-07-2016, 17:03
Từ nhỏ đến giờ hôm nay e mới đi xét nghiệm hiv thì e thấy người ta làm thế này ạ. Họ lấy máu của e xong cho vào cái máy gì đấy bấm nút cho nó chạy 2 lần mổi lần 1 phút. Xong họ lấy ra lấy cái nước trong trong bên trên máu rồi cho vào 2 que thử. 1 là que hiv 1/2, 2 là viêm gan b. Và kết quả 5p là có ạ. A tuấn cho e hỏi phương pháp xét nghiệm hiv và viêm gan b họ cùng lấy 1 chất trong trong đó để thử có dúng ko ạ. Với 1 câu hỏi nửa là phương pháp test nhanh hiv ấy tên là gì và họ có làm đúng ko? Vì e xem họ làm từ đầu ạ

Bạn thấy người ta cho máu vào máy quay đó là quay ly tâm để tách huyết thanh. Phương pháp XN của bạn là XN nhanh tìm kháng thể đơn lẻ. Còn bạn XN 2 bệnh nhưng chỉ lấy chung chất vừa tách ra trong máu của bạn để thử là đúng rồi, vì đó là máu của bạn; thiết bị kiểm tra bệnh nào có tác dụng nhận biết bệnh đó thôi.

dl1ln
29-07-2016, 18:57
Em ko biết đó phải máy quay hay ko nhưng e thấy chờ 2 lần mổi lần 1p ạ. Cái máy dó cũng bằng 4 cục gạch thôi.

dl1ln
29-07-2016, 19:10
Còn nửa là khi lấy máu ra e thấy phía trên là chẩt lỏng màu trong trong còn phía dưới là giống như màu máu bị khô ạ lúc đó e nghĩ người ta cho máu vào luộc hay làm gì đó

Charles
29-07-2016, 19:13
Em ko biết đó phải máy quay hay ko nhưng e thấy chờ 2 lần mổi lần 1p ạ. Cái máy dó cũng bằng 4 cục gạch thôi.

Còn nửa là khi lấy máu ra e thấy phía trên là chẩt lỏng màu trong trong còn phía dưới là giống như màu máu bị khô ạ lúc đó e nghĩ người ta cho máu vào luộc hay làm gì đó

Bạn đi XN thì chỉ cần quan tâm kết quả XN thôi, còn việc kỹ thuật viên, Y Bác sĩ họ là như nào là việc của họ. Nếu muốn tìm hiểu chuyên sâu thì bạn đi học chuyên ngành Dược đi.

Tuanmecsedec
30-07-2016, 06:59

Họ lấy máu của bạn,sau đó đưa vào máy quay ly tâm,tức là tách huyết tương và huyết thanh ra để xét nghiệm tìm kháng thể trên huyết thanh.

Test nhanh HIV (Anti HIV ) là phương pháp gián tiếp tìm kháng thể.Chất mà cơ thể tạo ra để kháng (chống ) lại vi rút.Nếu trong máu có chất này (kháng thể ) tức là đã có mặt vi rút trong máu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

dl1ln
01-08-2016, 16:01
A tuấn cho e hỏi 1 vấn đề nửa thôi. Lúc que thử hiện 1 vạch chổ chử C là bác sỹ ấy bảo âm tính và vứt đi luôn. Cho e hỏi là có khi nào vạch chổ chử hiv1 or 2 chưa kịp nổi thì vứt mất rồi ko ạ. Tại time làm rất nhanh và vạch đó hiện cái là vứt luôn. E có hỏi thì chú ấy bảo néu có thì nó hiện trước đúng ko ạ

Tuanmecsedec
01-08-2016, 16:03
A tuấn cho e hỏi 1 vấn đề nửa thôi. Lúc que thử hiện 1 vạch chổ chử C là bác sỹ ấy bảo âm tính và vứt đi luôn. Cho e hỏi là có khi nào vạch chổ chử hiv1 or 2 chưa kịp nổi thì vứt mất rồi ko ạ. Tại time làm rất nhanh và vạch đó hiện cái là vứt luôn. E có hỏi thì chú ấy bảo néu có thì nó hiện trước đúng ko ạ

Vấn đề đó là chuyên môn của Bác Sĩ bạn,bạn yên tâm không cần lo lắng.

Charles
01-08-2016, 16:10

Đó là chuyên môn của Bác sĩ, bạn chỉ cần quan tâm mỗi kết quả XN thôi.

dl1ln
01-08-2016, 21:36
A tuấn đâu rồi ạ. A có thể trả lời giúp e là vạch báo dương tính hiv nổi trước hay sau vạch kia ạ

Tuanmecsedec
01-08-2016, 21:47
A tuấn đâu rồi ạ. A có thể trả lời giúp e là vạch báo dương tính hiv nổi trước hay sau vạch kia ạ

Nếu mẩu máu có phản ứng thì vạch báo dương tính nổi lên trước

dl1ln
24-08-2016, 18:13
A tuấn cho e hỏi 1 câu nửa ạ. Phương pháp test nhanh hiv có sử dụng máy quay ly tâm là phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ mấy ạ

Tuanmecsedec
24-08-2016, 19:05
A tuấn cho e hỏi 1 câu nửa ạ. Phương pháp test nhanh hiv có sử dụng máy quay ly tâm là phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ mấy ạ

Phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể (Ab) là thế hệ thứ 3.