PDA

View Full Version : Cạo mặt bị chảy máu.

boyhpvip
17-07-2016, 12:19
Anh chị ơi cho em hỏi nay em đi ra quán gội đầu căt tóc e bảo họ cạo mặt hộ họ vừa gội đâu vừa cạo mặt luôn không may em bị chảy máu chị ấy lấy bông thấm cho em nhìn chị chủ quán có mấy vết mụn trên tay em sợ nếu chị ấy bị HIV thì liệu em có bị nhiễm không ạ?

Lục Giang
17-07-2016, 12:51
Anh chị ơi cho em hỏi nay em đi ra quán gội đầu căt tóc e bảo họ cạo mặt hộ họ vừa gội đâu vừa cạo mặt luôn không may em bị chảy máu chị ấy lấy bông thấm cho em nhìn chị chủ quán có mấy vết mụn trên tay em sợ nếu chị ấy bị HIV thì liệu em có bị nhiễm không ạ?
Hoàn toàn ko nguy cơ, trên thế giới chua có bất cứ th nào bị nhiễm qua cạo mặt, ráy tai, hớt toc và vết mụn

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 13:02
bạn yên tâm những gì bạn kể k có nguy cơ với HIV cho dù là chủ quán có ở giai đoạn cuối của AIDS

boyhpvip
17-07-2016, 13:05
Vậy là k cần uống Pep hả anh. Em bị rách ở mặt chị ấy bảo râu cứng quá chảy cũng nhiều nhiều máu chứ k phai bị xước

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 13:07
Vậy là k cần uống Pep hả anh. Em bị rách ở mặt chị ấy bảo râu cứng quá chảy cũng nhiều nhiều máu chứ k phai bị xước
như vậy cũng k có nguy cơ đâu bạn. khi nào vết thương của bạn tiếp xúc trực tiếp với vết thương của chị ấy thì mới lo. những cái mụn thì bạn k cần lo lắng trong tình huống này.

Lục Giang
17-07-2016, 13:15
Ko có nguy cơ

boyhpvip
17-07-2016, 14:24
Nếu tay chị ấy có máu dính vs mâu đang bị chảy trên mặt mình thì sao a

Charles
17-07-2016, 14:56

Bạn yên tâm không có nguy cơ với những gì bạn kể.

Không Ngừng Bước
17-07-2016, 14:57
bạn hỏi Nếu thì mình cũng trả lời là nếu. NẾU chị ấy có H và tay chi ấy đang chảy máu mà chảy thẳng vào vết thương của bạn thì sẽ có nguy cơ.

Lục Giang
17-07-2016, 14:59

Ở đây chúng tôi tư vấn dựa trên tình huống thật mà thành viên phải trình bày chi tiết để chúng tôi xem xét chứ ko phải tư vấn bừa dựa theo hoang tưởng nếu như, giá mà,
Bạn nên nghĩ là diễn đàn còn rất nhiều tv cần tư vấn chứ ko chỉ mình bạn, đừng rảnh rỗi sinh nông nỗi mà ngồi hoang tưởng ra th này nọ rồi thử thách chúng tôi.
Chủ đề của bạn đã tư vấn rõ ràng, và riêng chủ đề về cạo mặt, hớt tóc đã có trên diễn đàn rất nhiều, bạn nên bỏ chút thời gian để tham khảo để tự trang bị thêm kiến thức cho mình chứ đừng quá thụ động.

boyhpvip
17-07-2016, 23:31
Vâng em chỉ sợ lúc gội đầu cho em tay chị ấy dính máu sau đó sờ lên vết chảy máu của em vậy như thế có sao k ạ. Mà cho em hỏi virut hiv có sống được trong nước không ạ. Vì chị ấy cho nước chảy vào chỗ vết thương cho hết máu sau đó lấy bông dính vào ạ

boyhpvip
18-07-2016, 07:15
Ai giúp em với ạ. :(

Charles
18-07-2016, 07:31
Vâng em chỉ sợ lúc gội đầu cho em tay chị ấy dính máu sau đó sờ lên vết chảy máu của em vậy như thế có sao k ạ. Mà cho em hỏi virut hiv có sống được trong nước không ạ. Vì chị ấy cho nước chảy vào chỗ vết thương cho hết máu sau đó lấy bông dính vào ạ

HIV không sống được trong nước bạn.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:35

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Những gì bạn kể hoàn toàn không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.