PDA

View Full Version : Lấy cao răng xong Oral sex và quan hệ GMD?

khongsao1993
23-07-2016, 14:39
Cách đây khoảng 7 tuần, hôm đó e lấy cao răng xong nhưng cao hứng nên e đi chơi gái. Lúc quan hệ có BCS, nhưng e hăng quá nên đã os cho nhau. hic. giờ e lo lắng quá. Từ khoảng 3 tuần đến nay cơ thể e rất khác lạ: người nóng nhưng k sốt, mệt mỏi, đau đầu, sưng hạch cổ, cổ nuốt hơi vướng có đờm mấy hôm, ra mồ hôi trộm, phát ban xong vài tiếng lặn và ngày khác nổi chổ khác, và cũng có mấy vết sưng k đau cũng nổi lên oy lặn.; người lâu lâu nhức cơ khớp kinh khủng. E lo quá các a ơi! có phải e đã bị nhiễm oy đúng k?

Dalat
23-07-2016, 15:28
Cách đây khoảng 7 tuần, hôm đó e lấy cao răng xong nhưng cao hứng nên e đi chơi gái. Lúc quan hệ có BCS, nhưng e hăng quá nên đã os cho nhau. hic. giờ e lo lắng quá. Từ khoảng 3 tuần đến nay cơ thể e rất khác lạ: người nóng nhưng k sốt, mệt mỏi, đau đầu, sưng hạch cổ, cổ nuốt hơi vướng có đờm mấy hôm, ra mồ hôi trộm, phát ban xong vài tiếng lặn và ngày khác nổi chổ khác, và cũng có mấy vết sưng k đau cũng nổi lên oy lặn.; người lâu lâu nhức cơ khớp kinh khủng. E lo quá các a ơi! có phải e đã bị nhiễm oy đúng k?
Theo khuyến cáo thì trước khi có hành vi os thì không đánh răng hay có những tác động cho răng chảy máu từ 1-2 tiếng. Trường hợp bạn thì không có nguy cơ (thật ra là có nguy cơ lý thuyết, thực tế không có nguy cơ), bạn đã 7 tuần có thể làm xét nghiệm để xả stress dc rồi, ngoài ra nhớ làm thêm giang mai, viêm gan nhé.

Lục Giang
23-07-2016, 15:30

việc bạn lấy cao răng và os hoàn toàn ko có nguy cơ với H, nhưng ós có nguy cơ với các bệnh std, thời giân 7 tuần thì bạn đi làm xn tổng thể để xem mình có mắc bệnh nào ko là ok, riêng với lậu và smg nếu hiện tại bạn chưa thấy triệu chứng thì yên tâm đc rồi, còn gm và viêm gan b bạn nên đi kiểm tra nhé

Tuanmecsedec
23-07-2016, 15:42

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongsao1993
23-07-2016, 15:47
việc bạn lấy cao răng và os hoàn toàn ko có nguy cơ với H, nhưng ós có nguy cơ với các bệnh std, thời giân 7 tuần thì bạn đi làm xn tổng thể để xem mình có mắc bệnh nào ko là ok, riêng với lậu và smg nếu hiện tại bạn chưa thấy triệu chứng thì yên tâm đc rồi, còn gm và viêm gan b bạn nên đi kiểm tra nhé
Dạ e cám ơn a, e lo lúc lấy cao răng xong e có chảy máu ở chân răng, gái mại dâm nếu cũng có chảy ít máu răng thì e bị nhiễm, vì thời gian gần đây e có triệu chứng lạ quá.

khongsao1993
23-07-2016, 15:49
Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
Dạ thưa a, vậy lậu là e an tâm oy, còn xét nghiệm giang mai, viêm gan B và HIV; còn e lo bị sùi mào gà nữa, đến giờ e chưa biểu hiện

Tuanmecsedec
23-07-2016, 15:49
Dạ e cám ơn a, e lo lúc lấy cao răng xong e có chảy máu ở chân răng, gái mại dâm nếu cũng có chảy ít máu răng thì e bị nhiễm, vì thời gian gần đây e có triệu chứng lạ quá.

Với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV

Lục Giang
23-07-2016, 15:52

chảy máu chân răng chỉ khi bị tác động chứ bình thường hiếm khi xảy ra, bạn lấy câo răng bị chảy ít máu chân răng nhưng sau vài phút sẽ bt trở lại , mà chả nhẽ vừa lấy cao ranưg xong bạn os liền ngay tức khắc hay sao nek?, rồi bạn khéo suy diễn thêm cô gái kia cũng chảy máu răng sao?, dù thế nào thì nước bọt là môi trường kiềm nên với ít máu chân răng thì gặp môi reường kiềm từ nước bọt sẽ bất hoạt ngay thôi

khongsao1993
23-07-2016, 15:54
Với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV

dạ sau khi lấy cao răng xong cỡ 1 tiếng, e có os cho cô ta nữa thì dịch âm đạo có virus có vào các kẽ chân răng do lấy cao vào cơ thể e k?

Lục Giang
23-07-2016, 16:00
dạ sau khi lấy cao răng xong cỡ 1 tiếng, e có os cho cô ta nữa thì dịch âm đạo có virus có vào các kẽ chân răng do lấy cao vào cơ thể e k?

hoàn toàn ko có nguy cơ như vậy

khongsao1993
23-07-2016, 16:05
hoàn toàn ko có nguy cơ như vậy
Thế còn triệu chứng đau đầu, người nóng như sốt, mệt mỏi, lâu lâu đau nhức cơ khớp, đổ mồ hôi, tiêu chảy ĐẶC BIỆT E BỊ CÓ CẢM GIÁC KHÓ NUỐT TRONG CỔ CÓ ĐỜM NỮA. Y chang triệu chứng hiv ban đầu quá a à! e sợ quá! nếu k có triệu chứng lạ như vậy e đã k lo

khongsao1993
23-07-2016, 16:25
Thế còn triệu chứng đau đầu, người nóng như sốt, mệt mỏi, lâu lâu đau nhức cơ khớp, đổ mồ hôi, tiêu chảy ĐẶC BIỆT E BỊ CÓ CẢM GIÁC KHÓ NUỐT TRONG CỔ CÓ ĐỜM NỮA. Y chang triệu chứng hiv ban đầu quá a à! e sợ quá! nếu k có triệu chứng lạ như vậy e đã k lo
các a ơi triệu chứng này thế nào?

Lục Giang
23-07-2016, 16:36

các triệu chứng này có thể do bạn streét kéo dài nên cơ thể mệt mỏi, hệ thần kinh bị căng thẳng nên làm các dây thần kinh cơ nhứt mỏi và các hệ khác như tuần hoàn và bài tiết , tiêu hóa bị ảnh hưởng, bạn nên lấy lại thăng bằng và ổn định tâm lý, sinh hoạt bình thường thì tức khắc các triệu chứng đó thuyên giảm và hết

khongsao1993
23-07-2016, 16:38
các triệu chứng này có thể do bạn streét kéo dài nên cơ thể mệt mỏi, hệ thần kinh bị căng thẳng nên làm các dây thần kinh cơ nhứt mỏi và các hệ khác như tuần hoàn và bài tiết , tiêu hóa bị ảnh hưởng, bạn nên lấy lại thăng bằng và ổn định tâm lý, sinh hoạt bình thường thì tức khắc các triệu chứng đó thuyên giảm và hết
e nghĩ e bị sưng amidan hốc mủ j đó, hơi thở e hôi, cổ có đờm... e đọc được là triệu chứng điển hình đau họng của hiv e lo quá

Lục Giang
23-07-2016, 16:39
e nghĩ e bị sưng amidan hốc mủ j đó, hơi thở e hôi, cổ có đờm... e đọc được là triệu chứng điển hình đau họng của hiv e lo quá

bạn yên tâm với những gì đc tư vấn, tôi khanửg định bạn ko có nguy cơ, còn ko yên tâm thì bạn cứ đi xn để giải tỏa

khongsao1993
23-07-2016, 19:48
Dạ e cám ơn a! Vậy 7 tuần test nhanh đã khẳng định được j k a?

Lục Giang
23-07-2016, 19:54
Dạ e cám ơn a! Vậy 7 tuần test nhanh đã khẳng định được j k a?
̣ 7 tuần tét nhanh đã rất chuẩn, lưu ý tét nhanh rất nhậy nên dễ bắt nhầm kháng thể của các bệnh khác theo phương thức thà bắt nhầm hơn bỏ sót nên chỉ chấp nhận DT giả chứ ko bao giừo có AT giả, nếu bạn tét nhanh AT thì hoàn toàn an tâm

khongsao1993
23-07-2016, 19:56
̣ 7 tuần tét nhanh đã rất chuẩn, lưu ý tét nhanh rất nhậy nên dễ bắt nhầm kháng thể của các bệnh khác theo phương thức thà bắt nhầm hơn bỏ sót nên chỉ chấp nhận DT giả chứ ko bao giừo có AT giả, nếu bạn tét nhanh AT thì hoàn toàn an tâm
Dạ vậy e mạnh dạn đi xét nghiệm xem sao? Nhưng lỡ e bị stress, cơ thể suy nhược nên sinh kháng thể chậm thì sao a?

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 19:59
Dạ vậy e mạnh dạn đi xét nghiệm xem sao? Nhưng lỡ e bị stress, cơ thể suy nhược nên sinh kháng thể chậm thì sao a?
nếu cứ như các bạn thì chỉ còn cách chờ đủ 12 tuần đi XN. lúc ấy k còn phải lo cái này cái kia làm ảnh hưởng nữa.

khongsao1993
23-07-2016, 20:06
E thắc mác nên hỏi mà! E đAng lo chưa biết sao nên muốn được các a tư vấn cho yên tâm

Lục Giang
23-07-2016, 20:13
E thắc mác nên hỏi mà! E đAng lo chưa biết sao nên muốn được các a tư vấn cho yên tâm
bạn yên tâm với những gì đc tư vấn

Tuanmecsedec
23-07-2016, 20:14

Bạn đang bị viêm Amidan nên bị vậy là đúng rồi hoặc bạn quá lo lắng nên Stress gây ra thêm thôi.

khongsao1993
23-07-2016, 20:30
Dạ a Tuấn ơi! A đọc cái triệu chứng ban đầu của hiv ngay trên diễn đàn mình e thấy e giống quá! A ơi e 7 tuần đi test nhanh đã được chưa a?

Lục Giang
23-07-2016, 20:32
Dạ a Tuấn ơi! A đọc cái triệu chứng ban đầu của hiv ngay trên diễn đàn mình e thấy e giống quá! A ơi e 7 tuần đi test nhanh đã được chưa a?

đề nghị bạn đọc và suy nghĩ lại những gì đc tư vấn,

Tuanmecsedec
23-07-2016, 20:33

Triệu chứng là do các bạn tự suy nghĩ ra thôi.

khongsao1993
23-07-2016, 20:40
Triệu chứng là do các bạn tự suy nghĩ ra thôi.

Dạ triệu chứng nó xuất hiện rõ ràng r mới nói chứ a! E trong miệg thì viẻm nưới sát răng trong cùng, xuất hiện cục màu trắng! Cổ thì khó nuốt, rất khó chiu! Đầu thì lâu lâu nhức kinh khủng!

Tuanmecsedec
23-07-2016, 20:41
Dạ triệu chứng nó xuất hiện rõ ràng r mới nói chứ a! E trong miệg thì viẻm nưới sát răng trong cùng, xuất hiện cục màu trắng! Cổ thì khó nuốt, rất khó chiu! Đầu thì lâu lâu nhức kinh khủng!

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

khongsao1993
23-07-2016, 22:03
Dạ e tin những gì tư vấn! A cho e hỏi là nếu 7 tuần test nhanh cho 1 hành vi có nguy co thì có khả quan k a?

Tuanmecsedec
23-07-2016, 22:05
Dạ e tin những gì tư vấn! A cho e hỏi là nếu 7 tuần test nhanh cho 1 hành vi có nguy co thì có khả quan k a?

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

khongsao1993
23-07-2016, 22:10
Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Sao a k trả lời trực tiếp cho e luôn a? Nói vậy ai cũng 6 tuần xét nghiệm test nhanh được à

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 22:11
Dạ e tin những gì tư vấn! A cho e hỏi là nếu 7 tuần test nhanh cho 1 hành vi có nguy cơ thì có khả quan k a?
7 tuần là rất khả quan rồi. theo kinh nghiệm của những ng có kinh nghiệm thì chưa có trường hợp nào KQ bị thay đổi.

khongsao1993
23-07-2016, 22:12
Có trường hợp 6 tuần đã phát hiẹn ra, có trường hợp cần đến 12 tuần! Do nguyên nhân j vậy a! E muốn đi xét nghiệm, thấy các bạn làm combo mà ở quê e k có nên chỉ có test nhanh thôi!

Lục Giang
23-07-2016, 22:13

7 tuần tét nhanh kq rất khả quan, bạn đã ko có nguy cơ thì xn ở đâu và lúc nào kq cũng chỉ là at

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 22:13
Sao a k trả lời trực tiếp cho e luôn a? Nói vậy ai cũng 6 tuần xét nghiệm test nhanh được à
đúng vậy. 6 tuần là có thể tet nhanh đc rồi. KQ có độ chính xác bao nhiêu thì còn phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe của ng đó ở thời điểm XN.

khongsao1993
23-07-2016, 22:14
7 tuần là rất khả quan rồi. theo kinh nghiệm của những ng có kinh nghiệm thì chưa có trường hợp nào KQ bị thay đổi.
Dạ e thấy họ 6 tuần test nhanh đã yên tâm nhưng họ có combo4 tuần 5 tuần! Hic hiv! E thì k có điều kiện! E thấy bên diễn đàn bác sĩ Bình có trường hợp 3 tháng test nhanh mà có dương có âm và cuối cùng dương! E lo quá

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 22:15
Có trường hợp 6 tuần đã phát hiẹn ra, có trường hợp cần đến 12 tuần! Do nguyên nhân j vậy a! E muốn đi xét nghiệm, thấy các bạn làm combo mà ở quê e k có nên chỉ có test nhanh thôi!
nếu bạn cảm thấy k yên tâm với nhưngx gì đc tư vấn thì theo mình bạn nên chờ đủ 12 tuần rồi XN. như vậy bạn sẽ k phải thắc mắc chuyện KQ có chính xác hay k.

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 22:16
Dạ e thấy họ 6 tuần test nhanh đã yên tâm nhưng họ có combo4 tuần 5 tuần! Hic hiv! E thì k có điều kiện! E thấy bên diễn đàn bác sĩ Bình có trường hợp 3 tháng test nhanh mà có dương có âm và cuối cùng dương! E lo quá
mỗi 1 trường hợp sẽ có 1 tình huống khác nhau. với 1 hành vi là có nguy cơ diễn đàn luôn khuyên Xn chốt lại 12 tuần. còn trường hợp của bạn là k có nguy cơ vì vậy bạn chỉ cần XN để giải tỏa tâm lý. 7 tuần là hoàn toàn có thể giải tỏa đc rồi.

khongsao1993
23-07-2016, 22:18
A tuấn ơi! A trả lời giúp e với ạ!

Tuanmecsedec
23-07-2016, 22:21

Hiện nay có những diễn đàn và mấy số tổng đài tư vấn của 1900... Tư vấn mục đích thu cước phí.Vì vậy khi gọi đến họ cố tình kéo thời gian và tư vấn gây hoang mang. Mục đích tư vấn làm cho mọi người hoang mang sẽ gọi họ tiếp.Nên họ mặc sức mà thu lợi nhuận cước phí.

Vì vậy,họ tạo ra những diễn đàn và họ cố tình tạo ra những chủ đề để làm mọi người hoang mang,khi đã hoang mang là bắt buộc sẽ gọi điện thoại cho họ.

Bạn đến Diendanhiv.vn tư vấn hoàn toàn miễn phí và chính xác.

Bạn đọc thêm 2 chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)

+ Đối với tất cả ban quản trị chúng tôi khi điều hành một diễn đàn tư vấn hoàn toàn miễn phí,tức là không thu bất kỳ bạn và các bạn 1 đồng xu nào và chúng tôi bỏ tâm huyết ra để tư vấn giúp đỡ cho mọi người cũng là giúp cho phòng chống HIV của Việt Nam để mọi người hiểu hơn tác hại dẫn đến con đường lây nhiễm HIV và giúp cho mọi người nhìn ra hiểu rõ để không phân biệt đối xử kỳ thị với người có HIV.

+ Tôi là nick Tuanmecsedec là Admin điều hành cao nhất diễn đàn và một số Smod khi tham gia điều hành diễn đàn cũng như tư vấn điều có qua các lớp tập huấn và có bằng cấp.

+ Nên chúng tôi ở đây nói cho bạn và các bạn rõ,ban điều hành chúng tôi không rảnh mà lên đây tư vấn bừa.Các bạn nên hiểu nếu chúng tôi tư vấn bừa,không chỉ tác hại chính riêng cho bạn mà sẽ làm tác hại cho tất cả cộng đồng.

_ Ví dụ,các bạn có nguy cơ chúng tôi nói có,để các bạn còn biết lo đi xét nghiệm và phòng tránh cho người thân hoặc các bạn đã xét nghiệm an toàn thì chúng tôi nói đã an toàn.

khongsao1993
23-07-2016, 22:26
Dạ may e chưa đăng ký diễn đàn đó! Cám ơn a Tuấn nhiều

Lục Giang
23-07-2016, 22:33
chúng tôi khanửg định bạn ko có nguy cơ, nếu bạn thấy ko tin tưởng thì có quyền ko tham gia và nơi nào khiến bạn thấy tin thì bạn có quyền tự do lựa chọn nơi mà bạn tin tưởng

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 22:35
bạn chỉ cần hình dung ra BQT diendanhiv.vn tư vấn cho bạn sai họ nhận đc gì và đúng họ nhận đc gì. như vậy là bạn có thể hiểu đc ở đâu đáng tin cậy rồi.

khongsao1993
23-07-2016, 22:39
Thế cái trường hợp âm dương j đó là họ cố tạo ra ! Vậy mà làm r sọ quá! Mà a Tuấn ơi, thế những yếu tố nào ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể kéo dài hơn 6 tuần hả a

Tuanmecsedec
23-07-2016, 22:42
Thế cái trường hợp âm dương j đó là họ cố tạo ra ! Vậy mà làm r sọ quá! Mà a Tuấn ơi, thế những yếu tố nào ảnh hưởng đến việc sinh kháng thể kéo dài hơn 6 tuần hả a

Bạn tìm hiểu thêm chủ đề này ;

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongsao1993
23-07-2016, 22:46

Bạn tìm hiểu thêm chủ đề này ;

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Dạ e đọc cái a gửi oy! Mà e k hỉu lắm! A nói thẳng e hiểu với a

Tuanmecsedec
23-07-2016, 22:51
Dạ e đọc cái a gửi oy! Mà e k hỉu lắm! A nói thẳng e hiểu với a

Kháng thể có từ 2 tuần trở lên bạn,vậy 6 tuần âm tính thì theo bạn thì sao ?.

khongsao1993
23-07-2016, 22:53
Kháng thể có từ 2 tuần trở lên bạn,vậy 6 tuần âm tính thì theo bạn thì sao ?.

Nếu e tiếp xúc lượng virus ít đủ để lây nhiễm và cơ thể e yếu do bị stress nặng thì kháng thể sau 6 tuần có đủ để test nhanh phát hiênb ra k a Tuấn! Cám ơn a Tuấn

Lục Giang
23-07-2016, 22:58
Nếu e tiếp xúc lượng virus ít đủ để lây nhiễm và cơ thể e yếu do bị stress nặng thì kháng thể sau 6 tuần có đủ để test nhanh phát hiênb ra k a Tuấn! Cám ơn a Tuấn

test nhanh rất nhạy nên sẽ phát hiện ra kháng thể ngay, phương thức của test nhanh là ''batứ nhầm hơn bỏ xót'' nên chỉ chấp nhận DT giả chứ hoàn toàn ko có AT giả, nếu tét nhanh 6 tuần at thì bạn hoàn toàn yên tâm

Tuanmecsedec
23-07-2016, 22:58

Dù là nguy cơ cao hay nguy cơ thấp,nói chung là hành vi có nguy cơ hay dù người mập hay ốm hoặc người cao hay thấp hoặc pà phụ Nữ hay đàn Ông thì HIV xâm nhập sau 2 tuần đã có kháng thể.Vì vậy xét nghiệm 6 tuần âm tính thì rất khả quan an toàn.

khongsao1993
23-07-2016, 23:03
Dù là nguy cơ cao hay nguy cơ thấp,nói chung là hành vi có nguy cơ hay dù người mập hay ốm hoặc người cao hay thấp hoặc pà phụ Nữ hay đàn Ông thì HIV xâm nhập sau 2 tuần đã có kháng thể.Vì vậy xét nghiệm 6 tuần âm tính thì rất khả quan an toàn.

Dạ e cám ơn a Tuấn a trả lời thì e hiểu và an tâm oy! Mai e đi xét nghiệm đã! À mà a ơi, vậy sao vẫn phải cần chốt 12 tuần nếu có nguy cơ? Nếu như a nói 2 tuần đã sinh kháng thể nếu họ có nguy cơ và sau 6 tuần đã test nhanh ra

Lục Giang
23-07-2016, 23:05
Dạ e cám ơn a Tuấn a trả lời thì e hiểu và an tâm oy! Mai e đi xét nghiệm đã! À mà a ơi, vậy sao vẫn phải cần chốt 12 tuần nếu có nguy cơ? Nếu như a nói 2 tuần đã sinh kháng thể nếu họ có nguy cơ và sau 6 tuần đã test nhanh ra
vì đây là khuyến cáo của byt để chốt lại khanửg định toàn bộ, đó là lý thuyết nhưng thực tế chua ca nào lật kèo ở xn 6 tuần

Tuanmecsedec
23-07-2016, 23:06

Theo khuyến cáo để lấy độ chính xác an toàn thì sau 12 tuần.vì vậy trong tham vấn cần lấy độ an toàn cao để tư vấn bạn hiểu không.

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 23:06

bạn đọc lại đoạn này sẽ hiểu.

hi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

khongsao1993
23-07-2016, 23:11
Theo khuyến cáo để lấy độ chính xác an toàn thì sau 12 tuần.vì vậy trong tham vấn cần lấy độ an toàn cao để tư vấn bạn hiểu không.

Vậy 6 tuần là 100 phần trăm chính xác oy đúng k a?

khongsao1993
23-07-2016, 23:14
vì đây là khuyến cáo của byt để chốt lại khanửg định toàn bộ, đó là lý thuyết nhưng thực tế chua ca nào lật kèo ở xn 6 tuần
6 tuần bằng test nhanh hay phải 6 tuần combo hả a? Vì quê e k có combo

khongsao1993
23-07-2016, 23:15

Không Ngừng Bước
23-07-2016, 23:39
6 sau tuần bạn chỉ cần làm tet nhanh là đc rồi.

Tuanmecsedec
24-07-2016, 07:21

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

khongsao1993
26-07-2016, 15:53
Dạ các a chị cho e hỏi smg thường xuất hiện bao lâu sau nguy cơ , e có đọc trên diên đàn thì 10-90 ngày. Vậy nó phụ thuộc vào điều gì

Charles
26-07-2016, 16:04
Dạ các a chị cho e hỏi smg thường xuất hiện bao lâu sau nguy cơ , e có đọc trên diên đàn thì 10-90 ngày. Vậy nó phụ thuộc vào điều gì

Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (nếu bị người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị.

khongsao1993
26-07-2016, 16:12
Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (nếu bị người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị.
Dạ đó là lý thuyết đúng m a trường Xuân? E thấy các a chị tư vấn là sau 4 tuần k bị là có thể yên tâm! E mấy hôm nay dưới chuỗi ngọc dương vật xuất hiện 1 vài đám mụn liti! Hôm nay e mới phát hjeenn ra! E lo quá

Charles
26-07-2016, 16:15
Dạ đó là lý thuyết đúng m a trường Xuân? E thấy các a chị tư vấn là sau 4 tuần k bị là có thể yên tâm! E mấy hôm nay dưới chuỗi ngọc dương vật xuất hiện 1 vài đám mụn liti! Hôm nay e mới phát hjeenn ra! E lo quá

Lý thuyết thời gian ủ bệnh SMG từ 10>90 ngày, nhưng thực tế nếu 4 tuần không có biểu hiện thì khả năng không bị là rất cao, đến 8 tuần vẫn không có biểu hiện thì yên tâm không bị rồi.

Ngaimautroisesang
26-07-2016, 18:46
Ban quản trị xóa bài viết hỏi trong chủ đề thành viên khác.

khongsao1993
26-07-2016, 19:24
Lý thuyết thời gian ủ bệnh SMG từ 10>90 ngày, nhưng thực tế nếu 4 tuần không có biểu hiện thì khả năng không bị là rất cao, đến 8 tuần vẫn không có biểu hiện thì yên tâm không bị rồi.
Dạ hôm nay e phát hiện dưới khấc dương vật e có các mụn liti đi liền với nhau! E k pit phải bị sùi k nữa! E lo quá! Thưa a trường Xuân và các a chị tư vấn! Thời gian ủ bệnh sùi mào gà phụ thuộc vào điều gì hả các a chị?

Tuanmecsedec
26-07-2016, 19:28
Dạ hôm nay e phát hiện dưới khấc dương vật e có các mụn liti đi liền với nhau! E k pit phải bị sùi k nữa! E lo quá! Thưa a trường Xuân và các a chị tư vấn! Thời gian ủ bệnh sùi mào gà phụ thuộc vào điều gì hả các a chị?

Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

khongsao1993
26-07-2016, 19:54
Theo mô tả của bạn, bạn không phải dấu hiệu của bệnh nào cả, mà đó chính là “chuỗi hạt ngọc dương vật” và bạn không cần phải điều trị gì cả.

Một số bạn trai khi có “chuỗi hạt ngọc dương vật” đã quá lo lắng cho rằng mình bị bệnh mào gà và tự mua thuốc bôi lên dương vật dẫn đến những biến chứng đáng tiếc. Vậy bệnh mào gà và “chuỗi hạt ngọc dương vật” là gì và làm sao phân biệt?

Bệnh mồng gà còn gọi là mào gà, sùi mào gà (genital warts, condylomata acuminata) là một bệnh lây truyền qua đường sinh dục thường gặp. Bệnh do virus HPV (Human papilloma virus- hình 1) gây ra, thường gặp ở tuổi hoạt động tình dục 20-40 tuổi và gặp ở nữ nhiều hơn nam.

Triệu chứng của bệnh mồng gà chủ yếu là những sùi đặc trưng (một vài hoặc nhiều sùi) ở niêm mạc hậu môn, sinh dục, niêm mạc miệng hoặc da vùng cơ quan sinh dục. Những sùi này có đặc điểm là bề mặt sần sùi, mềm, không đau, đụng vào dễ chảy máu, da trên bề mặt mỏng, ẩm ướt, kích thước từ 1mm đến hàng trăm mm. Điều trị bệnh mồng gà có thể là bôi thuốc, đốt điện, laser hoặc phẫu thuật tùy vào đặc điểm thương tổn sùi.

Chuỗi hạt ngọc dương vật: Nam giới độ tuổi 20-30 tuổi thường xuất hiện ở vùng rãnh quy đầu những hạt nhỏ li ti đồng dạng, xếp thành 2 hoặc 3 hàng chạy xung quanh rãnh quy đầu, không gây ra triệu chứng gì. Chúng được gọi là “chuỗi hạt ngọc dương vật” (Pearly penile papules). Chúng hoàn toàn vô hại, không cần điều trị gì. Giữ vệ sinh tốt, thường xuyên rửa sạch vùng quy đầu sẽ giúp chúng sớm lặn đi.

Dạ trên khấc thì e có 3 hành chuỗi oy a Tuấn! Nhưng ở dưới khấc có 1 vài đám liti! Hic e lo quá a à! A tuấn ơi 7 tuần âm tính bằng xét nghiệm anti hiv thì đã an tâm chưa a?

Tuanmecsedec
26-07-2016, 19:57
Dạ trên khấc thì e có 3 hành chuỗi oy a Tuấn! Nhưng ở dưới khấc có 1 vài đám liti! Hic e lo quá a à! A tuấn ơi 7 tuần âm tính bằng xét nghiệm anti hiv thì đã an tâm chưa a?

Bạn có nguy cơ HIV đâu mà yên tâm hay không an tâm.

khongsao1993
26-07-2016, 20:42

Bạn có nguy cơ HIV đâu mà yên tâm hay không an tâm.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại. dạ a Tuấn ơi! Miệng e mấy hôm nay tê tê rát rát, cổ thì khó nuốt, amidan hơi sưng! Quá giống triệu chứng của giai đoạn sơ nhiễm nên e lo quá! Kết hợp các triệu chứng lúc trc nữa! E sợ quá! Lỡ e dịch gái mại dâm nhièu quá nên nhiều con k kịp bất hoạt!

Tuanmecsedec
26-07-2016, 20:52
dạ a Tuấn ơi! Miệng e mấy hôm nay tê tê rát rát, cổ thì khó nuốt, amidan hơi sưng! Quá giống triệu chứng của giai đoạn sơ nhiễm nên e lo quá! Kết hợp các triệu chứng lúc trc nữa! E sợ quá! Lỡ e dịch gái mại dâm nhièu quá nên nhiều con k kịp bất hoạt!

Bạn chỉ bị viêm họng do thời tiết thôi.

khongsao1993
26-07-2016, 20:56
Bạn chỉ bị viêm họng do thời tiết thôi.

Dạ e có sưng hạch và cổ khó chịu chứ k đau rát j cả a à

Tuanmecsedec
26-07-2016, 21:04
Dạ e có sưng hạch và cổ khó chịu chứ k đau rát j cả a à

Bị viêm Amidan thì thường bị sưng hạch bạn.

khongsao1993
26-07-2016, 21:20
Bị viêm Amidan thì thường bị sưng hạch bạn.

Tự nhiên e bữa nay nhiều triệu chứng quá! Mà a ơi, đa só6 tuần nếu nhiễm là đã phát hiện ra vậy những trường hợp nào cần đến 12 tuần hả a! Mong a giải đáp giúp e ! Và a ơi, thời gian ủ bệnh suò mào gà phụ thuộc vào yếu tố nào? E câm ơn a, xin a tư vấn 2 câu hỏi trên cho e khỏi lăn tăn a nhé

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 21:25
Tự nhiên e bữa nay nhiều triệu chứng quá! Mà a ơi, đa só6 tuần nếu nhiễm là đã phát hiện ra vậy những trường hợp nào cần đến 12 tuần hả a! Mong a giải đáp giúp e ! Và a ơi, thời gian ủ bệnh suò mào gà phụ thuộc vào yếu tố nào? E câm ơn a, xin a tư vấn 2 câu hỏi trên cho e khỏi lăn tăn a nhé

nhắc lại HIV k thể nói có hay k = biểu hiện.
những ng bị ung thư đang điều trị truyền hóa chất hoặc xạ trị thì sẽ sinh khang thể chậm.
SMG theo dõi từ 10 đến 90 ngày, xuất hiện sớm hay muộn tùy vào lượng VR tiếp xúc và cơ địa từng ng.

Tuanmecsedec
26-07-2016, 21:35

Với HIV thì bạn đã được tư vấn rồi,bạn nên đọc lại.Còn sùi mào gà phải coi biểu hiện từ 10>90 ngày.

khongsao1993
27-07-2016, 08:35
a Tuấn ơi, khi bị sùi mào gà cơ thể có mệt mỏi không? có nổi hạch không a?

Tuanmecsedec
27-07-2016, 08:37
a Tuấn ơi, khi bị sùi mào gà cơ thể có mệt mỏi không? có nổi hạch không a?

Biểu hiện của sùi mào gà là nổi u nhú sần sùi,làm gì có chuyện gây mệt mỏi nổi hạch.

khongsao1993
27-07-2016, 08:39
thế k có nổi hạch ở háng hả a Tuấn?

Tuanmecsedec
27-07-2016, 08:40
thế k có nổi hạch ở háng hả a Tuấn?

Không bạn.

khongsao1993
27-07-2016, 09:01
Không bạn.

aTuấn ơi, nếu bị smg là bị suốt đời luôn hả a?

Tuanmecsedec
27-07-2016, 09:09
aTuấn ơi, nếu bị smg là bị suốt đời luôn hả a?

Sùi mào gà điều trị hết bạn.

khongsao1993
27-07-2016, 09:20
Sùi mào gà điều trị hết bạn.

khi điều trị hết rồi trong còn virus trong người không a Tuấn? và có khả năng lây cho người khác k a

Tuanmecsedec
27-07-2016, 09:23
khi điều trị hết rồi trong còn virus trong người không a Tuấn? và có khả năng lây cho người khác k a

Nếu điều trị hết rồi lấy làm gì lây cho người khác.

Charles
27-07-2016, 09:24

SMG điều trị hết hẳn, vì vậy khi đã khỏi thì không còn gì để lây cho người khác nữa.

khongsao1993
27-07-2016, 09:27
a Tuấn và a Trường Xuân ơi, e mấy hôm nay buồn nôn, khó nuốt trong cổ, khi ngủ thì không; rất buồn ngủ dù e ngủ sớm, dậy muộn, đau nhức háng trái như kiểu sắp mọc hạch,bụng thì lúc tiêu chảy lúc k, mồ hôi e chảy nhiều, người mệt mỏi. E lo e sinh kháng thể chậm nên 7 tuần test nhanh chưa đủ phát hiện ra được?

Charles
27-07-2016, 09:29
a Tuấn và a Trường Xuân ơi, e mấy hôm nay buồn nôn, khó nuốt trong cổ, khi ngủ thì không; rất buồn ngủ dù e ngủ sớm, dậy muộn, đau nhức háng trái như kiểu sắp mọc hạch,bụng thì lúc tiêu chảy lúc k, mồ hôi e chảy nhiều, người mệt mỏi. E lo e sinh kháng thể chậm nên 7 tuần test nhanh chưa đủ phát hiện ra được?

Dù bạn có ốm lê ốm lết nếu dính 7 tuần cũng lòi ra rồi. Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà kháng thể chậm với trễ.

khongsao1993
27-07-2016, 09:35
Dù bạn có ốm lê ốm lết nếu dính 7 tuần cũng lòi ra rồi. Trường hợp bạn có nguy cơ đâu mà kháng thể chậm với trễ.
kể cả test nhanh hả a?

Charles
27-07-2016, 09:40
kể cả test nhanh hả a?

Đúng vậy bạn.

khongsao1993
27-07-2016, 09:42
Đúng vậy bạn.
Nhưng có triệu chứng nhiều quá a à! Dù được các a tư vấn đơ lo mà cứ có triệu chứng là e lo lắm!

Mà a ơi, những trường hợp nào cần đến 11 12 tuần hả a?

Không Ngừng Bước
27-07-2016, 11:18
Nhưng có triệu chứng nhiều quá a à! Dù được các a tư vấn đơ lo mà cứ có triệu chứng là e lo lắm!

HIV k có triệu chứng để nhận biết trong thời kỳ cửa sổ. bạn đọc lại xem có chỗ nào mn nói bạn có nguy cơ k mà triệu với chứng. nếu k tin bạn k nên hỏi nữa.
những TH thực sự có nguy cơ đều cần phải chốt 12 tuần theo khuyến cáo.còn những TH k có nguy cơ XN chỉ để giải tỏa tâm lý thì BQT khẳng định ngay.

Charles
27-07-2016, 13:51

Trường hợp có nguy cơ thì cần XN ở tuần 12, con bạn không có nguy cơ không cần XN, vì XN thời điểm nào cũng âm tính. Triệu chứng do bạn lo lắng quá sinh ra thôi.

khongsao1993
27-07-2016, 14:24
Trường hợp có nguy cơ thì cần XN ở tuần 12, con bạn không có nguy cơ không cần XN, vì XN thời điểm nào cũng âm tính. Triệu chứng do bạn lo lắng quá sinh ra thôi.
dạ e cám ơn a. Nhưng nói vậy thì có nghĩa nếu nhưng người có nguy cơ vẫn phải xét nghiệm 12 tuần, nên chắc e cũng phải vậy cho yên tâm. Lỡ đâu e xui.
Mà a Trường XUân ơi, những người có nguy cơ nếu họ xét nghiệm 7 tuần thì có khả quan cao không a?

Charles
27-07-2016, 14:33
dạ e cám ơn a. Nhưng nói vậy thì có nghĩa nếu nhưng người có nguy cơ vẫn phải xét nghiệm 12 tuần, nên chắc e cũng phải vậy cho yên tâm. Lỡ đâu e xui.
Mà a Trường XUân ơi, những người có nguy cơ nếu họ xét nghiệm 7 tuần thì có khả quan cao không a?

Bạn đọc lại bài này:

khongsao1993
27-07-2016, 14:47
Vậy những người có nguy cơ 7 tuần đã xét nghiệm bằng test nhanh ra rồi, chốt 12 hay không là chỉ là tư vấn theo khuyến cáo thôi. Chứ mọi người dù sức khỏe thế nào hay bất cứ yếu tố nào nếu nhiễm 7 tuần xét nghiệm test nhanh đã phát hiện ra rồi.

Charles
27-07-2016, 14:54
Vậy những người có nguy cơ 7 tuần đã xét nghiệm bằng test nhanh ra rồi, chốt 12 hay không là chỉ là tư vấn theo khuyến cáo thôi. Chứ mọi người dù sức khỏe thế nào hay bất cứ yếu tố nào nếu nhiễm 7 tuần xét nghiệm test nhanh đã phát hiện ra rồi.

XN sau 7 tuần nếu nơi đủ thẩm quyền kết luận DT thì kết luận luôn, còn nếu âm tính thì chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.

khongsao1993
27-07-2016, 15:00
XN sau 7 tuần nếu nơi đủ thẩm quyền kết luận DT thì kết luận luôn, còn nếu âm tính thì chốt ở tuần 12 theo khuyến cáo.
Dạ ý e nếu bất kể ai nếu dính là test nhanh đã phản ứng sau test nhanh 7 tuần rồi đúng k a? CÒn 12 chỉ là khuyến cáo?

Charles
27-07-2016, 15:02
Dạ ý e nếu bất kể ai nếu dính là test nhanh đã phản ứng sau test nhanh 7 tuần rồi đúng k a? CÒn 12 chỉ là khuyến cáo?

Đúng vậy bạn.

khongsao1993
27-07-2016, 15:07
Đúng vậy bạn.
dạ e cám ơn a! A ơi, e xét nghiệm giang mai và viêm gan b 4 tuần âm tính đã yên tâm được chưa? có cần xét nghiệm lai nữa không?

Không Ngừng Bước
27-07-2016, 15:42
dạ e cám ơn a! A ơi, e xét nghiệm giang mai và viêm gan b 4 tuần âm tính đã yên tâm được chưa? có cần xét nghiệm lai nữa không?
GM và VGB 4 tuần là ok rồi bạn ạ.

khongsao1993
27-07-2016, 16:39
a Tuấn, a Trường Xuân ơi! Nếu mình tiếp xúc với virus nhiều thì nếu nhiễm thì kháng thể sinh ra nhanh hơn hay chậm hơn so với nhiễm lượng virus ít hơn.

Nguyen Ha
27-07-2016, 16:42
a Tuấn, a Trường Xuân ơi! Nếu mình tiếp xúc với virus nhiều thì nếu nhiễm thì kháng thể sinh ra nhanh hơn hay chậm hơn so với nhiễm lượng virus ít hơn.

Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.

khongsao1993
27-07-2016, 16:48
Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi.
Dạ e vẫn lo chị à, do e có nhiều triệu chứng, và e hỏi để có thêm kiến thức để hiểu hơn kết quả của e

Không Ngừng Bước
27-07-2016, 17:13
Dạ e vẫn lo chị à, do e có nhiều triệu chứng, và e hỏi để có thêm kiến thức để hiểu hơn kết quả của e
ai cũng hiểu cảm giác của các bạn nhưng các bạn cũng cần đọc thật kỹ nhừng đc tư vấn và phải tin những gì đc tv. AC BQT tư vấn đều có văn bằng tham vấn đàng hoàng chứ k tư vấn bừa. mọi ng tư vấn cho bạn là đã đọc kỹ tình huống của bạn rồi mới đưa ra kết luận chứ với số lượng ng cần thắc mắc lớn như thế này BQt k đủ thời gian để giải thích chi tiết cho các bạn đc. bạn chỉ cần nhìn cái KL có nguy cơ hoặc k có nguy cơ, kiến thức các bạn có thể tham khảo trên diễn đàn có rất nhiều những câu hỏi và trả lời giống như bạn muốn biết.

Tuanmecsedec
27-07-2016, 20:00

Tuanmecsedec đề nghị bạn đọc lại toàn bộ những gì mà ban quản trị đã tư vấn.bạn không được Spam bài hỏi lại chỉ 1 câu hỏi mà đã được tư vấn nhiều rồi.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

khongsao1993
28-07-2016, 06:57
a Tuấn, a Trường XUân ơi! e phát ban ngứa ở bàn tay cỡ 1 tiếng thì lặn, e nhức hai bả chân nhiêu lắm, sáng nào cũng buồn nôn hết! e lo lắm!
E NHỚ LÀ LÚC GÁI MẠI DÂM OS CHO E ĐAU, VỀ NHÀ CÓ 2 VẾT BẦM , XONG E CŨNG K RỬA MÀ ĐEO BAO QUAN HỆ THỜI GIAN LÂU VÀ MẠNH. nếu gái mại dâm miệng có chảy máu thì e có nguy cơ không a? VÌ triệu chứng e đầy đủ và bất thường quá các a à!

Tuanmecsedec
28-07-2016, 09:23
a Tuấn, a Trường XUân ơi! e phát ban ngứa ở bàn tay cỡ 1 tiếng thì lặn, e nhức hai bả chân nhiêu lắm, sáng nào cũng buồn nôn hết! e lo lắm!
E NHỚ LÀ LÚC GÁI MẠI DÂM OS CHO E ĐAU, VỀ NHÀ CÓ 2 VẾT BẦM , XONG E CŨNG K RỬA MÀ ĐEO BAO QUAN HỆ THỜI GIAN LÂU VÀ MẠNH. nếu gái mại dâm miệng có chảy máu thì e có nguy cơ không a? VÌ triệu chứng e đầy đủ và bất thường quá các a à!

Charles
28-07-2016, 09:26

Triệu chứng do bạn lo lắng quá gây ra thôi, bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.

khongsao1993
28-07-2016, 10:08
Triệu chứng do bạn lo lắng quá gây ra thôi, bạn được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi.
truờng hợp os lâu và có vết xước, e k rửa mà mang bao quan hệ luôn. Quá trình quan hệ lâu và mạnh nữa thì có sao không a?

Tuanmecsedec
28-07-2016, 10:11
truờng hợp os lâu và có vết xước, e k rửa mà mang bao quan hệ luôn. Quá trình quan hệ lâu và mạnh nữa thì có sao không a?

Hình như bạn cố tình Spam bài của mình thì phải.Nếu bạn vẫn cố tình Spam bài khi đã được tư vấn nhiều rồi thì chủ đề này khóa lại.

khongsao1993
28-07-2016, 14:33
Kể cả lúc e os bị xước dương vật như e kể cung k có nguy cơ hả a Tuấn? E chi hỏi thêm trường hợp đó thôi mà a?

Charles
28-07-2016, 14:38
Kể cả lúc e os bị xước dương vật như e kể cung k có nguy cơ hả a Tuấn? E chi hỏi thêm trường hợp đó thôi mà a?

Với HIV thì bạn yên tâm không sao.

khongsao1993
09-08-2016, 10:52
e sợ lắm các a chị à! Sưng hạch trên cổ, nách trái; lâu lâu đau nhức cổ trái và nách trái, rất khó chịu;
Kèm theo đau đầu, đau bụng, đau cơ, nhức mỏi, cổ lâu lâu khó nuốt, người rất mệt mỏi,
XIn được các a chị tư vấn

Tuanmecsedec
09-08-2016, 10:55
e sợ lắm các a chị à! Sưng hạch trên cổ, nách trái; lâu lâu đau nhức cổ trái và nách trái, rất khó chịu;
Kèm theo đau đầu, đau bụng, đau cơ, nhức mỏi, cổ lâu lâu khó nuốt, người rất mệt mỏi,
XIn được các a chị tư vấn

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.