PDA

View Full Version : qh với gmd và có dùng bcs.nguy cơ hiv?

zoro
31-10-2013, 23:43
Trưa hôm nay lúc 12h em có qh với gmd nhưng lại dùng bcs ở nhà nghỉ lúc xong e không để ý là bao có bị rách hay bị thủng không nữa. Em lo quá không biết có nên điều trị phơi nhiễm không các anh chị. Và các anh chị cho em xin địa chỉ ở Hà Nội với ạ. Em chân thành cảm.

Em không bị tuột bao bên trong cũng như dv không bị xước xát gì cả hôn môi thì càng không các anh chị à nhưng em vẫn lo quá giúp em với các anh chị ơi

zoro
01-11-2013, 00:27
ngày hôm qua 12h trưa e có qh với gmd ( đây là lần đầu ) em có dùng bcs nhưng là của nhà nghỉ lúc xong e có tháo ra nhưng ko kiểm tra kỹ có rách hay thủng không. Các anh các chị ơi em có nguy cơ nhiễm HIV không ạ các a các chị giúp em với. Em có nên dùng thuốc pep không ạ tính đến 12h trưa hôm nay là em 24h rồi ạ.

trungan1987
01-11-2013, 00:31
Trưa hôm nay lúc 12h em có qh với gmd nhưng lại dùng bcs ở nhà nghỉ lúc xong e không để ý là bao có bị rách hay bị thủng không nữa. Em lo quá không biết có nên điều trị phơi nhiễm không các anh chị. Và các anh chị cho em xin địa chỉ ở Hà Nội với ạ. Em chân thành cảm.

Em không bị tuột bao bên trong cũng như dv không bị xước xát gì cả hôn môi thì càng không các anh chị à nhưng em vẫn lo quá giúp em với các anh chị ơi
Chào bạn... bạn qh với gmd có dùng bcs... bcs ko rách, ko tuột thì bạn ko có nguy cơ...
Bcs rách là rách toẹt ra... lòi đầu DV bạn ra ngoài và có thể nhận biết ngay bằng mắt thường...
Bạn nên suy nghĩ kỹ lại... nếu rách là lúc qh xong...bạn tháo bcs ra là bạn có thể nhìn thấy liền... sao bạn lại nói là ko biết...

zoro
01-11-2013, 00:47
Chào bạn... bạn qh với gmd có dùng bcs... bcs ko rách, ko tuột thì bạn ko có nguy cơ...
Bcs rách là rách toẹt ra... lòi đầu DV bạn ra ngoài và có thể nhận biết ngay bằng mắt thường...
Bạn nên suy nghĩ kỹ lại... nếu rách là lúc qh xong...bạn tháo bcs ra là bạn có thể nhìn thấy liền... sao bạn lại nói là ko biết...

bởi đây là lần đầu em có qh với gmd thật sự do em không để ý lúc tháo ra đúng là đầu bcs vẫn giữ được tinh dịch lại nhưng em vẫn lo quá ạ em có nên dùng thuốc pep không ạ

trungan1987
01-11-2013, 00:50
bởi đây là lần đầu em có qh với gmd thật sự do em không để ý lúc tháo ra đúng là đầu bcs vẫn giữ được tinh dịch lại nhưng em vẫn lo quá ạ em có nên dùng thuốc pep không ạ
Đầu bcs vẫn giữ đc tinh dịch thì => bcs ko rách => bạn ko có nguy cơ...
Bạn ko có nguy cơ nên ko cần dùng PEP...

HIV/AIDS.
01-11-2013, 01:49
trường hợp này an toàn, em ko có nguy cơ với HIV nên ko cần uống thuốc và XN

Tuanmecsedec
01-11-2013, 08:00

Những gì bạn kể không có nguy cơ.Nên bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm box này.

zoro
01-11-2013, 11:59
Những gì bạn kể không có nguy cơ.Nên bạn không cần thiết dùng thuốc phơi nhiễm HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm box này.

Em rất cảm ơn các anh chị đã tư vấn nhưng em vẫn lo lắng quá vì đây là lần đầu tiên em qhtd mà lại là với gmd nên em rất lo lắng. Vừa rồi em có qua bệnh viện đống đa và quyết định uống thuốc pep vào lúc 10h30 sau 22h e qh các a chị à em được bác sĩ cho 2 hộp thuốc lamzidivir dạng hộp mỗi hộp 4 vỉ giá 1 tr 3 e uống loại thuốc đó có đúng không ạ @@ em vẫn lo quá ạ

Nguyen Ha
01-11-2013, 12:12
Em rất cảm ơn các anh chị đã tư vấn nhưng em vẫn lo lắng quá vì đây là lần đầu tiên em qhtd mà lại là với gmd nên em rất lo lắng. Vừa rồi em có qua bệnh viện đống đa và quyết định uống thuốc pep vào lúc 10h30 sau 22h e qh các a chị à em được bác sĩ cho 2 hộp thuốc lamzidivir dạng hộp mỗi hộp 4 vỉ giá 1 tr 3 e uống loại thuốc đó có đúng không ạ @@ em vẫn lo quá ạ

Bạn được chia sẻ là không có nguy cơ mà vẫn quyết định dùng pep sao?

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 13:08

QHTD có BCS là không nguy cơ, chuyện bao thủng là không thể hay nói đúng hơn Never. Nếu bao có thủng thì với lực tác động liên tục tại ngay dầu DV tôi đảm bảo đến 1 lúc BCS sẻ rách, mà bao rách thì nó toẹt ra và phần đầu bao cuốn về phía trên góc DV, và DV sẽ thò ra và ngắm hang sâu, thì lúc đó em nhỏ mát mẻ, là có nguy cơ. Bạn bạn tự phân tích em bạn nằm ở phần nào của BCS rách hay thủng hoặc ló DV

zoro
01-11-2013, 13:14
Bạn được chia sẻ là không có nguy cơ mà vẫn quyết định dùng pep sao?

Nhưng chị ơi em rất lo lắng chị ạ. trong trường hợp em chưa bị lây nhiễm nhưng em vẫn dùng thuốc có ảnh hưởng gì không chị

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 13:27
Nhưng chị ơi em rất lo lắng chị ạ. trong trường hợp em chưa bị lây nhiễm nhưng em vẫn dùng thuốc có ảnh hưởng gì không chị
Bạn hãy đọc kỷ về các tác dụng phụ của PEP, suy nghĩ cho kỷ nhé, DD khuyến cáo bạn k có nguy cơ k cần PEP, nếu bạn uống mà có bị tác dụng phụ thì đừng nói sao DD không báo trước

zoro
01-11-2013, 13:51
Bạn hãy đọc kỷ về các tác dụng phụ của PEP, suy nghĩ cho kỷ nhé, DD khuyến cáo bạn k có nguy cơ k cần PEP, nếu bạn uống mà có bị tác dụng phụ thì đừng nói sao DD không báo trước

Tác dụng phụ có ảnh hưởng nhiều không anh vì bệnh này chỉ có phòng không thể chữa nên em lo quá em nghĩ dùng phòng trước được không ạ. Tác dụng phụ sau thời hạn dùng thuốc có hết không anh

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 14:07
Tác dụng phụ có ảnh hưởng nhiều không anh vì bệnh này chỉ có phòng không thể chữa nên em lo quá em nghĩ dùng phòng trước được không ạ. Tác dụng phụ sau thời hạn dùng thuốc có hết không anh
Hết. nhưng trước khi hết phải trải qua nó, liệu em chịu đựng nổi không? Trong khi em k có nguy cơ thì dùng PEP làm gì

Tuanmecsedec
01-11-2013, 14:53

Tuanmecsedec khuyên bạn không cần dùng thuốc trong trường hợp này.Chỉ dùng trong trường hợp thự sự có nguy cơ,vì thuốc phơi nhiễm nó không phải là viên kẹo ngọt ngào sô cô la đâu.