PDA

View Full Version : hỏi về thuốc phơi nhiễm hiv

ham vui
30-07-2016, 09:34
em chơi gái trong tình trạng say , rách bcs ko biết. độ 5 phút sau xuất tinh rút ra mới biết.
bao hở nửa dương vật. có sước.
đi mua thuốc này uống có thay thế thuốc mà anh chị em tư vấn ko ạ ?
uống viên đầu tiên 7h30 sáng. từ viên 2 uống ấn định 21h đc ko ? điều này rất quan trọng ạ
thuốc có tác dụng phụ ntn ạ ?
thành phần thuốc đây:
tenofovir disoprosil fumarate 300mg
lamividine usp 300mg
efavirenz usp 600g

em xin chân thành cảm ơn .

Tuanmecsedec
30-07-2016, 09:37
em chơi gái trong tình trạng say , rách bcs ko biết. độ 5 phút sau xuất tinh rút ra mới biết.
uống viên đầu tiên 7h30 sáng. từ viên 2 uống ấn định 21h đc ko ? điều này rất quan trọng ạ
thành phần thuốc đây:
lamividine usp 300mg
efavirenz usp 600g

Nếu phác đồ của bạn uống 1 ngày 1 lần thì bạn có thể chọn uống vào buổi tối,như bạn muốn chọn 21h00 thì chọn cố định giờ này uống suốt.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
30-07-2016, 09:40
thành phần thuốc đây:
lamividine usp 300mg
efavirenz usp 600g

Thuốc này đúng thuốc phơi nhiễm rồi, thuốc này của bạn nên uống buổi tối trước khi ngủ, vì có thành phần efavirenz gây ảo giác. Nhưng theo nguyên tắc bạn cần XN trước khi uống thuốc phơi nhiễm, vì phải biết chắc chắn trước đó bạn chưa nhiễm thì thuốc mới có tác dụng chống phơi nhiễm. Còn về tác dụng phụ thì hầu như ai uống cũng bị, bạn không cần lo lắng quá vì các tác dụng phụ sẽ hết dần.

ham vui
30-07-2016, 10:17
Thuốc này đúng thuốc phơi nhiễm rồi, thuốc này của bạn nên uống buổi tối trước khi ngủ, vì có thành phần efavirenz gây ảo giác. Nhưng theo nguyên tắc bạn cần XN trước khi uống thuốc phơi nhiễm, vì phải biết chắc chắn trước đó bạn chưa nhiễm thì thuốc mới có tác dụng chống phơi nhiễm. Còn về tác dụng phụ thì hầu như ai uống cũng bị, bạn không cần lo lắng quá vì các tác dụng phụ sẽ hết dần.

em vừa xét nghiệm nhanh tại bệnh viện đa khoa tư nhân .
kết quả âm tính anh ạ.
các anh động viên em vài câu với, hoảng quá. uống viên này vào đúng là thấy phê phê , nâng nâng thật anh ạ.
cám ơn các anh.

ham vui
30-07-2016, 10:20
Nếu phác đồ của bạn uống 1 ngày 1 lần thì bạn có thể chọn uống vào buổi tối,như bạn muốn chọn 21h00 thì chọn cố định giờ này uống suốt.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.
anh ơi, thay đổi thế này có bị sao ko ạ?

Không Ngừng Bước
30-07-2016, 10:20
kết quả âm tính anh ạ.
các anh động viên em vài câu với, hoảng quá. uống viên này vào đúng là thấy phê phê , nâng nâng thật anh ạ.
cám ơn các anh.
bạn XN khi đang dùng PEP k chính xác đâu bạn. KQ này chỉ nói lên là trước đó 3 tháng bạn k nhiễm HIV thôi. nhưng bạn k cần lo lắng. cứ dùng PEP đúng chỉ dẫn sẽ đc KQ như mong muốn.

Charles
30-07-2016, 10:21
kết quả âm tính anh ạ.
cám ơn các anh.

Nếu vậy bạn cứ yên tâm tuân thủ điều trị kết quả sẽ được như mong muốn.

Charles
30-07-2016, 10:21

Không sao bạn, hôm nay bạn chọn giờ thích hợp và uống theo đến hết 28 ngày.

Không Ngừng Bước
30-07-2016, 10:22
bạn phải uống cố định đúng 1 thời gian hết 28 ngày. sai lệch ít phút thì đc.

ham vui
30-07-2016, 10:29
bạn XN khi đang dùng PEP k chính xác đâu bạn. KQ này chỉ nói lên là trước đó 3 tháng bạn k nhiễm HIV thôi. nhưng bạn k cần lo lắng. cứ dùng PEP đúng chỉ dẫn sẽ đc KQ như mong muốn.

uk nhỉ. em uống pep 7h30. đến 9h mới xét nghiệm.
vậy có khách quan ko ạ ?
vụ này căng quá anh ơi

Charles
30-07-2016, 10:31
uk nhỉ. em uống pep 7h30. đến 9h mới xét nghiệm.
vậy có khách quan ko ạ ?
vụ này căng quá anh ơi

Không sao đâu, giờ bạn cứ tuân thủ điều trị đi.

ham vui
30-07-2016, 10:51
anh cho em hỏi . người bị hiv 100%. người đó uống pep đi xét nghiệm cũng âm ạ?
vụ xét nghiệm của em là thừa ạ

Charles
30-07-2016, 10:53
anh cho em hỏi . người bị hiv 100%. người đó uống pep đi xét nghiệm cũng âm ạ?
vụ xét nghiệm của em là thừa ạ

XN của bạn không thừa, bạn có XN này mới chứng tỏ trước đây bạn chưa nhiễm thì giờ uống thuốc mới có tác dụng. Còn nếu bạn đã nhiễm thì dù có uống thuốc tiên XN mọi thời điểm đều dương tính.

ham vui
30-07-2016, 10:56
XN của bạn không thừa, bạn có XN này mới chứng tỏ trước đây bạn chưa nhiễm thì giờ uống thuốc mới có tác dụng. Còn nếu bạn đã nhiễm thì dù có uống thuốc tiên XN mọi thời điểm đều dương tính.

cám ơn anh ạ

ham vui
29-08-2016, 21:00
báo cáo ae. mình đã uống xong liệu trình.
chờ 8 tuần nữa đi test máu. lo quá ae à

Tuanmecsedec
29-08-2016, 21:02

Bạn yên tâm kết quả sẽ âm tính.

Charles
29-08-2016, 21:03

Xong giai đoạn 1 thì thư giãn chờ XN thôi, khi tuân thủ điều trị thì chưa ca nào thất bại đâu bạn.

ham vui
29-08-2016, 21:05
vâng , cám ơn anh ạ.
bỏ viên đầu đi. từ viên thứ 2 đến hết em uống ấn định 22h anh ạ.
vẫn cứ lo lo anh ạ

Tuanmecsedec
29-08-2016, 21:07
vâng , cám ơn anh ạ.
vẫn cứ lo lo anh ạ

Bạn yên tâm đi,đừng lo lắng nữa.

Charles
29-08-2016, 21:07
vâng , cám ơn anh ạ.
vẫn cứ lo lo anh ạ

Vậy thì bạn sẽ nhận được kết quả âm tính thôi.

ham vui
29-08-2016, 21:10
vâng ạ. em cám ơn anh Tuấn mẹc và anh Truong Xuan ạ.
khi nào test em sẽ lên đây báo cáo ạ.
chúc các anh luôn luôn vui vẻ và giúp đc nhiều người ạ