PDA

View Full Version : QHTD không an toàn uống thuốc phơi nhiễm sau 18 giờ

Motlansai81
22-07-2016, 13:07
Chào các anh chị,
ngày 19/6, trong lúc say, em có quan hệ đường âm đạo với cô gái mát xa, thời gian khoảng 2 phút.
sau quan hệ xong thì em rửa dương vật liền, kiểm tra thì không thấy dương vật trầy xước.
em có hỏi cô gái thì cô nói đã kiểm tra HIV âm tính từ 2 tháng trước, từ lúc kiểm tra xong thì chỉ có quan hệ với em.
em đã đến bệnh viện và được Bsy làm xét nghiệm âm tính- phương pháp xét nghiệm Murex HIV aG/ab combination và cho dùng thuốc lamzidivir và efavirenz, em uống từ 18 giờ sau nguy cơ.
em đã uống xong đúng giờ, có 1 2 lần uống sớm hơn 5 phút, em uống đủ 30 ngày.

anh chị vui lòng cho em hỏi:
1/ Phương pháp xét nghiệm HIV ab/aG combination có thể rút ngắn thời gian cửa sổ còn mấy tuần.
2/ Khả năng thành công của em cao không ạ!

trong vòng 4 tuần trước nguy cơ, em có đi mát xa 1 lần cô gái cạ âm đạo với thân dương vật của em, 1 lần cô gái oral cho em, dương vật em ko trầy xước. Ngoài ra, em có quan hệ với 1 cô gái và có sử dụng bao cao su, không rách.

các anh chị vui lòng cho em xin ý kiến nguy cơ nha.

em cám ơn ạ!

Charles
22-07-2016, 15:14
Chào các anh chị,
ngày 19/6, trong lúc say, em có quan hệ đường âm đạo với cô gái mát xa, thời gian khoảng 2 phút.
sau quan hệ xong thì em rửa dương vật liền, kiểm tra thì không thấy dương vật trầy xước.
em có hỏi cô gái thì cô nói đã kiểm tra HIV âm tính từ 2 tháng trước, từ lúc kiểm tra xong thì chỉ có quan hệ với em.
em đã đến bệnh viện và được Bsy làm xét nghiệm âm tính- phương pháp xét nghiệm Murex HIV aG/ab combination và cho dùng thuốc lamzidivir và efavirenz, em uống từ 18 giờ sau nguy cơ.

1/ Phương pháp xét nghiệm HIV ab/aG combination có thể rút ngắn thời gian cửa sổ còn mấy tuần.

trong vòng 4 tuần trước nguy cơ, em có đi mát xa 1 lần cô gái cạ âm đạo với thân dương vật của em, 1 lần cô gái oral cho em, dương vật em ko trầy xước. Ngoài ra, em có quan hệ với 1 cô gái và có sử dụng bao cao su, không rách.

em cám ơn ạ!

Bạn uống thuốc phơi nhiễm sau nguy cơ 18 giờ là nằm trong 72 giờ, bạn tuân thủ uống rất đúng giờ như vậy thì thành công rất cao. Bạn đợi sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Motlansai81
22-07-2016, 17:06
Bạn uống thuốc phơi nhiễm sau nguy cơ 18 giờ là nằm trong 72 giờ, bạn tuân thủ uống rất đúng giờ như vậy thì thành công rất cao. Bạn đợi sau ngưng thuốc 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

Cám ơn anh rất nhiều, cho mình hỏi các tình huống bên dưới thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không a: cạ âm đạo vào thân dương vật, mát xa cô gái oral sex và quan hệ có bao cao su.

cám ơn anh nhiều a!

Tịnh Tâm
22-07-2016, 18:11
Cám ơn anh rất nhiều, cho mình hỏi các tình huống bên dưới thì có nguy cơ lây nhiễm HIV không a: cạ âm đạo vào thân dương vật, mát xa cô gái oral sex và quan hệ có bao cao su.

cám ơn anh nhiều a!
Những hành vi bạn kể trên k có nguy cơ nha bạn.

Motlansai81
22-07-2016, 18:32
Cám ơn anh!

Charles
22-07-2016, 20:18

cám ơn anh nhiều a!

Những tình huống này không có nguy cơ với HIV.

Motlansai81
22-07-2016, 21:26
Những tình huống này không có nguy cơ với HIV.

Cám ơn anh
Mình rất mong là kết quả như ý như anh tư vấn, mình sẽ ko bao giờ lặp lại sai lầm!

Nguyen Ha
22-07-2016, 21:43
Chào các anh chị,

em cám ơn ạ!

Trường hợp của bạn đã uống thuốc phơi nhiễm HIV thì yên tâm chờ ngày xét nghiệm, còn các lần thực hiện hành vi sau không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với giang mai, mào gà, viêm gan b, bạn cần xét nghiệm giang mmai và viêm gan b sau nguy cơ 4 tuần, còn mào gà theo dõi biểu hiện trong vòng 90 ngày, sau 90 ngày ko có biểu hiện xem như ko bị

Tuanmecsedec
23-07-2016, 08:10

cám ơn anh nhiều a!

Tình huống này bạn không có nguy cơ HIV.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Motlansai81
23-07-2016, 09:45
Em cám ơn anh Tuấn và anh chị tư vấn.
em mong rằng sẽ có kết quả tốt, em sẽ tránh xa lo những việc này và sống lành mạnh hơn.

Motlansai81
28-07-2016, 19:48
Chào các anh chị tư vấn,

em vừa kiểm tra bằng phương pháp murẽ HIV aG/ab combination âm tính sau khi vừa kết thúc pep, 4 tuần sau nguy cơ.
các anh chị vui lòng cho em hỏi kết quả vậy là khả quan cho những lần kiểm tra sau không.

Cám ơn các anh chị.

Không Ngừng Bước
28-07-2016, 19:57
Chào các anh chị tư vấn,

em vừa kiểm tra bằng phương pháp murẽ HIV aG/ab combination âm tính sau khi vừa kết thúc pep, 4 tuần sau nguy cơ.
các anh chị vui lòng cho em hỏi kết quả vậy là khả quan cho những lần kiểm tra sau không.

Cám ơn các anh chị.

Bạn dùng PEP là thuốc ức chế vr. Bạn phải chờ đủ 8 tuần sau PEP, tức 12t sau nguy cơ XN mới chính xác. XN ngay sau khi dừng PEP là k có giá trị.
Tuy nhiên bạn yên tâm chưa trường hợp nào dùng PEP đúng cách mà thất bại đâu.

Charles
28-07-2016, 20:25
Chào các anh chị tư vấn,

Cám ơn các anh chị.

Bạn vừa uống thuốc ức chế virus xong XN ngay thì kết quả không chính xác, bạn cần đợi thêm 8 tuần sau ngưng thuốc, tức sau nguy cơ 12 tuần XN mới chính xác.

Motlansai81
28-07-2016, 22:37
Bạn vừa uống thuốc ức chế virus xong XN ngay thì kết quả không chính xác, bạn cần đợi thêm 8 tuần sau ngưng thuốc, tức sau nguy cơ 12 tuần XN mới chính xác.

Cám ơn các anh chị tư vấn,
em hy vọng kết quả 3 tháng sẽ âm tính.

Không Ngừng Bước
28-07-2016, 22:39
Cám ơn các anh chị tư vấn,
em hy vọng kết quả 3 tháng sẽ âm tính.

Yên tâm đi bạn. Chưa 1 trường hợp nào dùng PEP đúng cách mà thất bại.

Motlansai81
01-08-2016, 18:29
Chào các anh chị,

Em vừa gặp cô gái mát xa quan hệ với em ngày 19/6.
cô ấy nói vừa đi kiểm tra HIV định kỳ ngày 19/7 về, kết quả âm tính.
anh chị cho em hỏi: nếu đúng như cô gái này nói thì em có thể yên tâm không ạ!

Các anh chị vui lòng tư vấn giúp em nha.

Cám ơn các anh chị nhiều a!

Charles
01-08-2016, 19:18
Chào các anh chị,

Kiểm tra định kỳ thì chỉ Test nhanh thôi chứ không có XN combo, như vậy thời gian 1 tháng cũng chưa tin tưởng được. Vấn đề của bạn không cần quan tâm đến cô ta nữa đâu, vì những hành vi của bạn không có nguy cơ, bạn cũng đã uống PEP thì không còn gì phải lo lắng nữa.

Motlansai81
01-08-2016, 20:38
Kiểm tra định kỳ thì chỉ Test nhanh thôi chứ không có XN combo, như vậy thời gian 1 tháng cũng chưa tin tưởng được. Vấn đề của bạn không cần quan tâm đến cô ta nữa đâu, vì những hành vi của bạn không có nguy cơ, bạn cũng đã uống PEP thì không còn gì phải lo lắng nữa.

Anh ơi, nguy cơ là em quan hệ ko bao cao su với cô gái mát xa nên em lo lắm.
em đã dùng pep đúng và đủ như hướng dẫn bác sỹ nhưng giờ em stress lắm a!

Charles
01-08-2016, 20:42
Anh ơi, nguy cơ là em quan hệ ko bao cao su với cô gái mát xa nên em lo lắm.
em đã dùng pep đúng và đủ như hướng dẫn bác sỹ nhưng giờ em stress lắm a!

Bạn tuân thủ uống đúng và đủ thì yên tâm chưa trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 21:43
Chào các anh chị,

Cô gái này đi xét nghiệm âm tính thì có hai khả năng,1 là cô ta không nhiễm,2 là cô ta trong thời gian cửa sổ.Bạn cũng yên tâm lọt vào thời cửa sổ cũng hiếm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Motlansai81
01-08-2016, 22:17
Cô gái này đi xét nghiệm âm tính thì có hai khả năng,1 là cô ta không nhiễm,2 là cô ta trong thời gian cửa sổ.Bạn cũng yên tâm lọt vào thời cửa sổ cũng hiếm.

Cám ơn anh Tuấn, vậy khả năng an toàn của em cao ko anh ạ!

Tuanmecsedec
01-08-2016, 22:25
Cám ơn anh Tuấn, vậy khả năng an toàn của em cao ko anh ạ!

Ngay cả thật sự cô ta là người có HIV mà bạn dùng thuốc phơi nhiễm thì yên tâm,huống chi là cô ta đã đi xét nghiệm âm tính rồi.Theo kinh nghiệm của Tuanmecsedec thì 100% bạn không sao.

Motlansai81
01-08-2016, 22:45
Em cảm ơn anh Tuấn tư vấn, em yên tâm hơn nhiều rồi anh ạ!
Em sẽ xét nghiệm lại sau 8 tuần dùng pep để chốt nguy cơ, em hy vọng rằng kết quả sẽ tốt như ý muốn.

Tuanmecsedec
02-08-2016, 08:07
Em cảm ơn anh Tuấn tư vấn, em yên tâm hơn nhiều rồi anh ạ!
Em sẽ xét nghiệm lại sau 8 tuần dùng pep để chốt nguy cơ, em hy vọng rằng kết quả sẽ tốt như ý muốn.

Tuanmecsedec đảm bảo 100% bạn có kết quả âm tính.

Motlansai81
04-08-2016, 13:05
Anh ơi, sáng nay em có dẫn cô gái mát xa đi xét nghiệm HIV bằng phương pháp định lượng, kết quả âm tính.
Thời gian xét nghiệm là 6 tuần sau nguy cơ.
Với kết quả này, em có thể an tâm là cô này ko nhiễm vào thời gian quan hệ với em được chưa a!
Khả năng em an toàn chua a!
Em cám ơn anh cho ý kiến!

Tuanmecsedec
04-08-2016, 14:20
Ngay cả thật sự cô ta là người có HIV mà bạn dùng thuốc phơi nhiễm thì yên tâm,huống chi là cô ta đã đi xét nghiệm âm tính rồi.Theo kinh nghiệm của Tuanmecsedec thì 100% bạn không sao.

Anh ơi, sáng nay em có dẫn cô gái mát xa đi xét nghiệm HIV bằng phương pháp định lượng, kết quả âm tính.
Thời gian xét nghiệm là 6 tuần sau nguy cơ.
Với kết quả này, em có thể an tâm là cô này ko nhiễm vào thời gian quan hệ với em được chưa a!
Khả năng em an toàn chua a!
Em cám ơn anh cho ý kiến!

Bạn đọc lại bài trên của Tuanmecsedec thì bạn sẽ hiểu.