PDA

View Full Version : anh chị xem giúp trường hợp của e với.

một lần chót dại
19-07-2016, 21:19
Chào các anh chị.
Cách đây 9 tháng em có " đụng chạm " với 1 cô nghi là GmD thì về nhà.
Được các anh chị tư vấn là k có nguy cơ với hiv. E đã lên hòa hảo xét nghiệm 2 lần vào tháng thứ 3 và tháng thứ 6. Đều âm tính.
Đến nay đã được 9 tháng sau nguy cơ. E lại có biểu hiện của sùi mào gà ở dv.
Nếu lộn bao quy đều ra thì thấy trên dv e có 3 nhú thịt.
1 hình bản dẹt. 2 nốt nhú nhô lên.e đi khám ở Hòa hảo phòng khám da liễu gặp bác sĩ nữ. Bác sĩ nhìn và bảo chưa đủ thương tổn để làm xét nghiệm. Bảo e về theo dõi. Bcá sĩ bảo nếu là smg thì sau 1 tháng sẽ phát triển mạnh. E đọc trên diễn đàn mình thấy anh chị bảo sau nguy cơ 10-90 ngày là phát bệnh. Nhưng của e đến tháng thứ 9 rồi. Nay lại xuất hiện thêm mấy mụn li ti màu trắng phía dưới dv bên ngoài da.
Em đang rất lo. Vì nó vẫn chưa phát triển thành sùi to. Anh chị cho e hỏi chính xác thì từ khi có biểu hiện thì sau bao lâu nó sẽ phát triển mạnh thành chùm ạ. Nếu e bị sùi thật thì có thể chữa ở đâu tin cậy đc ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu ạ. E xin cảm ơn.

Charles
19-07-2016, 21:40
Chào các anh chị.
Được các anh chị tư vấn là k có nguy cơ với hiv. E đã lên hòa hảo xét nghiệm 2 lần vào tháng thứ 3 và tháng thứ 6. Đều âm tính.
1 hình bản dẹt. 2 nốt nhú nhô lên.e đi khám ở Hòa hảo phòng khám da liễu gặp bác sĩ nữ. Bác sĩ nhìn và bảo chưa đủ thương tổn để làm xét nghiệm. Bảo e về theo dõi. Bcá sĩ bảo nếu là smg thì sau 1 tháng sẽ phát triển mạnh. E đọc trên diễn đàn mình thấy anh chị bảo sau nguy cơ 10-90 ngày là phát bệnh. Nhưng của e đến tháng thứ 9 rồi. Nay lại xuất hiện thêm mấy mụn li ti màu trắng phía dưới dv bên ngoài da.
Em đang rất lo. Vì nó vẫn chưa phát triển thành sùi to. Anh chị cho e hỏi chính xác thì từ khi có biểu hiện thì sau bao lâu nó sẽ phát triển mạnh thành chùm ạ. Nếu e bị sùi thật thì có thể chữa ở đâu tin cậy đc ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu ạ. E xin cảm ơn.

Nếu bị SMG thì thường sau nguy cơ 2-3 tuần bắt đầu có biểu hiện, sau đó bệnh sẽ phát triển mạnh, bạn đã 9 tháng nếu bị mà không điều trị giờ chắc phải đeo cả cân sùi rồi. Nếu giờ bạn bị SMG chứng tỏ bạn có nguy cơ mới.

Tuanmecsedec
19-07-2016, 21:43
Chào các anh chị.

Những gì bạn kể không phải bị sùi mào gà rồi,ngay cả Bác Sĩ đã trả lời nếu bị sùi mào gà sau 1 tháng sẽ phát triển mạnh,huống chi bạn 9 tháng rồi,nếu thật sự bị thì nó nổi thành chùm,thành dề bít cả đầu dương vật rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

một lần chót dại
19-07-2016, 23:38
A trường xuân. E k bít cái nhú thịt này có từ khi nào nhưng cách đây cũng cỡ 2-3 tháng rồi. Nó cứ như vậy a ạ. Mà nguy cơ mới thì k có vì e chỉ quan hệ 2 lần nhưng mang bcs. Mà là bạn gái quen chứ k phải gmd.

một lần chót dại
19-07-2016, 23:44
A tuấn. Tại e thấy nó nhô lên. Nó mới xuất hiện 2-3 tháng a ạ. Cách đây 1 tháng e đi khám bác sĩ,bảo về theo dõi. 1 tháng nay nó k phát triển gì. Hay là do nhìm,bằng mắt k thấy phát triển là mấy cả. Giờ lại thấy phía dưới thân dv lại có vài cái mụn trắng nữa a.

Tuanmecsedec
20-07-2016, 06:35
A tuấn. Tại e thấy nó nhô lên. Nó mới xuất hiện 2-3 tháng a ạ. Cách đây 1 tháng e đi khám bác sĩ,bảo về theo dõi. 1 tháng nay nó k phát triển gì. Hay là do nhìm,bằng mắt k thấy phát triển là mấy cả. Giờ lại thấy phía dưới thân dv lại có vài cái mụn trắng nữa a.

Bạn yên tâm không phải sùi mào gà đâu.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

cuu
20-07-2016, 09:41
Chào các anh chị.
Em đang rất lo. Vì nó vẫn chưa phát triển thành sùi to. Anh chị cho e hỏi chính xác thì từ khi có biểu hiện thì sau bao lâu nó sẽ phát triển mạnh thành chùm ạ. Nếu e bị sùi thật thì có thể chữa ở đâu tin cậy đc ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu ạ. E xin cảm ơn.tôi là người đang có nguy cơ nha,đừng lên làm ae hoang mang đã 9 tháng rồi mọc cái gì trên mạng cũng nói cao lắm là 9 tháng mà đó là thông tin tào lao

Charles
20-07-2016, 09:46
A trường xuân. E k bít cái nhú thịt này có từ khi nào nhưng cách đây cũng cỡ 2-3 tháng rồi. Nó cứ như vậy a ạ. Mà nguy cơ mới thì k có vì e chỉ quan hệ 2 lần nhưng mang bcs. Mà là bạn gái quen chứ k phải gmd.

Đã 2-3 tháng mà không thấy phát triển lên thì không phải SMG rồi bạn.

một lần chót dại
20-07-2016, 23:48
A Tuấn + A Truong Xuân
Cho e hỏi là nếu k phải sùi thì có thể là bệnh gì mà lại mọc nhú thịt lên như vậy k ạ. Lấy tay dờ vào nó thấy như một miếng thịt dính ở đó vậy.
Với lải cho e hỏi thêm là sau hôm đó e về bị viêm bao quy đầu mà theo như trên mạng thì là do nấm cadida ạ. Nếu k chữa dứt điểm thì có bị nhiễm nấm sang các bộ phận khác k ạ. E thấy da e có nhiều đám bị thâm đi kèm theo vài nốt mụn. Như ở ngực với chỗ mặt trước khuỷu tay. K bít có bị nấm da k ạ.

một lần chót dại
20-07-2016, 23:49
Bác thử mọc 3 cái nhú thịt ở dv xem có hoảng k.

Nguyen Ha
21-07-2016, 08:32
A Tuấn + A Truong Xuân
Cho e hỏi là nếu k phải sùi thì có thể là bệnh gì mà lại mọc nhú thịt lên như vậy k ạ. Lấy tay dờ vào nó thấy như một miếng thịt dính ở đó vậy.
Với lải cho e hỏi thêm là sau hôm đó e về bị viêm bao quy đầu mà theo như trên mạng thì là do nấm cadida ạ. Nếu k chữa dứt điểm thì có bị nhiễm nấm sang các bộ phận khác k ạ. E thấy da e có nhiều đám bị thâm đi kèm theo vài nốt mụn. Như ở ngực với chỗ mặt trước khuỷu tay. K bít có bị nấm da k ạ.

Sùi mào gà phát triển rất nhanh, cái mụn của bạn 2-3 tháng mà không phát triển tthì đó không phải sùi mào gà.

một lần chót dại
30-09-2016, 18:22
Chào các anh chị.
Em đang rất lo vì cơ thể em đang có nhiều biểu hiện bất thường. Mong các anh chị xem và tư vấn giúp em.
Hiện tới bây giờ là đã 1 năm sau nguy cơ. E mới xét nghiệm hôm 7/8 vừa rồi (9 tháng sau hành vi)
Em xét nghiệm syphilis âm tính, vdrl âm tính. Hiv combi cũng âm tính.
Nhưng em lại có biểu hiện của giang mai như : Ở 2 bên mạn sườn và lưng e xuất hiện các nốt ban đối xứng thành hàng k đau, k nổi cao hơn bề mặt da. Ở ngay đoạn gấp cánh tay e có một cục mụn to cứng k đau mọc đã lâu rồi mà k khỏi.e nghi là săng giang mai. Da e có nhiều biến đổi như da gà, nhiều chỗ thâm. Các vết thương, kể cả mụn cá rất lâu lành, mà lành lại thành sẹo. Cơ thể e mệt mỏi cả ngày. Mặc dù công việc của em k có gì nặng.
E bị đau nhức các khớp vai ,cổ, lưng. Các khớp tay.
Mắt e thì bị mờ , mỏi. E hay bị nhầm lẫn, giảm trí nhớ. Như giang mai thần kinh.
Còn trong miệng em thì mọc 2 nốt 2 bên má đối xứng mà đi khám bác sĩ bảo tuyến nước bọt. Nó mọc sau hành vi khoảng 3 tháng tới giờ vẫn chưa khỏi. Ngoài ra còn một số nốt sần e dùng lưỡi đá vào thấy cứng.có miệng đỏ .
Thành họng và lợi e có các hạt trắng liti.
Dựa vào những biểu hiện trên anh chị có thể tư vấn giúp e là bệnh gì đc k. Có phải bị lậu miệng hay giang mai miệng k ạ. Vì e có hôn cô ta.
Ngoài giang mai, sùi mào gà, lậu thò còn bệnh nào về da e cần xét nghiệm k.
Em bị viêm bao quy đầu ( nghi do nấm cadida ) từ hôm đó. Mếu k chữa dứt điểm thì nó có gây nấm các bộ phận khác như da, họng, nấm tiêu hóa k ạ.
Em hỏi hơi nhiều mong anh chị giúp đỡ. E đang hoang mang quá. Em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
30-09-2016, 19:32
Chào các anh chị.
Em đang rất lo vì cơ thể em đang có nhiều biểu hiện bất thường. Mong các anh chị xem và tư vấn giúp em.
Hiện tới bây giờ là đã 1 năm sau nguy cơ. E mới xét nghiệm hôm 7/8 vừa rồi (9 tháng sau hành vi)
Em xét nghiệm syphilis âm tính, vdrl âm tính. Hiv combi cũng âm tính.
Nhưng em lại có biểu hiện của giang mai như : Ở 2 bên mạn sườn và lưng e xuất hiện các nốt ban đối xứng thành hàng k đau, k nổi cao hơn bề mặt da. Ở ngay đoạn gấp cánh tay e có một cục mụn to cứng k đau mọc đã lâu rồi mà k khỏi.e nghi là săng giang mai. Da e có nhiều biến đổi như da gà, nhiều chỗ thâm. Các vết thương, kể cả mụn cá rất lâu lành, mà lành lại thành sẹo. Cơ thể e mệt mỏi cả ngày. Mặc dù công việc của em k có gì nặng.
E bị đau nhức các khớp vai ,cổ, lưng. Các khớp tay.
Mắt e thì bị mờ , mỏi. E hay bị nhầm lẫn, giảm trí nhớ. Như giang mai thần kinh.
Còn trong miệng em thì mọc 2 nốt 2 bên má đối xứng mà đi khám bác sĩ bảo tuyến nước bọt. Nó mọc sau hành vi khoảng 3 tháng tới giờ vẫn chưa khỏi. Ngoài ra còn một số nốt sần e dùng lưỡi đá vào thấy cứng.có miệng đỏ .
Thành họng và lợi e có các hạt trắng liti.
Dựa vào những biểu hiện trên anh chị có thể tư vấn giúp e là bệnh gì đc k. Có phải bị lậu miệng hay giang mai miệng k ạ. Vì e có hôn cô ta.
Ngoài giang mai, sùi mào gà, lậu thò còn bệnh nào về da e cần xét nghiệm k.
Em bị viêm bao quy đầu ( nghi do nấm cadida ) từ hôm đó. Mếu k chữa dứt điểm thì nó có gây nấm các bộ phận khác như da, họng, nấm tiêu hóa k ạ.
Em hỏi hơi nhiều mong anh chị giúp đỡ. E đang hoang mang quá. Em xin cảm ơn

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn đã an toàn.

một lần chót dại
30-09-2016, 19:42
A tuấn cho e hỏi hôn gmd thì có thể lây bệnh gì ở miệng, miệng e có các nốt sần cứng. Đã mấy tháng k khỏi . Niêm mạc miệng thì trắng sữa, nổi hạch ở cổ. Thỉng thoảng má e lại giật giật. E đang tính đi xn lậu họng với nấm họng. Còn bệnh gì ở miệng nữa k a. Ápxe aptơ gì đấy ạ

Tuanmecsedec
30-09-2016, 19:44
A tuấn cho e hỏi hôn gmd thì có thể lây bệnh gì ở miệng, miệng e có các nốt sần cứng. Đã mấy tháng k khỏi . Niêm mạc miệng thì trắng sữa, nổi hạch ở cổ. Thỉng thoảng má e lại giật giật. E đang tính đi xn lậu họng với nấm họng. Còn bệnh gì ở miệng nữa k a. Ápxe aptơ gì đấy ạ

Bạn cứ đi đến Bác Sĩ khám sẽ chẩn đoán được bệnh.

một lần chót dại
30-09-2016, 20:02
Em mún hỏi để khi gặp bác sĩ khám chuyên khoa thì chỉ cần bảo cho làm xét nghiệm bệnh đó. E đi khám răng hàm mặt với tai mũi họng bác sĩ chỉ xem qua rồi bảo là tuyến nước bọt, tự khỏi. Mà đã nửa năm nay r k khỏi. E thấy rõ sự thay đổi mà k bít nói sao cho bác sĩ hiểu

Tuanmecsedec
30-09-2016, 20:15
Em mún hỏi để khi gặp bác sĩ khám chuyên khoa thì chỉ cần bảo cho làm xét nghiệm bệnh đó. E đi khám răng hàm mặt với tai mũi họng bác sĩ chỉ xem qua rồi bảo là tuyến nước bọt, tự khỏi. Mà đã nửa năm nay r k khỏi. E thấy rõ sự thay đổi mà k bít nói sao cho bác sĩ hiểu

Bạn nghi bệnh gì thì nói Bác Sĩ khám bệnh đó hoặc bạn nói miệng bạn khác thường muốn kiểm tra.

một lần chót dại
30-09-2016, 21:28
Em cảm ơn a tuấn. Nhưng vì k bít là bệnh gì nên e mới làm phiền đến anh chị. E chỉ mún bít để tâm lý thoải mái một chút. E tìm hiểu trên mạng mà k có bệnh gì khác ngoài lậu họng với smg ở miệng.
E sờ vào đâu cũng thấy cục như hạch. Ở cổ, môi dưới, ở 2 bên bẹn. Dí tay vào là thấy mấy cục

Tuanmecsedec
30-09-2016, 21:38
Em cảm ơn a tuấn. Nhưng vì k bít là bệnh gì nên e mới làm phiền đến anh chị. E chỉ mún bít để tâm lý thoải mái một chút. E tìm hiểu trên mạng mà k có bệnh gì khác ngoài lậu họng với smg ở miệng.
E sờ vào đâu cũng thấy cục như hạch. Ở cổ, môi dưới, ở 2 bên bẹn. Dí tay vào là thấy mấy cục

Lo quá thì đi khám đi bạn,chứ bạn nói vậy ai biết bị gì.

một lần chót dại
30-09-2016, 21:57
E định chủ Nhật này xuống hòa hảo khám và xét nghiệm lại tất cả các bệnh một lần nữa. Một lần nữa e cám ơn các anh chị.

Ten toi
30-09-2016, 22:09
bạn ở đâu vậy cn mình cùng đi khám

một lần chót dại
04-10-2016, 19:27
Chào các anh chị.
Mai e tính lên Hòa Hảo xét nghiệm tổng thể lại một lần nữa , e mún nhờ anh chị tư vấn vài điều như sau ạ
- E tính xét nghiệm lại HIv combo, viêm gan B, giang mai (TPHA,syphilis,VDRL) , lậu, chlymadia, nấm. Ngoài những bệnh này ra e cần phải xn thêm bệnh nào nữa k ạ, nhất là các bệnh về da, vì da e đang có biểu hiện lạ
- Đối với bệnh lậu , k bít ở hòa hảo có xn k ạ, xét nghiệm bằng máu hay gì ạ, vì họng e có vấn đề nên e tính xét nghiệm lậu họng , vậy lậu họng và lậu vùng kín thì làm 2 xét nghiệm hay chỉ cần 1 ạ
- những bệnh ở MIỆNG cần xét nghiệm là gì ạ.
Mong anh chị tư vấn giúp e. Để khi gặp bác sĩ e đỡ rối , lại bỏ sót bệnh, e đi làm nên k có thời gian đi xn, mai e xin nghỉ để đi xn 1 lần cho hết tất cả các bệnh, nên mong anh chị tư vến giúp.
Em cảm ơn nhiều ạ

peaceful
04-10-2016, 19:33
Lậu thì chỉ khám khi có biểu hiện thôi bạn. Sau 10 ngày mà k có biểu hiện thì bạn có thể yên tâm. Tiếp xúc nguồn bệnh tại đâu thì lậu tại đó
còn mấy bệnh ngoài da và nhiệt miệng bạn phải gặp bác sĩ để được khám cụ thể hơn
Thân!

một lần chót dại
04-10-2016, 19:39
Lậu thì chỉ khám khi có biểu hiện thôi bạn. Sau 10 ngày mà k có biểu hiện thì bạn có thể yên tâm. Tiếp xúc nguồn bệnh tại đâu thì lậu tại đó
còn mấy bệnh ngoài da và nhiệt miệng bạn phải gặp bác sĩ để được khám cụ thể hơn
Thân!

K bít ở hòa hảo có khám lậu họng k bạn. Nghe bảo phải lấy dịch mủ ở amidan. Lậu ở miệng thì k bít biểu hiện thế nào bạn à. Ở vùng kín thì còn có dấu hiệu đái buốt với chảy mủ. Cám ơn b nhé

Tịnh Tâm
04-10-2016, 19:57
Bạn vào gặp bs để được tư vấn cụ thể và chỉ định xn nào thích hợp.

một lần chót dại
05-10-2016, 22:27
Hnay e đi xn lại hiv với giang mai đều âm tính.
Bác sĩ cho tổng phân tích nước tiểu kết quả bình thường thì có liên quan gì đến lậu k a Tuấn. Bác sĩ bảo xn để tìm vi khuẩn trong nước tiểu.
Còn da nổi các ban đỏ thẳng hàng thì bác sĩ bảo do e nằm ngủ đè lên chiếu hay lụa nên nó in hình lên da chứ k có bệnh nào mà các nốt ban nó mọc thẳng hàng như vậy.
Khám tai mũi họng thì bác sĩ chỉ xem qua rồi bảo k sao. Mấy con vi khuẩn lậu họng yếu ớt k phải lo. E cũng đến chịu luôn với bác sĩ

Charles
05-10-2016, 22:51
Bác sĩ cho tổng phân tích nước tiểu kết quả bình thường thì có liên quan gì đến lậu k a Tuấn. Bác sĩ bảo xn để tìm vi khuẩn trong nước tiểu.
Còn da nổi các ban đỏ thẳng hàng thì bác sĩ bảo do e nằm ngủ đè lên chiếu hay lụa nên nó in hình lên da chứ k có bệnh nào mà các nốt ban nó mọc thẳng hàng như vậy.
Khám tai mũi họng thì bác sĩ chỉ xem qua rồi bảo k sao. Mấy con vi khuẩn lậu họng yếu ớt k phải lo. E cũng đến chịu luôn với bác sĩ

Bạn an toàn với HIV rồi xét nghiệm chi lắm thế?

Mấy bệnh biểu hiện ra ngoài Bác sĩ chỉ cần nhìn qua là kết luận được.

Tuanmecsedec
06-10-2016, 06:46

Bệnh Lậu khám là biết liền bạn,bạn cũng có thể tự kiểm tra được. Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.

Cuối cùng bạn được Bác Sĩ khám nói không sao thì yên tâm đi bạn.

duc2004110362
13-10-2016, 21:51
Ông này dư tiền+ dư máu quá. Gần 1 năm rồi mà k quên được hiv

một lần chót dại
22-10-2016, 23:22
Lậu họng thì sao a. Biểu hiện rõ thế nào ạ. Nó có đi tiểu buốt hay ra mủ như lậu sinh dục k a.

một lần chót dại
22-10-2016, 23:23
Tại có nhiều biểu hiện lắm bác. Lo đủ thứ bệnh luôn
Ông này dư tiền+ dư máu quá. Gần 1 năm rồi mà k quên được hiv

Tuanmecsedec
23-10-2016, 07:06
Lậu họng thì sao a. Biểu hiện rõ thế nào ạ. Nó có đi tiểu buốt hay ra mủ như lậu sinh dục k a.

Lậu họng gì ở đây nữa bạn,nếu bạn thật sự bị lậu họng mà 1 năm rồi mà bây giờ bạn còn ngồi đây viết bài sao.

một lần chót dại
29-10-2016, 21:37
Mọi người cho e hỏi ở hòa hảo có xn lậu họng k ạ...

Tuanmecsedec
29-10-2016, 21:42
Mọi người cho e hỏi ở hòa hảo có xn lậu họng k ạ...

Hòa Hảo có khám bạn.