PDA

View Full Version : xét nghiệm sau 24 tuần âm tính có PEP

Highwaytohell
21-07-2016, 15:37
Em đã GH với GMD, khi QH ngón tay em có chọ vào âm đạo 1, 2s sau khi GMD rút BCS em lấy tay sờ vào đầu DV, em về uống Lamzidivir sau 42h và dùng cả Efavirenz, nhưng em uống sai cách khi uống 2 viên Lamzidivir cách nhau quá ít tg, em uống PEP 30 ngày thì dừng trong khi đợi xn cuối cùng em có uống Clarithromycin khoảng 2 tuần, em đã xn nhiều lần và vào đúng ngày 168 = 24 tuần em xn cũng âm tính. Em muốn hỏi thuốc Clarithromycin có ah tới tg và kq xn không? ở tuần 11 em đã hôn ny khi mặt em mụn nhọt em rất lo sợ sẽ lay nhiễm cho cô ấy, xin mọi người chỉ giáo

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 16:07
Em đã GH với GMD, khi QH ngón tay em có chọ vào âm đạo 1, 2s sau khi GMD rút BCS em lấy tay sờ vào đầu DV, em về uống Lamzidivir sau 42h và dùng cả Efavirenz, nhưng em uống sai cách khi uống 2 viên Lamzidivir cách nhau quá ít tg, em uống PEP 30 ngày thì dừng trong khi đợi xn cuối cùng em có uống Clarithromycin khoảng 2 tuần, em đã xn nhiều lần và vào đúng ngày 168 = 24 tuần em xn cũng âm tính. Em muốn hỏi thuốc Clarithromycin có ah tới tg và kq xn không? ở tuần 11 em đã hôn ny khi mặt em mụn nhọt em rất lo sợ sẽ lay nhiễm cho cô ấy, xin mọi người chỉ giáo
24 tuần thì KQ còn gì mà thắc mắc hả bạn. khi ban XN ra KQ Dương Tính thì mới nói là có thể bị ảnh hưởng do thuốc còn khi KQ là Âm Tính thì bạn có dùng cả núi thuốc cũng k đc coi là bị ảnh hưởng bạn nhé.

Nguyen Ha
21-07-2016, 16:54

Bạn yên tâm với kết quả xxét nghiệm, thuốc bạn uống không aảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm

Highwaytohell
21-07-2016, 18:50
Còn 1 chi tiết em quên chưa kể là sau ngày có hành vi nguy cơ 1 tháng em có dẫn GMD đi XN và kq là âm tính, em có hôn ny em 2 lần vào tuần thứ 11, vậy cho em hỏi liệu ny em có nguy cơ bị lây nhiễm 0? Khi dùng Pep vẫn có khả năng lây cho người khác mà phải không ?

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 18:58
Còn 1 chi tiết em quên chưa kể là sau ngày có hành vi nguy cơ 1 tháng em có dẫn GMD đi XN và kq là âm tính, em có hôn ny em 2 lần vào tuần thứ 11, vậy cho em hỏi liệu ny em có nguy cơ bị lây nhiễm 0? Khi dùng Pep vẫn có khả năng lây cho người khác mà phải không ?
hôn k bao giờ làm lây nhiễm HIV bạn nhé. hôn chỉ gây ra hội chứng mà ngta gọi là NGHIỆN thôi bạn ạ. hehe

Lục Giang
21-07-2016, 19:15

Những hành vi trước đó của bạn ko có nguy cơ và kq xn đã là lá bùa hộ mệng nên bạn yên tâm đi. Tôi dám khẳng định bạn ko nguy cơ

Highwaytohell
21-07-2016, 19:18
Vâng, em thì coi như kq 24 tuần đã là rõ rồi, 0 bàn chuyện em nữa, em sợ lây cho ny em thôi

Nguyen Ha
21-07-2016, 19:19
Vâng, em thì coi như kq 24 tuần đã là rõ rồi, 0 bàn chuyện em nữa, em sợ lây cho ny em thôi

Người yêu bạn cũng không sao

Highwaytohell
22-07-2016, 09:36
Hành động cho tay vào âm đạo 1 - 2s, xong lại sờ vào đầu dương vật mà không có nguy cơ hả anh?

Charles
22-07-2016, 11:28
Hành động cho tay vào âm đạo 1 - 2s, xong lại sờ vào đầu dương vật mà không có nguy cơ hả anh?

Không có nguy cơ như vậy bạn.

Highwaytohell
22-07-2016, 18:56
Khi QH GMD có OS cho em và phút, dương vật của em hoàn toàn 0 có bất kỳ vết trầy xước nào trc và sau khi QH, như vậy có sao không?

Tịnh Tâm
22-07-2016, 18:58
Bạn k có nguy cơ thì k nhiễm gì hết. Bạn đã k nhiễm gì thì cũng k có con gì mà lây qua người yêu bạn hết. Sống khỏe re đi bạn:zk2039:

Charles
22-07-2016, 20:22
Khi QH GMD có OS cho em và phút, dương vật của em hoàn toàn 0 có bất kỳ vết trầy xước nào trc và sau khi QH, như vậy có sao không?

OS không có nguy cơ với HIV vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV, nhưng hành vi OS có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, gan B..) Bạn cần kiểm tra các bệnh này.

Highwaytohell
23-07-2016, 06:34
Phương pháp Combo Ag/ab là PP em sd trong ngày thứ 168 cũng như hầu như tất cả các lần XN trc đó, kq từ PP này là đáng tin cậy phải không? Có cần làm 3PP nữa 0? Mong mọi người chỉ bảo.

Charles
23-07-2016, 06:51
Phương pháp Combo Ag/ab là PP em sd trong ngày thứ 168 cũng như hầu như tất cả các lần XN trc đó, kq từ PP này là đáng tin cậy phải không? Có cần làm 3PP nữa 0? Mong mọi người chỉ bảo.

Sau 168 ngày âm tính bạn XN phương pháp nào cũng chính xác 100% không cần XN nữa, chỉ khi các XN nhanh kết quả phản ứng Dương tính mới cần XN lại bằng 3PP.

Tuanmecsedec
23-07-2016, 08:07

Những gì bạn kể cho thấy bạn không có nguy cơ.Cho dù bạn có thật sự nguy cơ luôn,ban xét nghiệm như vậy là đã an toàn.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Highwaytohell
24-07-2016, 16:36
Trên diễn đàn có nói là xét nghiệm sau 168 ngày (24 tuần) kể từ lúc phát sinh hành vi nguy cơ, em xét nghiệm vào ngày 168 tức là ngày cuối cùng của tuần 24, như vậy là đủ để KL phải không?

Charles
24-07-2016, 16:38
Trên diễn đàn có nói là xét nghiệm sau 168 ngày (24 tuần) kể từ lúc phát sinh hành vi nguy cơ, em xét nghiệm vào ngày 168 tức là ngày cuối cùng của tuần 24, như vậy là đủ để KL phải không?

Chỉ cần 12 tuần XN là trắng đen rõ ràng, bạn 24 tuần thì an toàn trên cả an toàn rồi.

Nguyen Ha
24-07-2016, 16:40

Theo tài liệu mới nhất bây giờ thì chỉ cần xét nghiệm sau nguy cơ 12 tuần là chốt rồi.

Highwaytohell
24-07-2016, 17:25
Kể cả TH sd PEP cũng vây ạ?

Nguyen Ha
24-07-2016, 17:28

Kể cả trường hợp dùng PEP cũng chốt sau nguy cơ 12 tuần.

Charles
24-07-2016, 17:28

Đúng vậy, bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
24-07-2016, 22:51

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Highwaytohell
27-07-2016, 16:23
Em vừa đưa ny em đi xn Combo Ag/ab về kq âm tính ( khoảng 14 tuần sau nguy cơ), chân thành cảm ơn tất cả các anh chị, các thành viên trong BQT đã lắng nghe và tích cực tư vấn những câu hỏi của em, chúc mọi người luôn mạnh khỏe, mong tất cả mọi người tránh xa GMD, không thử dù chỉ 1 lần

Nguyen Ha
27-07-2016, 16:32
Em vừa đưa ny em đi xn Combo Ag/ab về kq âm tính ( khoảng 14 tuần sau nguy cơ), chân thành cảm ơn tất cả các anh chị, các thành viên trong BQT đã lắng nghe và tích cực tư vấn những câu hỏi của em, chúc mọi người luôn mạnh khỏe, mong tất cả mọi người tránh xa GMD, không thử dù chỉ 1 lần
Kết quả đã chứng minh những gì Ban quản trị tư vấn cho bạn là đúng.

Tuanmecsedec
27-07-2016, 20:17

Highwaytohell
11-08-2016, 16:16
6 tháng được tính là tương đương 24 tuần = 168 ngày, chứ 0 phải 180 ngày phải không ạ?

Tuanmecsedec
11-08-2016, 16:21
6 tháng được tính là tương đương 24 tuần = 168 ngày, chứ 0 phải 180 ngày phải không ạ?

Thời gian được khuyến cáo là tính tuần bạn.1 tuần là 7 ngày.Bạn yên tâm đi 100% an toàn rồi.

Highwaytohell
24-08-2016, 20:39
Mọi người cho em hỏi, dương vật của em 0 bị làm sao, vậy liệu có bị giang mai, sùi mào gà,... không ạ?

Tuanmecsedec
24-08-2016, 20:48
Mọi người cho em hỏi, dương vật của em 0 bị làm sao, vậy liệu có bị giang mai, sùi mào gà,... không ạ?

Giang mai thì chỉ xét nghiệm mới biết,còn dương vật không bị gì là không bị sùi mào gà.

Highwaytohell
13-09-2016, 10:20
Mọi người cho em hỏi những TH bt 0 dùng PEP, em đọc trên web của CDC, họ cũng chỉ đề là xét nghiệm sau nguy cơ 3 tháng là đúng với 97% chứ 0 phải tất cả, đây là nguyên văn "The soonest an antibody test will detect infection is 3 weeks. Most (approximately 97%), but not all, people will develop detectable antibodies within 3 to 12 weeks (21 to 84 days) of infection." Và họ cũng khuyên nếu âm tính ở 3 tháng thì vẫn nên đi xét nghiệm lại 3 tháng tiếp theo để đảm bảo ( tức là 6 tháng từ lúc có hành vi nguy cơ) , nguyên văn " If you get an HIV test within 3 months after a potential HIV exposure and the result is negative, get tested again in 3 more months to be sure." Vậy tại sao nhiều diễn dàn nổi tiếng cảu Mỹ, Canada như Helpline, The Body, Medhelp,... Hay tại nc ta như diễn đàn này đều cam đoan 100% an toàn nếu có kq âm tính 3 tháng kể từ nguy cơ gần nhất? Và nếu những dẫn chứng em đưa là lỗi thời vậy tại sao 1 tổ chức uy tín như CDC của Mỹ tại 0 chỉnh sửa hay cập nhật? http://www.cdc.gov/hiv/basics/testing.html

Tuanmecsedec
13-09-2016, 10:28
Mọi người cho em hỏi những TH bt 0 dùng PEP, em đọc trên web của CDC, họ cũng chỉ đề là xét nghiệm sau nguy cơ 3 tháng là đúng với 97% chứ 0 phải tất cả, đây là nguyên văn "The soonest an antibody test will detect infection is 3 weeks. Most (approximately 97%), but not all, people will develop detectable antibodies within 3 to 12 weeks (21 to 84 days) of infection." Và họ cũng khuyên nếu âm tính ở 3 tháng thì vẫn nên đi xét nghiệm lại 3 tháng tiếp theo để đảm bảo ( tức là 6 tháng từ lúc có hành vi nguy cơ) , nguyên văn " If you get an HIV test within 3 months after a potential HIV exposure and the result is negative, get tested again in 3 more months to be sure." Vậy tại sao nhiều diễn dàn nổi tiếng cảu Mỹ, Canada như Helpline, The Body, Medhelp,... Hay tại nc ta như diễn đàn này đều cam đoan 100% an toàn nếu có kq âm tính 3 tháng kể từ nguy cơ gần nhất? Và nếu những dẫn chứng em đưa là lỗi thời vậy tại sao 1 tổ chức uy tín như CDC của Mỹ tại 0 chỉnh sửa hay cập nhật? http://www.cdc.gov/hiv/basics/testing.html

Tư vấn thì ban quản trị tư vấn rồi,còn các bạn không tin thì cứ đi xét nghiệm tiếp không ai cấm các bạn.

Nhưng các bạn tham gia diendanhiv.vn thì lưu ý :

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 12:43
Sợ quá thì qua Mỹ XN lại đi bạn

Highwaytohell
13-09-2016, 15:35
Vì thấy CDC đề vậy, 0 biết thì hỏi, vậy thôi.

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 15:43
Vì thấy CDC đề vậy, 0 biết thì hỏi, vậy thôi.
CDC nằm ở nước này nè: Mỹ qua nớ hỏi lại và XN lại nhé

Highwaytohell
13-09-2016, 17:51
đó là tổ chức mà hay được chính 1 số admin của web này trích dẫn ra đấy, giờ nói cùn làm gì, thắng hay thua trên cái diễn đàn này có quan trọng không? Hay cái chính là có thông tin chính xác cho mọi người cùng tìm hiểu, là người 0 biết thì mới hỏi, chứ chả có ý chọc ngoáy hay phá phách diễn đàn làm gì.

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 17:58
đó là tổ chức mà hay được chính 1 số admin của web này trích dẫn ra đấy, giờ nói cùn làm gì, thắng hay thua trên cái diễn đàn này có quan trọng không? Hay cái chính là có thông tin chính xác cho mọi người cùng tìm hiểu, là người 0 biết thì mới hỏi, chứ chả có ý chọc ngoáy hay phá phách diễn đàn làm gì.
Thông tin nằm ở đây:
Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)Ko cần qua tới trời tây chi cho xa

Highwaytohell
13-09-2016, 18:11
Mình không hỏi về PEP mà chỉ thắc mắc về những TH bt 0 sd PEP xn âm tính sau 3 tháng thì có cần xn lại 3 tháng sau nữa hay 0? Âm tính 3 tháng vậy có nói lên đc gì 0? VÌ trc khi gần 3 tháng sd PEP, tim mình đập nhanh, đến bv đa khoa ĐÓng Đa khám, ông bs bắt mình xn đủ thể loại từ não đồ, tâm đồ,... xong mình hỏi ông ta phán 1 câu xanh rờn :" có PEP hay 0 cứ phải 6 tháng" mình hỏi 3 tháng thì sao, ông ta nói :" chả nghĩa lý gì", đó với 1 người bt, thông tin nhiều chiều như vậy, khiến mình mơ hồ, mong diễn đàn giúp

Hướng Dương
13-09-2016, 18:18

bạn là người cần tư vấn, và được anh chị nhiệt tình tư vấn vô vụ lợi, họ bỏ thời gian công sức cũng như sự hỉu biết để tư vấn cho bạn chứ ko rảnh rỗi tư vấn bừa, bạn ko tin , ko cảm phục thì chớ nói những lời vô ý vô tứ như vậy
th bạn đã đc tư vấn ko có nguy cơ thì bạn tin hay ko tùy bạn, vậy cứ tiếp tục xn để giải tỏa, còn bạn đọc thông tin ở đâu mà thấy đnág tin hơn thì cứ đến đó mà hỏi bạn nhé, ở đây tất cả vì 1 người nhưng cũng mong 1 người cuỹng hãy vì tất cả

Hướng Dương
13-09-2016, 18:19
Mình không hỏi về PEP mà chỉ thắc mắc về những TH bt 0 sd PEP xn âm tính sau 3 tháng thì có cần xn lại 3 tháng sau nữa hay 0? Âm tính 3 tháng vậy có nói lên đc gì 0? VÌ trc khi gần 3 tháng sd PEP, tim mình đập nhanh, đến bv đa khoa ĐÓng Đa khám, ông bs bắt mình xn đủ thể loại từ não đồ, tâm đồ,... xong mình hỏi ông ta phán 1 câu xanh rờn :" có PEP hay 0 cứ phải 6 tháng" mình hỏi 3 tháng thì sao, ông ta nói :" chả nghĩa lý gì", đó với 1 người bt, thông tin nhiều chiều như vậy, khiến mình mơ hồ, mong diễn đàn giúp

với 1 người dù nguy cơ cao thế nào, có dùng pep hay ko thì sau 3 tháng xn kq at thì hoàn toàn yên tâm bạn à

songchungvoi_HIV
13-09-2016, 18:32
Thông tin nằm ở đây:
Cập nhật các câu hỏi và trả lời về xét nghiệm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV)

Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Ko cần qua tới trời tây chi cho xa

Highwaytohell
13-09-2016, 19:13
Những TH dùng PEP, dùng thuốc viêm gan B,C, xạ trị,... mới cần xét nghiệm ở tháng thứ 6 phải 0 vậy?

Nguyen Ha
13-09-2016, 20:35
Những TH dùng PEP, dùng thuốc viêm gan B,C, xạ trị,... mới cần xét nghiệm ở tháng thứ 6 phải 0 vậy?

12 tuần là chốt rồi. Không cần chờ tới tận 6 tháng.