PDA

View Full Version : Các anh đừng khoá topic, tư vấn giúp em với ạ

aloalo123
17-07-2016, 20:54
Em không cố tình spam topic đâu, em mong các anh chuyển về topic kia và tư vấn cho em, đừng khoá chủ để lại ạ, em kể thật mà ạ. Em xin nhắc lại. Chiều nay, em đang cạo râu thì bị dao cạo làm đứt da ở mặt một đường rất dài do dao kéo lê. Dài cỡ 5-6 cm. Nó sưng đỏ và chảy máu, không phải ròng ròng mà nó cứ ra thì em lau và nó lại ra, không phải là vết thương miệng rộng, máu em khó khô, không phải sâu thiệt sâu. Em ra ngoài lúc đó do cậu em gọi ở ngoài. Cái cậu em vừa nói con bị chảy máu thì một thanh niên bị thương chảy máu nhiều chạy qua và máu nó bay dính vô chỗ vết thương ạ, ko biết nhiều hay không, cậu em thấy, em thì hoảng quá. Em có sao ko ạ, Em bị xước ngay trên mặt ạ, với lại lúc đó người kia chạy qua, chạy bộ ạ, và do có quơ tay nên máu văng vô bụp vô chỗ thương của em, không biết nhiều không, cậu em thấy mà ạ,

Lục Giang
17-07-2016, 20:58
Em không cố tình spam topic đâu, em mong các anh chuyển về topic kia và tư vấn cho em, đừng khoá chủ để lại ạ, em kể thật mà ạ. Em xin nhắc lại. Chiều nay, em đang cạo râu thì bị dao cạo làm đứt da ở mặt một đường rất dài do dao kéo lê. Dài cỡ 5-6 cm. Nó sưng đỏ và chảy máu, không phải ròng ròng mà nó cứ ra thì em lau và nó lại ra, không phải là vết thương miệng rộng, máu em khó khô, không phải sâu thiệt sâu. Em ra ngoài lúc đó do cậu em gọi ở ngoài. Cái cậu em vừa nói con bị chảy máu thì một thanh niên bị thương chảy máu nhiều chạy qua và máu nó bay dính vô chỗ vết thương ạ, ko biết nhiều hay không, cậu em thấy, em thì hoảng quá. Em có sao ko ạ, Em bị xước ngay trên mặt ạ, với lại lúc đó người kia chạy qua, chạy bộ ạ, và do có quơ tay nên máu văng vô bụp vô chỗ thương của em, không biết nhiều không, cậu em thấy mà ạ,

hoàn toàn ko nguy cơ cho dù a chàng kia có bị H,
H ko lây nhiễm kiểu trên trời rớt xuống vậy, nếu mặt bạn rách tét lét, máu chảy nhìu ơi là nhìu mà người kia đè bạn ra nhỏ máu cũng nhìu vào mặt thì mới lo, một vài giọt vào vết trầy xướt hẻm ăn thua đâu

Charles
17-07-2016, 21:22

Bạn chỉ khéo tưởng tượng để hù mình thôi, người ta chạy qua bạn thì làm gì mà văng máu vào mặt bạn được.
Vết xước trên mặt bạn không đủ sâu và rộng virus có thể xâm nhập, nên dù có như bạn suy diễn thật cũng không có nguy cơ. Khi nào vết đứt đó đang chảy máu ròng ròng mà bạn ngâm ngập vào chậu máu mới lo.

cauhoi123
18-07-2016, 00:53
ANh ơi, theo anh nghĩ việc xem phim bậy lặp đi lặp lại có phải là tội lớn đáng trừng phạt không ạ. Em thì sau mỗi lần đều cảm thấy tội lỗi, mà kéo theo nhiều việc cứ nghĩ là hành vi nguy cơ. Lần này cũng vậy, có một cục gạch trên góc cua, mà khu đó nghiện chích ghê lắm ạ, bạn em chở em đi phía sau, lúc cua, chân em có va trúng vào lỗ của gạch, em nhói đau lắm ạ, nhói khủng khiếp, về nhà thấy chấm đâm có máu, em sợ kim tiêm quá. Em còn có tật là hay nói quá, phóng đại nhiều thứ, nói dối, nhưng em chưa gây hại ai cả ạ

Charles
18-07-2016, 07:20
ANh ơi, theo anh nghĩ việc xem phim bậy lặp đi lặp lại có phải là tội lớn đáng trừng phạt không ạ. Em thì sau mỗi lần đều cảm thấy tội lỗi, mà kéo theo nhiều việc cứ nghĩ là hành vi nguy cơ. Lần này cũng vậy, có một cục gạch trên góc cua, mà khu đó nghiện chích ghê lắm ạ, bạn em chở em đi phía sau, lúc cua, chân em có va trúng vào lỗ của gạch, em nhói đau lắm ạ, nhói khủng khiếp, về nhà thấy chấm đâm có máu, em sợ kim tiêm quá. Em còn có tật là hay nói quá, phóng đại nhiều thứ, nói dối, nhưng em chưa gây hại ai cả ạ

Không phải do bạn xem nhiều phim bậy mà luôn cảm thấy tội lỗi, do bạn ám ảnh lo sợ nhiễm HIV quá độ dẫn tới luôn tưởng tượng ra đủ thứ, nhìn đâu cũng thấy máu, nhìn đâu cũng thấy kim tiêm... Đó gọi là chứng rối loạn tâm lý, nếu bạn để mình rơi vào tình trạng này kéo dài có thể đến lúc bạn không kiểm soát được hành vi của mình (tức bạn làm gì hay đi đâu bạn cũng không ý thức được bản thân, cũng không nhớ là mình đã làm gì...). Những người hay đi moi móc đồ ăn thừa trong đống rác, tối gặp chỗ nào ngủ chỗ đó... nếu bạn không tự thoát khỏi sự ám ảnh này thì có thể đến lúc bạn sẽ trở thành người như vậy.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 08:08

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

cauhoi123
18-07-2016, 09:50
Các anh ơi, có thể giúp em thêm được ko ạ, các anh có thể cho em xem thử vết thương nó như thế nào thì mới lo ạ, và máu nhiều như thế nào thì nguy co ạ. Với lại, em sợ là, em để đến lúc lâu thiệt lâu sau, khi máu dính trên vết đó khô lại mà em vẫn chưa rửa thì có sao ko ạ

Không Ngừng Bước
18-07-2016, 10:31
Các anh ơi, có thể giúp em thêm được ko ạ, các anh có thể cho em xem thử vết thương nó như thế nào thì mới lo ạ, và máu nhiều như thế nào thì nguy co ạ. Với lại, em sợ là, em để đến lúc lâu thiệt lâu sau, khi máu dính trên vết đó khô lại mà em vẫn chưa rửa thì có sao ko ạ
bạn hãy đi XN.

Lục Giang
18-07-2016, 10:37

tôi cho bạn lời khuyên để thoát khoủi ám ảnh HIV, khi bạn sợ hãi 1 điều gì quá độ , thay vì chạy trốn và co lại 1 góc thì hãy đối mặt, hãy tìm hỉu về những thứ đo, 1 khi bạn đã hỉu đc nững góc cạnh của nỗi sợ đó thì tụe khắc bạn sẽ tìm đc con đường lành lặn hoàn toàn ko có nó để an tâm bước đi, H cũng vậy, khi bạn đã hiểu được bản chất và con đường lây nhiễm của nó bạn sẽ dễ dnàg phòng tránh được và tự tin bước đi mà ko lo sợ sẽ bị H làm phiền

Charles
18-07-2016, 11:05

Khi được tư vấn không có nguy cơ mà còn lăn tăn thì chỉ có đi XN thôi. Còn bạn muốn biết vết thương như nào mới có nguy cơ thì tự tìm hiểu trên diễn đàn đi.

Tuanmecsedec
18-07-2016, 14:10

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

aloalo123
20-07-2016, 02:19
Các anh ơi, sao em vẫn cứ hoang mang nhiều thứ ạ. Tối, em đi học ra và đi bộ trên một con đường có nhiều tệ nạn xã hội, bỗng em thấy cái gì đó bay lên va vô mắt cá chân em, em nghĩ là bụi cát đá gì thôi nên em không quan tâm. Cái về nhà em thấy bị chảy máu như vết đâm ạ. Với lại, em thấy có 2 người như công nhân vệ sinh, họ mang chổi với một cái túi gì đó, em đi và coa va quệt vào túi và chổi, em có cảm giác đau và thốn lắm ạ, như bị kim tiêm đâm, có khi nào họ dọn dẹp kim tiêm rồi bỏ vô bì không ạ. Về thì em thấy chân chỗ đau có vết chảy máu nhăn như kim. Em lo quá, hôm qua, em không hiểu bản thân em lại lặp lại lỗi coi phim bậy mà đung lúc ngày rằm, em lo quá. Em có nguy cơ không a

tôi ơi đừng tuyệt vọng
20-07-2016, 02:37
Bạn đủ 18 rồi thì coi phim 18 + có gì đâu mà sai.sai là ở chỗ bạn nghĩ bậy rồi đi làm bậy hay nghĩ ra những chuyện không có thật để làm mình sợ hãi thêm thôi

Tuanmecsedec
20-07-2016, 06:46
Các anh ơi, sao em vẫn cứ hoang mang nhiều thứ ạ. Tối, em đi học ra và đi bộ trên một con đường có nhiều tệ nạn xã hội, bỗng em thấy cái gì đó bay lên va vô mắt cá chân em, em nghĩ là bụi cát đá gì thôi nên em không quan tâm. Cái về nhà em thấy bị chảy máu như vết đâm ạ. Với lại, em thấy có 2 người như công nhân vệ sinh, họ mang chổi với một cái túi gì đó, em đi và coa va quệt vào túi và chổi, em có cảm giác đau và thốn lắm ạ, như bị kim tiêm đâm, có khi nào họ dọn dẹp kim tiêm rồi bỏ vô bì không ạ. Về thì em thấy chân chỗ đau có vết chảy máu nhăn như kim. Em lo quá, hôm qua, em không hiểu bản thân em lại lặp lại lỗi coi phim bậy mà đung lúc ngày rằm, em lo quá. Em có nguy cơ không a

Thành viên này sao mà bị hoang tưởng dử vậy.Toàn bộ những gì thành viên này lo lắng toàn hoang tưởng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
20-07-2016, 08:57

Bạn chỉ hoang tưởng thôi. Bệnh của bạn ngày càng nặng nên BQT khuyên bạn sớm lo điều trị, bạn không nghe sau khổ cả một đời. Cũng là một kiếp người...!!!

aloalo123
22-07-2016, 01:50
Các anh ơi, chiều nay, ở nơi em sống mưa to gió lớn khủng khiếp, nước ngập cao kinh khủng đến mức người dân phải dựng đồ chắn nước trôi vô nhà, em đi xe máy cùng bạn em mà nước ngập gần hết bánh xe, Tron lúc đi thì nước chảy xối xả mạnh, và em có came giác bị vật gì nhọn đâm vô chân, mấy lần, nhói đau lắm, kiểm tra thấy vếtt thương nhăn đỏ, chảy máu. Em sợ đó là kim tiêm vì khu đó là khu vắng vẻ, có các bãi đất trống, cây cối nhiều, nhiều tệ nạn.

Vì trời mưa to, gió lớn nên ở hẻm nhà thầy em, biển hiệu đường nghiêng qua, sắp đổ, mái tôn thì đổ ập xuống, mấy cây gỗ chắn ngang, em đi và bị cái gì đó quẹt ngay cổ dài 10-15cm, không sâu và rộng, trong lúc đó, em có phụ người dân đẩy mấy tấm tôn, gỗ, và có người bị thương chảy máu. Em có đưa họ đi vô mà không để ý, họ cũng bị thương chảy máu ở chỗ mà bám vô cổ em tại vết thương. Em hơi lo, có phải là muốn lây thì vết thương của em phải sâu, rộng chảy máu ròng ròng thì mới lo đúng ko ak

Tịnh Tâm
22-07-2016, 06:36
Bạn nên lên núi sống hoặc hoang đảo, sa mạc, biển khơi nhé. Bay lên vũ trụ càng tốt.:zk2016:

aloalo123
22-07-2016, 11:57
Các anh ơi, giúp em với ạ

aloalo123
22-07-2016, 15:27
Có ai trả lời giúp em được không ạ

Charles
22-07-2016, 15:34
Các anh ơi, chiều nay, ở nơi em sống mưa to gió lớn khủng khiếp, nước ngập cao kinh khủng đến mức người dân phải dựng đồ chắn nước trôi vô nhà, em đi xe máy cùng bạn em mà nước ngập gần hết bánh xe, Tron lúc đi thì nước chảy xối xả mạnh, và em có came giác bị vật gì nhọn đâm vô chân, mấy lần, nhói đau lắm, kiểm tra thấy vếtt thương nhăn đỏ, chảy máu. Em sợ đó là kim tiêm vì khu đó là khu vắng vẻ, có các bãi đất trống, cây cối nhiều, nhiều tệ nạn.

Vì trời mưa to, gió lớn nên ở hẻm nhà thầy em, biển hiệu đường nghiêng qua, sắp đổ, mái tôn thì đổ ập xuống, mấy cây gỗ chắn ngang, em đi và bị cái gì đó quẹt ngay cổ dài 10-15cm, không sâu và rộng, trong lúc đó, em có phụ người dân đẩy mấy tấm tôn, gỗ, và có người bị thương chảy máu. Em có đưa họ đi vô mà không để ý, họ cũng bị thương chảy máu ở chỗ mà bám vô cổ em tại vết thương. Em hơi lo, có phải là muốn lây thì vết thương của em phải sâu, rộng chảy máu ròng ròng thì mới lo đúng ko ak

Những gì bạn kể không thấy tý nguy cơ nào hết.

aloalo123
23-07-2016, 01:56
Em sợ là, thời gian tiếp xúc lâu, và sau đó, máu của họ dính nhiều trên vết đó, mà em để sau đó lâu thiệt lâu mới rửa ạ

Charles
23-07-2016, 06:46
Em sợ là, thời gian tiếp xúc lâu, và sau đó, máu của họ dính nhiều trên vết đó, mà em để sau đó lâu thiệt lâu mới rửa ạ

Bạn chỉ thích suy diễn dể dọa mình thôi. Bảo sao bệnh hoang tưởng của bạn không ngày một nặng.

aloalo123
23-07-2016, 08:14
Suy diễn chỗ nào ạ, em thấy nãy giờ em đâu có suy diễn gì đâu ạ
Vậy những gì em nói không có nguy cơ đúng ko ạ

Tuanmecsedec
23-07-2016, 08:29

Bạn không có nguy cơ.

aloalo123
23-07-2016, 08:46
Em sợ là thời gian tiếp xúc lâu, vết thương họ lớn chảy máu dính vô vết của em, mà em để lâu không vệ sinh ạ

Tuanmecsedec
23-07-2016, 08:49
Em sợ là thời gian tiếp xúc lâu, vết thương họ lớn chảy máu dính vô vết của em, mà em để lâu không vệ sinh ạ

Tuanmecsedec khẳng định với bạn từ bài đầu tiên (số 1 ) cho đến bài cuối này,những gì bạn lo lắng hoàn toàn không có nguy cơ.

C3knet
23-07-2016, 09:48

Bạn này kể như một bộ phim khoa học viễn tưởng lun.

cần giúp đỡ
07-08-2016, 06:26

Không có nguy cơ!