PDA

View Full Version : Máu muổi hòa máu người có bị hiv

Abcdefgh
19-07-2016, 00:56
Xin chào anh chị bqt. Anh chị cho em hỏi là: khi tối em ngủ có đập 1 con muỗi đầy bụng máu đỏ tươi, vị trí em đập con muỗi ngay trúng cái mụn to bự trên lưng của em mới nặng đang chảy máu, máu muổi và máu em hòa lẫn nhau ngay tại vị trí là nốt mụn em mới nặng, nốt mụn em mới nặng nên tạo vết thương hở khá sâu, anh chị bqt cho em hỏi trong trường hợp trên em có nguy cơ với hiv không ạ nếu con muỗi đó vừa đốt người nhiễm hiv, vì máu muổi nằm đúng ngay tại vết mụn to bự em mới nặng tạo vết thương hở khá sâu lại đang chảy máu nên em lo lăng. Xin mấy anh chị bqt trả lời giúp em ạ, em xin cám ơn. Mấy a đâu rồi ạ. Trả lời giúp em với, máu muỗi bắn tung tóe hòa chung với máu em, vị trí ngay trúng cái mụn to bự em vừa mới nặng tạo vết thương hở khá lớn đấy ạ.

Abcdefgh
19-07-2016, 08:52
Sao không có anh chị nào tư vấn cho em vậy. Những gì em kể trên em chỉ muốn hỏi em có nguy cơ với hiv trong trường hợp máu muỗi hòa với máu em ngay tại vết mụn to bự em vừa mới nặng tạo vết thương hở khá sẫu thôi mà. Em chỉ cần hỏi có nguy cơ hay không thôi. Sao không có anh chị nào tư vấn vậy. A tuan mesides, a songchunghiv, a truong xuan, chị nguyen ha...

Lục Giang
19-07-2016, 09:34
Xin chào anh chị bqt. Anh chị cho em hỏi là: khi tối em ngủ có đập 1 con muỗi đầy bụng máu đỏ tươi, vị trí em đập con muỗi ngay trúng cái mụn to bự trên lưng của em mới nặng đang chảy máu, máu muổi và máu em hòa lẫn nhau ngay tại vị trí là nốt mụn em mới nặng, nốt mụn em mới nặng nên tạo vết thương hở khá sâu, anh chị bqt cho em hỏi trong trường hợp trên em có nguy cơ với hiv không ạ nếu con muỗi đó vừa đốt người nhiễm hiv, vì máu muổi nằm đúng ngay tại vết mụn to bự em mới nặng tạo vết thương hở khá sâu lại đang chảy máu nên em lo lăng. Xin mấy anh chị bqt trả lời giúp em ạ, em xin cám ơn. Mấy a đâu rồi ạ. Trả lời giúp em với, máu muỗi bắn tung tóe hòa chung với máu em, vị trí ngay trúng cái mụn to bự em vừa mới nặng tạo vết thương hở khá lớn đấy ạ.
Hoàn toàn ko có nguy cơ, yen tâm đi bạn, muỗi ko lây nhiễm H trong bất cứ tình huống nào, khi máu đi vào cơ thể con muỗi ngayblaapj tức bị bất hoạt do tuyến nước bọt và dịch tiêu hoá của muỗi làm bất hoạt ngay lập tức

Tuanmecsedec
19-07-2016, 09:56

Bạn mà chịu động não một chút mà suy nghĩ.Nếu HIV mà lây nhiễm từ còn Muỗi được thì thế giới này tiêu hết rồi bạn,rất tiếc bạn không chịu động não nên mới mở chủ đề này hỏi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Abcdefgh
19-07-2016, 11:15
Dạ em biết nhưng em đang hỏi trường hợp em là máu muỗi hòa với máu em và vị trí em đập muỗi ngay tại nốt mụn em vừa mới nặng tạo vết thương hở khá sâu ạ. Nên em lo lắng chứ muỗi đốt với máu muỗi thì em không nói. Do bị ngay tại vết thưởng hở đang chảy máu nên em lo lắng. Mong anh chị hiểu câu hỏi em ạ. Liệu có nguy cơ ko ạ

Tuanmecsedec
19-07-2016, 11:31
Dạ em biết nhưng em đang hỏi trường hợp em là máu muỗi hòa với máu em và vị trí em đập muỗi ngay tại nốt mụn em vừa mới nặng tạo vết thương hở khá sâu ạ. Nên em lo lắng chứ muỗi đốt với máu muỗi thì em không nói. Do bị ngay tại vết thưởng hở đang chảy máu nên em lo lắng. Mong anh chị hiểu câu hỏi em ạ. Liệu có nguy cơ ko ạ

Bạn có bắt 100 hay 1000 con muỗi còn đập nó trây trét lên vết thương của bạn cũng không sao.vì HIV hoàn toàn không thể tồn tại trong hệ tiêu hóa của Muỗi cho dù mới hút máu của 1 người nhiễm HIV.Vì thế cho nên cả thế giới này không ai bị nhiễm HIV trong mọi tình huống từ con Muỗi là vậy.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Không Ngừng Bước
19-07-2016, 13:59
con muỗi k làm lây chuyền HIV trong mọi tình huống. điều này đã đc nghiên cứu và khẳng định.

Charles
19-07-2016, 14:41

Muỗi đốt bạn thì đó là máu bạn chứ máu người nhiễm HIV ở đâu ra mà cũng suy diễn được. Dù có như bạn suy diễn cũng không có nguy cơ, vì tại dạ dày muỗi virus đã bị tiêu diệt rồi.