PDA

View Full Version : Sợ tay dính dịch và máu nguy cơ lây nhiễm HIV

Banlinh
21-07-2016, 10:15
Cho em hỏi là em có nguy cơ không, hôm tết em có đi tiếp khách và phải vào phòng masa em rất không muốn nhưng vì họ là đối tác làm ăn của sếp nên em đành chiều họ. Em cũng vào phòng masa nhưng không masa ( sau nhiều lần biến cố em đã tu tỉnh và sống lành mạnh hơn) chỉ ngồi đó nói chuyện vs cô gái đó vì chờ thời gian. Lúc ra cô gái đó có chạm tay vào tay em, sau đó thì em có đi xe máy về nhà rửa xà phòng rồi em đi ăn với họ. Khi đi ăn em bị chảy máu mũi và cho tay lên ngăn máu chảy vậy em có nguy cơ gì không. ( từ lúc bị chạm tay với lúc chảy máu là 2-3 tiếng)
Rồi cách đây 1 tuần em có đi uốn tóc thì bị nước uống đó vào tóc khi nhân viên đang làm cho em, em lo sợ tay nhân viên có máu hoặc nước đó có dịch gì chưa virus. Em uống pep quá nhiều mà pep là thuốc lam và zivu (150-300gam) là thuốc thế hệ cũ không có tác dụng nhiều. sợ hại đến cơ thể ung thư hay gan thận hỏng.

Nguyen Ha
21-07-2016, 10:19
Cho em hỏi là em có nguy cơ không, hôm tết em có đi tiếp khách và phải vào phòng masa em rất không muốn nhưng vì họ là đối tác làm ăn của sếp nên em đành chiều họ. Em cũng vào phòng masa nhưng không masa ( sau nhiều lần biến cố em đã tu tỉnh và sống lành mạnh hơn) chỉ ngồi đó nói chuyện vs cô gái đó vì chờ thời gian. Lúc ra cô gái đó có chạm tay vào tay em, sau đó thì em có đi xe máy về nhà rửa xà phòng rồi em đi ăn với họ. Khi đi ăn em bị chảy máu mũi và cho tay lên ngăn máu chảy vậy em có nguy cơ gì không. ( từ lúc bị chạm tay với lúc chảy máu là 2-3 tiếng)
Rồi cách đây 1 tuần em có đi uốn tóc thì bị nước uống đó vào tóc khi nhân viên đang làm cho em, em lo sợ tay nhân viên có máu hoặc nước đó có dịch gì chưa virus. Em uống pep quá nhiều mà pep là thuốc lam và zivu (150-300gam) là thuốc thế hệ cũ không có tác dụng nhiều. sợ hại đến cơ thể ung thư hay gan thận hỏng.

Không có nguy cơ, không cần uống PEP bạn ạ.

P/s: để tránh đi lạc chủ đề, Nguyên Hà sẽ tách bài này của bạn ra chủ đề mới sau ít phút nữa.

Banlinh
21-07-2016, 19:21
Em dùng pep nhiều cho em hỏi là nó có làm em sút cân không kì thực em stress quá nhièu em mới cân được có 51 kg sút đi 2 kg

Nguyen Ha
21-07-2016, 19:22
Em dùng pep nhiều cho em hỏi là nó có làm em sút cân không kì thực em stress quá nhièu em mới cân được có 51 kg sút đi 2 kg

Bạn stress là nguyên nhân gây sút cân.

Banlinh
22-07-2016, 17:43
Thưa anh chị nếu như uống pep trong thời gian quá dài (7 tháng) liệu có bị suy thân và viêm gan không

Tịnh Tâm
22-07-2016, 17:58
Thưa anh chị nếu như uống pep trong thời gian quá dài (7 tháng) liệu có bị suy thân và viêm gan không
Chuyện gì mà uống pep dài 7 tháng :zk20155:

Banlinh
23-07-2016, 18:11
Thưa anh chị nếu dùng pep thì nên dùng thuốc gì để hạn chế tác hại của pep đối với cơ thể vậy.

Tuanmecsedec
23-07-2016, 18:14
Thưa anh chị nếu dùng pep thì nên dùng thuốc gì để hạn chế tác hại của pep đối với cơ thể vậy.

Bạn có thể uống thêm thuốc thảo dược hỗ trợ mát gan.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 18:14
PEP có hại cho gan và làm bạn bị nóng trong. chỉ cần ăn những đồ ăn uống mát là đc.

Banlinh
23-07-2016, 18:20
Thưa anh Tuấn liệu em dùng pep đến 7 tháng liên tục có thể bị teo thận teo gan không. Hay suy thận suy gan em kiểm tra hôm 9/6 chức năng bình thường, Em uống hết tháng 20/8 thì em thôi em sẽ đi chữa tâm lý.

Lục Giang
23-07-2016, 18:24
Thưa anh Tuấn liệu em dùng pep đến 7 tháng liên tục có thể bị teo thận teo gan không. Hay suy thận suy gan em kiểm tra hôm 9/6 chức năng bình thường, Em uống hết tháng 20/8 thì em thôi em sẽ đi chữa tâm lý.

từ bé giờ tôi chưa từng nghe có th nào uống pep suốt 7 tháng
bản chất pep vốn là 1 loại chất độc, gay ảo giác và tổn thương gan, nên nếu dùng liên tục và kéo dài sẽ ảnh hưởng đến gan, vì thế bạn chú ý dùng kèm thuốc bổ gan và ăn nhiều rau xanh thêm trái cây, uống nhiều nước để thải độc tố

Banlinh
23-07-2016, 18:29
Vậy anh chỉ cho em tên loại thuốc bổ gan đi

Lục Giang
23-07-2016, 18:32
Vậy anh chỉ cho em tên loại thuốc bổ gan đi

̣ cái này bạn nên ra hiệu thuốc tây nhờ dược sĩ tư vấn loại nào hợp với thể trạng của bạn. theo tôi boganic hiện là thuốc bổ gan tốt và ưa chuộng nhất thị trường

Tuanmecsedec
23-07-2016, 20:02

Làm gì có chuyện teo thận,teo gan bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Banlinh
24-07-2016, 10:30
Thưa anh chị nếu như không ăn sáng có ảnh hưởng đến hiệu quả của pep không ạ

Không Ngừng Bước
24-07-2016, 10:34
ăn uống k làm ảnh hưởng gì tới tác dụng của PEP.

Banlinh
24-07-2016, 14:32
Thưa anh chị, em đang bị nhiệt miệng , hôm nay có nhiều người đến nhà em liên hoan. Liệu ăn chung món mà gắp thức ăn chung một đĩa có sao không ạ em cứ lo có máu với dịch ở đuãcura họ

Nguyen Ha
24-07-2016, 14:34
Thưa anh chị, em đang bị nhiệt miệng , hôm nay có nhiều người đến nhà em liên hoan. Liệu ăn chung món mà gắp thức ăn chung một đĩa có sao không ạ em cứ lo có máu với dịch ở đuãcura họ

HIV không lây nhiễm như vậy

Tuanmecsedec
24-07-2016, 15:13

Ăn uống không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm bạn.

Tuanmecsedec
24-07-2016, 15:14

100% không có nguy cơ kiểu như vậy.

Banlinh
26-07-2016, 11:11
Em vừa giặt quần áo cho một người bạn, có giặt quần lót. Cho em hỏi là trong quần lót mà có dịch tiết chứa HIV thì em có sao không. Quần áo đó đã ngâm trong nước có xà phòng 1 ngày nhưng em thấy nước xà phòng đó chưa được ra bọt nên em rất lo.

Lục Giang
26-07-2016, 11:41
Em vừa giặt quần áo cho một người bạn, có giặt quần lót. Cho em hỏi là trong quần lót mà có dịch tiết chứa HIV thì em có sao không. Quần áo đó đã ngâm trong nước có xà phòng 1 ngày nhưng em thấy nước xà phòng đó chưa được ra bọt nên em rất lo.

hoàn toàn ko có nguy cơ như vậy,

Giaitoaloau
26-07-2016, 11:42

Bạn ko cần phải lo nắng về trường hợp này..!H ko lây qua quần áo..!

Nguyen Ha
26-07-2016, 13:08

HIV không lây nhiễm như vậy bạn ạ.

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 13:20
HIV k lây như vậy đâu bạn. dù là quần áo đó vừa đc ngâm 1 giờ cũng k có nguy cơ huống chi đã ngâm 1 ngày. dịch tiết có dính trên quần áo thì vr cũng sẽ tèo trong ít phút thôi bạn ạ.

Charles
26-07-2016, 15:58

Họ vừa thay ra bạn giặt luôn cũng không sao, nói gì đã ngâm xà phòng 1 ngày thì HIV toi 8 kiếp rồi.

Tuanmecsedec
26-07-2016, 18:29

Không có sao bạn.

Banlinh
29-07-2016, 14:47
Em đọc và tìm hiểu sự tồn tại của Hiv trong môi trường bên ngoài . Vậy trường hợp giặt chung quần áo ở máy giặt trong một gia đình thì sao ạ nếu có máu trong đó

xinchao4
29-07-2016, 14:55
Bạn chạm vào máu mà tay bạn không có vết thương hở cũng k sao. Huốn chi là ngâm nước máu hay dịch nó loãng ra nữa. Hii

Không Ngừng Bước
29-07-2016, 15:43
Em đọc và tìm hiểu sự tồn tại của Hiv trong môi trường bên ngoài . Vậy trường hợp giặt chung quần áo ở máy giặt trong một gia đình thì sao ạ nếu có máu trong đó

HIV k lây qua sinh hoạt thường ngày . ăn chung ngủ chung cũng k sao cả.

Tuanmecsedec
30-07-2016, 08:25

Bạn chạm vào máu mà tay bạn không có vết thương hở cũng k sao. Huốn chi là ngâm nước máu hay dịch nó loãng ra nữa. Hii

Không sao bạn.

Banlinh
31-07-2016, 14:43
Thưa anh chị em đang tâm lý trầm trọng và mất thời gian suy nghĩ về H, em đang bị nhiệt miệng nên rất sợ ăn sáng bên ngoài ( vì họ thường dùng tay để làm thực ăn sợ có máu trong thức ăn từ tay họ. Bạn bè rủ cafe cũng không đi. Em thay dũa đánh răng liên tục vì sợ có ngườidungf dũa. Em phải ngâm quần áo 30 phút bằng xà phòng trước khi lấy giặt để đề phòng có virut đậu trên quần áo nó sẽ chết.

Không Ngừng Bước
31-07-2016, 15:00
Thưa anh chị em đang tâm lý trầm trọng và mất thời gian suy nghĩ về H, em đang bị nhiệt miệng nên rất sợ ăn sáng bên ngoài ( vì họ thường dùng tay để làm thực ăn sợ có máu trong thức ăn từ tay họ. Bạn bè rủ cafe cũng không đi. Em thay dũa đánh răng liên tục vì sợ có ngườidungf dũa. Em phải ngâm quần áo 30 phút bằng xà phòng trước khi lấy giặt để đề phòng có virut đậu trên quần áo nó sẽ chết.
bạn đang bị nó ám ảnh. HIV k thể sống lâu ngoài môi trường tự nhiên đc. những điều bạn nói ở trên là lo sợ hão, k có nguy cơ từ những việc như vậy

Charles
31-07-2016, 15:03

Bạn đang có biểu hiện mắc chứng bệnh rối loạn lo âu, nếu biểu hiện kéo dài bạn nên cần đến sự can thiệp của BS tâm lý.

Toibenban
31-07-2016, 16:33
Tất cã câu hỏi của bạn mình chỉ trã lời tóm gọn 1 câu ! Không có nguy cơ

Tuanmecsedec
31-07-2016, 20:48

Banlinh
01-08-2016, 09:50
Tối qua em đi mua kem vô tình chạm vào tay người bán kem ( có găng tay bẩn đen) sau đó em về nhà rửa tay bằng xà phòng rồi dùng tay đó rửa mặt, nước đó bắn vào mắt. Tối qua có người tắm ở phòng tắm của em, sáng nay em giặt quần áo có xà phòng thì xà phòng bắn vào mắt, vậy em có sao không em sợ rằng có dịch ở tay khi chạm tay vào người bán kem, và chậu giặt quần áo của em có dịch của người tắm em lo lắm.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 09:51
Tối qua em đi mua kem vô tình chạm vào tay người bán kem ( có găng tay bẩn đen) sau đó em về nhà rửa tay bằng xà phòng rồi dùng tay đó rửa mặt, nước đó bắn vào mắt. Tối qua có người tắm ở phòng tắm của em, sáng nay em giặt quần áo có xà phòng thì xà phòng bắn vào mắt, vậy em có sao không em sợ rằng có dịch ở tay khi chạm tay vào người bán kem, và chậu giặt quần áo của em có dịch của người tắm em lo lắm.

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Không Ngừng Bước
01-08-2016, 12:55
bạn đọc lại xem có ai nói rằng HIV sống ký sinh đc trên những thứ bạn nói k ? chịu khó động não tý đi bạn, lười suy nghĩ sẽ làm não bạn trở nên phẳng và trống rỗng đó bạn.

Charles
01-08-2016, 14:56

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ kiểu như vậy.

Banlinh
13-08-2016, 14:22
Em đi xét nghiệm máu và nước tiểu về chức năng gan thận đều ở chế độ bình thường như vậy sau một thời gian dài uống pep ( trên 6 tháng) thì em đã an toàn về gan thận chưa ( chắc em bị cưỡng bức tâm lý )

Tuanmecsedec
13-08-2016, 14:35
Em đi xét nghiệm máu và nước tiểu về chức năng gan thận đều ở chế độ bình thường như vậy sau một thời gian dài uống pep ( trên 6 tháng) thì em đã an toàn về gan thận chưa ( chắc em bị cưỡng bức tâm lý )

Như vậy là yên tâm rồi.

Banlinh
14-08-2016, 23:34
Thưa anh chị đầu tiên em xin lỗi có thể viết ra thì một số bạn sẽ cho em là kì thị nhưng thật sự tâm trí em lo lắng rất nhiều. Em có một người bạn thân, cậu ta là chơi với em từ ngày bé nhưng em thời gian gần đây em thấy cậu ta hay đi chơi bên ngoài lúc thì dùng bao lúc thì không. Lúc đầu thì em không để ý nhưng một thời gian đi chơi thường là đi cafe cùng thì em bắt đầu thấy sợ mỗi lần cậu ta nói chuyện nước bọt câu ta bắn vào mắt hay tay cậu ấy chạm vào điện thoai or em chạm vào đồ vật của cậu ấy. Em rất lo nếu như cậu ta bị H thì em có sao không? Có lẽ em sẽ cực kì hạn chế tiếp xúc với cậu ấy ( dù sao một phần vì cách sống cậu ấy không còn được lành mạnh )

Nguyen Ha
15-08-2016, 03:14
Thưa anh chị đầu tiên em xin lỗi có thể viết ra thì một số bạn sẽ cho em là kì thị nhưng thật sự tâm trí em lo lắng rất nhiều. Em có một người bạn thân, cậu ta là chơi với em từ ngày bé nhưng em thời gian gần đây em thấy cậu ta hay đi chơi bên ngoài lúc thì dùng bao lúc thì không. Lúc đầu thì em không để ý nhưng một thời gian đi chơi thường là đi cafe cùng thì em bắt đầu thấy sợ mỗi lần cậu ta nói chuyện nước bọt câu ta bắn vào mắt hay tay cậu ấy chạm vào điện thoai or em chạm vào đồ vật của cậu ấy. Em rất lo nếu như cậu ta bị H thì em có sao không? Có lẽ em sẽ cực kì hạn chế tiếp xúc với cậu ấy ( dù sao một phần vì cách sống cậu ấy không còn được lành mạnh )

Bạn quá kỳ thị chứ không phải là kỳ thị.

Tuanmecsedec
15-08-2016, 06:59

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau :

<tbody>
Loại dịch

Lượng HIV

Máu

Rất nhiều

Dịch tiết âm đạo

Nhiều

Tinh dịch

Nhiều

Sữa mẹ

Trung bình

Nước ối

Trung bình

Nước bọt

Hầu như không có

Mồ hôi

Hầu như không có

Nước mắt

Hầu như không có

Nước tiểu

Hầu như không có

</tbody>

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

Những gì bạn thắc mắc có thể nằm trong chủ đề này những câu hỏi cơ bản,bạn click vào đọc.

Chủ đề: Những câu hỏi Kiến thức về HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/248-Nhung-cau-hoi-Kien-thuc-ve-HIV)

Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho bạn để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.Nếu xã hội còn những người thiếu hiểu biết như bạn thì việc kỳ thị người có HIV sẽ còn mãi mãi.

Banlinh
17-08-2016, 18:00
Em bị sụt đi 2kg em hay nhịn ăn sáng uống pep triền miên. Ăn trưa và tối 2 bát một bữa. Em hay lo lắng về những nguy cơ hiv. Liệu em có liên quan gì đến H không em không quan hệ mà em lo sợ nguy cơ lây nhiễm từ cuộc sống bình thường giờ người em cũng đang mẩn ngứa.

Charles
17-08-2016, 18:14
Em bị sụt đi 2kg em hay nhịn ăn sáng uống pep triền miên. Ăn trưa và tối 2 bát một bữa. Em hay lo lắng về những nguy cơ hiv. Liệu em có liên quan gì đến H không em không quan hệ mà em lo sợ nguy cơ lây nhiễm từ cuộc sống bình thường giờ người em cũng đang mẩn ngứa.

Dù bạn là người có H thì HIV cũng không lây qua các tiếp xúc thông thường. Vì vậy bạn cứ sống bình thường.

Banlinh
17-08-2016, 18:20
Dù bạn là người có H thì HIV cũng không lây qua các tiếp xúc thông thường. Vì vậy bạn cứ sống bình thường.
Em là người bình thường anh à sao anh nói có H làm em sợ tâm lý em không ổn định stress em bị sụt đến 2 kg liệu em có sao không

Lục Giang
17-08-2016, 18:34
Em là người bình thường anh à sao anh nói có H làm em sợ tâm lý em không ổn định stress em bị sụt đến 2 kg liệu em có sao không
H ko lây nhiễm qua các tiếp xúc , sinh hoạt bình thườg hàng ngày như ôm, hôn, bắt tay, ăn chung, tắm giặt, chung nhà vs.....

Banlinh
17-08-2016, 18:37
Ý em muốn hỏi là em bị sụt cân thì có liên quan đến H ko

Charles
17-08-2016, 18:45

Bạn có tụt 20kg cũng không thể qua đó chuẩn đoán HIV, duy nhất chỉ có XN máu mới biết có H hay không.

Banlinh
17-08-2016, 18:49
Bạn có tụt 20kg cũng không thể qua đó chuẩn đoán HIV, duy nhất chỉ có XN máu mới biết có H hay không.em không quan hệ mà chỉ hay stress và uống pep triền miên nhịn ăn sáng đôi lúc chán nản thì có sút cân không anh chị

Charles
17-08-2016, 18:58
em không quan hệ mà chỉ hay stress và uống pep triền miên nhịn ăn sáng đôi lúc chán nản thì có sút cân không anh chị

Bạn như thế không giảm cân mới lạ.

Tịnh Tâm
17-08-2016, 21:14
Bạn cứ sống kiểu bất thường thì cơ thể bạn cũng sẽ bất thường theo. Thay đổi đi bạn:zk2010:

Banlinh
21-08-2016, 23:44
Dạ thưa anh chị mọi lần em mua thuốc pep để ở cốp xe khoảng 2 tiếng khi cho thuốc ra thì nóng ở thuốc vậy liệu có ảnh hưởng dẫn đến thuốc hỏng không ạ

Tuanmecsedec
22-08-2016, 06:48
Dạ thưa anh chị mọi lần em mua thuốc pep để ở cốp xe khoảng 2 tiếng khi cho thuốc ra thì nóng ở thuốc vậy liệu có ảnh hưởng dẫn đến thuốc hỏng không ạ

Bạn không nên để thuốc trong cốp quá lâu như vậy.

Banlinh
22-08-2016, 08:00
Có caàn mua thuốc mới không anh em sợ thuốc bị hỏng

Tuanmecsedec
22-08-2016, 08:07

Bây giờ bạn lấy thuốc ra đi,không cần mua lại.

Charles
22-08-2016, 08:08

Bạn mới để 1-2 tiếng thì không sao đâu.

Banlinh
22-08-2016, 09:53
Thưa anh chị liệu thuốc lamvidiziv và zido kết hợp liệu có hiệu quả vì em thấy phác đồ bây giờ là 3 loại chứ không phải 2 loại nữa.

Tuanmecsedec
22-08-2016, 10:00
Thưa anh chị liệu thuốc lamvidiziv và zido kết hợp liệu có hiệu quả vì em thấy phác đồ bây giờ là 3 loại chứ không phải 2 loại nữa.

Bạn dùng Lamzidivir là đủ rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Banlinh
26-08-2016, 07:03
Thưa anh chị em uống pep đa phần là nuốt thuốc vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ

Banlinh
26-08-2016, 07:04
Thưa anh chị em uống pep đa phần là nuốt thuốc vậy có làm mất tác dụng của thuốc hay độ hiệu quả của thuốc

Tuanmecsedec
26-08-2016, 07:52
Thưa anh chị em uống pep đa phần là nuốt thuốc vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ

Thưa anh chị em uống pep đa phần là nuốt thuốc vậy có làm mất tác dụng của thuốc hay độ hiệu quả của thuốc

Bạn uống kiểu gì cũng được miễn sao thuốc vào bụng.Nhưng uống thuốc thì nên uống nhiều nước để không ảnh hưởng dạ dày.

Banlinh
26-08-2016, 18:00
Em uống pep lamzividiz với nước chè liệu có sao không ạ em lo mất tác dụng của thuốc

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 18:06
Em uống pep lamzividiz với nước chè liệu có sao không ạ em lo mất tác dụng của thuốc
Bạn ko có nguy cơ thì việc bạn uống thuốc với bia cũng ko hề gì huống chi uống với chè

Banlinh
26-08-2016, 18:23
cách đây mấy ngày em bị đánh cà 2 đều chảy máu

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 18:27
cách đây mấy ngày em bị đánh cà 2 đều chảy máu
Bạn có xem phim Bụi Đời chợ lớn k?? Nếu đánh nhau kiểu như trong phim đó mới có nguy cơ

Banlinh
26-08-2016, 18:41
em chỉ muốn hỏi là pep lamzividiz với nước chè liệu có sao không

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 18:53
Thì trả lời rùi đó chả sao hết

Tuanmecsedec
26-08-2016, 20:07

Không sao bạn.

Banlinh
14-09-2016, 09:57
Thưa anh chị em hay bị nhiệt miệng mà đi ăn sáng ở bên ngoài, ăn phở bánh đá hoặc bánh mỳ. Em lo lắng tay của người làm quà sáng bị dính dịch hoặc máu rồi lên thức ăn thì em ăn vào có nguy cơ gì không ạ.

songchungvoi_HIV
14-09-2016, 09:59
Thưa anh chị em hay bị nhiệt miệng mà đi ăn sáng ở bên ngoài, ăn phở bánh đá hoặc bánh mỳ. Em lo lắng tay của người làm quà sáng bị dính dịch hoặc máu rồi lên thức ăn thì em ăn vào có nguy cơ gì không ạ.
Nếu ăn uống nơi công cộng mà nhiễm HIV thì TG này chít mạ rồi

Banlinh
16-09-2016, 10:48
Thưa anh chị em bị dính dịch và máu ở quần áo em đã giặt quần áo vậy cho em hỏi là giặt quần áo trong xà phòng ( giặt tay như vậy liệu virus đã đủ chết chưa ạ)

songchungvoi_HIV
16-09-2016, 10:55
Thưa anh chị em bị dính dịch và máu ở quần áo em đã giặt quần áo vậy cho em hỏi là giặt quần áo trong xà phòng ( giặt tay như vậy liệu virus đã đủ chết chưa ạ)
HIV ko sống trong môi trường kiềm tức chất xúc tác

Tuanmecsedec
16-09-2016, 15:15

Hình như bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi và đã trả lời không sao.

Lục Giang
16-09-2016, 18:25

bạn ko giặt chúng cũng tự chết vì thiếu dưỡng chất và thay đổi môi trường+ hiệt độ sống nên chúng nhanh chóng bất hoạt- khi dịch và máu trên quần áo khô thì cũng là lúc chúng ngủm củ tổi, huống hồ chi bạn giặt xà phòng thì con H chúa cũng tiêu tán đường lun rồi

Banlinh
16-09-2016, 19:36
Ý em là con virus đó có chết ngay khi tiếp xúc với bột giặt không.

Lục Giang
16-09-2016, 19:43

bạn chậm tiu quá, khi dính trên quần áo bạn thì dịch và máu đã nhanh chóng khô và vi rut chết ròi còn đâu chờ tiếp xúc với bột giặt, mà bột giặt là chất xuc mạnh, nên dẫu bạn cho máu và dịch vào trực tiếp thì bọn chúng cũng ngỏm ngay ak

Tuanmecsedec
16-09-2016, 19:45

HIV toi (mạng) ngay khi gặp bột giặt.

Banlinh
17-09-2016, 09:24
em vừa đi ăn sáng đang bát bánh đa tự dưng thấy có một sợi mì tôm trong bát. Em lo rằng người ta không rửa bát trước khi làm bát canh cho em. Em muốn hỏi nếu như vậy có là nguy cơ không ạ.

Nguyen Ha
17-09-2016, 09:36

Dù là bột giặt hay không bột giặt thì HIV cũng ko tồn tại ở ngoài môi trường

Nguyen Ha
17-09-2016, 09:36
em vừa đi ăn sáng đang bát bánh đa tự dưng thấy có một sợi mì tôm trong bát. Em lo rằng người ta không rửa bát trước khi làm bát canh cho em. Em muốn hỏi nếu như vậy có là nguy cơ không ạ.

HIV ko lây nhiễm như vậy

Tuanmecsedec
17-09-2016, 09:39

Bạn lo lắng vớ vẩn quá bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tthoạiư vấn trực tiếp điện thoại.

Lục Giang
17-09-2016, 09:44

bạn kì thị quá mức rồi, H ko lây qua ăn uống trong mọi tình huống, bộ bạn tưởng con H nó là siêu nhân hay sao mà sống trong tô bánh đa nóng hổi vậy?

songchungvoi_HIV
17-09-2016, 12:47
Bạn đọc chữ chậm hơn rùa

Banlinh
12-10-2016, 08:15
Em đi đường bị nước bắn vào gần mắt ( những giột liti vào mắt) em lo lắm vì trời không mưa mà lại có nước không biết có máu hay không

Tuanmecsedec
12-10-2016, 10:04
Em đi đường bị nước bắn vào gần mắt ( những giột liti vào mắt) em lo lắm vì trời không mưa mà lại có nước không biết có máu hay không

Bạn lo lắng thôi,không có nguy cơ gì hết.

Banlinh
13-10-2016, 19:11
Năm ngoái 1 lần đi masa em bị mọc mụn rồi Tổn thương ở dương vật, bác sĩ nói em bị viêm tắc tuyến bả em làm combo 27 ngày và test nhanh 80 ngày an toàn chứ ạ

Charles
13-10-2016, 19:59
Năm ngoái 1 lần đi masa em bị mọc mụn rồi Tổn thương ở dương vật, bác sĩ nói em bị viêm tắc tuyến bả em làm combo 27 ngày và test nhanh 80 ngày an toàn chứ ạ

Dù thực sự có nguy cơ, kết quả XN này an toàn tuyệt đối luôn.

Tuanmecsedec
13-10-2016, 20:10

Dù có nguy cơ cao tới tận trời xanh,kết quả như vậy an toàn 100% .

Banlinh
16-10-2016, 23:17
Em chính là người năm ngoái đi xét nghiệm combo cho chỉ số 1,36 sau đó làm khẳng định lại âm tính. Sau đó mấy lần em có đi masa kích dục bằng tay của nhân viên masa. Một lần em nằm ôm cô gái rồi sau 3 ngày thì bị loét ở dương vật ( bác sĩ nói bị u mềm lây) rồi 26 ngày em đi xét nghiệm combo âm tính, 80 ngày tesst nhanh âm tính. Sau đó em bị đi masa nhưng không làm gì chỉ nói chuyện và vô tình chạm tay cô gái đó em uống pep liên lù 9 tháng liền. Và bị tâm lý không ổn định khi nghĩ về H. Giờ em bỏ thuốc pep nhưng bị sụt cân 5kg ( không biết có phải 2 tháng em ăn uống thất thường suy nghĩ quá nhiều bỏ bữa sáng). Giờ em lo lắng không biết em an toàn chưa?

Tuanmecsedec
17-10-2016, 06:23
Em chính là người năm ngoái đi xét nghiệm combo cho chỉ số 1,36 sau đó làm khẳng định lại âm tính. Sau đó mấy lần em có đi masa kích dục bằng tay của nhân viên masa. Một lần em nằm ôm cô gái rồi sau 3 ngày thì bị loét ở dương vật ( bác sĩ nói bị u mềm lây) rồi 26 ngày em đi xét nghiệm combo âm tính, 80 ngày tesst nhanh âm tính. Sau đó em bị đi masa nhưng không làm gì chỉ nói chuyện và vô tình chạm tay cô gái đó em uống pep liên lù 9 tháng liền. Và bị tâm lý không ổn định khi nghĩ về H. Giờ em bỏ thuốc pep nhưng bị sụt cân 5kg ( không biết có phải 2 tháng em ăn uống thất thường suy nghĩ quá nhiều bỏ bữa sáng). Giờ em lo lắng không biết em an toàn chưa?

Bạn bỏ ăn bị sụt kg là đúng rồi.Tuanmecsedec khẳng định lần cuối bạn đã an toàn.

Banlinh
17-10-2016, 21:53
Thưa anh chị em đang có nhu cầu du học. Em muốn hỏi anh chị biết thì trả lời giúp em. Em bị herpes nguyên nhân em không biết mình lây do đâu nhưng em muốn đi du học liệu có ảnh hưởng đến hồ sơ du học không. Liệu họ có cấm đi dunhojc khi bị heếp không

Tuanmecsedec
17-10-2016, 21:56
Thưa anh chị em đang có nhu cầu du học. Em muốn hỏi anh chị biết thì trả lời giúp em. Em bị herpes nguyên nhân em không biết mình lây do đâu nhưng em muốn đi du học liệu có ảnh hưởng đến hồ sơ du học không. Liệu họ có cấm đi dunhojc khi bị heếp không
Nếu có bị Herpes trị hết mà bạn.

Banlinh
20-10-2016, 08:10
virThưa anh chị bạn em là một người chơi bời gái gú linh tính đủ kiểu em giờ rất sợ giao tiếp với bạn ấy, bạn ấy có đến nhà em chơi liệu bạn ý có đụng đến đồ vật sau đó nửa ngày em đụng vào những đồ vật đó thì trên tay em liệu có chưa virus không. Em lo lắm

Tuanmecsedec
20-10-2016, 08:12
virThưa anh chị bạn em là một người chơi bời gái gú linh tính đủ kiểu em giờ rất sợ giao tiếp với bạn ấy, bạn ấy có đến nhà em chơi liệu bạn ý có đụng đến đồ vật sau đó nửa ngày em đụng vào những đồ vật đó thì trên tay em liệu có chưa virus không. Em lo lắm

Không sao đâu bạn.

Banlinh
21-10-2016, 15:20
Thực sự em rất buồn vì em không làm gì cả nhưng có một người bạn của em chuyên đi quan hệ lăng nhăng. Hôm nay em đang ở nhà bạn đó đến mua hàng rồi đưa tiền cho em. Em cẩn thận em đi rửa tay xà phòng thì bàn tay của em có vết xước từ lúc nào không biết. Em lo dịch hay virus trên tay đi qua đường nước xà phòng rồi em vết xước đó. Thực sự em sợ lắm rồi nếu bị làm sao em chỉ biết tìm cái chết thôi.

Tuanmecsedec
21-10-2016, 15:24
Thực sự em rất buồn vì em không làm gì cả nhưng có một người bạn của em chuyên đi quan hệ lăng nhăng. Hôm nay em đang ở nhà bạn đó đến mua hàng rồi đưa tiền cho em. Em cẩn thận em đi rửa tay xà phòng thì bàn tay của em có vết xước từ lúc nào không biết. Em lo dịch hay virus trên tay đi qua đường nước xà phòng rồi em vết xước đó. Thực sự em sợ lắm rồi nếu bị làm sao em chỉ biết tìm cái chết thôi.

Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức HIV trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình cho cái nhìn đúng.

Banlinh
29-10-2016, 22:09
Em bị chảy máu mũi khi đang đi đường mà không đeo khẩu trang trong 4km liệu em có nguy cơ khôngbem đi xe máy ạ

Tuanmecsedec
29-10-2016, 22:14
Em bị chảy máu mũi khi đang đi đường mà không đeo khẩu trang trong 4km liệu em có nguy cơ khôngbem đi xe máy ạ

Bạn còn câu hỏi nào để hỏi nữa không?.Tham gia diễn đàn trên 1 năm rồi,bạn nên tự tìm hiểu kiến thức có sẵn mà đọc để trang bị cho mình.

Tên tiêu đề của chủ đề dưới cũng chính là câu trả lời cho bạn :

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan)

Banlinh
29-10-2016, 22:48
sang' hôm nay tầm 12h có vụ tai nạn máu chảy nhiều trên đuờng mà em tối em đi đuờng này nên em lo máu đó rớt vào phần vết thương hở của em lúc em đi là 9h30 tối, vậy em có nguy cơ gì không

Tuanmecsedec
30-10-2016, 07:02
sang' hôm nay tầm 12h có vụ tai nạn máu chảy nhiều trên đuờng mà em tối em đi đuờng này nên em lo máu đó rớt vào phần vết thương hở của em lúc em đi là 9h30 tối, vậy em có nguy cơ gì không

Bạn có bị gì không? Chẳng hạn dây thần kinh số 3 hay số 6 bị đứt gì đó.Nếu có đứt thì nên ra tiệm điện để người ta nối lại á :zk2038::zk2010:

Chuyện này mà bạn cũng suy diễn ra được,vụ tai nạn lúc 12h trên đường,tối bạn đi trên đường này mà cũng suy diễn ra sợ máu rớt vào vết thương.

Giaitoaloau
30-10-2016, 09:06

Bạn bị ám ảnh HIV quá rồi...!Làm gì cũng lo thế thì chỉ ăn với đi XN thôi..!Tốt nhất bạn lên đi bệnh viện vào khoa thần kinh khám bệnh ÁM ẢNH CƯỠNG BỨC bác sỹ kê đơn cho uống, uống thuốc đó tốt hơn Pep bạn ạ..!Bạn kên đi xe buýt hay xe ôm khi tham gia giao thông,bạn cứ nghĩ lung tung như vậy có bữa tông vào người khác mất thôi, rồi khổ cả hai.
Chúc bạn mau khỏe và trang bị thêm kiến thức về HIV cho tốt, để hiểu thực sự đâu là một nguy cơ thực sự.!

Banlinh
30-10-2016, 21:14
Cách đây 6 ngày có người hiv vào nhà ông em ngồi chõ em ngồi hôm nay. Liệu nếu có viius ở quang nhà đó thì có sao không ạ . 6 ngày virus trong máu đã chết chưa. Em đọc thấy họ nói toàn 7-10 ngày làm em lo lắm.

Tuanmecsedec
30-10-2016, 21:19
Cách đây 6 ngày có người hiv vào nhà ông em ngồi chõ em ngồi hôm nay. Liệu nếu có viius ở quang nhà đó thì có sao không ạ . 6 ngày virus trong máu đã chết chưa. Em đọc thấy họ nói toàn 7-10 ngày làm em lo lắm.
Thành viên Banlinh (http://www.thuocphoinhiemhiv.vn/members/53183-Banlinh),Tuanmecsedec hạ quyền xuống thành viên thuộc nhóm hoang tưởng.

Banlinh
08-11-2016, 17:12
thưa anh chị em đang uống thuốc điều trị tâm lý. Vậy cho em hỏi là em giặt quần áo chung với người khác, em sẽ thường giặt trên khoảng 1h30-2 tiếng thì liệu trong quần áo của người đó có HIV thì liệu khi em mặc vào có lây không. Em bị herpes nên dễ lây hơn người thường

Nguyen Ha
08-11-2016, 17:39
thưa anh chị em đang uống thuốc điều trị tâm lý. Vậy cho em hỏi là em giặt quần áo chung với người khác, em sẽ thường giặt trên khoảng 1h30-2 tiếng thì liệu trong quần áo của người đó có HIV thì liệu khi em mặc vào có lây không. Em bị herpes nên dễ lây hơn người thường

HIV không lây nhiễm như vậy.

Charles
08-11-2016, 18:11

Mặc chung luôn cũng không sao, nói gì đã giặt. Câu hỏi này của bạn quá kỳ thị rồi.

Tuanmecsedec
08-11-2016, 21:20

Cái này là bạn đang lo lắng kiểu kỳ thị thôi.

Banlinh
14-11-2016, 16:19
tHƯA ANH CHỊ em sẽ đi nước ngoài sang bên đó vừa học vừa làm thì em phải đi rửa bát thì cho em hỏi là người hiv ăn có máu trên bát em rửa bát vào thì có sao không.

Nguyen Ha
14-11-2016, 16:25
tHƯA ANH CHỊ em sẽ đi nước ngoài sang bên đó vừa học vừa làm thì em phải đi rửa bát thì cho em hỏi là người hiv ăn có máu trên bát em rửa bát vào thì có sao không.

Không sao cả.

Tuanmecsedec
14-11-2016, 20:19
Bạn nên trang bị kiến thức HIV để sống trong xã hội bạn,bạn mà ra nước ngoài lo lắng vớ vẩn như vậy thì họ tống về nước nói sao tui xui.

Banlinh
15-11-2016, 21:20
Em đi siêu thị trót vung tay vào đùi hoặc bộ phận ào của cô gái em không cố ý. Em cẩn thận rửa tay bằng xà phòng sau đó em trót sờ tay lên vết thương liệu em có nguy cơ gì không

Tuanmecsedec
15-11-2016, 21:24
Em đi siêu thị trót vung tay vào đùi hoặc bộ phận ào của cô gái em không cố ý. Em cẩn thận rửa tay bằng xà phòng sau đó em trót sờ tay lên vết thương liệu em có nguy cơ gì không

Bạn chưa hết bệnh lo lắng hoang tưởng hay sao bạn,có như vậy thôi mà lo lắng cái gì.

Nguyen Ha
15-11-2016, 21:24

HIV không lây nhiễm như vậy.

Banlinh
18-11-2016, 15:33
thưa anh chị em đi ngân hàng rút tiền. Trong lúc làm thủ tục em chót cho tay vào giữa mắt, vậy em có nguy cơ gì không. Khi mà em không quan hệ gì cả chỉ là cho tay chạm vào cánh cửa, ghế ngồi tay gas xe. Và giao dịch với mọi người

Tuanmecsedec
18-11-2016, 15:35
thưa anh chị em đi ngân hàng rút tiền. Trong lúc làm thủ tục em chót cho tay vào giữa mắt, vậy em có nguy cơ gì không. Khi mà em không quan hệ gì cả chỉ là cho tay chạm vào cánh cửa, ghế ngồi tay gas xe. Và giao dịch với mọi người

Hình như bạn lên Cung Trăng hay Sao Hỏa gì đó mà sống đi,sống ở xã hội này chỉ làm tăng thêm sự kỳ thị cho người có HIV.

Charles
18-11-2016, 16:25

HIV mà lây kiểu này thì thế giới tuyệt chủng. Hetthuocchua@botay.kom.vn

Banlinh
19-11-2016, 15:47
Em lo quá xin anhc hị đừng trách em khi em hỏi câu này. hôm nay em đi khám răng thì tự nhiên có bông có máu em không biết khô chưa em vô ý chạm tay vào cục bông đó. Em không động tay vào đâu cả đến lúc về nhà em rửa tay thì nước bắn lên mồm mồm em đang có 3 vết nhiệt miệng lớn. Em lo lắm ạ em vẫn đang chữa bệnh tâm lý anh tuấn à.

Tuanmecsedec
19-11-2016, 15:50
Em lo quá xin anhc hị đừng trách em khi em hỏi câu này. hôm nay em đi khám răng thì tự nhiên có bông có máu em không biết khô chưa em vô ý chạm tay vào cục bông đó. Em không động tay vào đâu cả đến lúc về nhà em rửa tay thì nước bắn lên mồm mồm em đang có 3 vết nhiệt miệng lớn. Em lo lắm ạ em vẫn đang chữa bệnh tâm lý anh tuấn à.

Bạn lo đi mà trị bệnh thần kinh tâm lý đi.

Banlinh
19-11-2016, 15:54
ý em là em có chạm tay vào cục bông có máu đó anh à nhưng em không thấy tay em có máu hoặc máu nhỏ quá em không biết về nhà em rửa tay thì nước xà phòng bắn vào miệng miệng bị nhiệt nặng.

Charles
19-11-2016, 15:56
ý em là em có chạm tay vào cục bông có máu đó anh à nhưng em không thấy tay em có máu hoặc máu nhỏ quá em không biết về nhà em rửa tay thì nước xà phòng bắn vào miệng miệng bị nhiệt nặng.

Bạn nuốt luôn cả cục bông đó cũng không sao, nói gì chỉ chạm.

Banlinh
01-12-2016, 18:02
Thưa anh chị hôm nay em không biết sao trên tay em có máu, em muốn hỏi là em rửa tay bằng xà phòng thì máu trôi đi thì virus có trôi đi không. Và nữa em chưa rửa nhưng máu đó còn trên ngón tay em, em đánh bàn phím thì virus có thể sống trên đó bao lâu ạ. Em lo lắm vì em lại cho tay lên mũi có vết xước chảy máu vào ban sáng cách đó 3 tiếng. Em biết em bị bệnh lo lắng quá mức nhưng do em đọc thấy khi thì nói virus ngoài môi trường chết ngay khi thì nói trên máu nó 7 ngày thực sự làm em không biết đâu mà lần.

Charles
01-12-2016, 18:05
Thưa anh chị hôm nay em không biết sao trên tay em có máu, em muốn hỏi là em rửa tay bằng xà phòng thì máu trôi đi thì virus có trôi đi không. Và nữa em chưa rửa nhưng máu đó còn trên ngón tay em, em đánh bàn phím thì virus có thể sống trên đó bao lâu ạ. Em lo lắm vì em lại cho tay lên mũi có vết xước chảy máu vào ban sáng cách đó 3 tiếng. Em biết em bị bệnh lo lắng quá mức nhưng do em đọc thấy khi thì nói virus ngoài môi trường chết ngay khi thì nói trên máu nó 7 ngày thực sự làm em không biết đâu mà lần.

Không có sao đâu. Bạn lo đi điều trị bệnh thần kinh tâm lý đi.

lastchristmas
01-12-2016, 18:12

Thế này nhé.Virus H là 1 loại virus yếu,không thể tồn tại bên ngoài môi trường cơ thể.Máu đã khô thì đã không còn khả năng lây nhiễm,trường hợp của bạn thì khi rửa tay lại còn xà phòng thì em nó nghẻo rồi,chưa kể các tình huống bạn kể lượng máu cực ít,khi ra môi trường sẽ khô rất nhanh nên k còn nguy cơ nữa.

Tuanmecsedec
01-12-2016, 19:24

Thành viên này tham gia diễn đàn đã lâu,vậy mà không trang bị kiến thức cho mình.Tuanmecsedec tạm thời khóa nick 03 ngày kể từ hôm nay, để có thời gian tự ngồi đọc kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn.

Banlinh
13-12-2016, 13:12
Em hỏi chút ạ. Tối hôm 11/12 em có đi chơi với 1 bạn gái, em có nắm tay bạn ấy sáng hôm sau em mới biết là em bị xước móng rô ở gần móng tay. Tại bạn ấy có vết thương ở cổ em sợ bạn ấy cho tay lên cổ rồi máu dây vào tay bạn ấy rồi lên tay em đúng vào phần xước đó. Em lo lắm ạ

Lục Giang
13-12-2016, 13:52
Thành viên này tham gia diễn đàn đã lâu,vậy mà không trang bị kiến thức cho mình.Tuanmecsedec tạm thời khóa nick 03 ngày kể từ hôm nay, để có thời gian tự ngồi đọc kiến thức HIV có sẵn trên diễn đàn.

khóa nick 3 ngày quá ít lão ơi, đấy giờ lại tiếp tục và độ xoắn cũng như vớ vẩn ngày 1 tanưg cao, những câu hỏi quá mức klì thị và lỗ thủng kiến thức quá lớn đến nỗi ko 1 chút kiến thức nào có thể dính lại được lão ạ

Charles
13-12-2016, 15:47
Em hỏi chút ạ. Tối hôm 11/12 em có đi chơi với 1 bạn gái, em có nắm tay bạn ấy sáng hôm sau em mới biết là em bị xước móng rô ở gần móng tay. Tại bạn ấy có vết thương ở cổ em sợ bạn ấy cho tay lên cổ rồi máu dây vào tay bạn ấy rồi lên tay em đúng vào phần xước đó. Em lo lắm ạ

Lo sợ kiểu như bạn thì ra đảo hoang hoặc chui vào lồng kính mà sống. Xã hội còn những người như bạn chỉ làm tăng sự kỳ thị với người có HIV.

Tuanmecsedec
13-12-2016, 16:16

Bạn tham gia diễn đàn trên 1 năm rồi,đừng hỏi những câu khùng điên quá quá bạn,bạn còn kiểu hỏi khùng điên như vậy nữa thì Tuanmecsedec khóa nick 3 tháng hoặc khóa vĩnh viễn loại khỏi diễn đàn.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.