PDA

View Full Version : Âm đạo bị trầy xước ngồi lên ghế dính máu người nhiễm hiv

Vitngoc
26-07-2016, 22:52
Chào các anh chị trên diễn đàn,em co trường hợp này mong các anh chị tư vấn giúp em ạ,hôm trước có người hàng xóm nhiễm hiv gần 1 năm qua nhà em chơi thì vô tình tay cô ấy bị chạm vào cạnh bàn nhà em chảy máu rất nhiều rồi vịn tay vào ghế ạ,sau đó em băn bó cho cô ấy rồi cô ấy bỏ về,em quên mất khi ấy trên ghế còn dính máu cô ấy nên em ngồi lên đó,xin hỏi anh chị âm đạo e đang bị trầy xước ma ngồi lên máu đó thì có nguy cơ với hiv không ạ?vì lượng máu rất nhiều và còn ướt,em có cần phải đi xét nghiệm không ạ?em sống lành mạnh mà sao gặp toàn chuyện xui xẻo khiến em suy nghĩ mãi không yên,mong các anh chị tư vấn giúp em để em bớt lo lắng ạ,em không có ý kỳ thị gì đâu ạ,mong các anh chị đừng la e tội nghiệp

Vitngoc
26-07-2016, 23:38
Sao không ai trả lời giúp em với ạ?em là thành viên mới nên còn nhiều thiếu xót và kiến thức cũng còn hạn hẹp nên xin các anh chị bỏ qua đừng la em,xin hãy tư vấn giúp em để em được yên tâm không lo lắng hay suy nghĩ lung tung nữa ạ,em xin chân thành cảm ơn ạ.hic

Không Ngừng Bước
26-07-2016, 23:42
Chào các anh chị trên diễn đàn,em co trường hợp này mong các anh chị tư vấn giúp em ạ,hôm trước có người hàng xóm nhiễm hiv gần 1 năm qua nhà em chơi thì vô tình tay cô ấy bị chạm vào cạnh bàn nhà em chảy máu rất nhiều rồi vịn tay vào ghế ạ,sau đó em băn bó cho cô ấy rồi cô ấy bỏ về,em quên mất khi ấy trên ghế còn dính máu cô ấy nên em ngồi lên đó,xin hỏi anh chị âm đạo e đang bị trầy xước ma ngồi lên máu đó thì có nguy cơ với hiv không ạ?vì lượng máu rất nhiều và còn ướt,em có cần phải đi xét nghiệm không ạ?em sống lành mạnh mà sao gặp toàn chuyện xui xẻo khiến em suy nghĩ mãi không yên,mong các anh chị tư vấn giúp em để em bớt lo lắng ạ,em không có ý kỳ thị gì đâu ạ,mong các anh chị đừng la e tội nghiệp

Sao không ai trả lời giúp em với ạ?em là thành viên mới nên còn nhiều thiếu xót và kiến thức cũng còn hạn hẹp nên xin các anh chị bỏ qua đừng la em,xin hãy tư vấn giúp em để em được yên tâm không lo lắng hay suy nghĩ lung tung nữa ạ,em xin chân thành cảm ơn ạ.hic
chỉ bị mắc vào bàn thôi sao mà nhiều máu vậy bạn. máu nhiều cỡ nào và bạn ngồi lên có để dính vào đúng âm đạo của bạn k ? thời gian máu ra ghế tới lúc bạn ngồi lên là khoảng bao lâu ?

Vitngoc
26-07-2016, 23:56
Dạ thời gian tiếp xúc khoảng 10 hay 15 phút gì đó em cũng không nhớ rõ ạ,lúc cô ấy đi về thì khoảng 2,3 phút gì đó em ngồi lên ạ,máu chỉ bằng 1 nửa bàn tay thôi ạ

Vitngoc
27-07-2016, 00:38
Anh Tuấn ơi khi nào đọc được bài viết này anh vào tư vấn giúp em để em yên tâm với ạ,em cảm ơn ạ,hic

Tuanmecsedec
27-07-2016, 07:06

Hình như vấn đề này bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi và đã được tư vấn 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vitngoc
27-07-2016, 07:14
Dạ nhưng em còn 1 thắc mắc muồn hỏi là không cần biết máu nhiều hay ít miễn đã ra môi trường là không còn khả năng lây nhiễm nữa phải không ạ,mong anh giải thích giùm em ạ,xin đừng la em,hjc

Tịnh Tâm
27-07-2016, 07:21
Dạ nhưng em còn 1 thắc mắc muồn hỏi là không cần biết máu nhiều hay ít miễn đã ra môi trường là không còn khả năng lây nhiễm nữa phải không ạ,mong anh giải thích giùm em ạ,xin đừng la em,hjc
Muốn lây thì phải có cửa ngõ cho máu có hiv vào trong máu bạn. Bạn ngồi lên máu đã ở trên ghế 15p và bạn có mặc quần thì máu nào mà chui vào AD bạn được. Bạn k cần lo lắng hiv quá rồi ám ảnh này nọ thì khổ thân.:zk20145:

Tuanmecsedec
27-07-2016, 07:24

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn 100% không có nguy cơ kiểu đó.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vitngoc
29-07-2016, 06:48
Dạ các anh chị làm ơn cho em hỏi thêm 1 câu cuối cùng nữa thôi ạ,em sẽ không làm phiền nữa đâu ạ,nếu thời gian tiếp xúc của e với máu đó lâu tầm 20 phút đi nữa cũng không vấn đề gì phải không thưa anh Tuấn?xin anh trả lời giúp em câu cuối này nữa thôi để em yên tâm ạ,đừng khoá bài em ạ,em xin cảm ơn anh

Vitngoc
29-07-2016, 07:11
Xin trả lời giúp em 1 lần này nữa thôi để em thật sự yên tâm ạ,e hứa sẽ không làm phiền nữa đâu ạ,em chỉ muốn giải toả bớt tâm lý thôi ạ,hichic

Charles
29-07-2016, 08:04

Dạ các anh chị làm ơn cho em hỏi thêm 1 câu cuối cùng nữa thôi ạ,em sẽ không làm phiền nữa đâu ạ,nếu thời gian tiếp xúc của e với máu đó lâu tầm 20 phút đi nữa cũng không vấn đề gì phải không thưa anh Tuấn?xin anh trả lời giúp em câu cuối này nữa thôi để em yên tâm ạ,đừng khoá bài em ạ,em xin cảm ơn anh

Bạn có ngồi trên cái ghế đó cả ngày cũng không có nguy cơ, nói gì 20 phút.

Vitngoc
29-07-2016, 18:20
Mong anh Trường Xuân có thể giải thích rõ cho em hiểu được không ạ,vì em được biêt sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào thời gian tiếp xúc như thế nào,vì em chưa có gia đình mà lần đầu tiên gặp phải trường hợp như vậy em rất lo lắng ạ,chưa có ai bị lây nhiễm theo kiểu này phải không ạ,em xin cảm ơn,hjc

Lục Giang
29-07-2016, 19:00
Mong anh Trường Xuân có thể giải thích rõ cho em hiểu được không ạ,vì em được biêt sự lây nhiễm còn phụ thuộc vào thời gian tiếp xúc như thế nào,vì em chưa có gia đình mà lần đầu tiên gặp phải trường hợp như vậy em rất lo lắng ạ,chưa có ai bị lây nhiễm theo kiểu này phải không ạ,em xin cảm ơn,hjc

khi máu NCH ra khỏi cơ thể do tiếp xúc với môi trường thay đổi về nhiệt độ và nhiều yéu tố ngoài cảnh cộng thêm thiếu dưỡng chất nên vi rut sẽ nhanh chóng bất hoạt, thêm nữa để lây nhiễm thì cần 3 yếu tố, thời gian tiếp xúc, bề mặt cửa ngõ tiếp xúc và số lượng máu hoặc dịch tiếp xúc, vi rut H ko thể tồn tại ngaòu môi trường và cnàg ko thể xâm sông trên vật trung gian để có thể lây nhiễm, trường hợp bạn lượng máu đó dù có còn tươi nguyên thì vi rut cũng ko thể tự do sống và xâm nhập qua lớp quần của bạn mà đi vào ad đc
hoàn toàn ko có nguy cơ

Charles
29-07-2016, 20:36

Khi nào mông bạn đang chảy máu tùm lum rồi không mặc gì cả ngồi vào vũng máu tươi mới lo.

Vitngoc
29-07-2016, 21:36
Xin chân thành cảm ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn giúp em ạ,chúc anh chị nhiều sức khoẻ