PDA

View Full Version : Cho em hỏi về vết Hecper (dời leo)

tranthaibao909
21-07-2016, 12:47
Hôm qua em có đi nhậu cùng với thằng bạn, nó bị dời leo trên cánh tay với gàn ngực, nó có chặm chặm vào vết dời leo đó rồi cầm vao cái ly rựu em và nó uống chung, tự nhiên sáng hôm nay cổ họng em vị viêm rát, nuốt vào rất đau rát,em soi vào bên trong thấy bị viêm hạt ạ... thế em có nguy cơ lây bệnh dời leo không ạ, hay bệnh truyền nhiễm gì ko ạ. Tư vấn hộ em với... Giờ trong lưỡi em củng bị nóng rát nữa.

Nguyen Ha
21-07-2016, 12:49
Hôm qua em có đi nhậu cùng với thằng bạn, nó bị dời leo trên cánh tay với gàn ngực, nó có chặm chặm vào vết dời leo đó rồi cầm vao cái ly rựu em và nó uống chung, tự nhiên sáng hôm nay cổ họng em vị viêm rát, nuốt vào rất đau rát,em soi vào bên trong thấy bị viêm hạt ạ... thế em có nguy cơ lây bệnh dời leo không ạ, hay bệnh truyền nhiễm gì ko ạ. Tư vấn hộ em với... Giờ trong lưỡi em củng bị nóng rát nữa.

Không có nguy cơ bạn ạ

tranthaibao909
21-07-2016, 13:19
Không có nguy cơ bạn ạ
Vậy đó chỉ là viêm họng thông thường hay là herpec trong vòm họng vậy chị Nguyen Ha.

Nguyen Ha
21-07-2016, 13:28
Vậy đó chỉ là viêm họng thông thường hay là herpec trong vòm họng vậy chị Nguyen Ha.

Viêm họng thông thường thôi.

tranthaibao909
21-07-2016, 14:37
dạ em cảm ơn diễn đàn.

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 14:49
hành vi đó k có nguy cơ với bệnh nào hết.

tranthaibao909
21-07-2016, 16:19
hành vi đó k có nguy cơ với bệnh nào hết.
Em sợ herpec trong vòm họng đó a, giờ em nuốt cái gì vào củng đau rát hết :(.

tranthaibao909
21-07-2016, 16:20
em lấy kiếng soi thì thấy nó hạt nước trong vòm họng :(

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 16:21
Em sợ herpec trong vòm họng đó a, giờ em nuốt cái gì vào củng đau rát hết :(.
viêm họng thôi mà bạn. bạn k yên tâm thì đi khám BS. mua thuốc uống là hết thôi.

tranthaibao909
21-07-2016, 16:26
viêm họng thôi mà bạn. bạn k yên tâm thì đi khám BS. mua thuốc uống là hết thôi.
À anh có kinh nghiệm chỉ cho em cách mau khỏi viêm họng được không ạ, sáng giờ em có súc nước muối loãng với vệ sinh răng miệng 2 lần rồi ạ, vẫn ko bớt :(

Nguyen Ha
21-07-2016, 16:29
À anh có kinh nghiệm chỉ cho em cách mau khỏi viêm họng được không ạ, sáng giờ em có súc nước muối loãng với vệ sinh răng miệng 2 lần rồi ạ, vẫn ko bớt :(

Lấy 1 quả chanh thái lát mỏng để vào 1 cái đĩa, bên cạnh để vài hạt muối trắng. Thỉnh thoảng lấy 1 lát chanh chấm muối sau đó ngậm, ngậm tớikhi hhết chua hết mặn thì nhai nuốt.

tranthaibao909
22-07-2016, 01:42
Lấy 1 quả chanh thái lát mỏng để vào 1 cái đĩa, bên cạnh để vài hạt muối trắng. Thỉnh thoảng lấy 1 lát chanh chấm muối sau đó ngậm, ngậm tớikhi hhết chua hết mặn thì nhai nuốt.
Dạ em cám ơn chị Nguyen Ha nhiều lắm ạ.