PDA

View Full Version : Quan hệ với GMD nhiều lần, có sử dụng BCS và quan hệ tình dục miệng

peaceful
02-08-2016, 09:14
Em xin trình bày nguy cơ của em như sau ạ.
- 28/5 em có quan hệ với GMD, có quan hệ miệng, là GMD làm cho em chứ em không làm cho GMD, thời gian khoảng 10p. Sau đó em đeo BCS vào và quan hệ. Nhưng do lần đầu nên em khó xuất tinh, nên GMD tháo bao ra và tiếp tục dụng miệng kích thích dương vật em. Xong sau đó đeo bao khác vào và quan hệ tiếp. Nhưng em vẫn không thể xuất tinh được nên GMD lại tháo bao và quan hệ miệng. Cuối cùng em không xuất tinh được nên em bỏ về không quan hệ nữa
- 6/5 em quan hệ thêm 1 lần nữa, cũng có quan hệ miệng và có dùng bao cao su, nhưng lần này em có xuất tinh, em chỉ nhìn qua thấy vẫn có tinh dịch trên phần đầu bao nhưng không kiểm tra bao có rách hay không
- 20/6 em có quan hệ thêm lần nữa, có quan hệ miệng, khi quan hệ miệng nước bọt cô ấy chảy rất nhiều, chảy cả xuống gốc dương vật và hậu môn em, cô ấy còn dùng lưỡi kích thích hậu môn của em. Khi xong việc thì em cũng không kiểm tra xem bao cao su có thủng hay không, vì GMD tháo bao cho em
- 7/7 em quan hệ lần cuối với 1 GMD, cũng có quan hệ miệng và có dùng BCS, nhưng lần này em không xuất tinh, nên GMD dùng tay kích thích dương vật cho em nhưng em vẫn không xuất được. Nên sau đó GMD đeo bao khác vào và quan hệ tiếp. Em sợ là khi cô ấy dùng tay kích thích dương vật em mà lại lỡ chạm vào AD xong chạm vào phần đầu dương vật em là nguy cơ lây nhiễm lắm. Vì lúc đấy đầu dương vật em hơt rát rát, nhìn thì k thấy có máu chảy nhưng em sợ có những vết xước nhỏ mà mắt không thấy được. Với lại hôm đấy cơ thể em hơi sốt, em sợ đề kháng của mình yếu dễ bị lây nhiễm.
Hôm 12/7 em có đi xét nghiệm Combo ở 21 Trung Liệt thì kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ ở đó nói xét nghiệm này chỉ tìm ra được HIV trong khoảng thời gian 20-35 ngày. Còn nếu lâu quá thì xét nghiệm vô nghĩa. Từ lần quan hệ đầu của em đến hôm đấy đã là 44 ngày rồi.
Hôm 18/7 em đi xét nghiệm ở bạch mai, thì họ cho em làm xét nghiệm Hiv ag/ab miễn dịch tự động, kết quả âm tính
Hôm 29/7 tức đã cách lần quan hệ cuối cùng 22 ngày, em đi làm xét nghiệm Combo ở Hồng Ngoc Kaengnam thì kết quả âm tính, chỉ số 0,12 (negative)
Hiện tại em rất lo lắng, vì gần đây trên mặt em xuất hiện một số mụn trứng cá, phần mông em có mọc thêm nhiều mụn và ngứa. Em còn cảm thấy đau mỏi phần cổ, cơ thể bải hoải. Nguy cơ lây nhiễm của em có cao không ạ :((:yociexp76:

Tuanmecsedec
02-08-2016, 09:16
- 28/5 em có quan hệ với GMD, có quan hệ miệng, là GMD làm cho em chứ em không làm cho GMD, thời gian khoảng 10p. Sau đó em đeo BCS vào và quan hệ. Nhưng do lần đầu nên em khó xuất tinh, nên GMD tháo bao ra và tiếp tục dụng miệng kích thích dương vật em. Xong sau đó đeo bao khác vào và quan hệ tiếp. Nhưng em vẫn không thể xuất tinh được nên GMD lại tháo bao và quan hệ miệng. Cuối cùng em không xuất tinh được nên em bỏ về không quan hệ nữa
- 6/5 em quan hệ thêm 1 lần nữa, cũng có quan hệ miệng và có dùng bao cao su, nhưng lần này em có xuất tinh, em chỉ nhìn qua thấy vẫn có tinh dịch trên phần đầu bao nhưng không kiểm tra bao có rách hay không
- 20/6 em có quan hệ thêm lần nữa, có quan hệ miệng, khi quan hệ miệng nước bọt cô ấy chảy rất nhiều, chảy cả xuống gốc dương vật và hậu môn em, cô ấy còn dùng lưỡi kích thích hậu môn của em. Khi xong việc thì em cũng không kiểm tra xem bao cao su có thủng hay không, vì GMD tháo bao cho em
- 7/7 em quan hệ lần cuối với 1 GMD, cũng có quan hệ miệng và có dùng BCS, nhưng lần này em không xuất tinh, nên GMD dùng tay kích thích dương vật cho em nhưng em vẫn không xuất được. Nên sau đó GMD đeo bao khác vào và quan hệ tiếp. Em sợ là khi cô ấy dùng tay kích thích dương vật em mà lại lỡ chạm vào AD xong chạm vào phần đầu dương vật em là nguy cơ lây nhiễm lắm. Vì lúc đấy đầu dương vật em hơt rát rát, nhìn thì k thấy có máu chảy nhưng em sợ có những vết xước nhỏ mà mắt không thấy được. Với lại hôm đấy cơ thể em hơi sốt, em sợ đề kháng của mình yếu dễ bị lây nhiễm.
Hôm 12/7 em có đi xét nghiệm Combo ở 21 Trung Liệt thì kết quả âm tính. Nhưng bác sĩ ở đó nói xét nghiệm này chỉ tìm ra được HIV trong khoảng thời gian 20-35 ngày. Còn nếu lâu quá thì xét nghiệm vô nghĩa. Từ lần quan hệ đầu của em đến hôm đấy đã là 44 ngày rồi.
Hôm 18/7 em đi xét nghiệm ở bạch mai, thì họ cho em làm xét nghiệm Hiv ag/ab miễn dịch tự động, kết quả âm tính
Hôm 29/7 tức đã cách lần quan hệ cuối cùng 22 ngày, em đi làm xét nghiệm Combo ở Hồng Ngoc Kaengnam thì kết quả âm tính, chỉ số 0,12 (negative)
Hiện tại em rất lo lắng, vì gần đây trên mặt em xuất hiện một số mụn trứng cá, phần mông em có mọc thêm nhiều mụn và ngứa. Em còn cảm thấy đau mỏi phần cổ, cơ thể bải hoải. Nguy cơ lây nhiễm của em có cao không ạ :((:yociexp76:

Bạn quan hệ có dùng bao cao su là không có nguy cơ.Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/3845-Nguy-co-hiv-quan-he-gai-mai-dam-co-dung-bao-cao-su-va-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/6753-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv? (http://www.diendanhiv.vn/threads/6975-Quan-he-gai-mai-dam-co-kich-thich-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6332-mat-xa-nhan-vien-kich-duc-mieng-va-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?. (http://diendanhiv.vn/threads/5481-Quan-he-gai-mai-dam-co-bao-cao-su-va-kich-thich-mieng-so-nhiem-HIV-khi-dung-tay)

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng? (http://diendanhiv.vn/threads/7009-So-nhiem-hiv-khi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv (http://www.diendanhiv.vn/threads/4202-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-quan-he-co-dung-bao-cao-su-nguy-co-hiv)
Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv. (http://diendanhiv.vn/threads/2981-mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.com.vn/threads/2211-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-HIV)
Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn (http://diendanhiv.com.vn/threads/2786-Nhan-vien-mat-xa-kich-duc-mieng-so-nhiem-hiv-Gui-anh-tuan)
Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau (http://diendanhiv.com.vn/threads/7038-Mat-xa-nhan-vien-kich-duc-bang-mieng-va-so-lay-nhiem-hiv-tu-khan-lau)
Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv (http://diendanhiv.com.vn/threads/4208-Mat-xa-kich-duc-bang-mieng-so-nhiem-hiv)
Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng. (http://diendanhiv.com.vn/threads/223-Giup-minh-voi-mat-xa-kich-duc-bang-mieng)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
02-08-2016, 09:17

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

peaceful
02-08-2016, 09:21
Dạ, em là không có nguy cơ 100% hay là có nguy cơ nhưng ít ạ. Và em cũng không kiểm tra bao sau khi quan hệ nên không biết bao có bị thủng hay không. Và kết quả xét nghiệm combo của em tại thời điểm 22 ngày sau lần quan hệ cuối cùng có chính xác không ạ. Vì có bác sĩ nói xn combo không có ý nghĩa sau 35 ngày nên em lo lắm. Vì mấy lần quan hệ đầu của em cách ngày xét nghiệm cuối 9 tuần, khoảng hơn 60 ngày rồi

Tuanmecsedec
02-08-2016, 09:31
Dạ, em là không có nguy cơ 100% hay là có nguy cơ nhưng ít ạ. Và em cũng không kiểm tra bao sau khi quan hệ nên không biết bao có bị thủng hay không. Và kết quả xét nghiệm combo của em tại thời điểm 22 ngày sau lần quan hệ cuối cùng có chính xác không ạ. Vì có bác sĩ nói xn combo không có ý nghĩa sau 35 ngày nên em lo lắm. Vì mấy lần quan hệ đầu của em cách ngày xét nghiệm cuối 9 tuần, khoảng hơn 60 ngày rồi
Với HIV thì bạn yên tâm,còn Bác Sĩ nào trả lời cho bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo sau 35 ngày không có ý nghĩa là tào lao vậy.

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

peaceful
02-08-2016, 09:37
Dạ bác sĩ ở 21 trung liệt đó anh. Xét nghiệm combo ở thời điểm 22 ngày có chính xác không anh, em tính đợi đến 28 ngày làm thêm cái xn combo nữa và cả xn giang mai, viêm gan b nữa. Vì em nóng ruột với cái Hiv quá nên em làm sớm vài ngày cho an tâm trước. Thời gian đó em có thể làm được các loại xn đó chưa

Tuanmecsedec
02-08-2016, 09:39
Dạ bác sĩ ở 21 trung liệt đó anh. Xét nghiệm combo ở thời điểm 22 ngày có chính xác không anh, em tính đợi đến 28 ngày làm thêm cái xn combo nữa và cả xn giang mai, viêm gan b nữa. Vì em nóng ruột với cái Hiv quá nên em làm sớm vài ngày cho an tâm trước. Thời gian đó em có thể làm được các loại xn đó chưa

Bạn xem biểu đồ thời kỳ tính theo tuần xét nghiệm cho thấy (Kháng nguyên và kháng thể.)

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg (http://www.diendanhiv.vn/)

peaceful
02-08-2016, 09:46
Em xem mà thấy khó hiểu quá :((. Anh ơi, theo kinh nghiệm tư vấn của anh thì 22 ngày đã khả quan chưa, thứ 5 này là em đủ 28 ngày để xét nghiệm combo theo khuyến cáo mà sợ quá. Và em còn định xét nghiệm thêm giang mai và viêm gan b thì 28 ngày đã cho kết quả chính xác được chưa ạ hay phải lâu hơn nữa ạ

Tuanmecsedec
02-08-2016, 09:59
Em xem mà thấy khó hiểu quá :((. Anh ơi, theo kinh nghiệm tư vấn của anh thì 22 ngày đã khả quan chưa, thứ 5 này là em đủ 28 ngày để xét nghiệm combo theo khuyến cáo mà sợ quá. Và em còn định xét nghiệm thêm giang mai và viêm gan b thì 28 ngày đã cho kết quả chính xác được chưa ạ hay phải lâu hơn nữa ạ

22 ngày xét nghiệm âm tính thì được rồi bạn.Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

peaceful
02-08-2016, 10:41
Vậy tất cả các hành vi em kể như trên đều không có nguy cơ với hiv ạ. Như là đầu dương vật bị xước xong vẫn quan hệ miệng, hay là tay cô ấy dính dịch AD xong chạm vào phần xước đó của em, hay em bị ốm sốt nên sức đề kháng bị giảm tăng nguy cơ lây nhiễm ấy ạ.

Tuanmecsedec
02-08-2016, 10:48
Vậy tất cả các hành vi em kể như trên đều không có nguy cơ với hiv ạ. Như là đầu dương vật bị xước xong vẫn quan hệ miệng, hay là tay cô ấy dính dịch AD xong chạm vào phần xước đó của em, hay em bị ốm sốt nên sức đề kháng bị giảm tăng nguy cơ lây nhiễm ấy ạ.

Với HIV,Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

peaceful
02-08-2016, 10:53
Hix, 100% luôn hả anh, nếu được vậy thì em cũng yên tâm được phần nào, chỉ cần đợi ngày xn xả stress thôi. Chỉ cần khi quan hệ có đeo bao cao su là an toàn hả anh. Em nghĩ là bao không rách to đâu, vì lần nào khi rút ra em cũng vẫn thấy bao cao su ôm lấy dương vật, và GMD tháo bao cho em cũng dễ dàng. Nhưng có thủng lỗ nhỏ hay không thì em không biết

Tuanmecsedec
02-08-2016, 11:15
Hix, 100% luôn hả anh, nếu được vậy thì em cũng yên tâm được phần nào, chỉ cần đợi ngày xn xả stress thôi. Chỉ cần khi quan hệ có đeo bao cao su là an toàn hả anh. Em nghĩ là bao không rách to đâu, vì lần nào khi rút ra em cũng vẫn thấy bao cao su ôm lấy dương vật, và GMD tháo bao cho em cũng dễ dàng. Nhưng có thủng lỗ nhỏ hay không thì em không biết

Bạn yên tâm,những gì mà Tuanmecsedec đã tư vấn.

peaceful
02-08-2016, 11:37
Vậy việc em quan hệ nhiều lần như vậy có làm tăng nguy cơ lên chút nào không ạ. Lần nào cũng có quan hệ miệng ạ. Thời gian có lần đến 10p. Nguy cơ em hỏi là nguy cơ với hiv ấy ạ

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 13:22
Vậy việc em quan hệ nhiều lần như vậy có làm tăng nguy cơ lên chút nào không ạ. Lần nào cũng có quan hệ miệng ạ. Thời gian có lần đến 10p. Nguy cơ em hỏi là nguy cơ với hiv ấy ạ
k sao đâu. nhưng nên tránh những việc đó ra, k có nguy cơ với HIv nhưng có nguy cơ với các bệnh khác. tuy các bệnh td khác có thể chữa khỏi đc nhưng có thể để lại những biến chứng xấu đó bạn.

peaceful
02-08-2016, 13:34
Mình biết rồi, kể từ khi biết về mấy bệnh đấy đến giờ mình sợ lắm rồi, sợ luôn cả con gái nữa ấy :((. Sợ xem luôn cả phim xxx. Ám ảnh kinh hoàng ấy

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 13:46
Mình biết rồi, kể từ khi biết về mấy bệnh đấy đến giờ mình sợ lắm rồi, sợ luôn cả con gái nữa ấy :((. Sợ xem luôn cả phim xxx. Ám ảnh kinh hoàng ấy
Sợ cả con gái nữa ấy hả :D. k phải ai cũng có bệnh đâu mà sợ. biết cách bảo vệ mình và tránh những hành vi nguy hiểm ra là đc rồi.

peaceful
02-08-2016, 13:50
:(( mình cũng k biết sao nữa. Nhưng kể từ lần cuối mình quan hệ và cảm thấy lo lắng về mấy bệnh đấy đến bây h mình k còn hứng thú vs con gái nữa. Cái đó của mình cũng lâu lắm k ngóc đầu dậy nổi nữa rồi

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 13:54
:(( mình cũng k biết sao nữa. Nhưng kể từ lần cuối mình quan hệ và cảm thấy lo lắng về mấy bệnh đấy đến bây h mình k còn hứng thú vs con gái nữa. Cái đó của mình cũng lâu lắm k ngóc đầu dậy nổi nữa rồi
đừng lo lắng làm gì. k yên tâm thì chờ đủ ngày đi XN toàn bộ các bệnh td để xả Stress.

peaceful
02-08-2016, 13:58
Thì mình đang đợi ngày kia là đủ 28 ngày làm cái combo trước cho giảm bớt stress, với lại giang mai và viêm gan b nữa. Mình đã xn combo 22 ngày âm tính rồi nhưng vẫn lo lắng quá.

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 14:08
Thì mình đang đợi ngày kia là đủ 28 ngày làm cái combo trước cho giảm bớt stress, với lại giang mai và viêm gan b nữa. Mình đã xn combo 22 ngày âm tính rồi nhưng vẫn lo lắng quá.
22 ngày là khả quan rồi bạn. yên tâm đi nhé.

peaceful
02-08-2016, 14:23
Mình cũng đang hi vọng lắm, chứ dạo này mình mệt mỏi và đau các khớp lắm, nhất là cổ, hôm nay lại đau thêm vùng bẹn nữa, trứng cá nổi lên bao nhiêu so với trước đây, họng lúc nào cũng có 1 miếng đờm chặn ở đấy.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 06:46

Mình cũng đang hi vọng lắm, chứ dạo này mình mệt mỏi và đau các khớp lắm, nhất là cổ, hôm nay lại đau thêm vùng bẹn nữa, trứng cá nổi lên bao nhiêu so với trước đây, họng lúc nào cũng có 1 miếng đờm chặn ở đấy.

Với HIV bạn không có nguy cơ đâu,vì vậy không cần lo lắng nữa.

Nguyen Ha
03-08-2016, 08:30

Những lần QHTD bạn đều sử dụng BCS là không có nguy cơ.
Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với lậu, giang mai, gan B, SMG.

Nguyen Ha
03-08-2016, 08:36
mình cũng lo như bạn vậy

Hai người là một làm gì không lo như nhau. Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm, không cần thiết phải lập thêm nick để hỏi lại đâu.

peaceful
03-08-2016, 08:38
dạ đến thứ 5 này là em đủ 27 ngày bước qua ngày 28, em đã có thể làm xét nghiệm combo hiv, giang mai và viêm gan b chưa ạ hay phải đợi đủ 28 ngày bước qua ngày 29 ạ

Tuanmecsedec
03-08-2016, 08:47
dạ đến thứ 5 này là em đủ 27 ngày bước qua ngày 28, em đã có thể làm xét nghiệm combo hiv, giang mai và viêm gan b chưa ạ hay phải đợi đủ 28 ngày bước qua ngày 29 ạ

Với HIV thì bạn yên tâm đi,bạn có xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Còn bạn hỏi thời gian xét nghiệm các bệnh kia thì 27>28 ngày bạn xét nghiệm được.

peaceful
03-08-2016, 09:54
Hihi em xin lỗi, vì chủ đề kia của em bị khoá mà em lâu lâu lại thấy lo lắng nên lập cái nick mới để hỏi ấy mà. Em mới đọc xong cái bài viết về các triệu chứng của stress thấy nó rất đúng với em bây giờ. Em cứ nghĩ đấy là triệu chứng của H nên cứ lo :k4857966:. Thôi em không hỏi lan man nữa đâu :d. Chị Nguyen Ha tinh thế :3

peaceful
03-08-2016, 10:46
à mà anh ơi, em mới đọc 1 bài tư vấn của anh cho 1 bạn trên diễn đàn. Thì biểu hiện của lậu là có mảng bám màu trắng. Trên lưỡi em có 1 ít mảng rêu trắng, gần cuống họng, thỉnh thoảng em hơi đắng miệng. Dương vật em thì không thấy có biểu hiện gì. Đó có phải dấu hiệu lậu không ạ. Đến hôm nay là cách ngày em quan hệ lần cuối 27 ngày rồi. Em có thể làm xét nghiệm gì để kiểm tra không?

Tuanmecsedec
03-08-2016, 10:51
à mà anh ơi, em mới đọc 1 bài tư vấn của anh cho 1 bạn trên diễn đàn. Thì biểu hiện của lậu là có mảng bám màu trắng. Trên lưỡi em có 1 ít mảng rêu trắng, gần cuống họng, thỉnh thoảng em hơi đắng miệng. Dương vật em thì không thấy có biểu hiện gì. Đó có phải dấu hiệu lậu không ạ. Đến hôm nay là cách ngày em quan hệ lần cuối 27 ngày rồi. Em có thể làm xét nghiệm gì để kiểm tra không?

Bạn yên tâm không bị Lậu rồi.

Không Ngừng Bước
03-08-2016, 13:32
bạn có OS cho GMD đâu mà bạn sợ lậu ở miệng
lậu biểu hiện sau nguy cơ 3 đến 7 ngày, bạn 27 ngày rồi dv k có biểu hiện gì thì yên tâm đi.

peaceful
03-08-2016, 13:36
Uả thế hả, mình cứ nghĩ là nếu bị dính lậu thì nó sẽ lan ra mọi chỗ, và thường là ở miệng và dương vật @@

Không Ngừng Bước
03-08-2016, 13:38
Uả thế hả, mình cứ nghĩ là nếu bị dính lậu thì nó sẽ lan ra mọi chỗ, và thường là ở miệng và dương vật @@
lậu và SMG tiếp xúc với mầm bệnh ở đâu thì phát bệnh ở đó.

peaceful
03-08-2016, 13:59
May quá, chắc mình cũng thoát đc cái SMG rồi chứ nhỉ, còn mỗi con H to nhất, đáng lo nhất là đang lăn tăn thôi :(

Charles
03-08-2016, 14:40
May quá, chắc mình cũng thoát đc cái SMG rồi chứ nhỉ, còn mỗi con H to nhất, đáng lo nhất là đang lăn tăn thôi :(

Đọc chủ đề của bạn cho thấy bạn không có nguy cơ với HIV, bạn yên tâm với những gì Ban quản trị đã tư vấn đi.

peaceful
03-08-2016, 15:11
Dạ vâng, em cũng mong như thế, giờ những gì cần hỏi em đã hỏi xong hết rồi. Chỉ đợi ngày xn và thông báo kq lên đây thôi ạ. :monkeys16:. À em quên k hỏi nốt là cơ địa em dị ứng rất mạnh với nhiều loại thuốc, đã từng bị sốc phản vệ nhiều lần. Điều này có ảnh hưởng gì đến kháng nguyên và kháng thể sinh ra để xét nghiệm không ạ

Charles
03-08-2016, 16:50
Dạ vâng, em cũng mong như thế, giờ những gì cần hỏi em đã hỏi xong hết rồi. Chỉ đợi ngày xn và thông báo kq lên đây thôi ạ. :monkeys16:. À em quên k hỏi nốt là cơ địa em dị ứng rất mạnh với nhiều loại thuốc, đã từng bị sốc phản vệ nhiều lần. Điều này có ảnh hưởng gì đến kháng nguyên và kháng thể sinh ra để xét nghiệm không ạ

Không ảnh hưởng gì đâu bạn. Vấn đề của bạn XN chỉ mang tính chất giải tỏa tâm lý thôi.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 19:14

Không ảnh hưởng đến xét nghiệm HIV bạn.

peaceful
03-08-2016, 21:29
Dạ vâng, nhưng thật sự em rất rất sợ em bị lây qua os, vì có đối tượng gmd em quan hệ đến 2 lần, nếu cô ấy có H thì nguy cơ của em bị tăng lên, tuy nói os rất hiếm lây qua os nhưng em vẫn rất lo sợ số mình đen đủi

Tuanmecsedec
03-08-2016, 21:33
Dạ vâng, nhưng thật sự em rất rất sợ em bị lây qua os, vì có đối tượng gmd em quan hệ đến 2 lần, nếu cô ấy có H thì nguy cơ của em bị tăng lên, tuy nói os rất hiếm lây qua os nhưng em vẫn rất lo sợ số mình đen đủi
Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

peaceful
04-08-2016, 09:06
Các anh chị ơi, em mới đi làm xét nghiệm ở bv hồng ngọc về, hôm nay là bước sang ngày 28. Em vẫn làm xét nghiệm combo hiv, còn khi em nói là làm xét nghiệm viêm gan B thì họ hỏi là làm xn sàng lọc hay xn eliza. Em chọn làm xn eliza viêm gan B, còn giang mai họ nói là TPHA định tính hay định lượng gì đó em không hiểu, 1 cái là phải đợi 1 tuần còn 1 cái thì có kết quả sau 1h30p. Em chọn cái lấy kết quả sau 1h30p. 2 cái xét nghiệm viêm gan B và giang mai kia em chọn như vậy cho hợp lý hay không ạ. Hay phải chọn cái TPHA mà lấy kqua sau 1 tuần ạ :(. Giờ đang đợi kqua mà hồi hộp quá

Tuanmecsedec
04-08-2016, 09:08
Các anh chị ơi, em mới đi làm xét nghiệm ở bv hồng ngọc về, hôm nay là bước sang ngày 28. Em vẫn làm xét nghiệm combo hiv, còn khi em nói là làm xét nghiệm viêm gan B thì họ hỏi là làm xn sàng lọc hay xn eliza. Em chọn làm xn eliza viêm gan B, còn giang mai họ nói là TPHA định tính hay định lượng gì đó em không hiểu, 1 cái là phải đợi 1 tuần còn 1 cái thì có kết quả sau 1h30p. Em chọn cái lấy kết quả sau 1h30p. 2 cái xét nghiệm viêm gan B và giang mai kia em chọn như vậy cho hợp lý hay không ạ. Hay phải chọn cái TPHA mà lấy kqua sau 1 tuần ạ :(. Giờ đang đợi kqua mà hồi hộp quá

Với HIV thì bạn yên tâm sẽ nhận kết quả âm tính,vì ban quản trị đã tư vấn rồi.

peaceful
04-08-2016, 09:10
Dạ em muốn hỏi anh 2 cái xét nghiệm giang mai và viêm gan B kia em chọn đã hợp lý chưa ấy ạ. Vì em vào thẳng chỗ xét nghiệm luôn mà không có bác sĩ tư vấn, vì muốn gặp bác sĩ em phải lên tầng 10 để gặp nên em không hỏi đc. Loại xét nghiệm là xét nghiệm viêm gan B - HBsAg (Architect) mà theo họ nói đây là pp xn eliza. Còn xét nghiệm giang mai thì tên là Giang mai (Anti Syphilis Test) lấy kết quả sau 1h30p, họ nói đây là pp TPHA định tính hay định lượng gì đó em không biết

Tuanmecsedec
04-08-2016, 09:18
Dạ em muốn hỏi anh 2 cái xét nghiệm giang mai và viêm gan B kia em chọn đã hợp lý chưa ấy ạ. Vì em vào thẳng chỗ xét nghiệm luôn mà không có bác sĩ tư vấn, vì muốn gặp bác sĩ em phải lên tầng 10 để gặp nên em không hỏi đc

Hai cái xét nghiệm viêm gan B và giang mai của bạn như vậy là đúng rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp choTuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

peaceful
04-08-2016, 09:24
Chính xác đó là xét nghiệm viêm gan B - HBsAg (Architect) và xét nghiệm Giang mai (Anti Syphilis Test). Có đúng là eliza viêm gan và TPHA giang mai không ạ

Tuanmecsedec
04-08-2016, 09:29
Chính xác đó là xét nghiệm viêm gan B - HBsAg (Architect) và xét nghiệm Giang mai (Anti Syphilis Test). Có đúng là eliza viêm gan và TPHA giang mai không ạ

Dù là phương pháp nào thời gian như vậy xét nghiệm được rồi bạn.

peaceful
04-08-2016, 09:32
Dạ thời gian là 28 ngày từ nguy cơ cuối cùng. Nếu em âm tính với 2 xét nghiệm này thì khả năng cao là em không bị nhiễm ạ

Tuanmecsedec
04-08-2016, 09:33
Dạ thời gian là 28 ngày từ nguy cơ cuối cùng. Nếu em âm tính với 2 xét nghiệm này thì khả năng cao là em không bị nhiễm ạ
Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

peaceful
04-08-2016, 09:36
Dạ có nghĩa là lần xét nghiệm này nếu âm tính với giang mai và viêm gan B thì em vẫn cần chốt lại ở thời gian 3 tháng đúng không ạ. Đây chỉ là kết quả khả quan đúng không ạ.

Tuanmecsedec
04-08-2016, 09:48
Dạ có nghĩa là lần xét nghiệm này nếu âm tính với giang mai và viêm gan B thì em vẫn cần chốt lại ở thời gian 3 tháng đúng không ạ. Đây chỉ là kết quả khả quan đúng không ạ.
Có chốt lại thì chỉ là thủ tục thôi bạn.

peaceful
04-08-2016, 09:51
Dạ vâng em hiểu rồi, mong là tất cả đều âm tính. Hix, chuẩn bị đi nhận kết quả mà nóng ruột thật. Đúng là tốn tiền mua nguy cơ vào người, giờ lại tốn thêm tiền xét nghiệm + 1 đống stress, tự mình hại mình k trách ai được :((:yociexp76:

Không Ngừng Bước
04-08-2016, 10:14
Dạ vâng em hiểu rồi, mong là tất cả đều âm tính. Hix, chuẩn bị đi nhận kết quả mà nóng ruột thật. Đúng là tốn tiền mua nguy cơ vào người, giờ lại tốn thêm tiền xét nghiệm + 1 đống stress, tự mình hại mình k trách ai được :((:yociexp76:
KQ sẽ là âm tính, k phải lo lắng đâu. yên tâm với những gì đc tư vấn.

peaceful
04-08-2016, 12:26
hì hì, tất cả âm tính hết tại ngày xét nghiệm thứ 28 sau nguy cơ cuối cùng. Kết quả đây ạ:
Giang mai (Anti Syphilis Test): Âm tính
XN Viêm gan B - HBsAg (Architect): s/co 0.28 (negative): Âm tính. GH bình thường: 0-1
HIV Ag/Ab Combo (Architect): S/CO: 0.10 (negative): Âm tính. GH bình thường: 0-1
Về cơ bản là em thoát nạn được 90% các bệnh rồi nhỉ, lậu và SMG thì không thấy có biểu hiện gì sau 28 ngày.
Em không hiểu cái chỉ số kia là gì nhưng mà mỗi lần test Combo hiv nó lại giảm đi 1 ít. Lần đầu là 0.15, lần 2 là 0.13 và lần này là 0.10
Em đang thắc mắc là liệu bệnh viện Hồng Ngọc xét nghiệm có chuẩn không nhỉ. Họ mà ghi bừa 1 số cho em là chết :zk20155:
Không Ngừng Bước: Âm tính tất cả thật, đợi chốt xn 8 và 12 tuần thôi. Hì, mong sao trót lọt như lần này.
Và anh tuấn cho em hỏi: kết quả xét nghiệm combo hiv tại thời điểm 4 tuần so với 6 và 8 tuần thì kết quả nào chính xác hơn.

Tuanmecsedec
04-08-2016, 14:13
hì hì, tất cả âm tính hết tại ngày xét nghiệm thứ 28 sau nguy cơ cuối cùng. Kết quả đây ạ:
Giang mai (Anti Syphilis Test): Âm tính
XN Viêm gan B - HBsAg (Architect): s/co 0.28 (negative): Âm tính. GH bình thường: 0-1
HIV Ag/Ab Combo (Architect): S/CO: 0.10 (negative): Âm tính. GH bình thường: 0-1
Về cơ bản là em thoát nạn được 90% các bệnh rồi nhỉ, lậu và SMG thì không thấy có biểu hiện gì sau 28 ngày.
Em không hiểu cái chỉ số kia là gì nhưng mà mỗi lần test Combo hiv nó lại giảm đi 1 ít. Lần đầu là 0.15, lần 2 là 0.13 và lần này là 0.10
Em đang thắc mắc là liệu bệnh viện Hồng Ngọc xét nghiệm có chuẩn không nhỉ. Họ mà ghi bừa 1 số cho em là chết :zk20155:
Không Ngừng Bước: Âm tính tất cả thật, đợi chốt xn 8 và 12 tuần thôi. Hì, mong sao trót lọt như lần này.
Và anh tuấn cho em hỏi: kết quả xét nghiệm combo hiv tại thời điểm 4 tuần so với 6 và 8 tuần thì kết quả nào chính xác hơn.

Kết quả âm tính HIV của bạn hôm nay là chứng mình những gì ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.Và bạn cũng yên tâm kết quả hôm nay viêm gan B và giang mai của bạn cũng âm tính.

peaceful
04-08-2016, 14:18
Dạ vậy a tuấn cho em hỏi, em biết là phương pháp combo tìm cả kháng nguyên lẫn kháng thể. Vậy thì kết quả xn ở tuần thứ 4 so với các tuần 6 8 10 thì thời điểm nào cho kết quả chính xác hơn. Vì em biết là kháng nguyên sẽ giảm sau tuần thứ 4 trở đi. Em chỉ hỏi mỗi câu này nữa thôi, từ này về sau em chỉ thông báo kết quả để khẳng định và cho các bạn tham khảo thôi ạ

Tuanmecsedec
04-08-2016, 14:26
Dạ vậy a tuấn cho em hỏi, em biết là phương pháp combo tìm cả kháng nguyên lẫn kháng thể. Vậy thì kết quả xn ở tuần thứ 4 so với các tuần 6 8 10 thì thời điểm nào cho kết quả chính xác hơn. Vì em biết là kháng nguyên sẽ giảm sau tuần thứ 4 trở đi. Em chỉ hỏi mỗi câu này nữa thôi, từ này về sau em chỉ thông báo kết quả để khẳng định và cho các bạn tham khảo thôi ạ

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệmchính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

peaceful
04-08-2016, 14:36
Dạ có nghĩa là 4 tuần hay 6 8 10 đều có ý nghĩa như nhau ạ. Em sợ nó tìm cả kháng nguyên và kháng thể trong khi kháng nguyên càng ngày càng giảm nên sẽ bị giảm độ chính xác. À em hiểu rồi, khi mà kháng nguyên biến mất thì xn combo sẽ biến thành xn anti hiv thông thường đúng k ạ

Tuanmecsedec
04-08-2016, 14:39
Dạ có nghĩa là 4 tuần hay 6 8 10 đều có ý nghĩa như nhau ạ. Em sợ nó tìm cả kháng nguyên và kháng thể trong khi kháng nguyên càng ngày càng giảm nên sẽ bị giảm độ chính xác.

Tuanmecsedec tư vấn bài trên rồi,bạn đọc lại.

peaceful
04-08-2016, 14:40
Dạ em hiểu rồi, kháng nguyên biến mất thì xn combo sẽ giống như xn anti hiv thông thường và vẫn còn giá trị. Về cơ bản combo là xn anti hiv thông thường + thêm tìm đc kháng nguyên. Vậy thì a cho em hỏi xn anti hiv ở thời điểm 6 đến 10 tuần có chính xác cao không ạ

peaceful
04-08-2016, 16:22
Em đã đọc bài viết Suy nghĩ về hành động tư vấn hớt tóc cạo mặt mà các anh đưa ra, trong bài viết đó có dẫn trích ra một trang tư vấn bên Canada. Tên trang web là Helpline.aidsvancouver. Em vào đó tìm hiểu thì biết được thông tin là người được oral sex là coi như không có nguy cơ (negligible), chưa có phản hồi nào ghi nhận người ĐƯỢC oral sex nhiễm Hiv. Còn người oral sex thì có nguy cơ thấp trong trường hợp miệng bị vết thương hở cỡ lớn. Còn cái enzym mà các anh chị hay nói là ức chế hiv tên là enzim SALIVA. Và Hiv ra ngoài cơ thể sống và tiếp xúc với oxygen lập tức bị bất hoạt và không còn khả năng lây nhiễm.
Thật chứ nếu em mà đọc được thông tin này sớm hơn chút thì đã không stress nặng nề đến mấy ngày. Đúng là tự trang bị kiến thức rất quan trọng ạ. Hihi. Em cảm thấy đỡ hoang mang rất nhiều rồi

Tuanmecsedec
04-08-2016, 16:28
Em đã đọc bài viết Suy nghĩ về hành động tư vấn hớt tóc cạo mặt mà các anh đưa ra, trong bài viết đó có dẫn trích ra một trang tư vấn bên Canada. Tên trang web là Helpline.aidsvancouver. Em vào đó tìm hiểu thì biết được thông tin là người được oral sex là coi như không có nguy cơ (negligible), chưa có phản hồi nào ghi nhận người ĐƯỢC oral sex nhiễm Hiv. Còn người oral sex thì có nguy cơ thấp trong trường hợp miệng bị vết thương hở cỡ lớn. Còn cái enzym mà các anh chị hay nói là ức chế hiv tên là enzim SALIVA. Và Hiv ra ngoài cơ thể sống và tiếp xúc với oxygen lập tức bị bất hoạt và không còn khả năng lây nhiễm.
Thật chứ nếu em mà đọc được thông tin này sớm hơn chút thì đã không stress nặng nề đến mấy ngày. Đúng là tự trang bị kiến thức rất quan trọng ạ. Hihi. Em cảm thấy đỡ hoang mang rất nhiều rồi

Bạn yên tâm các chuyên gia về HIV người ta nghiên cứu và tư vấn và Diendanhiv.vn ban quản trị không có tư vấn bừa đâu bạn.

peaceful
04-08-2016, 16:32
Hihi không phải em bảo các anh tư vấn bừa. Mà là lỗi do em không đọc hết tất cả các tài liệu các anh đưa. Nên các anh nói không có nguy cơ mà bản thân em vẫn cứ mơ hồ. Ngồi đọc xong mà nhẹ cả lòng anh ạ. Vì khi đã rõ ràng được các chi tiết thì mình sẽ không còn hoang mang nữa. Giống như các anh vẫn nói trong nước bọt có enzim ức chế hiv mà em lại không biết đó là enzim gì. Hihi không uổng công sức ngồi đọc cả chiều nay anh ạ :):zk2039:Từ giờ trước khi em đi xét nghiệm ở tuần 8 và 12 các anh chị chốt cho em 1 câu âm tính lấy may nhé. Hum 28 ngày a tuấn nói em âm tính là em đc âm tính cả hiv, giang mai lẫn viêm gan B. Hihi

peaceful
05-08-2016, 14:28
Haiz, sao mà nhận đc kết quả âm tính sau 28 ngày nguy cơ cuối cùng rồi mà vẫn cảm thấy nặng nề thế nhỉ. Cơ thể em mệt mỏi, đau nhức toàn thân nhất là vùng cổ, hơi thở nóng, hoa mắt. Vẫn biết các anh chị đã tư vấn hiv không có triệu chứng ban đầu mà sao vẫn bồn chồn quá :(. Hay là do cái viêm gan B kia nhỉ, em mới test eliza ỏ thời điểm 28 ngày, có khi nó chưa ra, bây giờ nó mới phát không nhỉ. Hay do em thiếu máu, vì trong 20 ngày em lấy máu xét nghiệm 5 lần :((

Charles
05-08-2016, 16:43
Haiz, sao mà nhận đc kết quả âm tính sau 28 ngày nguy cơ cuối cùng rồi mà vẫn cảm thấy nặng nề thế nhỉ. Cơ thể em mệt mỏi, đau nhức toàn thân nhất là vùng cổ, hơi thở nóng, hoa mắt. Vẫn biết các anh chị đã tư vấn hiv không có triệu chứng ban đầu mà sao vẫn bồn chồn quá :(. Hay là do cái viêm gan B kia nhỉ, em mới test eliza ỏ thời điểm 28 ngày, có khi nó chưa ra, bây giờ nó mới phát không nhỉ. Hay do em thiếu máu, vì trong 20 ngày em lấy máu xét nghiệm 5 lần :((

Do bạn lo lắng quá thôi.

peaceful
05-08-2016, 19:29
Liệu có khi nào bệnh viện hồng ngọc xét nghiệm sai không nhỉ các anh chị. Vì từ trước đến giờ em chỉ xn ở đây. Em không biết ở đấy có đủ chuyên môn không nữa

Charles
05-08-2016, 19:32
Liệu có khi nào bệnh viện hồng ngọc xét nghiệm sai không nhỉ các anh chị. Vì từ trước đến giờ em chỉ xn ở đây. Em không biết ở đấy có đủ chuyên môn không nữa

Dù bạn XN ở đâu cũng yên tâm, vì đều phải được cấp phép mới được XN HIV

Nguyen Ha
05-08-2016, 19:33

Bạn lên sao hỏa xét nghiệm cho yên tâm.

peaceful
05-08-2016, 19:37
Hix em cứ sợ kiểu như là cái người làm xét nghiệm cho em ấy, họ k đủ trình độ hay là khi làm xảy ra sai sót gì đó khiến kqua sai lệch. 2 tuần nữa tức là 6 tuần sau nguy cơ cuối em đi làm xn test nhanh được chưa ạ hay vẫn phải làm combo. Độ chính xác tại thời điểm đấy có cao không ạ. Lần này em chọn bệnh viện nhà nước cho chắc a ạ. Hix chị nguyen ha đừng mắng e mà, do e chỉ làm 1 loại xn và cùng ở 1 chỗ nên sợ sai là sai hết ạ
Dạ thôi em không thắc mắc nữa ạ. Đừng khoá em

Nguyen Ha
05-08-2016, 19:44
Hix em cứ sợ kiểu như là cái người làm xét nghiệm cho em ấy, họ k đủ trình độ hay là khi làm xảy ra sai sót gì đó khiến kqua sai lệch. 2 tuần nữa tức là 6 tuần sau nguy cơ cuối em đi làm xn test nhanh được chưa ạ hay vẫn phải làm combo. Độ chính xác tại thời điểm đấy có cao không ạ. Lần này em chọn bệnh viện nhà nước cho chắc a ạ. Hix chị nguyen ha đừng mắng e mà, do e chỉ làm 1 loại xn và cùng ở 1 chỗ nên sợ sai là sai hết ạ

Sau nguy cơ 6 tuần bạn xét nghiệm bằng phương pháp nào và ở đâu cũng được.

Charles
05-08-2016, 19:45

Từ 6 tuần trở đi Test nhanh được rồi bạn.

peaceful
05-08-2016, 19:49
Vậy khi mình yêu cầu lấy máu xn có thể yêu cầu đồng thời cả determine 1/2 và cả anti hiv cho 1 lần lấy máu không ạ. Hay 1 lần lấy máu chỉ đc 1 loại xn ạ. 2 loại xn đó khác nhau đúng k các a chị

Tuanmecsedec
05-08-2016, 20:11
Vậy khi mình yêu cầu lấy máu xn có thể yêu cầu đồng thời cả determine 1/2 và cả anti hiv cho 1 lần lấy máu không ạ. Hay 1 lần lấy máu chỉ đc 1 loại xn ạ. 2 loại xn đó khác nhau đúng k các a chị

Determine 1/2 và Anti hiv là 1 bạn.Bạn muốn xét nghiệm HIV thì cứ đăng ký xét nghiệm là được rồi.

peaceful
07-08-2016, 11:44
Anh ơi, em mới xem được một số thông tin về xn hiv, trong đó em thấy chỗ 21 trung liệt họ xn mu rex hiv ag/ab combination trên máy ETIMAX, ở hồng ngọc họ xn theo sinh phẩm ARC hiv ag/ab RGT trên máy Architect, còn medlatec nghĩa dũng thì là combi pt trên máy cobas. Tất cả đều là combo đúng k a. Vậy trong 3 loại xn đó cái nào chính xác nhất ạ. Em đã xn âm tính tại hồng ngọc tại thời điểm 28 ngÀy với pp combo architect rồi, em có nên làm thêm xn mu rex combination tại trung liệt tại thời điểm 32 ngày sau nguy cơ cuối cùng k ạ. Do em chưa tin tưởng hồng ngọc lắm vì đây là bệnh viện tư nhâN

peaceful
07-08-2016, 14:07
Thôi e nghĩ mệt lắm r, dù có xn nhiều đến đâu thì vấn đề cũng chỉ là có phát hiện được sớm hay muộn thôi chứ k thay đổi đc j, ôm lấy mớ tâm trạng này đợi 8 12 tuần xn vậy. quá mệt mỏi

Không Ngừng Bước
07-08-2016, 14:08
Anh ơi, em mới xem được một số thông tin về xn hiv, trong đó em thấy chỗ 21 trung liệt họ xn mu rex hiv ag/ab combination trên máy ETIMAX, ở hồng ngọc họ xn theo sinh phẩm ARC hiv ag/ab RGT trên máy Architect, còn medlatec nghĩa dũng thì là combi pt trên máy cobas. Tất cả đều là combo đúng k a. Vậy trong 3 loại xn đó cái nào chính xác nhất ạ. Em đã xn âm tính tại hồng ngọc tại thời điểm 28 ngÀy với pp combo architect rồi, em có nên làm thêm xn mu rex combination tại trung liệt tại thời điểm 32 ngày sau nguy cơ cuối cùng k ạ. Do em chưa tin tưởng hồng ngọc lắm vì đây là bệnh viện tư nhâN
cả 3 đều là Combo cả, KQ như nhau. bạn k yên tâm thì tiếp tục XN tiếp, chỗ này k yên tâm thì tới chỗ khác nhé.

Tuanmecsedec
07-08-2016, 14:50

Cả hai nơi bạn nói đều làm phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên.Bạn thấy chữ xét nghiệm HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp (Combo ).Nghĩa từ Ag/Ab là gì ;

Chữ Combo tiếng Anh nghĩa là kết hợp,còn chữ Ag viết tắt kháng nguyên,Ab viết tắt kháng thể.

Kháng nguyên (antigen) là tất cả các chất, đôi khi kể cả thành phần cấu tạo của cơ thể, khi xâm nhập vào cơ thể sinh vật sẽ gây nên một đáp ứng miễn dịch, tức một quá trình sinh học phức tạp dẫn đến sự tổng hợp những phân tử đặc biệt gọi là kháng thể (dịch thể hay kháng thể tế bào) và chúng có đặc tính liên kết đặc hiệu với kháng nguyên đó. Tóm lại, Kháng nguyên là chất gây ra đáp ứng miễn dịch đặc hiệu và phản ứng với các sản phẩm của đáp ứng đó. Những phân tử đơn giản, chung cho nhiều loài như nước, muối khoáng, u rê, creatinin, đường đơn hay đường đôi, không phải là kháng nguyên. Bằng chứng độc nhất nói lên một chất đúng là một kháng nguyên khi chứng minh được có đáp ứng miễn dịch chống lại nó.

Kháng thể (antibody) hay còn gọi là các globulin miễn dịch (immunoglobulin - ám chỉ thành phần cung cấp khả năng miễn dịch nằm ở phần globulin của huyết thanh khi phân tích bằng điện di) là những phân tử protein hoạt động như những thụ thể trên bề mặt tế bào lympho B để nhận diện kháng nguyên hoặc như những sản phẩm tiết của tế bào plasma. Về nguồn gốc, tế bào plasma chính là tế bào lympho B sau khi đã nhận diện kháng nguyên, hoạt hoá và biệt hoá thành. Những kháng thể do tế bào plasma tiết ra có tính đặc hiệu với kháng nguyên giống hệt như tính đặc hiệu của phân tử kháng thể trên bề mặt tế bào B đóng vai trò là thụ thể dành cho kháng nguyên đã nhận diện kháng nguyên ban đầu. Các kháng thể này sẽ lưu hành trong máu và bạch huyết, chúng hoạt động như những thành phần thực hiện của đáp ứng miễn dịch dịch thể bằng cách phát hiện và trung hoà hoặc loại bỏ các kháng nguyên. Kháng thể là một phần của hệ thống miễn dịch trong cơ thể.

Người ta thường gọi là xét nghiệm HIV, nhưng về thực chất nó không phải là xét nghiệm tìm con vi rút này. Sau khi HIV vào cơ thể, cơ thể sẽ tạo ra chất kháng thể chống lại HIV. Đáng buồn là kháng thể này bất lực, không trị được HIV. Nhưng kháng thể là dấu hiệu cho thấy có nhiễm HIV. Xét nghiệm HIV phổ biến hiện nay là tìm kháng thể HIV. Các xét nghiệm hiện có ở Việt Nam có thể phát hiện được kháng thể HIV sau khoảng thời gian trung bình 3 tháng từ khi bắt đầu nhiễm HIV.

Xét nghiệm phát hiện kháng nguyên là những xét nghiệm trực tiếp chỉ ra sự có mặt của HIV trong mẫu huyết thanh, huyết tương hoặc dịch não tuỷ.

Khả năng phát hiện trực tiếp sự có mặt của HIV trong mẫu huyết thanh hay dịch não tuỷ là một bước tiến có ý nghĩa quan trọng về nhiều phương diện so với các xét nghiệm phát hiện kháng thể:

- Thứ nhất là phát hiện trực tiếp kháng nguyên HIV chỉ ra tình trạng nhiễm HIV chủ động.

- Thứ hai là phát hiện trực tiếp kháng nguyên HIV cho phép chẩn đoán nhiễm HIV trước khi có đáp ứng kháng thể.

- Thứ ba là phát hiện kháng nguyên HIV trong huyết thanh có ý nghĩa tiên lượng

peaceful
07-08-2016, 15:17
Vâng vậy em đành phải tin tưởng vaog bệnh viện hồng ngọc lần này thôi, vì em k còn đủ điều kiện xn nữa. Mong rằng hồng ngọc k làm sai cho em. Em đã xn 28 ngày kể từ nguy cơ cuối cùng đc kêt quả âm tính ở hồng ngọc keang nam

Tuanmecsedec
07-08-2016, 15:20
Vâng vậy em đành phải tin tưởng vaog bệnh viện hồng ngọc lần này thôi, vì em k còn đủ điều kiện xn nữa. Mong rằng hồng ngọc k làm sai cho em. Em đã xn 28 ngày kể từ nguy cơ cuối cùng đc kêt quả âm tính ở hồng ngọc keang nam

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

peaceful
07-08-2016, 15:28
Các chủ đề đấy em đã hiểu, điều duy nhẤt em còn lăn tăn bây giờ là Bệnh viện hồng ngọc làm xét nghiệm k chuẨn. Theo kinh nghiệm của a tư vấn từ trước đến giờ thì những bạn xn combo ở bệnh viện hồng ngọc có bạn nào phản ánh độ chính xác của bệnh viện hồng ngọc hay có ca nào lật kèo do xn ở hồng ngọc chưa ạ. A trả lời dùm em đúng câu này nữa là em k còn gì thắc mắc nữa

Tuanmecsedec
07-08-2016, 15:32
Các chủ đề đấy em đã hiểu, điều duy nhẤt em còn lăn tăn bây giờ là Bệnh viện hồng ngọc làm xét nghiệm k chuẨn. Theo kinh nghiệm của a tư vấn từ trước đến giờ thì những bạn xn combo ở bệnh viện hồng ngọc có bạn nào phản ánh độ chính xác của bệnh viện hồng ngọc hay có ca nào lật kèo do xn ở hồng ngọc chưa ạ. A trả lời dùm em đúng câu này nữa là em k còn gì thắc mắc nữa

Bạn nghe ở đâu đó nói bệnh viện Hồng Ngọc xét nghiệm không chuẩn là tào lao mía lao.

peaceful
08-08-2016, 15:14
A ơi kết quả combo âm tính tại 28 ngày từ nguy cơ cuối, 9 tuần với nguy cơ đầu có khả quan là em k nhiễm hiv k ạ. Còn 1 số nguy cơ nằm trong khoảng đấy nữa, tầm 5 đến 7 tuần

Nguyen Ha
08-08-2016, 15:16
A ơi kết quả combo âm tính tại 28 ngày từ nguy cơ cuối, 9 tuần với nguy cơ đầu có khả quan là em k nhiễm hiv k ạ. Còn 1 số nguy cơ nằm trong khoảng đấy nữa, tầm 5 đến 7 tuần

Lấy nguy cơ cuối cùng làm mốc thời gian đi xét nghiệm.

peaceful
08-08-2016, 15:22
Vâng em xn hôm thứ 5 tuần trước, hôm đấy là 28 ngày từ lần cuối em quan hệ, k có thêm lần nào mới, em làm xn combo âm tính chỉ số s/co là 0,1. Kết quả này đồng nghĩa với khả năng em an toàn ở các lần quan hệ cách đấy 5 7 9 tuần đúng k ạ

Nguyen Ha
08-08-2016, 15:27
Vâng em xn hôm thứ 5 tuần trước, hôm đấy là 28 ngày từ lần cuối em quan hệ, k có thêm lần nào mới, em làm xn combo âm tính chỉ số s/co là 0,1. Kết quả này đồng nghĩa với khả năng em an toàn ở các lần quan hệ cách đấy 5 7 9 tuần đúng k ạ

Đúng vậy, nguy cơ lần cuối xét nghiệm âm tính thì mọi lần trước đây cũng âm tính.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:28

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

peaceful
08-08-2016, 15:32
Dạ, độ chính xác của xn combo tại thời điểm 4 tuần so với 9 tuần thì thời điểm nào chính xác hơn ạ.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:34
Dạ, độ chính xác của xn combo tại thời điểm 4 tuần so với 9 tuần thì thời điểm nào chính xác hơn ạ.

peaceful
08-08-2016, 15:43
Hix, với kết quả xn như trên em sẽ k bị lật kèo ở tuần 8 hay 12 chứ. Vì em quan hệ nhiều lần nên sợ.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:50
Hix, với kết quả xn như trên em sẽ k bị lật kèo ở tuần 8 hay 12 chứ. Vì em quan hệ nhiều lần nên sợ.

Bạn nên đọc lại những gì đã tư vấn.

peaceful
08-08-2016, 17:07
Anh ơi, sao em đọc được mấy cái thông tin nghiên cứu là BCS chỉ giảm thiểu lây nhiễm HIV đc 85% thôi ạ. Có nghĩa là 15% là vẫn bị lây nhiễm HIV khi sử dụng BCS ạ. Do các lần em quan hệ đều dùng BCS có sẵn ở nhà nghỉ mà không phải do tự em mang đi nên càng hoang mang ạ. Nhỡ chất lượng BCS không tốt thì em có thể bị nhiễm ạ :((

Charles
08-08-2016, 19:47
Anh ơi, sao em đọc được mấy cái thông tin nghiên cứu là BCS chỉ giảm thiểu lây nhiễm HIV đc 85% thôi ạ. Có nghĩa là 15% là vẫn bị lây nhiễm HIV khi sử dụng BCS ạ. Do các lần em quan hệ đều dùng BCS có sẵn ở nhà nghỉ mà không phải do tự em mang đi nên càng hoang mang ạ. Nhỡ chất lượng BCS không tốt thì em có thể bị nhiễm ạ :((

Chỉ những trường hợp bcs sự cố tuột hoặc rách mới có khả năng có nguy cơ, còn bcs không sự cố gì là an toàn 100%.

peaceful
08-08-2016, 19:50
Vậy hả anh, vậy bao cao su lấy có sẵn trong nhà nghỉ k biết có sao k nữa, em sợ họ mua hàng rởm, hoặc bao lâu quá nó hết hạn thì có sao k a

Tuanmecsedec
08-08-2016, 20:34

Vậy hả anh, vậy bao cao su lấy có sẵn trong nhà nghỉ k biết có sao k nữa, em sợ họ mua hàng rởm, hoặc bao lâu quá nó hết hạn thì có sao k a

Nếu dùng bao cao su vẫn có nguy cơ thì người ta khuyên dùng để làm gì bạn ?. trừ khi bao cao su khi quan hệ bị rách hoặc bị tuột thôi.

peaceful
09-08-2016, 09:05
Anh chị ơi, hôm em đi xét nghiệm ở bạch mai thì trong phiếu kết quả xét nghiệm có ghi là
HIV Ag/Ab miễn dịch tự động: âm tính
HBsAg miễn dịch tự động: âm tính
HCV Ab miễn dịch tự động: âm tính
Vì sao cái xét nghiệm HIV lại có cả Ag/Ab tìm cả kháng nguyên lẫn kháng thể trong khi hai xét nghiệm dưới chỉ có 1 loại. Mà theo em biết thì bệnh viện bach mai hình như không có xét nghiệm combo Hiv đúng không anh. Hay là họ in nhầm, thừa ra chữ Ag ạ

Charles
09-08-2016, 09:12
Anh chị ơi, hôm em đi xét nghiệm ở bạch mai thì trong phiếu kết quả xét nghiệm có ghi là
Vì sao cái xét nghiệm HIV lại có cả Ag/Ab tìm cả kháng nguyên lẫn kháng thể trong khi hai xét nghiệm dưới chỉ có 1 loại. Mà theo em biết thì bệnh viện bach mai hình như không có xét nghiệm combo Hiv đúng không anh. Hay là họ in nhầm, thừa ra chữ Ag ạ

Kết quả ghi như vậy rất rõ ràng, không có chuyện nhầm lẫn đâu bạn. Trường hợp bạn XN H kết quả âm tính là bình thường, đâu có gì ngạc nhiên.

peaceful
09-08-2016, 09:16
Tại khi vào gặp bác sĩ em chỉ nói là muốn XN HIV và xét nghiệm máu tổng quát. Xong bác sĩ đó tự chọn loại xét nghiệm cho em. Vậy là Bệnh viện bạch mai cũng làm loại xét nghiệm combo ạ. Tại trước giờ em chỉ thấy nói ở hà nội chỉ hồng ngọc, 21 trung liệt với lại medlatec là có loại xét nghiệm này nên em sợ có sự nhầm lần khi bác sĩ chọn xét nghiệm hoặc nhầm lẫn khi trả kết quả. Tại em nhớ rõ các mốc quan hệ nên cứ mỗi quan hệ em lại đếm đúng 28 ngày sau lần quan hệ đó đi làm xn combo. Vì em nghe nói xn combo tại thời điểm 28 ngày là chính xác nhất

peaceful
09-08-2016, 10:28
Từ bây giờ em sẽ quyết tâm đặt lòng tin vào những gì các anh chị đã tư vấn. Các anh chị đã tư vấn em KHÔNG CÓ NGUY CƠ và kết quả sẽ ÂM TÍNH. Em sẽ coi đó là động lực để em tin tưởng thời gian tới. Hẹn gặp lại diễn đàn và anh chị vào thời điểm 8 và 12 tuần. Chứ càng vào diễn đàn, đọc các chủ đề khác càng làm em hoang mang hơn.

Tuanmecsedec
09-08-2016, 10:41

Tại khi vào gặp bác sĩ em chỉ nói là muốn XN HIV và xét nghiệm máu tổng quát. Xong bác sĩ đó tự chọn loại xét nghiệm cho em. Vậy là Bệnh viện bạch mai cũng làm loại xét nghiệm combo ạ. Tại trước giờ em chỉ thấy nói ở hà nội chỉ hồng ngọc, 21 trung liệt với lại medlatec là có loại xét nghiệm này nên em sợ có sự nhầm lần khi bác sĩ chọn xét nghiệm hoặc nhầm lẫn khi trả kết quả. Tại em nhớ rõ các mốc quan hệ nên cứ mỗi quan hệ em lại đếm đúng 28 ngày sau lần quan hệ đó đi làm xn combo. Vì em nghe nói xn combo tại thời điểm 28 ngày là chính xác nhất

Hiện tại bệnh viện Bạch Mai cũng có làm xét nghiệm HIV Ag/Ab bạn.Ngay từ đầu ban quản trị đã tư vấn bạn không có nguy cơ HIV rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý,bạn yên tâm kết quả này.

peaceful
10-08-2016, 10:33
Hiaz, cứ thế này chắc em teo trước ngày đi xét nghiệm chốt quá.
Cổ, lưng đau tê tái, bụng luôn đau nhâm nhẩm, no cũng đau mà đói cũng đau, cảm giác buồn nôn mọi lúc, thỉnh thoảng nôn khan, trào dịch dạ dày lên đắng ngắt
Sáng dậy thấy trong miệng mặn mặn tanh tanh, nhổ nước bọt ra nguyên 1 bãi máu đỏ tươi, rất nhiều máu chảy ra từ chân răng.
Cái em thắc mắc bây giờ là nếu miệng em trong tình trạng nhiều máu như trên mà ngậm vào đầu ti, hay những chỗ khác của cơ thể GMD, nhưng tuyệt đối em không OS thì có nguy cơ không? Với lại chả hiểu sao dạo này em lên nhiều mụn và chảy nhiều máu chân răng thế, miệng lúc nào cũng mặn mặn tanh tanh vị máu :yociexp76:

Charles
10-08-2016, 16:02
Hiaz, cứ thế này chắc em teo trước ngày đi xét nghiệm chốt quá.
Cổ, lưng đau tê tái, bụng luôn đau nhâm nhẩm, no cũng đau mà đói cũng đau, cảm giác buồn nôn mọi lúc, thỉnh thoảng nôn khan, trào dịch dạ dày lên đắng ngắt
Sáng dậy thấy trong miệng mặn mặn tanh tanh, nhổ nước bọt ra nguyên 1 bãi máu đỏ tươi, rất nhiều máu chảy ra từ chân răng.
Cái em thắc mắc bây giờ là nếu miệng em trong tình trạng nhiều máu như trên mà ngậm vào đầu ti, hay những chỗ khác của cơ thể GMD, nhưng tuyệt đối em không OS thì có nguy cơ không? Với lại chả hiểu sao dạo này em lên nhiều mụn và chảy nhiều máu chân răng thế, miệng lúc nào cũng mặn mặn tanh tanh vị máu :yociexp76:

Bạn yên tâm không có nguy cơ đâu.

peaceful
10-08-2016, 16:15
Hì vâng ạ, cái em lo chỉ là nguy cơ thôi, chứ triệu chứng của em đều là do stress ra cả. Em đã đọc bài tư vấn của a tuấn về stress thấy nó đúng với hầu hết triệu chứng của em nên em k để ý triệu chứng lắm. Về cơ bản là cứ lo lo nên nhiều khi cứ muốn đi xn cho bớt căng thẳng a ạ. Em được 5 tuần từ nguy cơ cuối rồi, đợi 3 tuần nữa là 8 tuần em đi xn lại lần nữa cho củng cổ tinh thần. Mong là vẫn ÂM TÍNH :monkeys16:

Charles
10-08-2016, 16:23
Hì vâng ạ, cái em lo chỉ là nguy cơ thôi, chứ triệu chứng của em đều là do stress ra cả. Em đã đọc bài tư vấn của a tuấn về stress thấy nó đúng với hầu hết triệu chứng của em nên em k để ý triệu chứng lắm. Về cơ bản là cứ lo lo nên nhiều khi cứ muốn đi xn cho bớt căng thẳng a ạ. Em được 5 tuần từ nguy cơ cuối rồi, đợi 3 tuần nữa là 8 tuần em đi xn lại lần nữa cho củng cổ tinh thần. Mong là vẫn ÂM TÍNH :monkeys16:

Bạn không phải mong đâu, kết quả chắc chắn là am tính.

Tuanmecsedec
10-08-2016, 19:43

Có nguy cơ đâu mà xoắn.

peaceful
11-08-2016, 16:13
Hôm nay em đi xét nghiệm ở medlatec nghĩa dũng, Combi PT Architect tại thời điểm bước sang tuần 6 ( 36 ngày) cho kết quả giống với bên hồng ngọc hôm em xn 28 ngày đều là chỉ số s/co 0,1. Vậy mà trước giờ cứ lo hồng ngọc làm ẩu. Hai nơi trùng kết quả chắc k đến mức cả 2 nơi cùng làm ẩu a nhỉ.

Tuanmecsedec
11-08-2016, 16:18
Hôm nay em đi xét nghiệm ở medlatec nghĩa dũng, Combi PT Architect tại thời điểm bước sang tuần 6 ( 36 ngày) cho kết quả giống với bên hồng ngọc hôm em xn 28 ngày đều là chỉ số s/co 0,1. Vậy mà trước giờ cứ lo hồng ngọc làm ẩu. Hai nơi trùng kết quả chắc k đến mức cả 2 nơi cùng làm ẩu a nhỉ.

Bạn yên tâm đi không cần xoắn nữa.

peaceful
11-08-2016, 16:24
hihi vâng, em vẫn sẽ chốt xét nghiệm ở tuần 12, nếu âm tính thì sẽ chứng minh BQT đã tư vấn chính xác cho em. Và để cho mọi người tham khảo nữa ạ.

peaceful
12-08-2016, 10:45
Anh chị cho em hỏi, em muốn chốt xét nghiệm giang mai và viêm gan B tại thời điểm 63 ngày (tròn 9 tuần) thì kết quả đấy liệu có chính xác được chưa ạ hay vẫn phải đợi đủ 90 ngày. Em mới có kết quả âm tính giang mai và viêm gan B tại thời điểm 30 ngày thôi ạ

Tuanmecsedec
12-08-2016, 10:55
Anh chị cho em hỏi, em muốn chốt xét nghiệm giang mai và viêm gan B tại thời điểm 63 ngày (tròn 9 tuần) thì kết quả đấy liệu có chính xác được chưa ạ hay vẫn phải đợi đủ 90 ngày. Em mới có kết quả âm tính giang mai và viêm gan B tại thời điểm 30 ngày thôi ạ

Nếu sau 63 ngày bạn âm tính giang mai thì yên tâm mình không bị.

peaceful
12-08-2016, 11:00
Còn viêm gan B thì vẫn phải đủ 90 ngày hả anh. Tại thời điểm 63 ngày thì em có thể làm xét nghiệm viêm gan B theo phương pháp gì ạ. Test nhanh deteminer 1/2 hay là phải làm xn ELIZA ạ.

Charles
12-08-2016, 11:20
Còn viêm gan B thì vẫn phải đủ 90 ngày hả anh. Tại thời điểm 63 ngày thì em có thể làm xét nghiệm viêm gan B theo phương pháp gì ạ. Test nhanh deteminer 1/2 hay là phải làm xn ELIZA ạ.

Sau nguy cơ 63 ngày bạn XN viêm gan B phương pháp nào cũng chính xác rồi.

peaceful
12-08-2016, 11:25
Mà các anh chị ơi, hôm em đi xét nghiệm ở trung liệt họ còn làm cả xét nghiệm viêm gan C cho em (HCV). Trường hợp của em có cần làm cả xét nghiệm viêm gan C không ạ. Vì em không thấy anh chị đề cập đến viêm gam C nên em thắc mắc

Charles
12-08-2016, 11:27
Mà các anh chị ơi, hôm em đi xét nghiệm ở trung liệt họ còn làm cả xét nghiệm viêm gan C cho em (HCV). Trường hợp của em có cần làm cả xét nghiệm viêm gan C không ạ. Vì em không thấy anh chị đề cập đến viêm gam C nên em thắc mắc

Viêm gan C chủ yếu lây qua đường máu thôi bạn, bạn không cần thiết XN lại gan C đâu.

Charles
12-08-2016, 11:27

Viêm gan C chủ yếu lây qua đường máu thôi bạn, bạn không cần thiết XN lại gan C đâu.

Tuanmecsedec
12-08-2016, 14:18

peaceful
12-08-2016, 19:15
Anh Tuấn có thể đổi tên thành viên cho em được không ạ. Đối tên em thành "peaceful". Cái tên của em bây giờ nghe nó tuyệt vọng quá ạ :d. Em cảm ơn anh nhiều

Tuanmecsedec
12-08-2016, 19:54
Anh Tuấn có thể đổi tên thành viên cho em được không ạ. Đối tên em thành "peaceful". Cái tên của em bây giờ nghe nó tuyệt vọng quá ạ :d. Em cảm ơn anh nhiều

Tuanmecsedec đã đổi thành nick peaceful (http://diendanhiv.vn/members/79667-peaceful) theo yêu cầu.

peaceful
15-08-2016, 01:17
Các anh cho em hỏi là em bị bệnh xoang và hen mãn tính, thường xuyên phải dùng kháng sinh liều cao (uống thường xuyên), điều này có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm của em k ạ, bao gồm xn H, giang mai, viêm gan b. Em sợ vì thế mà kháng nguyên hay kháng thể của em sinh ra chậm hơn bình thường. Em cảm ơn

Nguyen Ha
15-08-2016, 02:48
Các anh cho em hỏi là em bị bệnh xoang và hen mãn tính, thường xuyên phải dùng kháng sinh liều cao (uống thường xuyên), điều này có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm của em k ạ, bao gồm xn H, giang mai, viêm gan b. Em sợ vì thế mà kháng nguyên hay kháng thể của em sinh ra chậm hơn bình thường. Em cảm ơn

Thuốc kháng sinh không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm đâu bạn.

Tuanmecsedec
15-08-2016, 06:48

Thuốc kháng sinh không ảnh hưởng đến xét nghiệm khi kết quả âm tính bạn.

peaceful
15-08-2016, 07:30
Dạ ý em là em uống kháng sinh nhiều như vậy có ảnh hưởng gì đến cơ thể em trong việc sinh ra các kháng thể k ấy ạ. Do em dùng nhiều và trong tgian dài, em uống nhiều năm rồi

Tuanmecsedec
15-08-2016, 07:36
Dạ ý em là em uống kháng sinh nhiều như vậy có ảnh hưởng gì đến cơ thể em trong việc sinh ra các kháng thể k ấy ạ. Do em dùng nhiều và trong tgian dài, em uống nhiều năm rồi

Không ảnh hưởng sinh kháng thể chậm bạn.

peaceful
15-08-2016, 16:29
cho em hỏi là stress có gây sốt được không ạ. Người em lúc nào cũng gây gây nửa như sốt nửa không, hơi thở nóng và đau mỏi toàn thân. Em muốn hỏi là triệu chứng của giang mai hay viêm gan B giai đoạn đầu có thế không ạ. Tại em chỉ lo đi xn H mà chưa quan tâm đến mấy cái đấy lắm :(

Tuanmecsedec
15-08-2016, 20:38
cho em hỏi là stress có gây sốt được không ạ. Người em lúc nào cũng gây gây nửa như sốt nửa không, hơi thở nóng và đau mỏi toàn thân. Em muốn hỏi là triệu chứng của giang mai hay viêm gan B giai đoạn đầu có thế không ạ. Tại em chỉ lo đi xn H mà chưa quan tâm đến mấy cái đấy lắm :(

Stress có thể làm cho cơ thể cảm giác lúc nào cũng hâm hâm nóng.Còn giang mai và viêm gan B chỉ có xét nghiệm mới biết bạn.

peaceful
18-08-2016, 13:46
Các anh cho em hỏi, lần trước tại thời điểm 28 ngày sau lần quan hệ cuối em đi làm xét nghiệm TPHA giang mai và viêm gan b ở hồng ngọc thì họ trả kết quả sau 1 tiếng rưỡi. Hôm nay 43 ngày em lại đi xn TPHA giang mai và viêm gan b ở medlatec nghĩa dũng thì họ lại kêu chiều tối mai mới có kết quả xn giang mai. Sao lại có sự khác nhau về thời gian trả kết quả thế ạ. Hay là lần xn trước ở hồng ngọc không phải là TPHA

Charles
18-08-2016, 15:30
Các anh cho em hỏi, lần trước tại thời điểm 28 ngày sau lần quan hệ cuối em đi làm xét nghiệm TPHA giang mai và viêm gan b ở hồng ngọc thì họ trả kết quả sau 1 tiếng rưỡi. Hôm nay 43 ngày em lại đi xn TPHA giang mai và viêm gan b ở medlatec nghĩa dũng thì họ lại kêu chiều tối mai mới có kết quả xn giang mai. Sao lại có sự khác nhau về thời gian trả kết quả thế ạ. Hay là lần xn trước ở hồng ngọc không phải là TPHA

Thời gian trả kết quả là do quy định của từng nơi bạn ạ.

peaceful
18-08-2016, 15:42
Dạ theo như 2 lần em đi xét nghiệm thì họ có nói là TPHA có 2 loại đó là định tính và định lượng trong đó có 1 loại là lấy kqua sau 1 tuần. Đó là loại gì ạ. Em có cần thiết phải làm loại đó không?

Charles
18-08-2016, 16:03
Dạ theo như 2 lần em đi xét nghiệm thì họ có nói là TPHA có 2 loại đó là định tính và định lượng trong đó có 1 loại là lấy kqua sau 1 tuần. Đó là loại gì ạ. Em có cần thiết phải làm loại đó không?

Làm XN gì thì Bác sĩ mới là người quyết định chứ bạn cũng không tự quyết định được. Bạn cần XN bệnh gì thì chỉ cần đến đăng ký XN rồi làm thủ tục và chờ kết quả thôi.

peaceful
18-08-2016, 16:16
Hix, do 2 lần em đến xn đều đăng ký xn luôn TPHA định tính, do thời gian nhanh và chi phí thấp hơn. Do em thấy a tuấn tư vấn là sau 1 tháng có thể xét nghiệm TPHA giang mai được nhưng lại không nói là định tính hay định lượng nên em cũng hơi mơ hồ. Em thấy một số bạn tư vấn trên đây đều xn TPHA định lượng nên em thấy hơi hoang mang. Anh có thể giải thích rõ hơn cho em đươcj không ạ. Em cảm ơn

Charles
18-08-2016, 19:11
Hix, do 2 lần em đến xn đều đăng ký xn luôn TPHA định tính, do thời gian nhanh và chi phí thấp hơn. Do em thấy a tuấn tư vấn là sau 1 tháng có thể xét nghiệm TPHA giang mai được nhưng lại không nói là định tính hay định lượng nên em cũng hơi mơ hồ. Em thấy một số bạn tư vấn trên đây đều xn TPHA định lượng nên em thấy hơi hoang mang. Anh có thể giải thích rõ hơn cho em đươcj không ạ. Em cảm ơn

1. Phản ứng TPHA định tính
- Để sinh phẩm ở nhiệt độ phòng
- Pha loãng huyết thanh 1/20
- Huyết thanh pha loãng 1/20 ở giếng số một nhỏ vào giếng thứ 2 và thứ 3
- Nhỏ control cell (dung dịch tế bào không gắn kháng nguyên) vào giếng 2 (độ pha loãng của huyết thanh là 1/80) theo hướng dẫn.
- Nhỏ test cell (dung dịch tế bào gắn kháng nguyên) vào giếng 3 (độ pha loãng của huyết thanh là 1/80) theo hướng dẫn.
- Lắc nhẹ phiến nhựa hoặc để máy rung ở tốc độ… trong 5 phút
- Đậy khay nhựa và để nhiệt độ phòng từ 45-60 phút
- Nhận định kết quả sau 45 – 60 phút

2. Phản ứng TPHA định lượng
- Huyết thanh người bệnh được pha loãng theo tỷ lệ 1/20, 1/40, 1/80, 1/160...
- Pha loãng huyết thanh 1/20
- Nhỏ huyết thanh pha loãng 1/20 nhỏ vào giếng 2 và 3 theo hướng dẫn.
- Nhỏ dung dịch pha loãng huyết thanh vào mỗi giếng từ thứ 4 trở đi theo hướng dẫn.
- Nhỏ huyết thanh pha loãng 1/20 nhỏ vào giếng thứ 4 trộn đều, chuyển tiếp huyết thanh pha loãng sang giếng sau, tiếp tục như vậy tới độ pha loãng cần thiết theo hướng dẫn.
- Nhỏ dung dịch control cell vào giếng 2 theo hướng dẫn.
- Nhỏ test cell vào các giếng tiếp theo, theo hướng dẫn.
- Lắc nhẹ, để ở nhiệt độ phòng
- Nhận định kết quả sau 45 phút

Thời gian nhận định kết quả tương đương nhau. Vấn đề do quy định của từng nơi nên nơi trả sớm nơi trả muộn, bạn đến XN thì cần tuân thủ quy định của họ thôi.

peaceful
18-08-2016, 19:20
Dạ vậy 2 loại xét nghiệm giang mai này có giá trị ngang nhau ạ. Mai em mới nhận được kết quả nên cũng hơi run. Mà em xem cái quy trình xét nghiệm giang mai thấy họ là XN RPR trước rồi mới làm đến TPHA. Em làm luôn TPHA thế liệu có ổn không ạ?
Mà hôm nay em nhận được kết quả xét nghiệm
HIV Combi PT (Cobas): 0,185 (neg)
HBsAg (Cobas): 0,356: âm tính
Cái chỉ số Combi HIV của em tăng 0,07 so với lần trước :(. Hơi hoang mang ạ
Còn cái chỉ số viêm gan B của em hình như hơi cao.
Hôm nay là ngày thứ 43 sau lần quan hệ cuối cùng ạ. Em có bao nhiêu % an toàn rồi ạ

Charles
18-08-2016, 19:39
Dạ vậy 2 loại xét nghiệm giang mai này có giá trị ngang nhau ạ. Mai em mới nhận được kết quả nên cũng hơi run. Mà em xem cái quy trình xét nghiệm giang mai thấy họ là XN RPR trước rồi mới làm đến TPHA. Em làm luôn TPHA thế liệu có ổn không ạ?
Mà hôm nay em nhận được kết quả xét nghiệm
HIV Combi PT (Cobas): 0,185 (neg)
HBsAg (Cobas): 0,356: âm tính
Cái chỉ số Combi HIV của em tăng 0,07 so với lần trước :(. Hơi hoang mang ạ
Còn cái chỉ số viêm gan B của em hình như hơi cao.
Hôm nay là ngày thứ 43 sau lần quan hệ cuối cùng ạ. Em có bao nhiêu % an toàn rồi ạ

Bạn chỉ cần quan tâm kết luận ÂM TÍNH thôi, còn chỉ số đó bạn không cần quan tâm.

peaceful
18-08-2016, 19:54
Giang mai và viêm gan B em đều đã xét nghiệm tại thời điểm 28 ngày đều âm tính
Hôm nay là 43 ngày em đã nhận được kết quả âm tính viêm gan B. Mai em nhận tiếp kết quả giang mai. Nếu vẫn tiếp tục âm tính thì em yên tâm được bao nhiêu % ạ
Em cảm ơn nhiều

Charles
18-08-2016, 20:13
Hôm nay là 43 ngày em đã nhận được kết quả âm tính viêm gan B. Mai em nhận tiếp kết quả giang mai. Nếu vẫn tiếp tục âm tính thì em yên tâm được bao nhiêu % ạ
Em cảm ơn nhiều

Với kết quả 43 ngày âm tính bạn yên tâm không nhiễm gan B và giang mai rồi.

Tuanmecsedec
18-08-2016, 20:42
Em cảm ơn nhiều

Bạn hoàn toàn yên tâm kết quả này.

peaceful
19-08-2016, 08:52
Em nhận được kết quả âm tính giang mai 43 ngày TPHA rồi anh ạ.
Sao em thấy các bạn trên đây còn xn thêm nấm, trichonomas, chlamidia, bach cầu gì gì nữa cơ ạ. Em có cần xét nghiệm cả mấy loại đó không ạ. Đấy là xét nghiệm gì vậy ạ, và em có thể xn ở đâu là chính xác ở hà nội ạ
Em cảm ơn

Tuanmecsedec
19-08-2016, 08:59
Em nhận được kết quả âm tính giang mai 43 ngày TPHA rồi anh ạ.
Sao em thấy các bạn trên đây còn xn thêm nấm, trichonomas, chlamidia, bach cầu gì gì nữa cơ ạ. Em có cần xét nghiệm cả mấy loại đó không ạ. Đấy là xét nghiệm gì vậy ạ, và em có thể xn ở đâu là chính xác ở hà nội ạ
Em cảm ơn

Bạn yên tâm 100% bạn an toàn giang mai rồi.Bạn không cần xét nghiệm mấy cái kia đâu.

peaceful
19-08-2016, 17:15
Các anh cho em hỏi, em thấy nhiều bạn test RPR giang mai, em test TPHA định tính luôn như thế có ổn không ạ

Charles
19-08-2016, 17:51
Các anh cho em hỏi, em thấy nhiều bạn test RPR giang mai, em test TPHA định tính luôn như thế có ổn không ạ

Ổn rồi, bạn yên tâm đi.

Tuanmecsedec
19-08-2016, 19:34

Quá ổn rồi bồ Tèo.

peaceful
20-08-2016, 23:30
Các anh chị cho em hỏi, hôm thứ 5 vừa rồi em có đi xét nghiệm combi ở medlatec, kết quả âm tính. Lần xét nghiệm này cách 3 lần quan hệ đầu tiên của em 84 ngày (12 tuần). Vậy là em đã có thể yên tâm chốt đối với 3 hành vi này đúng không ạ. Do thời gian lâu nên em sợ nhớ không rõ các chi tiết, chỉ nhớ là có đeo bao thôi ạ, sợ có nguy cơ gì mà mình không biết. Xét nghiệm combi (combo) có chốt được không ạ hay phải làm loại xét nghiệm khác ạ

Charles
21-08-2016, 00:16
Các anh chị cho em hỏi, hôm thứ 5 vừa rồi em có đi xét nghiệm combi ở medlatec, kết quả âm tính. Lần xét nghiệm này cách 3 lần quan hệ đầu tiên của em 84 ngày (12 tuần). Vậy là em đã có thể yên tâm chốt đối với 3 hành vi này đúng không ạ. Do thời gian lâu nên em sợ nhớ không rõ các chi tiết, chỉ nhớ là có đeo bao thôi ạ, sợ có nguy cơ gì mà mình không biết. Xét nghiệm combi (combo) có chốt được không ạ hay phải làm loại xét nghiệm khác ạ

Bạn hoàn toàn yên tâm về các lần quan hệ đó rồi.

Tuanmecsedec
21-08-2016, 06:47

peaceful
21-08-2016, 12:29
Hì em an toàn với 3 lần đó thôi anh ạ
Vẫn còn 3 lần nữa đang đợi chốt. Lần quan hệ cuối cùng mới được 45 ngày thôi ạ. Mong là mọi chuyện đều tốt đẹp. Đầu xuôi rồi mong đuôi sẽ lọt :monkeys16:

peaceful
21-08-2016, 13:59
Các anh chị cho em hỏi, dạo này thỉnh thoảng em có hơi đau phần đầu dương vật và phần 2 viên tinh hoàn và phần bụng cạnh đó. Nhưng dương vật em lại không có dấu hiệu mụn sùi gì cả. vậy đó có là biểu hiện của lậu hay các bệnh stds khác k ạ. Giang mai thì em đã xn 43 ngày âm tính tpha rồi

Tuanmecsedec
21-08-2016, 14:05
Các anh chị cho em hỏi, dạo này thỉnh thoảng em có hơi đau phần đầu dương vật và phần 2 viên tinh hoàn và phần bụng cạnh đó. Nhưng dương vật em lại không có dấu hiệu mụn sùi gì cả. vậy đó có là biểu hiện của lậu hay các bệnh stds khác k ạ. Giang mai thì em đã xn 43 ngày âm tính tpha rồi

Không phải là dấu hiệu bệnh nào bạn.

peaceful
24-08-2016, 09:01
Hiện tại em bị đau cổ và lồng ngực, tay chân hơi tê nên cảm thấy hơi hoang mang anh ạ. Ngày mai là 50 ngày kể từ lần quan hệ cuối, em có thể thì xn combo được chứ. Nếu kqua âm tính thì em yên tâm được bao nhiêu % ạ :(

Tuanmecsedec
24-08-2016, 09:04
Hiện tại em bị đau cổ và lồng ngực, tay chân hơi tê nên cảm thấy hơi hoang mang anh ạ. Ngày mai là 50 ngày kể từ lần quan hệ cuối, em có thể thì xn combo được chứ. Nếu kqua âm tính thì em yên tâm được bao nhiêu % ạ :(

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

peaceful
24-08-2016, 09:08
Em nghe nói là pp combo có độ nhạy cao hơn test nhanh đúng không ạ. Em có đọc vào thông tin tham khảo là nếu xn combo ở thời điểm 28 ngày và sau 6 tuần nếu âm tính thì có thể khẳng định là không nhiễm đúng không ạ. Thông tin em đọc được đấy có chính xác không ạ :(

Tuanmecsedec
24-08-2016, 09:17
Em nghe nói là pp combo có độ nhạy cao hơn test nhanh đúng không ạ. Em có đọc vào thông tin tham khảo là nếu xn combo ở thời điểm 28 ngày và sau 6 tuần nếu âm tính thì có thể khẳng định là không nhiễm đúng không ạ. Thông tin em đọc được đấy có chính xác không ạ :(
Bạn nên đọc lại những gì đã được tư vấn.

peaceful
25-08-2016, 10:19
Em có kết quả Hiv combi PT âm tính 7 tuần (50 ngày) sau lần quan hệ cuối rồi.
Lần này khi trả kết quả thì bên cạnh còn có chữ Architect, mọi lần em không thấy. Mà như em được biết thì medlatec xét nghiệm trên máy cobas 8000 của roche chứ sao lại architect ạ. Liệu có sự nhầm lẫn gì không ạ ==

Tuanmecsedec
25-08-2016, 10:26
Em có kết quả Hiv combi PT âm tính 7 tuần (50 ngày) sau lần quan hệ cuối rồi.
Lần này khi trả kết quả thì bên cạnh còn có chữ Architect, mọi lần em không thấy. Mà như em được biết thì medlatec xét nghiệm trên máy cobas 8000 của roche chứ sao lại architect ạ. Liệu có sự nhầm lẫn gì không ạ ==

Cái đó là “ARCHITECT HIV Ag/Ab Combo”.Như vậy ban quản trị tư vấn cho bạn là không sai.

peaceful
25-08-2016, 10:38
Nhận được cái kết quả 50 ngày này rồi em cũng thấy bớt lăn tăn hơn chút rồi. Em đã xét nghiệm 3 lần vào các mốc 28, 35 và 50 ngày đến mức cái anh lấy máu ở đó quen mặt và nói: "lại là cậu đến xn HIV à" mà lần nào cũng ÂT. Có khi nào trong cơ thể em chả có cái gì và em đang bị ảo tưởng không =.=.

Charles
25-08-2016, 10:42
Nhận được cái kết quả 50 ngày này rồi em cũng thấy bớt lăn tăn hơn chút rồi. Em đã xét nghiệm 3 lần vào các mốc 28, 35 và 50 ngày đến mức cái anh lấy máu ở đó quen mặt và nói: "lại là cậu đến xn HIV à" mà lần nào cũng ÂT. Có khi nào trong cơ thể em chả có cái gì và em đang bị ảo tưởng không =.=.

Giờ có nói thì thì bạn cũng vẫn XN tiếp thôi mà. Vậy để xem có lòi ra ẾT không.

peaceful
25-08-2016, 10:48
Hix, lần này em chỉ chốt đúng 1 lần vào 12 tuần cho khỏi lăn tăn nữa thôi, không xoắn lên xn tùm lum nữa. A đừng nói vậy mà, tội em. E hay bị hoang mang mỗi khi nghĩ là mình bị :( :yociexp76:

Charles
25-08-2016, 10:57
Hix, lần này em chỉ chốt đúng 1 lần vào 12 tuần cho khỏi lăn tăn nữa thôi, không xoắn lên xn tùm lum nữa. A đừng nói vậy mà, tội em. E hay bị hoang mang mỗi khi nghĩ là mình bị :( :yociexp76:

Quá đúng luôn.
Nếu bạn chịu tin những gì đã tư vấn thì đã không đến mức này.

peaceful
26-08-2016, 16:33
Cho em hỏi trong khoảng thời gian đợi xét nghiệm em có dùng tùm lum các loại thuốc, bao gồm cả panadol, thuốc kháng sinh và một số loại thuốc khác đi kèm mà em không biết tên, em bị hen phế quản nên phải dùng thuốc xịt Ventolin rất thường xuyên (ngày dùng 4 5 lần).
Cái đấy có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm âm tính của em không ạ. Em đã xét nghiệm combo vào 2 mốc 28 và 50 ngày âm tính. Trong khoảng thời gian đó em đều dùng các loại thuốc kia đều đặn, có ảnh hưởng gì kết quả không ạ

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 16:37
Cho em hỏi trong khoảng thời gian đợi xét nghiệm em có dùng tùm lum các loại thuốc, bao gồm cả panadol, thuốc kháng sinh và một số loại thuốc khác đi kèm mà em không biết tên, em bị hen phế quản nên phải dùng thuốc xịt Ventolin rất thường xuyên (ngày dùng 4 5 lần).
Cái đấy có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm âm tính của em không ạ. Em đã xét nghiệm combo vào 2 mốc 28 và 50 ngày âm tính. Trong khoảng thời gian đó em đều dùng các loại thuốc kia đều đặn, có ảnh hưởng gì kết quả không ạ
Ngay cả với người Dương tính HIV có điều trị thuốc ức chế HIV sau vài năm thì XN lại HIV cũng luôn DT, ko có bất kỳ thuốc nào làm cho người nhiễm HIV XN từ Dương Tính ra Âm Tính

peaceful
26-08-2016, 16:40
Dạ có nghĩa là em có dùng bất kì loại thuốc gì trong khoảng tgian đợi đi xét nghiệm (em không dùng PEP) thì cũng không ảnh hưởng đến kết quả hả anh.

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 16:43
Dạ có nghĩa là em có dùng bất kì loại thuốc gì trong khoảng tgian đợi đi xét nghiệm (em không dùng PEP) thì cũng không ảnh hưởng đến kết quả hả anh.
Chính xác chuẩn ko cần chỉnh sữa

Tuanmecsedec
26-08-2016, 19:33

Chủ đề này không cần thiết tư vấn nữa.Vì ban quản trị đã tư vấn rõ ràng hết rồi,để không làm loãng topic hoặc ảnh hưởng thành viên khác cũng như tạo điều kiện thành viên có thời gian ngồi đọc lại những gì đã được tư vấn.Vì vậy Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.