PDA

View Full Version : lấy máu từ thứ 5 đến thứ 2 mới trả kết quả

Ngda
22-07-2016, 19:32
a chị cho e hỏi với. e lấy máu xét nghiệm hôm thứ 5 nhưng bác sĩ nói đến muộn nên thứ 2 mới trả kết quả. vậy thì mẫu của e họ bảo quản hay làm luôn thứ 2 mới trả ạ. bảo quản liệu có sai gì k ạ

Charles
22-07-2016, 20:34
a chị cho e hỏi với. e lấy máu xét nghiệm hôm thứ 5 nhưng bác sĩ nói đến muộn nên thứ 2 mới trả kết quả. vậy thì mẫu của e họ bảo quản hay làm luôn thứ 2 mới trả ạ. bảo quản liệu có sai gì k ạ

Thời gian trả kết quả là do quy định của BV, bạn đi XN chỉ cần quan tâm kết quả XN thôi, còn làm như nào đó là việc của BS, bạn không cần quan tâm đâu.

Ngda
22-07-2016, 20:35
vâng e cam ơn a

Tuanmecsedec
23-07-2016, 07:54

Vấn đề này là bên môn của phòng xét nghiệm.Người ta sẽ biết phải làm gì với máu của bạn,bạn không cần thiết bận tâm vấn đề này mà chỉ bận tâm quan trọng là kết quả họ trả là như thế nào.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.