PDA

View Full Version : dùng thuốc pep sau 67 giờ phơi nhiễm

sohai12345
20-07-2016, 14:06
TH của em là cách đây 130 ngày e có quan hệ không an toàn với gmd và đã uống thuốc Pep của bệnh viện nhiệt đới sau 67 giờ phơi nhiễm , em uống thuốc muộn vậy liệu có thành công không ạ . từ khi đó đến giờ em sợ hãi vẫn chưa dám đi xét nghiệm mong anh chị tư vấn cho em

Buonqua
20-07-2016, 14:32
TH của em là cách đây 130 ngày e có quan hệ không an toàn với gmd và đã uống thuốc Pep của bệnh viện nhiệt đới sau 67 giờ phơi nhiễm , em uống thuốc muộn vậy liệu có thành công không ạ . từ khi đó đến giờ em sợ hãi vẫn chưa dám đi xét nghiệm mong anh chị tư vấn cho em
Theo khuyến cáo khi có nguy cơ cần uống pep trước 72h tỉ lệ thành công rất cao. Bạn đã uống pep sau 67h < 72h tức thỏa điều kiện cần. Từ diễn đàn chưa ai dùng pep trước 72h mà thất bại. Nếu đã có nguy cơ và đã dùng pep đủ và đúng liều lượng bạn cần xét nghiệm lại để giải tỏa tâm lý cho an tâm.

Charles
20-07-2016, 14:52

Bạn uống thuốc sau 67 giờ tức vẫn nằm trong 72 giờ, nếu tuân thủ điều trị thì chưa ca nào thất bại. Giờ bạn đủ thời gian XN rồi thì XN đi thôi.

Tuanmecsedec
20-07-2016, 15:13

Hình như vấn đề này bạn đã điện thoại trực tiếp cho Tuanmecsedec hỏi rồi thì phải ?. Bạn uống thuốc phơi nhiễm sau 67 giờ tức trước 72 giờ theo khuyến cáo là không có trễ bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sohai12345
02-08-2016, 00:02
thực sự em rất sợ hãi , sợ mình nhiễm H e không dám đi xét nghiệm vì hiện tại cơ thể e rất mệt mỏi à hạch ở cổ nổi 3 tháng nay chưa thấy mất. Em không dám nghĩ về tương lai nữa , e sợ e không có cơ hội để báo hiếu bố mẹ. cho dù em đã uống thuốc PEP rất đủ và đúng nhưng không ai dám khẳng định là e đã an toàn hết . hiện tại em ngày ngày sợ hãi mọi lúc mọi nơi thấy cuộc sống thật là buồn.:monkeys13:

Tuanmecsedec
02-08-2016, 08:18
thực sự em rất sợ hãi , sợ mình nhiễm H e không dám đi xét nghiệm vì hiện tại cơ thể e rất mệt mỏi à hạch ở cổ nổi 3 tháng nay chưa thấy mất. Em không dám nghĩ về tương lai nữa , e sợ e không có cơ hội để báo hiếu bố mẹ. cho dù em đã uống thuốc PEP rất đủ và đúng nhưng không ai dám khẳng định là e đã an toàn hết . hiện tại em ngày ngày sợ hãi mọi lúc mọi nơi thấy cuộc sống thật là buồn.:monkeys13:

Bạn sợ hãi cũng bằng thừa,chỉ có đi xét nghiệm thì mới giải tỏa tâm lý cho bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sohai12345
08-08-2016, 21:05
chú Tuấn và các anh chị có thể cho cho cháu một lời khách quan nhất về mối nguy hiểm của cháu được không ạ. Chứ các triệu chứng và hạch bạch huyết của cháu vẫn nổi ở cổ 5 tháng nay rồi và đau họng nữa , thực sự cháu rất sợ hãi mới hỏi thêm câu này nữa ạ . mong anh chị và chú tuấn tư vấn cho cháu với . Cảm ơn mọi người

Charles
08-08-2016, 21:11
chú Tuấn và các anh chị có thể cho cho cháu một lời khách quan nhất về mối nguy hiểm của cháu được không ạ. Chứ các triệu chứng và hạch bạch huyết của cháu vẫn nổi ở cổ 5 tháng nay rồi và đau họng nữa , thực sự cháu rất sợ hãi mới hỏi thêm câu này nữa ạ . mong anh chị và chú tuấn tư vấn cho cháu với . Cảm ơn mọi người

Bạn đi XN đi, các triệu chứng không nói lên điều gì nhé.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 21:13

Lo lắng cũng chả giúp được gì ?. Tại sao 5 tháng rồi không chịu đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

sohai12345
08-08-2016, 21:22
Lo lắng cũng chả giúp được gì ?. Tại sao 5 tháng rồi không chịu đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

cháu rất sợ giờ mới 20 tuổi mà phải suy nghĩ quá nhiều về vấn đề này chú ạ. Cháu rất muốn đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý nhưng không biết là giải tỏa hay thêm suy tư và sợ hãi hơn nữa , theo chú cháu an toàn bao nhiêu phần trăm ạ

Tuanmecsedec
08-08-2016, 21:26
cháu rất sợ giờ mới 20 tuổi mà phải suy nghĩ quá nhiều về vấn đề này chú ạ. Cháu rất muốn đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý nhưng không biết là giải tỏa hay thêm suy tư và sợ hãi hơn nữa , theo chú cháu an toàn bao nhiêu phần trăm ạ

Tư vấn thì đã tư vấn ở trên rồi,bây giờ là bạn phải đi xét nghiệm,đó là bắt buộc.

Charles
08-08-2016, 21:27

Trước giờ chưa trường hợp nào uống thuốc phơi nhiễm trước 72h và tuân thủ đúng mà thất bại, vì vậy bạn cứ mạnh dạn đi XN đi.

sohai12345
08-08-2016, 21:29
vậng cho cháu hỏi là ngoài H ra cháu có nguy cơ nhiễm những gì nữa ạ

Tuanmecsedec
08-08-2016, 21:40
vậng cho cháu hỏi là ngoài H ra cháu có nguy cơ nhiễm những gì nữa ạ
Quan hệ tình dục không an toàn,ngoài nguy cơ HIV ra còn nguy cơ các bệnh tình dục khác như,bạn đọc chủ đề này ;

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

sohai12345
08-08-2016, 21:44
Quan hệ tình dục không an toàn,ngoài nguy cơ HIV ra còn nguy cơ các bệnh tình dục khác như,bạn đọc chủ đề này ;

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục (http://www.diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

các bệnh đó đều có thể chữa khỏi hả chú

Tuanmecsedec
08-08-2016, 21:50
các bệnh đó đều có thể chữa khỏi hả chú

Nếu phát hiện sớm thì điều trị khỏi bạn.

sohai12345
08-08-2016, 21:53
Nếu phát hiện sớm thì điều trị khỏi bạn.

vâng cảm ơn những lời tư vấn của chú cũng cho cháu hiểu biết hơn và đỡ sợ hơn