PDA

View Full Version : xin làm phiền anh chị về sùi mào gà

thắp sáng niềm tin
01-08-2016, 15:44
Chuyện là 14 tuần trước e có đi masa do sai lầm đó mà r theo dõi rất nhiều thông tin ,xin cho e hỏi nếu bị smg thì khoảng thời gian 12 tuần tức 3 tháng nó có mới mọc sùi không ạ,và cho e hỏi có khi nào nó ủ bệnh không mọc rồi đợi mình bệnh nặng rồi nó phát ra bên ngoài k,e nhìn vợ e mà e thương qúa càng thương e càng hoang mang sài bcs thì nó k chịu ,e hoang mang nên e k dám lên tư vấn cho người ta đó là e sạo nếu e tư vấn cho người khác,cái khoảng 84—90 ngày có theo ac là nó có mới mọc không ạ,thời gian ủ bệnh thực tế là bao nhiêu ngày từ khi có nguy cơ ạ xin cảm ơn ac

Không Ngừng Bước
01-08-2016, 15:50
Chuyện là 14 tuần trước e có đi masa do sai lầm đó mà r theo dõi rất nhiều thông tin ,xin cho e hỏi nếu bị smg thì khoảng thời gian 12 tuần tức 3 tháng nó có mới mọc sùi không ạ,và cho e hỏi có khi nào nó ủ bệnh không mọc rồi đợi mình bệnh nặng rồi nó phát ra bên ngoài k,e nhìn vợ e mà e thương qúa càng thương e càng hoang mang sài bcs thì nó k chịu ,e hoang mang nên e k dám lên tư vấn cho người ta đó là e sạo nếu e tư vấn cho người khác,cái khoảng 84—90 ngày có theo ac là nó có mới mọc không ạ,thời gian ủ bệnh thực tế là bao nhiêu ngày từ khi có nguy cơ ạ xin cảm ơn ac
SMG thời gian ủ bệnh từ 10 đến 90 ngày, sau 90 ngày k có biểu hiện là k bị nữa rồi. bạn đã 14 tuần thì an toàn 100% rồi. lý thuyết là từ 10 đến 90 ngày nhưng thường thì chỉ sau 4 tuần k có biểu hiện là đã coi như an toàn rồi.

Tuanmecsedec
01-08-2016, 15:55

Sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.Như vậy từ 10>90 ngày bạn không có biểu hiện thì yên tâm mình không bị,không có chuyện sau 90 ngày mới có biểu hiện bị,trừ khi bạn có nguy cơ mới.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

thắp sáng niềm tin
01-08-2016, 16:14
E biết nhưng e muốn hỏi ý e là 1) từ 80—90 ngày nó có mới mọc không ạ
2) là e muốn hỏi từ khi nó mọc tới bao lâu thì nó to lên để phát hiện được
3) ac có trường hợp nào nó ủ bệnh mà không phát bệnh mà lây

Tuanmecsedec
01-08-2016, 16:21

Nếu bị thì mấy tuần đầu nó nổi lên rồi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
01-08-2016, 16:21

Sùi mào gà là bệnh phát ra ngoài, thường có biểu hiện sau 10>90 ngày. Nếu bị, sau nguy cơ 2-3 tuần bạn thấy mọc lên những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, sau chúng phát triển kết thành từng chùm như bông súp lơ hay hoa mào gà, bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ. Sau 90 ngày không có biểu hiện như vậy tức không bị SMG.

Không Ngừng Bước
01-08-2016, 16:22
bạn đang rối quá thì phải.
1. trường hợp tới 90 ngày mới phát là rất hiếm. k có chuyện sau 90 ngày mới phát.
2. SMG khi xuất hiện là nó phát triển rất nhanh.
3. sau 90 ngày rồi thì k có chuyện ủ mà k phát.

thắp sáng niềm tin
02-08-2016, 11:45
Vậy là tới 90 ngày nó phát triển to và nhiều nó đã thành hình mào gà hay bông cải rồi chứ mấy mụn liti là không phải e nói đúng không ạ

Lục Giang
02-08-2016, 11:47
Vậy là tới 90 ngày nó phát triển to và nhiều nó đã thành hình mào gà hay bông cải rồi chứ mấy mụn liti là không phải e nói đúng không ạ

chính xác rồi bạn, nếu qua 90 ngày mà hẻm cóa cái bông súp lơ hay cái mào con gà trống nào là bạn an toàn dồi

thắp sáng niềm tin
02-08-2016, 11:51
Em cảm ơn tất cả mọi người

thắp sáng niềm tin
03-08-2016, 11:37
Cho em hỏi từ khi xuất hiện mụn sùi tới khi nó lớn và liên kết lại thành mào gà trống là chỉ 7 ngày thôi phải không ạ,
2) mụn sùi nó mọc thành chùm hay là đơn lẻ
3)là thông thường nó mọc ở đâu trên dv ạ

Không Ngừng Bước
03-08-2016, 13:00
Cho em hỏi từ khi xuất hiện mụn sùi tới khi nó lớn và liên kết lại thành mào gà trống là chỉ 7 ngày thôi phải không ạ,
Sau thời gian ủ bệnh sẽ thấy xuất hiện sùi nhỏ mềm, cao lên như những nhú gai, đường kính khoảng 1-2 mm; hoặc là những đĩa bẹt tròn nhỏ bề mặt ráp, màu hồng. bề mặt sùi mềm, mủn ra, ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể có mủ.
Sùi mào gà ở nam giới có thể gặp ở rãnh quy đầu, miệng sáo, phần đầu của niệu đạo trước hoặc có cả ở da bìu và thân dv.

Charles
03-08-2016, 17:45

Bạn đọc lại bài này:

Sùi mào gà là bệnh phát ra ngoài, thường có biểu hiện sau 10>90 ngày. Nếu bị, sau nguy cơ 2-3 tuần bạn thấy mọc lên những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, sau chúng phát triển kết thành từng chùm như bông súp lơ hay hoa mào gà, bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ. Sau 90 ngày không có biểu hiện như vậy tức không bị SMG.