PDA

View Full Version : anh chị cho em hỏi ạ??

sieunhan4mat
28-07-2016, 22:50
khu em có một người bị hiv. hôm nay em và người đó đi xe máy ngược chiều nhau. do ngách nhỏ nên khó chánh nhau và khi người đó vụt qua thì gió tạt vào mặt em và mắt em thấy cay cay. em có nguy cơ không mọi người. em sợ máu hay gì của người đó bay vào mắt em thôi ạ??

Không Ngừng Bước
28-07-2016, 23:16
khu em có một người bị hiv. hôm nay em và người đó đi xe máy ngược chiều nhau. do ngách nhỏ nên khó chánh nhau và khi người đó vụt qua thì gió tạt vào mặt em và mắt em thấy cay cay. em có nguy cơ không mọi người. em sợ máu hay gì của người đó bay vào mắt em thôi ạ??
Bạn suy diễn thôi.
Bạn có tên nick khá dễ thương đấy.

sieunhan4mat
28-07-2016, 23:22
em lo quá ạ. tại tiếp xúc gần và nhanh quá nên khiến em hoang mang quá. liệu có tỉ lệ lây nhiễm kiểu này không ạ??

Tịnh Tâm
28-07-2016, 23:31
k có nguy cơ. Bạn chỉ lo lắng quá rồi suy diễn ra lây hiv. hiv k lây như vậy:monkeys16:

Không Ngừng Bước
28-07-2016, 23:41
em lo quá ạ. tại tiếp xúc gần và nhanh quá nên khiến em hoang mang quá. liệu có tỉ lệ lây nhiễm kiểu này không ạ??

Khi nào ng nhiễm HIV đang chảy máu mà họ nhỏ nguyên giọt thẳng vào mắt bạn thì lúc ấy hãy lo.

Charles
29-07-2016, 08:11

Bạn chỉ thích suy diễn để dọa mình đứng tim. Chỉ đi qua nhau gió tạt vào mặt bạn thì ảnh hưởng gì mà bạn cũng lo.

sieunhan4mat
29-07-2016, 21:30
tại em thấy gió tạt mạnh rồi mắt cay cay nên em thấy lo thôi anh chị ạ?? Haiz

Charles
29-07-2016, 21:34

Gió tạt vào mắt bạn cảm thấy cay cay là chuyện thường có gì đáng lo đâu.

Không Ngừng Bước
29-07-2016, 21:42
k có nguy cơ như vậy đâu bạn. sợ kiểu như bạn thì ở nhà khỏi ra ngoài nữa.

sieunhan4mat
29-07-2016, 22:09
nếu người ta bị lở loét chảy máu thì gió có tạt được không ạ??

Charles
29-07-2016, 22:12

Không đâu bạn.

Không Ngừng Bước
29-07-2016, 22:15
k bay đc. bão cấp 15 giật cấp 16 thì may ra.

Lục Giang
29-07-2016, 22:32

máu là chất lỏng nhưng nanựg và đặc hơn nước nên ko có chuyện bị lở hay chảy ít máu mà gió làm máu bay tứ tung đc, mà ko ai khùng đến độ để người chảy máu mà chạy nhong nhong ngoài đường cả

Tuanmecsedec
30-07-2016, 08:30
Những gì bạn kể có mắc mớ gì đâu mà nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

sieunhan4mat
26-08-2016, 22:13
vâng em cảm ơn. em xin hỏi thêm là em còn bị người đó ho vào mặt và dịch trong miệng bắn cả vào mắt... có hôm em vô tình hút chung thuốc với người đó nữa. vậy các trường hợp này có nguy cơ k ạ??

Không Ngừng Bước
27-08-2016, 01:45
vâng em cảm ơn. em xin hỏi thêm là em còn bị người đó ho vào mặt và dịch trong miệng bắn cả vào mắt... có hôm em vô tình hút chung thuốc với người đó nữa. vậy các trường hợp này có nguy cơ k ạ??

Nước bọt không có HIV nên có bắn vào mắt cũng không sao.
Hút chung thuốc lá cũng không sao đâu bạn Siêu Nhân 4 Mắt.

Charles
27-08-2016, 08:43

Không có nguy cơ với HIV như những gì bạn kể.

Trungbuild
27-08-2016, 08:53
Siêu nhân gì mà sợ chuyện k đâu vậy? tất cả những gì bạn kể trong topic này đều không có NGUY CƠ.

songchungvoi_HIV
27-08-2016, 10:35
Có chứ: Nguy cơ bị lây Lao nếu đối phương đang bị lao phổi chưa qua 2 tháng thuốc tấn công