PDA

View Full Version : Dùng BCS lẻ ở nhà nghỉ có nguy cơ khôg

Flavor
19-07-2016, 09:15
Chào anh chị.
Hôm qua em và bạn gái có vào nhà nghỉ. Em không mang bcs nên có ra quầy xin bcs, nhưng mà ng ta cho 2 cái bcs lẻ không có hộp gì cả. Em xin xong 10 phút sau thì em dùng. Cho em hỏi nếu trong bcs có máu hay dịch gì người ta bơm vào thì có nguy cơ không ạ. Em lo quá mong anh chị tư vấn.

Không Ngừng Bước
19-07-2016, 09:19
Chào anh chị.
Hôm qua em và bạn gái có vào nhà nghỉ. Em không mang bcs nên có ra quầy xin bcs, nhưng mà ng ta cho 2 cái bcs lẻ không có hộp gì cả. Em xin xong 10 phút sau thì em dùng. Cho em hỏi nếu trong bcs có máu hay dịch gì người ta bơm vào thì có nguy cơ không ạ. Em lo quá mong anh chị tư vấn.
bạn lo lắng hoang đường rồi đó. miễn sao BCS còn trong bao bì là đc rồi. k ai dư hơi làm 3 cái trò vớ vẩn đó. chắc bạn lại suy từ bụng ta ra bụng ng hả ?

Tuanmecsedec
19-07-2016, 09:38
Chào anh chị.

Thông thường hiện nay nhiều khách sạn,nhà nghĩ để bao cao su sẵn trong phòng cho khách.Bạn suy diễn thôi làm gì có chuyện bơm máu hay dịch ở trong bao cao su.Người ta kinh doanh là cần tiền phòng của khách chứ không cần ba cái chuyện tào lao như bạn nghĩ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Flavor
19-07-2016, 09:53
Thông thường hiện nay nhiều khách sạn,nhà nghĩ để bao cao su sẵn trong phòng cho khách.Bạn suy diễn thôi làm gì có chuyện bơm máu hay dịch ở trong bao cao su.Người ta kinh doanh là cần tiền phòng của khách chứ không cần ba cái chuyện tào lao như bạn nghĩ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vậy em có nguy cơ không anh. Em ra quầy xin. Bcs còn trong vỏ, nêu trong đó có máu hay dịch thì sau 10p còn khả năng lây nhiễm ko anh

Tuanmecsedec
19-07-2016, 09:58
Vậy em có nguy cơ không anh. Em ra quầy xin. Bcs còn trong vỏ, nêu trong đó có máu hay dịch thì sau 10p còn khả năng lây nhiễm ko anh

Chính bạn còn nhìn thấy bao cao su còn trong vỏ mà suy diễn chi hoang tưởng hù mình vậy bạn ?.Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Flavor
19-07-2016, 10:56
Chính bạn còn nhìn thấy bao cao su còn trong vỏ mà suy diễn chi hoang tưởng hù mình vậy bạn ?.Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

Lỡ lấy kim bơm vào thì sao thấy đc anh. Nếu như có thì sau 10p virus còn khả năng lây nhiễm ko anh

Tuanmecsedec
19-07-2016, 10:58
Lỡ lấy kim bơm vào thì sao thấy đc anh. Nếu như có thì sau 10p virus còn khả năng lây nhiễm ko anh

Tuanmecsedec khẳng định bạn suy diễn hoang tưởng và khẳng định bạn không có nguy cơ.

Lục Giang
19-07-2016, 10:59
Chào anh chị.
Bạn mà làm đạo diễn phim khoa học giả tưởng chắc rất thành công
Nghĩ sao mà trên đời có người rãnh rỗi đến mức ngooif lấy kim và dịch bơm vô bcs hả trời
Nể phục tài suy diễn của bạn thặt

Flavor
20-07-2016, 08:16
Bạn mà làm đạo diễn phim khoa học giả tưởng chắc rất thành công
Nghĩ sao mà trên đời có người rãnh rỗi đến mức ngooif lấy kim và dịch bơm vô bcs hả trời
Nể phục tài suy diễn của bạn thặt

Nhưng mà người ta cho 2 cái bcs lẻ chứ ko có hộp gì cả anh ơi

Charles
20-07-2016, 08:48
Chào anh chị.

BCS lẻ hay nguyên hộp miễn khi sử dụng bao không tuột không rách là bạn an toàn rồi.

Không Ngừng Bước
20-07-2016, 08:51
miễn sao BCS còn trong vỉ nhỏ bảo quản nó là đc. k lẽ 2 bạn vào nhà nghỉ ngta đưa cho bạn cả hộp 10 chiếc sao ? liệu 2 bạn vào nhà nghỉ mà đòi 10 cái BCS ngta thu tiền phòng của bạn có đủ tiền BCS k ?

Tịnh Tâm
20-07-2016, 08:53
Suy diễn thật kinh khủng. :zk2010:

Flavor
20-07-2016, 09:01
miễn sao BCS còn trong vỉ nhỏ bảo quản nó là đc. k lẽ 2 bạn vào nhà nghỉ ngta đưa cho bạn cả hộp 10 chiếc sao ? liệu 2 bạn vào nhà nghỉ mà đòi 10 cái BCS ngta thu tiền phòng của bạn có đủ tiền BCS k ?

Vỉ nhỏ là cái bao bì ấy hả a?

Charles
20-07-2016, 09:15

Tức như hình này, khi sử dụng bạn mới bóc BCS ra.
http://media.yeutretho.vn/thumb/2016/01/19/1453176853-2_hiem_hoa_dang_so_khi_dung_phai_bao_cao_su_gia_th umb_315x190.jpg

Flavor
20-07-2016, 09:19
Vậy em giả sử thui nhé, virus hiv vào trong vỉ đó thì có đc tính là ra ngoài môi trường ko. Sau vài phút thì có khả năng lây nhiễm ko ạ

Charles
20-07-2016, 09:22
Vậy em giả sử thui nhé, virus hiv vào trong vỉ đó thì có đc tính là ra ngoài môi trường ko. Sau vài phút thì có khả năng lây nhiễm ko ạ

Virus chỉ sống trong cơ thể người, ra khỏi cơ thể người tức đã ra môi trường ngoài.
Giả sử của bạn điên khùng không có thực. Nếu bạn không yên tâm thì bạn đi XN thôi.

Tuanmecsedec
20-07-2016, 14:48

Đặc trường hợp có như bạn nói thì cũng không làm lây nhiễm cho người khác như vậy.Vì để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo.

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Flavor
20-07-2016, 16:28
Em cảm ơn các anh nhiều ạ.