PDA

View Full Version : Bị rách bcs lúc quan hệ

Thatpm
21-07-2016, 15:55
Cho em hỏi là lúc quan hệ tình dục với gmd được 5 phút thì bị rách bcs. Lúc rách đầu dv không bị lòi ra, chỉ rách bên hông, dv không bị trầy sướt với lại dịch âm đạo còn khô ( vi sau đó em thay bao khác quan hệ tiếp thì đưa vào ad rất khó) cho em hỏi lúc rách đó có nguy cơ không vậy bs.

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 15:58
Cho em hỏi là lúc quan hệ tình dục với gmd được 5 phút thì bị rách bcs lúc rách đầu dv không bị lòi ra chỉ rách bên hông dv không bị trầy sướt với lại dịch âm đạo còn khô ( vi sau đó em thay bao khác quan hệ tiếp thì đua vào ad rất khó) cho em hrỏi liuc kdajdó có nguy cơ không w bs
miễn sao đầu dv của bạn đc bảo vệ kín là k có nguy cơ. bcs rách mà bạn phát hiện ra ngay và dừng lại ngay k qh tiếp thì dù có rách như thế nào đi nữa cũng k có nguy cơ.

Thatpm
21-07-2016, 16:04
Vụ việc tới nay gần 3 tuần rồi e không thấy dấu hiệu gi trên cơ thể hết. Vậy là e không bị nhiễm phải không bs

Thatpm
21-07-2016, 16:05
E thấy có lỗi với vợ con em quá bs ơi

Không Ngừng Bước
21-07-2016, 16:10
Vụ việc tới nay gần 3 tuần rồi e không thấy dấu hiệu gi trên cơ tkhể hết w là e không bị nhiễm phải không bs

E thấy có lỗi với vợ con em quá bs ơi
bạn hoàn toàn k có nguy cơ thế nên có biểu hiện hay k cũng k có liên quan gì tới HIV. sai lầm trên cõi đòi này ai dám nói là mình k mắc phải, từ nay bạn chỉ cần rèn luyện cho mình lối sống lành mạnh để bảo vệ cho mình cũng như XH là đc rồi.

Nguyen Ha
21-07-2016, 16:51
Cho em hỏi là lúc quan hệ tình dục với gmd được 5 phút thì bị rách bcs lúc rách đầu dv không bị lòi ra chỉ rách bên hông dv không bị trầy sướt với lại dịch âm đạo còn khô ( vi sau đó em thay bao khác quan hệ tiếp thì đua vào ad rất khó) cho em hrỏi liuc kdajdó có nguy cơ không w bs

Theo như bạn kể thì bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

Thatpm
21-07-2016, 19:58
Cho em hỏi thêm nữa là nếu mà trường hợp đầu dương vật bi lòi ra ngoài mà không bị trầy sướt và chưa xuất tinh thì có bị nhiễm h không vậy bs

Tịnh Tâm
21-07-2016, 20:31
Cho em hỏi thêm nữa là nếu mà trường hợp đầu dương vật bi lòi ra ngoài mà không bị trầy sướt và chưa xuất tinh thì có bị nhiễm h không vậy bs
Bạn hỏi thì trả lời giúp đây: lòi đầu DV mà rút ra ngay thì k sao, còn lòi đầu dv mà tiếp tục qhtd thì có nguy cơ.
Trường hợp bạn rách k lòi đầu DV thì k cần lo lắng vì k có nguy cơ. Bạn k cần lăn tăn thêm.

Thatpm
22-07-2016, 09:02
Khoảng 20ngày xét nghiệm combo dc chuă bs

Charles
22-07-2016, 10:10
Cho em hỏi là lúc quan hệ tình dục với gmd được 5 phút thì bị rách bcs. Lúc rách đầu dv không bị lòi ra, chỉ rách bên hông, dv không bị trầy sướt với lại dịch âm đạo còn khô ( vi sau đó em thay bao khác quan hệ tiếp thì đưa vào ad rất khó) cho em hỏi lúc rách đó có nguy cơ không vậy bs.

Khoảng 20ngày xét nghiệm combo dc chuă bs

Theo như bạn kể thì bạn yên tâm không có nguy cơ, không cần XN.

Thatpm
22-07-2016, 14:25
Bs ơi trả lời giúp em với kinh nghiệm bs cho em biết là 20 xn combo ma âm tính thí an toàn bao nhiêu % ư bs em lo quá

Charles
22-07-2016, 14:59
Bs ơi trả lời giúp em với kinh nghiệm bs cho em biết là 20 xn combo ma âm tính thí an toàn bao nhiêu % ư bs em lo quá

Bạn có nguy cơ đâu mà phần trăm với phần ngàn.

Thatpm
22-07-2016, 19:30
Bs ơi cho em hỏi là với thời 1phut mà dv tiếp xúc với dịch ad co nguy cơ khiong ư bs

Charles
22-07-2016, 20:23
Bs ơi cho em hỏi là với thời 1phut mà dv tiếp xúc với dịch ad co nguy cơ khiong ư bs

Bạn yên tâm tình huống của bạn không có nguy cơ.

Thatpm
22-07-2016, 21:40
Tại gì lúc rách em không hay chỉ có gmd nói em mới phat hiện khôg biết có sao k bs

Charles
22-07-2016, 21:43
Tại gì lúc rách em không hay chỉ có gmd nói em mới phat hiện khôg biết có sao k bs

BQT trả lời bạn từ đầu rồi, BCS không rách lòi đầu DV mà chỉ rách ngang hông như vậy không sao, quan trọng phần đầu DV vẫn được bảo vệ là bạn vẫn an toàn.

Nguyen Ha
22-07-2016, 21:46

Bao rách cô ấy phát hiện ra và báo bạn ngay là không có nguy cơ

Thatpm
22-07-2016, 21:47
Thank cac bac có dịp về đồng tháp ghé nhà em chơi nhe

Tuanmecsedec
23-07-2016, 07:24

Phương pháp xét nghiệm HIV Combo (Ag/Ab) thì nên để sau 4 tuần (28 ngày) xét nghiệm.Nhưng trường hợp của bạn yên tâm không có nguy cơ,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thatpm
23-07-2016, 15:06
Với tg 5p qhtd không an toàn mà dv không bị trầy, không xuất tinh thì có nguy cơ k bs.

Dalat
23-07-2016, 15:40
20 ngày âm tính là một tính hiệu rất khả quan, kết quả này sẽ không đổi nếu bạn k có nguy cơ mới, vì 3 tuần thì p24 đã đạt ngưỡng rất cao đủ để combo phát hiện dc. Thân.

Tuanmecsedec
23-07-2016, 15:40
VỚi tg 5p qhtd không an toàn mà dv không bị trầy không xuất tinh thì co nu cơ k bs

Ngoài việc vi rút xâm nhập các vết trầy xướt trên dương vật,còn lây nhiễm qua niêm mạc lổ sáo nữa bạn.Vì vậy : Tình dục an toàn là gì ?. Là luôn luôn sử dụng bao cao su khi quan hệ tình dục với bạn tình mà mình không hiểu rõ,nhất là đối tượng hành nghề mại dâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thatpm
23-07-2016, 15:54
Em hỏi ư la dó là trương hợp xấu nhất anh tuan oi tại vì lúc phát hiện rách gmd có hỏi em xuát tinh chưa em bảo là chưa rồi gmd vệ sinh dv cho em thay bcs khác tiếp tục quan hệ đtới xt w trương hợp của em như thế nào w a tuanmesedec

Tuanmecsedec
23-07-2016, 15:58
Em hỏi ư la dó là trương hợp xấu nhất anh tuan oi tại vì lúc phát hiện rách gmd có hỏi em xuát tinh chưa em bảo là chưa rồi gmd vệ sinh dv cho em thay bcs khác tiếp tục quan hệ đtới xt w trương hợp của em như thế nào w a tuanmesedec

Như lúc đầu ban quản trị tư vấn cho bạn rồi,bao cao su bạn bị rách bênh hông không có nguy cơ đâu.

Thatpm
23-07-2016, 17:28
Tại j luc rút bcs ra mói thay lời đầu dv âtun oi lo ứa ah strees chết wa

Tuanmecsedec
23-07-2016, 17:57
Tại j luc rút bcs ra mói thay lời đầu dv âtun oi lo ứa ah strees chết wa

Bạn cung cấp thông tin gì mà lung tung.

Thatpm
23-07-2016, 21:23
Sự việc là em và gmd dang qh được chưng 5p thì gmd kêu ngưng rồi gmd nói là rách bao em kt thi thấy có rách bên hông gân đầu dv lúc tháo bao thi đầu dv bị lòi ra ngoai đó âtun ơi không biết bao lâu nữa mà gmd mới kêu ngùng a giải tích em đi atuan ơi:-)

Thatpm
23-07-2016, 21:24
Đang hoang mang quá atuan ơi bx em đồi qh mà em k giám nữa em sợ wa rồi atuan ơi

Tuanmecsedec
23-07-2016, 21:24
Sự việc là em và gmd dang qh được chưng 5p thì gmd kêu ngưng rồi gmd nói là rách bao em kt thi thấy có rách bên hông gân đầu dv lúc tháo bao thi đầu dv bị lòi ra ngoai đó âtun ơi không biết bao lâu nữa mà gmd mới kêu ngùng a giải tích em đi atuan ơi:-)

Nếu vậy không sao đâu bạn.

cuocsongnganngui
24-07-2016, 01:04
BQT xóa bài hỏi trong topic thành viên khác.

Thatpm
24-07-2016, 15:17
Co phải hầu hết gmd đều mang bệnh h k atuấn

Nguyen Ha
24-07-2016, 15:22
Co phải hầu hết gd đều mang bện j k atuấn

Còn tùy, ko phải ai cũng mạng bệnh, tuy nhiên họ là đối tượng có nguy cơ cao làm lây nhiễm các bệnh tình dục

Thatpm
24-07-2016, 15:35
Tại gì lúc rách bao em có hỏi co gmd là có bệnh không gmd nói là mới vào nghề em k co bệnh anh ơi em thì nhìn gmd còn rất trẻ nên tin tưởng bây giờ nhớ lại thấy lo lo bs ơi

Charles
24-07-2016, 15:49

Tại gì lúc rách bao em có hỏi co gmd là có bệnh không gmd nói là mới vào nghề em k co bệnh anh ơi em thì nhìn gmd còn rất trẻ nên tin tưởng bây giờ nhớ lại thấy lo lo bs ơi

Rách bao cũng tuỳ tình huống, nếu BCS bị rách phát hiện dừng lại ngay là không có nguy cơ.

Thatpm
24-07-2016, 15:55
22 xnk bằng phương pháp nhanh dc chưa bs

Charles
24-07-2016, 15:57
22 xnk bằng phương pháp nhanh dc chưa bs

XN nhanh tìm kháng thể cần đủ từ 6 tuần (42 ngày) trở đi mới có giá trị.

Thatpm
24-07-2016, 16:01
Vâng cắm ơn mm có lẽ em lo lắng ứa nhiều như vậy vối tình huống của em là hoàn toàn không có nguy cơ hả bs

Charles
24-07-2016, 16:06
Vâng cắm ơn mm có lẽ em lo lắng ứa nhiều như vậy vối tình huống của em là hoàn toàn không có nguy cơ hả bs

Mọi người đã trả lời bạn rồi, bạn đọc lại.

Nguyen Ha
24-07-2016, 16:27

Nếu rách bao mà phát hiện và rút dv ra ngay thì không có nguy cơ.

Thatpm
24-07-2016, 20:50
Tự nhiên nỗi hạch bằng hạt đậu rồi còn đi tiểu thì màu vang có sau không w atuan lo uwwa ah

Nguyen Ha
24-07-2016, 20:52
Tự nhiên nỗi hạch bằng hạt đậu rồi còn đi tiểu thì màu vang có sau không w atuan lo uwwa ah

Hạch đấy bình thường ai cũng có. Tiểu nước vàng thì uống nhiều nước vào để thanh lọc cơ thể.

Thatpm
24-07-2016, 20:55
Nguyenha oi cho hoi hạch ỏ dưới cổ mà khi ngước cổ cao lên sờ một hồi mới thấy hhậch như w có sao k w chi

Charles
24-07-2016, 20:57
Nguyenha oi cho hoi hạch ỏ dưới cổ mà khi ngước cổ cao lên sờ một hồi mới thấy hhậch như w có sao k w chi

Không có vấn đề gì đâu bạn.

Nguyen Ha
24-07-2016, 20:59

Không sao cả. Bình thường ai cũng có cái đó. Yên tâm đi.

Thatpm
24-07-2016, 20:59
Thank mn fat nhieu

Tuanmecsedec
24-07-2016, 22:33
Co phải hầu hết gmd đều mang bệnh h k atuấn

Đâu phải ai làm gái mại dâm đều có HIV hết bạn.Đối tượng hành nghề mại dâm chỉ được thống kê là có hành vi mang bệnh cao thôi.

Thatpm
26-07-2016, 20:09
Bữa nay bi nhức 2khớp đầu gối với nỗi mụn nũa anh tuấn ơi còm thêm bi nhiệt miệng nuẵ xin anh tư vấn giúp em với

Tuanmecsedec
26-07-2016, 20:18
Bữa nay bi nhức 2khớp đầu gối với nỗi mụn nũa anh tuấn ơi còm thêm bi nhiệt miệng nuẵ xin anh tư vấn giúp em với

Bạn lo lắng quá nên gây ra thôi.

Thatpm
26-07-2016, 20:47
Lo quá chết mất a ơi

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 21:44
Lo quá chết mất a ơi

mình k hiểu nổi các bạn. tại sao đã đc tư vấn k có nguy cơ rồi mà vẫn suy diễn ra đủ thứ, lúc nào cũng suy diễn theo hướng chắc chắn mình bị nhiễm HIv rồi mà k chịu hiểu rằng mình hoàn toàn k bị nhiễm.
hơn thế nữa các bạn chẳng biết gì về HIv nhưng lúc não cũng thần thánh nó lên, coi nó như là tử thần mà k cố gắng tìm hiểu, k chịu nhìn nhận nó là 1 căn bệnh đã đc kiểm soát.
là 1 ng từng trải qua cảm giác như các bạn mình khuyên các bạn nên nhìn nhận rõ ràng vấn đề và nhìn nó theo hướng tích cực chứ đừng nhìn nó theo hướng bi quan và tiêu cực.

Thatpm
29-07-2016, 20:50
Mn cho e hoi bệnh hiv có phải đi kèm với các bệnh tình dục như smg giang mai hay bệnh lậu không w mn cho em hỏi chuyện tế nhị là hiện bjo dầu dv của em bị nổi nhưng mụn trắng liti theo hàng vòng qunh đầu khấc dương kích thước rất nhỏ là dấu hiệu bệnh gì w mn

Charles
29-07-2016, 20:59
Mn cho e hoi bệnh hiv có phải đi kèm với các bệnh tình dục như smg giang mai hay bệnh lậu không w mn cho em hỏi chuyện tế nhị là hiện bjo dầu dv của em bị nổi nhưng mụn trắng liti theo hàng vòng qunh đầu khấc dương kích thước rất nhỏ là dấu hiệu bệnh gì w mn

Bệnh nào ra bệnh đó, không liên quan gì đến nhau cả. Còn như bạn mô tả thì đó không phải biểu hiện bệnh nào, mà đó là gai sinh dục.

Tuanmecsedec
30-07-2016, 07:06

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Thatpm
05-09-2016, 13:06
Mọi nguời cho mình hỏi sau ngay bốn rách bs đến nay 3tháng mà không có biểu hiện chịu chứng của hiv thi em có an toàn không vậy và em đã quan hê với vợ em những hôm nay vợ em bị sốt như vậy có sau không mọi người giúp em với luôn luôn bi am ảnh

Tuanmecsedec
05-09-2016, 14:53
Mọi nguời cho mình hỏi sau ngay bốn rách bs đến nay 3tháng mà không có biểu hiện chịu chứng của hiv thi em có an toàn không vậy và em đã quan hê với vợ em những hôm nay vợ em bị sốt như vậy có sau không mọi người giúp em với luôn luôn bi am ảnh

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại những gì mà ban quản trị đã tư vấn cho bạn là không có nguy cơ rồi.

Thatpm
11-09-2016, 11:01
A tuấn cho em hỏi la thời gian 3 thANG roi ma duong vật e va trên co the e k co xảy ra dấu hiệu gì thì em an toàn với tất cả bệnh tình dục đúng k anh nào sùi mg giang mai hay lậu đúng k a

Tuanmecsedec
11-09-2016, 11:07
A tuấn cho em hỏi la thời gian 3 thANG roi ma duong vật e va trên co the e k co xảy ra dấu hiệu gì thì em an toàn với tất cả bệnh tình dục đúng k anh nào sùi mg giang mai hay lậu đúng k a

Giang mai thì phải xét nghiệm mới biết,còn sùi mào gà và lậu thì yên tâm không bị.

Thatpm
15-09-2016, 20:20
A tuấn ơi em được tư vấn là không có nguy cơ rồi em quan hệ với vợ em mấy hôm nay sau em thấy vợ em bị sốt rồi tiếp tục đến con em cũng bị hầm hầm con em còn đang bú sữa mẹ đó a tuấn liệu có đều gì xảy ra không a tuấn

Charles
15-09-2016, 20:32
A tuấn ơi em được tư vấn là không có nguy cơ rồi em quan hệ với vợ em mấy hôm nay sau em thấy vợ em bị sốt rồi tiếp tục đến con em cũng bị hầm hầm con em còn đang bú sữa mẹ đó a tuấn liệu có đều gì xảy ra không a tuấn

Chuyện vợ con bạn sốt chỉ là bệnh thông thường, có thể là mẹ bị cúm lây sang con thôi. Còn bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

Tuanmecsedec
16-09-2016, 07:55

Chuyện cảm sốt là bệnh thời tiết thôi bạn,nhất là trong miền Nam đang ảnh hưởng áp thấp thời tiết.

songchungvoi_HIV
16-09-2016, 10:06
Chời đất như ngừng quay

Thatpm
16-09-2016, 19:26
A tuấn ơi chiều nay em co cảm giác rất nhức đầu a tuấn ơi sáng giờ e nhau co 2 tang không biết co ảnh hưởng gì không nữa a tuấn có cảm giác đau đau dưới cổ a tuấn ơi a tuấn

Lục Giang
16-09-2016, 19:28
A tuấn ơi chiều nay em co cảm giác rất nhức đầu a tuấn ơi sáng giờ e nhau co 2 tang không biết co ảnh hưởng gì không nữa a tuấn có cảm giác đau đau dưới cổ a tuấn ơi a tuấn

chòi oi chòi, sao cứ moi móc mấy cái gọi là tc ra dọa mình vậy chòi, đã đc tư vấn ko nguy cơ và kéo dài tận 4 trang rồi mà còn chua thông não chút nào sao
tư vấn ko tin thì xn đi bạn, benẹh gì thì khám benẹh đó chứ rên rỉ ko làm hết benẹh mà nanựg thêm á

Tuanmecsedec
16-09-2016, 19:30

Bạn nhức đầu có thể do thời tiết hoặc bạn lo lắng suy nghĩ nhiều cũng gây ra.

Thatpm
16-09-2016, 19:38
Ban quản trị xóa bài viết không có dấu.

Lục Giang
16-09-2016, 19:45
Lo lam may a c oi

bạn đã đc tư vấn ko nguy cơ rnàh rành ra rồi, còn lo là chuyenẹ của bạn, chúng tôi hết cách, nếu ko tin thì cứ đi xn vậy

Thatpm
18-09-2016, 18:19
A tuấn ơi nếu mà nỗi hạch thì người khác nhìn vào f thấy không a

Tuanmecsedec
18-09-2016, 18:56
A tuấn ơi nếu mà nỗi hạch thì người khác nhìn vào f thấy không a

Tùy theo nơi nổi hạch chứ bạn,ví dụ bạn bị nổi hạch ở hai bên bẹn đùi mà bạn mặc quần thì đố ai mà thấy.Còn về hạch thì trên cơ thể bất cứ ai cũng có hạch.

Thatpm
01-10-2016, 22:46
A tuấn ơi may ngay nay vk va con em bị sốt ho sổ mũi khoản một tuần hết rồi con em nó bị nấm miệng nhẵn a tuấn oi co s k còn e thì k bị j hết

Charles
02-10-2016, 07:27
A tuấn ơi may ngay nay vk va con em bị sốt ho sổ mũi khoản một tuần hết rồi con em nó bị nấm miệng nhẵn a tuấn oi co s k còn e thì k bị j hết

Vợ con bạn chỉ bị bệnh thông thường thôi, bạn có nguy cơ đâu mà lo lây cho vợ con?

Tuanmecsedec
02-10-2016, 08:08
Vợ và con bạn bị sốt là do bệnh thời tiết thôi.Còn trường hợp của bạn thì yên tâm những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

Thatpm
08-10-2016, 16:15
Có khi nào em bị h k a tuấn em bị viêm họng 2ngay la hết với lại nhức đầu nữa những nhức buổi sáng buổi chiều là hết có phải là dấu hiệu của h không mọi người

Tuanmecsedec
08-10-2016, 17:07
Có khi nào em bị h k a tuấn em bị viêm họng 2ngay la hết với lại nhức đầu nữa những nhức buổi sáng buổi chiều là hết có phải là dấu hiệu của h không mọi người

Ban quản trị tư vấn rồi thì bạn yên tâm đi.

caocongbinhthuan
08-10-2016, 19:54
bạn yên tâm với những gì mọi người đã tư vấn.. mình thấy bạn lo lắng quá nên suy diễn lung tung.. vợi con bạn bị bệnh gì thì đi khám bệnh đó, k liên quan đến H đâu.. bạn mà cứ suy nghĩ về nó rồi ngồi suy diễn ra thì đầy triệu chứng và rồi dẫn đến stress thì có mà đầy bệnh hoang tưởng... bạn yên tâm tư tưởng mà làm việc đi, đừng suy nghĩ gì nữa... khi nào đủ thời gia bạn đi xét nghiệm mà giải tỏa tâm lý.. trường hợp bạn xét nghiệm để gải tỏa tâm lý thôi vì bạn ko có nguy cơ..