PDA

View Full Version : Xăm bằng kim khâu

Minh12345
17-07-2016, 21:38
Thú thật với các anh là cái hành vi này em cũng không để ý 5 năm nay rồi do em làm sắp xong thủ tục đi du học tới khâu khám sức khoẻ thì mới hồi tưởng lại vào năm lớp 9 em có xăm hình bằng kim khâu . Em là học nội trú thì trong phòng của em có thằng biết xăm em cũng dại dột xăm . Bây h cũng mấy năm rồi em không nhớ là nó xăm cho em dùng kim khâu mới hay kim khâu đã xăm rồi . Mà phòng em thì đc nó xăm rất nhiều . Cho em hỏi như vậy là em có thể bị trường hợp xâu nhất hay không . Nếu kim xăm đó đã được xăm cho người khác rồi xăm qua cho em .. Em thì từ đó giờ chưa qhtd vs ai chưa hút chích gì nếu như mà nhiễm bởi cái hành vi này thì chắc em chết quá mong các anh giải đáp dùm em ..
Chân thành cảm ơn

Lục Giang
17-07-2016, 21:40
Thú thật với các anh là cái hành vi này em cũng không để ý 5 năm nay rồi do em làm sắp xong thủ tục đi du học tới khâu khám sức khoẻ thì mới hồi tưởng lại vào năm lớp 9 em có xăm hình bằng kim khâu . Em là học nội trú thì trong phòng của em có thằng biết xăm em cũng dại dột xăm . Bây h cũng mấy năm rồi em không nhớ là nó xăm cho em dùng kim khâu mới hay kim khâu đã xăm rồi . Mà phòng em thì đc nó xăm rất nhiều . Cho em hỏi như vậy là em có thể bị trường hợp xâu nhất hay không . Nếu kim xăm đó đã được xăm cho người khác rồi xăm qua cho em .. Em thì từ đó giờ chưa qhtd vs ai chưa hút chích gì nếu như mà nhiễm bởi cái hành vi này thì chắc em chết quá mong các anh giải đáp dùm em ..
Chân thành cảm ơn

yên tâm đi bạn, hoàn tòN hem có nguy cơ

Charles
17-07-2016, 21:41
Chân thành cảm ơn

Kim khâu cấu tạo đặc không chứa được máu, vì vậy dù có máu dính trên mũi kim virus cũng bị bất hoạt ngay. Trường hợp bạn kể yên tâm không có nguy cơ với HIV.

Minh12345
17-07-2016, 21:48
Em xin cám ơn mấy anh chị . Nhưng nếu trường hợp kim đó vừa mới xăm cho ai đó rồi qua xăm cho em thì trường hợp đó là có nguy cơ không anh chị . Em đọc trên báo mạng thì xăm cũng là hình thức nhiễm hiv qua đường máu

Lục Giang
17-07-2016, 21:52
Em xin cám ơn mấy anh chị . Nhưng nếu trường hợp kim đó vừa mới xăm cho ai đó rồi qua xăm cho em thì trường hợp đó là có nguy cơ không anh chị . Em đọc trên báo mạng thì xăm cũng là hình thức nhiễm hiv qua đường máu

Kim khâu cấu tạo đặc không chứa được máu, vì vậy dù có máu dính trên mũi kim virus cũng bị bất hoạt ngay.
bạn yên tâm ko có nguy cơ

Tuanmecsedec
18-07-2016, 07:30

Kim khâu không như kim tiêm có nòng rỗng để chứa máu,vì vậy kim khâu có chọc vào người,nếu có lượng máu dính đầu kim thì rất ít,máu sẽ khô ngay.

Kim khâu không như kim tiêm có nòng rỗng chứa máu và làm bằng kim loại rất trơn chu.Vì vậy dù có đâm vào da thịt thì máu cũng không bám được.

Chủ đề: HIV lây qua kim khâu phải không ạ? (http://diendanhiv.vn/threads/2153-HIV-lay-qua-kim-khau-phai-khong-a)

Chủ đề: Bị kim châm cứu đâm (http://diendanhiv.vn/threads/35360-Bi-kim-cham-cuu-dam)

Chủ đề: Bị kim khâu áo đâm chảy máu (http://diendanhiv.vn/threads/33856-Bi-kim-khau-ao-dam-chay-mau)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Minh12345
18-07-2016, 17:23
Em cảm ơn . Nhưng cũng còn hoang mang lắm ạ vậy chắc chắn là em không bị nhiễm con viius đó đúng không ạ

Charles
18-07-2016, 17:25
Em cảm ơn . Nhưng cũng còn hoang mang lắm ạ vậy chắc chắn là em không bị nhiễm con viius đó đúng không ạ

Bạn hãy yên tâm với những gì đã tư vấn.

Minh12345
18-07-2016, 22:08
Dạ chân thành cảm ơn mọi người