PDA

View Full Version : Hỏi về các phác đồ điều trị

tomorrow213
30-07-2016, 14:29
Mọi người cho em hỏi thắc mắc sau đây. Em đọc trên diendan thì thấy là có nhiều phác đồ điều trị phơi nhiễm khác nhau. Tại sao lại như thế ạ, phác đồ nào tốt nhất tại sao ko dùng nó. Hiện em đang uống lamzidivir ngày 2 viên cách nhau 12 tiếng. Cho em hỏi xác suất thành công ạ. Em uống trong 5 tiếng sau nguy cơ

Không Ngừng Bước
30-07-2016, 14:35
Mọi người cho em hỏi thắc mắc sau đây. Em đọc trên diendan thì thấy là có nhiều phác đồ điều trị phơi nhiễm khác nhau. Tại sao lại như thế ạ, phác đồ nào tốt nhất tại sao ko dùng nó. Hiện em đang uống lamzidivir ngày 2 viên cách nhau 12 tiếng. Cho em hỏi xác suất thành công ạ. Em uống trong 5 tiếng sau nguy cơ
thuốc chống phơi nhiễm có nhiều loại do nhiều công ty dược nội và ngoại sản xuất thế nên nó có nhiều tên gọi khác nhau. công dụng của chúng là như nhau.
chỉ cần bạn dùng PEP trong 72h sau nguy cơ là đc rồi, chưa có TH nào dùng thuốc đúng cách mà thất bại bạn nhé.

Charles
30-07-2016, 15:06

Lamzidivir là loại thuốc 2 trong 1, bao gồm zidovudine (AZT) và lamivudine (3tc), 2 loại này được Y tế thế giới khuyến cáo là phác đồ đầu tiên để điều trị phơi nhiễm. Bạn uống sau nguy cơ 5 tiếng tức nằm trong 72 giờ vàng nếu tuân thủ điều trị thì chưa trường hợp nào thất bại.

Tuanmecsedec
30-07-2016, 15:13

Phác đồ điều trị phơi nhiễm có những loại thuốc tên thuốc khác nhau.Nhưng cùng chung thành phần.Thuốc Lamzidivir gồm 2 thành phần là đúng thuốc phơi nhiễm HIV.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.