PDA

View Full Version : Cho em hỏi về trường hợp kim tim đâm vào tay

Hoaiphuc
26-07-2016, 13:21
Cách đây 2 tuân em có xin một cái đâu kim vê đe găn vao cái ông chít đễ em chịt gà tuân trươc em mới lây ra sư dụng mà không khéo chít vào tay em không biết cái đâu kim đó lơ có dính virut vây rui có sao không anh chi em đang hoan mang quá mong anh chị có kiến thưc giúp em với

Nguyen Ha
26-07-2016, 13:23
Cách đây 2 tuân em có xin một cái đâu kim vê đe găn vao cái ông chít đễ em chịt gà tuân trươc em mới lây ra sư dụng mà không khéo chít vào tay em không biết cái đâu kim đó lơ có dính virut vây rui có sao không anh chi em đang hoan mang quá mong anh chị có kiến thưc giúp em với

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này, đầu kim đã tháo khỏi xi lanh tức HIV (nếu có) cũng đã ra môi trường và virut bất hoạt rồi, không còn khả năng lây nhiễm

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 13:25
thời gian lâu như vậy cho dù có máu cũng đã khô rồi bạn k có nguy cơ. hơn nữa là k có chuyện kim đâm vào tay mà lại k biết đâu. bạn chỉ suy diễn thôi.

Hoaiphuc
26-07-2016, 13:46
Anh cho em hỏi xi lanh là gì vậy anh .em mượn cây kim .lúc em mươn về thì cây kim + với cái ống chụp băng mủ vẫn còn không có tháo rơi ra

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 13:49
Anh cho em hỏi xi lanh là gì vậy anh .em mượn cây kim .lúc em mươn về thì cây kim + với cái ống chụp băng mủ vẫn còn không có tháo rơi ra
xi lanh là cái mà bạn gọi là "ống mủ" đó. k có chuyện bị kim đâm mà k biết. trừ khi bạn bị đứt dây thần kinh cảm giác. còn nếu chỉ bị kim quẹt qua lám xước thì k sao hết.

Nguyen Ha
26-07-2016, 13:55

Nếu kim còn nguyên như thế này họ vừa sử dụng xong bạn mượn về ko may đâm vào tay bạn thì mới có nguy cơ:
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcTbtkoqK6rYWxHurNSUq8k6OHTkXS0cI TI3l34fXOBYIXJswvyN

Còn chỉ là cái kim như này thôi thì không sao:
http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcSzCPND4pFTPhU6Njos7HTzwpRrbhh9-FbGV5R0hcMuJBL7dhwvBw

Hoaiphuc
26-07-2016, 14:33
Anh cho em hỏi nếu mươn nguyên cây giống như hình 1 thì có sao không anh .em để lâu khoan 2 tuần rui mới lây ra sữ chít gà ngày trước ngày sao thì bi đâm vô tay .vây thì có nguy cơ không . Nếu em đi xn thì khoảng bao nhiu tuân thì đi làm xn đc vây anh chị

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 14:42
Anh cho em hỏi nếu mươn nguyên cây giống như hình 1 thì có sao không anh .em để lâu khoan 2 tuần rui mới lây ra sữ chít gà ngày trước ngày sao thì bi đâm vô tay .vây thì có nguy cơ không . Nếu em đi xn thì khoảng bao nhiu tuân thì đi làm xn đc vây anh chị
như bạn nói là bạn đã dùng cây xi lanh đó chích gà ngày hôm trước rồi ngày hôm sau dùng tiếp mới bị thì k có nguy cơ. cho dù có máu ở đó thì bạn cũng chích hết vào con gà rồi.

Hoaiphuc
26-07-2016, 15:10
Nhưng mà em hỏi nếu mình muốn đi test để mình an tâm thì khi nào đi làm xn đc

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 15:20
Nhưng mà em hỏi nếu mình muốn đi test để mình an tâm thì khi nào đi làm xn đc
bạn k có nguy cơ k cần phải XN.
nếu bạn muốn XN thì 4 tuần sau nguy cơ có thể XN combo, nếu nơi bạn ở k có combo thì chờ sau 6 tuần có thể XN = PP test nhanh.

Charles
26-07-2016, 16:12

Chỉ có đầu kim không thì bạn yên tâm không sao.

Tuanmecsedec
26-07-2016, 18:14

Hình như vấn đề này bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi thì phải ?.Tuanmecsedec đã tư vấn bạn không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoaiphuc
26-07-2016, 19:08
Anh chị cho em hỏi thêm nếu trường hợp của em là mượn 1 ông kim tiêm về tiêm cho gà nhu7ng em để 2tuân sau em mới dùng nó nếu có virut thì có sao không .( Trong hủ vacxin chích gà virut có tồn tại được không). Mong anh chị tư vấn giúp em . Admin đừng khoá bài viết cũa em

Tuanmecsedec
26-07-2016, 19:11
Anh chị cho em hỏi thêm nếu trường hợp của em là mượn 1 ông kim tiêm về tiêm cho gà nhu7ng em để 2tuân sau em mới dùng nó nếu có virut thì có sao không .( Trong hủ vacxin chích gà virut có tồn tại được không). Mong anh chị tư vấn giúp em . Admin đừng khoá bài viết cũa em

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoaiphuc
26-07-2016, 19:22
Anh tuấn ơi em nói thiệt anh nói sâu xa quá em không hiểu .em hơi ngu ngu anh nói rỏ giúp em vơi .virut có sống trong vacxin được hay không anh đừng khoá bài cũa em nha anh

Tuanmecsedec
26-07-2016, 19:27
Anh tuấn ơi em nói thiệt anh nói sâu xa quá em không hiểu .em hơi ngu ngu anh nói rỏ giúp em vơi .virut có sống trong vacxin được hay không anh đừng khoá bài cũa em nha anh

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ.

Hoaiphuc
26-07-2016, 19:32
Mà em quên nữa hũ vacxin đó em để trong nhiêt độ từ 30-35 độ có thể nóng hơn vì mái nhà = tôn nên củng hơi hâm vây virut có tồn tai đươc không anh chị

Tuanmecsedec
26-07-2016, 19:50
Mà em quên nữa hũ vacxin đó em để trong nhiêt độ từ 30-35 độ có thể nóng hơn vì mái nhà = tôn nên củng hơi hâm vây virut có tồn tai đươc không anh chị

100% như vậy HIV toi rồi bạn.

Hoaiphuc
26-07-2016, 20:12
100% như vây hiv toi rôi bạn là sao vậy anh

Tuanmecsedec
26-07-2016, 20:17
100% như vây hiv toi rôi bạn là sao vậy anh

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

Hoaiphuc
26-07-2016, 20:27
Ok vây em cảm ơn anh nhiu nha anh tuấn vì anh đã tư vấn cho em

Hoaiphuc
27-07-2016, 15:51
Anh chi cho em hỏi nêu mình muốn xn vào lúc 6 tuần thì bao nhiêu% là kết quả đúng vây anh chị

Không Ngừng Bước
27-07-2016, 15:58
Anh chi cho em hỏi nêu mình muốn xn vào lúc 6 tuần thì bao nhiêu% là kết quả đúng vây anh chị
bạn k có nguy cơ thì XN ở thời điểm nào chẳng như nhau. bạn muốn tìm hiểu thì tham khảo bài viết này.
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Nguyen Ha
27-07-2016, 16:30

Bạn tham khảo chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Tuanmecsedec
27-07-2016, 20:13

Bạn xem các chủ đề hỏi tương tự đã được ban quản trị tư vấn :

Chủ đề: xét nghiệm sau 6 tuần. (http://diendanhiv.vn/threads/107-xet-nghiem-sau-6-tuan)
Chủ đề: Xét nghiệm test nhanh sau 6 tuần (http://diendanhiv.vn/threads/44358-Xet-nghiem-test-nhanh-sau-6-tuan)
Chủ đề: xét nghiệm giang mai sau nguy cơ 6 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/43996-xet-nghiem-giang-mai-sau-nguy-co-6-tuan-am-tinh)
Chủ đề: Quan hệ không an toàn test nhanh 42 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/36286-Quan-he-khong-an-toan-test-nhanh-42-ngay-am-tinh)
Chủ đề: Quan hệ không an toàn 23 và 42 ngày âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/36910-Quan-he-khong-an-toan-23-va-42-ngay-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm test nhanh âm tính sau 42 ngày nguy cơ (http://diendanhiv.vn/threads/36154-Xet-nghiem-test-nhanh-am-tinh-sau-42-ngay-nguy-co)
Chủ đề: Giải toả stresss 42 ngày xét nghiệm âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/13685-Giai-toa-stresss-42-ngay-xet-nghiem-am-tinh)
Chủ đề: Sau 6 tuần có nguy cơ. Em muốn xét nghiệm Elisa. (http://www.diendanhiv.vn/threads/8774-Sau-6-tuan-co-nguy-co-Em-muon-xet-nghiem-Elisa)

Hoaiphuc
31-07-2016, 21:52
Anh chị cho em hỏi nêu trường hợp của em . Em test nhanh được không ạ và kêt quả đó có đáng tin cây không. Nếu em test nhanh thì tuân thứ 4 hay tuân thứ 6 em có thể test được vây

Tuanmecsedec
31-07-2016, 21:57
Anh chị cho em hỏi nêu trường hợp của em . Em test nhanh được không ạ và kêt quả đó có đáng tin cây không. Nếu em test nhanh thì tuân thứ 4 hay tuân thứ 6 em có thể test được vây

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Hoaiphuc
01-08-2016, 20:12
anh chị cho em hỏi nêu 6 tuân em đi test nhanh 15' ở Phòng khám đa khoa vây kết quả đó có chính xác không Ạ mong anh chị tư vân giúp em .( Đừng khoá bài của em )

Charles
01-08-2016, 20:16
anh chị cho em hỏi nêu 6 tuân em đi test nhanh 15' ở Phòng khám đa khoa vây kết quả đó có chính xác không Ạ mong anh chị tư vân giúp em .( Đừng khoá bài của em )

Bạn có nguy cơ đâu mà không chính xác.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 21:30

Ngay từ đầu ban quản trị tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi.Vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Hoaiphuc
07-08-2016, 22:22
Anh chị cho em hỏi 1 vấn đề nếu em để 1 cây kim tiêm vừa mới tiêm xong . Ở nhiệt độ khoản 30 -32 độ thì virut HIV sống trong ống kim tiêm đó khoản bao lâu thì chết vây

Charles
07-08-2016, 23:23
Anh chị cho em hỏi 1 vấn đề nếu em để 1 cây kim tiêm vừa mới tiêm xong . Ở nhiệt độ khoản 30 -32 độ thì virut HIV sống trong ống kim tiêm đó khoản bao lâu thì chết vây

Khi máu trong ống kim ngả xẫm màu hoặc máu đông lại là vius bị bất hoạt. Bạn có thể tự tìm hiểu thêm tại diễn đàn.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 06:51

Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Hoaiphuc
14-08-2016, 19:45
Anh chị ơi hôm nay là ngày cuối của tuần thứ 4 rui . Theo anh chị thì em nên xn ở tuần thứ 4 hay tuần thứ 6 vây kết quả của em có khả quan không anh chị

Tuanmecsedec
14-08-2016, 20:25
Anh chị ơi hôm nay là ngày cuối của tuần thứ 4 rui . Theo anh chị thì em nên xn ở tuần thứ 4 hay tuần thứ 6 vây kết quả của em có khả quan không anh chị

Bạn xét nghiệm để tìm con gì ?. Khi ban quản trị đã tư vấn không có nguy cơ rồi.

Hoaiphuc
14-08-2016, 21:08
Anh chị thông cảm cho em . Em xét nghiêm để sã trest tai vì em hỏi lai ông mà em mượn cái ống kim tiêm thì ông đó bảo ông đó đã bị nhiễm nên em sợ quá nên em mới hỏi anh chị thời gian xét nghiệm

Tuanmecsedec
14-08-2016, 21:10

Anh chị thông cảm cho em . Em xét nghiêm để sã trest tai vì em hỏi lai ông mà em mượn cái ống kim tiêm thì ông đó bảo ông đó đã bị nhiễm nên em sợ quá nên em mới hỏi anh chị thời gian xét nghiệm

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Hoaiphuc
25-08-2016, 12:51
Anh chị cho em hỏi bệnh viên hoà hỏa có nghĩ buôi trưa không thời gian hoạt động là mấy giờ đến mấy giờ vây anh chi

Charles
25-08-2016, 14:02
Anh chị cho em hỏi bệnh viên hoà hỏa có nghĩ buôi trưa không thời gian hoạt động là mấy giờ đến mấy giờ vây anh chi

Thời gian khám bệnh tại BV Hòa Hảo:

Hoạt động : Từ 7 giờ đến 20 giờ mỗi ngày
Ngày lễ và Chủ Nhật :Từ 7 giờ đến 12 giờ

Tuanmecsedec
25-08-2016, 14:19

Hòa Hảo không có nghĩ buổi trưa bạn.

Hoaiphuc
27-08-2016, 14:34
Anh chị ơi em đã test combo rui. Âm tính 6 tuân vậy em có cân đi test lai ở tuân thứ 12 hay không vây

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 14:52

Anh chị ơi em đã test combo rui. Âm tính 6 tuân vậy em có cân đi test lai ở tuân thứ 12 hay không vây
Bạn xem cho kỷ phần in đậm màu đỏ. Bạn có lấy đầu kim đó đâm nát bấy tay bạn thì KQ XN vẫn luôn AT