PDA

View Full Version : Lo sợ nhiễm hiv khi vòi xịt rửa hậu môn trong nhà cầu công cộng

Muontuxac
02-08-2016, 10:18
Hôm qua em có đi nhà vệ sinh nơi công cộng nhưng do em không để ý,em có dùng vòi xịt rửa đít ở đó,em dùng nó đè sát vào bên trong hậu môn của em rồi xịt nước vào,em lo quá,nếu trước đó có người nhiễm hiv cũng sử dụng giống em thì em có sao ko ạ

Tuanmecsedec
02-08-2016, 10:22
Hôm qua em có đi nhà vệ sinh nơi công cộng nhưng do em không để ý,em có dùng vòi xịt rửa đít ở đó,em dùng nó đè sát vào bên trong hậu môn của em rồi xịt nước vào,em lo quá,nếu trước đó có người nhiễm hiv cũng sử dụng giống em thì em có sao ko ạ

Bạn có lấy vòi xịt đó nhét vào hậu môn cũng không có nguy cơ kiểu như vậy bạn.Bạn nên tự tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị có mình.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Muontuxac
02-08-2016, 10:36
Anh ơi,nếu như nó có virus thật,trước khi dùng em có lấy nước rửa trước khi dùng thì viíu gặp nước có chết ko ạ.

Tuanmecsedec
02-08-2016, 10:47
Anh ơi,nếu như nó có virus thật,trước khi dùng em có lấy nước rửa trước khi dùng thì viíu gặp nước có chết ko ạ.

100% không có nguy cơ kiểu như vậy cho dù trong tình huống nào.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Muontuxac
02-08-2016, 13:05
Anh chị cho em hỏi là,nếu đồ dùng dính vỉrus hiv thì mình rửa nó bằng nước thường,virus có chêt ko .

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 13:10
Anh chị cho em hỏi là,nếu đồ dùng dính vỉrus hiv thì mình rửa nó bằng nước thường,virus có chêt ko .
HIV k ký sinh đc trên đồ dùng. bạn đọc chủ đề bên dưới.

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Muontuxac
02-08-2016, 13:26
Bài viết đó em thấy nó nói là hiv sống được lâu mà,kể cả dưới nước mà anh chị,đọc rồi em càng hoang mang hơn.

Em chỉ muốn hỏi là vật dụng dính virus,sau đó em dùng vòi nước rửa qua thì vr có chết ko ạ.

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 13:42
Bài viết đó em thấy nó nói là hiv sống được lâu mà,kể cả dưới nước mà anh chị,đọc rồi em càng hoang mang hơn.

Em chỉ muốn hỏi là vật dụng dính virus,sau đó em dùng vòi nước rửa qua thì vr có chết ko ạ.

đọc k chịu đọc hết và đọc kỹ. đọc thêm vài lần nữa đi.

Muontuxac
02-08-2016, 13:56
Em chỉ muốn hỏi là vật dụng dính vr hiv,mình rửa nó bằng nước thì vr nó có chết ko ạ.

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 14:10
Em chỉ muốn hỏi là vật dụng dính vr hiv,mình rửa nó bằng nước thì vr nó có chết ko ạ.
HIV k sống lâu đc ngoài môi trường thế nên bạn k cần rửa nó cũng tự chết bạn nhé.

Muontuxac
02-08-2016, 14:16
Nhưng sao trong bài anh gửi em nó lại nói là vr có thể sống đc vài ngày hay mấy tiếng,mấy chục phút tuy môi trường ạ

Lục Giang
02-08-2016, 16:52
Nhưng sao trong bài anh gửi em nó lại nói là vr có thể sống đc vài ngày hay mấy tiếng,mấy chục phút tuy môi trường ạ

khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc tức cơ thể vật chủ là người có H, vi rut tùy vào số lượng dịch hoặc máu mà bất hoạt nhanh hay chậm, và cìn tùy thuộc vào điều kiện môi trường , với môi trường trong phòng thí nghiệm, môi trường yếm khí thì vi rut sống lâu hơn, nhưng với môi trường ngoài không khí thì vi rut nhanh chóng bất hoạt và đặc biệt vi rut H ko sống đc trên các vật trung gian nên dù có dính máu hay dịch trên các vật trung gian, duỵng cụ vệ sinh thì chỉ trong vài nốt nhạc vi rut sẽ bất hoạt và mất khả nanưg lây nhiễm

Vương Anh 10x
02-08-2016, 18:35
Nó sống được trong điều kiện phải có môi trường cho nó kí sinh và nguồn dinh dưỡng. HIV không sống nổi trong nước vì không có tế bào con người tạo nên môi trường cho chúng sống và kí sinh nên không thể lây được. Nói cách khác sinh vât kí sinh không có tế bào chủ hoặc tế bào chủ bị chết chúng cũng đi theo.

Muontuxac
02-08-2016, 20:02
Bqt ơi,vì em thấy cái vòi đó rất dơ,nhưng lúc đó em bị bón quá nên mới lấy cái vòi đó nhét nó hơi sâu vào lỗ đít rồi bơm nước vào(giống như thủ dâm vậy ak).Nếu trước đó có người nhiễm hiv cũng làm vậy,hay nó dính máu cũng người nhiễm h cách đó khoảng 1p thì em có nguy cơ ko ạ.Bqt tu vấn giúp em,để em còn biết mag uống pep

Lục Giang
02-08-2016, 20:51
Bqt ơi,vì em thấy cái vòi đó rất dơ,nhưng lúc đó em bị bón quá nên mới lấy cái vòi đó nhét nó hơi sâu vào lỗ đít rồi bơm nước vào(giống như thủ dâm vậy ak).Nếu trước đó có người nhiễm hiv cũng làm vậy,hay nó dính máu cũng người nhiễm h cách đó khoảng 1p thì em có nguy cơ ko ạ.Bqt tu vấn giúp em,để em còn biết mag uống pep
̣ đọc kĩ những gì đc tư vấn, mong bạn đừng spam mãi tnhaath này hoàn toàn ko nguy cơ, ko có sự trùng hợp đến vậy đâu, mà máu màu đỏ hổng lẽ mắt bạn mù màu sao ko nhận thấy?, mà cho dù cái vòi đó có ngâm vào chậu máu rồi để 1 p sau nhét lút lun vào hm bạn cũng ko có nguy cơ, H ko lây qua vật trung gian và vi rut H ko sống đc bên ngoài môi trường. tôi giải thích đến đây là quá cặn kẽ và chi tiết, mong bạn canưg mắt ra đọc và động não suy nghĩ, đừng spam nữa

Vương Anh 10x
02-08-2016, 21:29
Đọc kĩ BQT và các thanh viên tư vấn cho bạn. Nếu bạn không tin thì tụi tui chịu thua thôi.

Muontuxac
02-08-2016, 22:10
Bqt ơi trả lời giúp em lần cuối đi ạ.Nếu trước đó có người nhiễm hiv thủ dâm bằng cái vòi đó thì khoảng 1p sau em lại dụng vòi đó nhét vào hậu môn của mình thì em có nguy cơ ko ạ.Nếu vòi nước đó dính máu và dịch của người bệnh thì nguy cơ của em là bao nhiêu % ạ.Mong BQT giúp em,bây giờ chỉ có BQT giúp em em mới có thể thoát khỏi chuyện này ạ,có gì em còn biết mà dùng pep.

xuanxanh
02-08-2016, 22:14
Bqt ơi trả lời giúp em lần cuối đi ạ.Nếu trước đó có người nhiễm hiv thủ dâm bằng cái vòi đó thì khoảng 1p sau em lại dụng vòi đó nhét vào hậu môn của mình thì em có nguy cơ ko ạ.Nếu vòi nước đó dính máu và dịch của người bệnh thì nguy cơ của em là bao nhiêu % ạ.Mong BQT giúp em,bây giờ chỉ có BQT giúp em em mới có thể thoát khỏi chuyện này ạ,có gì em còn biết mà dùng pep.

Bạn ko có nguy cơ lây nhiễm hiv trong trường hợp này. Nhắc bạn đọc kỹ lại những gì đã được tư vấn và ko spam lặp lại nhiều lần câu hỏi đã được trả lời nhiêù lần.

Muontuxac
03-08-2016, 07:33
Anh ơi em hỏi lần cuối rồi ko làm phiền dd mình nữa.Có khi nào lúc đó vr đang ở trong vòi nhớc rồi em đè sát nò vào hậu môn rồi xit vào thì vr sẽ đc nước đưa sâu vào trong cơ thể e ko ạ.Em lo quá.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 07:34

Chỉ cần ra môi trường ngoài thì HIV toi rồi bạn,nếu rửa bằng nước thì càng yên tâm hơn.

Muontuxac
03-08-2016, 13:51
Anh ơi em hỏi lần cuối rồi ko làm phiền dd mình nữa.Có khi nào lúc đó vr đang ở trong vòi nhớc rồi em đè sát nò vào hậu môn rồi xit vào thì vr sẽ đc nước đưa sâu vào trong cơ thể e ko ạ.Em lo quá.

Anh ơi,giúp em lần nữa đi anh.Em mang ơn diễn đàn mình nhiều lắm.

Không Ngừng Bước
03-08-2016, 13:54
HIV k sống đc trong môi trường bạn nói.
bạn đã đc tư vấn rồi nếu k tin thì đi XN chứ đừng Spam bài nữa. k tin thì hỏi làm gì mất thời gian.

Charles
03-08-2016, 17:00

Dù bạn có dùng vòi xịt nước đó xịt bay hậu môn của bạn cũng không có nguy cơ, không có con virus nào sống được trên cái vòi nước để lây sang bạn kiểu như vậy.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 20:11

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa 100% bạn không có nguy cơ.

Muontuxac
05-08-2016, 13:48
Anh chị ơi,em làm phiền anh chị nữa rồi,nếu lúc đó có người nhiễm dùng vòi đó thủ dâm,sau đó thì em cũng dùng ngay sau đó( nhưng em ko rửa bằng nước trước đó) thì có nguy cơ ko ạ

Không Ngừng Bước
05-08-2016, 14:00
Anh chị ơi,em làm phiền anh chị nữa rồi,nếu lúc đó có người nhiễm dùng vòi đó thủ dâm,sau đó thì em cũng dùng ngay sau đó( nhưng em ko rửa bằng nước trước đó) thì có nguy cơ ko ạ
như vậy cũng k có nguy cơ.

Muontuxac
05-08-2016, 16:45
Ban quản trị ơi cho em lời khuyên nha.Em xin cám ơn

Nguyen Ha
05-08-2016, 16:46
Ban quản trị ơi cho em lời khuyên nha.Em xin cám ơn

Bạn đọc lại những gì được tư vấn đi.

Muontuxac
05-08-2016, 16:53
Dạ em có đọc rồi,nhưng em muốn hỏi là nếu có người nhiễm hiv dùng cái vòi đó như em,hay là thủ dâm với nó đi,rồi sau đó em vào lấy nó đè sát vào hậu môn của em rồi xịt nước vào(nhưng em ko rửa nó trước) thì có nguy cơ ko ạ.

Nguyen Ha
05-08-2016, 16:55
Dạ em có đọc rồi,nhưng em muốn hỏi là nếu có người nhiễm hiv dùng cái vòi đó như em,hay là thủ dâm với nó đi,rồi sau đó em vào lấy nó đè sát vào hậu môn của em rồi xịt nước vào(nhưng em ko rửa nó trước) thì có nguy cơ ko ạ.

Không có nguy cơ bạn ạ.

Charles
05-08-2016, 17:01

Như vậy không có nguy cơ.

Muontuxac
05-08-2016, 17:01
Vậy là khi virus ra ngoài,dính vào các vật trung gian làm bằng bất kỳ vật liệu gì (trừ kim tiêm) thì nó sẽ chết ngay và ko còn khả năng lây nhiễm phải ko ạ.

Nguyen Ha
05-08-2016, 17:04
Vậy là khi virus ra ngoài,dính vào các vật trung gian làm bằng bất kỳ vật liệu gì (trừ kim tiêm) thì nó sẽ chết ngay và ko còn khả năng lây nhiễm phải ko ạ.

Đúng vậy. Kể cả kim tiêm ko còn nguyên vẹn và bơm kim tiêm đã sử dụng lâu.

Charles
05-08-2016, 17:04

Đúng rồi bạn.

Tuanmecsedec
05-08-2016, 20:55

Chuẩn không cần chỉnh.

Muontuxac
12-08-2016, 14:00
http://news.zing.vn/co-gai-nhiem-hiv-khi-lam-mong-post479666.html Em mới đọc đc bài báo này,cô gái nhiễm hiv khi làm móng.Em lo quá,vậy là vr có thể sống trên đồ vật hả anh chị.

Muontuxac
12-08-2016, 14:04
Em cũng hay đi làm móng lắm,anh chị cho em lời khuyên ạ.

Giaitoaloau
12-08-2016, 14:11

Cũng ko có nguy cơ từ việc làm móng bạn nhé..!

Muontuxac
12-08-2016, 14:15
http://news.zing.vn/co-gai-nhiem-hiv-khi-lam-mong-post479666.html
nhưng báo đăng rõ ràng mà.

Charles
12-08-2016, 14:20
http://news.zing.vn/co-gai-nhiem-hiv-khi-lam-mong-post479666.html Em mới đọc đc bài báo này,cô gái nhiễm hiv khi làm móng.Em lo quá,vậy là vr có thể sống trên đồ vật hả anh chị.

Tin vịt thôi bạn. HIV không lây gián tiếp qua dụng cụ làm móng.

Tuanmecsedec
12-08-2016, 14:28

http://news.zing.vn/co-gai-nhiem-hiv-khi-lam-mong-post479666.html
nhưng báo đăng rõ ràng mà.

Thông tin bị nhiễm đi làm móng tay chỉ là tin Vịt hoặc chỉ là ngụy biện cho một hành vi khác thôi.

Tịnh Tâm
12-08-2016, 16:10
Lây được thì mấy cô đi làm móng bị dẹp tiệm hết:zk20145:

Muontuxac
15-08-2016, 09:25
Anh chị ơi giúp em,em lại có chuyện nữa rồi.Hôm nay em đi thử máu xn viêm gan b để chích ngừa nhưng em lo sợ là:
1/Cô y tá ko đeo găng tay mà còn dùng ngón tay của cô ta đụng vào tay em để tìm ven,em sợ cô tay dính máu của người trước đó rồi lại chạm vào tay em.

2/Bông gòn ở đó ko có cồn ạ,nó để trong hộp sạch sẽ nhưng nó khô,ko có cồn.
=>em sợ khi tay cô tay ko đeo găng rồidinhs máu của người trước rồi cô ta cham vào tay em,sau đó vr đã dính trên tay em rồi bông gòn ko có cồn sẽ ko chìu sạch đc virus dính trên tay em,sau đó đâm kim vào,vr sẽ di chuyển vào lỗ kim đâm mà chuyền cho em.Em có nguy cơ ko ạ anh chị(kim tiêm mới,vẫn còn trong bọc ạ)

Lục Giang
15-08-2016, 09:35
Anh chị ơi giúp em,em lại có chuyện nữa rồi.Hôm nay em đi thử máu xn viêm gan b để chích ngừa nhưng em lo sợ là:
1/Cô y tá ko đeo găng tay mà còn dùng ngón tay của cô ta đụng vào tay em để tìm ven,em sợ cô tay dính máu của người trước đó rồi lại chạm vào tay em.

=>em sợ khi tay cô tay ko đeo găng rồidinhs máu của người trước rồi cô ta cham vào tay em,sau đó vr đã dính trên tay em rồi bông gòn ko có cồn sẽ ko chìu sạch đc virus dính trên tay em,sau đó đâm kim vào,vr sẽ di chuyển vào lỗ kim đâm mà chuyền cho em.Em có nguy cơ ko ạ anh chị(kim tiêm mới,vẫn còn trong bọc ạ)

bạn tào lao quá sức, H ko lây nhiễm như vậy, H ko sống đc môi trường ngoài và cnàg ko sống đc trên các vật trung gian

kính đề nghị BQT chuyển tv này về ''nhóm hoang tưổng''

Tuanmecsedec
15-08-2016, 09:37

100% không có nguy cơ như vậy bạn.

Muontuxac
15-08-2016, 10:11
Em lo là vì thường thì đi xn bông gòn sẽ có cồn 90 nhưng đằng này cục bông gòn rất khô anh ạ,nên em sợ lúc tay cô y tá dính vr rồi chạm vào em và bông gòn lại ko đc sát trùng,nên em mới lo có nguy cơ.

Tuanmecsedec
15-08-2016, 21:35
Em lo là vì thường thì đi xn bông gòn sẽ có cồn 90 nhưng đằng này cục bông gòn rất khô anh ạ,nên em sợ lúc tay cô y tá dính vr rồi chạm vào em và bông gòn lại ko đc sát trùng,nên em mới lo có nguy cơ.

Tuanmecsedec đã khẳng định không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi bạn.

Tịnh Tâm
15-08-2016, 21:57
Lo tào lao khi k hiểu hiv lây ra sao thì gặp gì cũng lo. Vào tới nơi xn mà còn lo thì dễ bị ám ảnh hiv lắm.:zk20145:

Muontuxac
28-08-2016, 18:42
Anh chị cho em hỏi là nếu một người dùng sex toy để thủ dâm lỗ đít của người đó rồi sau đó khoảng 10p sau em cũng dùng sextoy đó nhét vào đít em thì có nguy cơ ko ạ.Sextoy làm bằng nhựa và giữa 2 lần sử dụng ko có rửa,chỉ chùi qua băng khăn thôi.

Nguyen Ha
28-08-2016, 18:44
Anh chị cho em hỏi là nếu một người dùng sex toy để thủ dâm lỗ đít của người đó rồi sau đó khoảng 10p sau em cũng dùng sextoy đó nhét vào đít em thì có nguy cơ ko ạ.Sextoy làm bằng nhựa và giữa 2 lần sử dụng ko có rửa,chỉ chùi qua băng khăn thôi.

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Charles
28-08-2016, 18:53

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
28-08-2016, 20:58
Khi nào dụng cụ đó cấu tạo như bơm kim chứa được dịch thì mới có nguy cơ tức rút vào bơm ra

Tuanmecsedec
29-08-2016, 08:29

Hoàn toàn không sao bạn.

Muontuxac
13-09-2016, 19:43
Anh chị cho em hỏi là người bệnh hiv mà có nhéo mặt và ôm mình thì có nguy cơ ko ạ.

Hướng Dương
13-09-2016, 19:46
Anh chị cho em hỏi là người bệnh hiv mà có nhéo mặt và ôm mình thì có nguy cơ ko ạ.
ko có nguy cơ như vậy đâu bạn, yên tâm đi

Nguyen Ha
13-09-2016, 20:30

HIV không lây nhiễm như vậy.

Muontuxac
03-10-2016, 22:35
Anh chị ơi cho em xin hỏi là nếu mình đang bị đứt tay chảy máu mà một người có hiv dùng tay người đó chạm vào vết thương của mình thì có sao không ạ.

peaceful
04-10-2016, 00:22
Anh chị ơi cho em xin hỏi là nếu mình đang bị đứt tay chảy máu mà một người có hiv dùng tay người đó chạm vào vết thương của mình thì có sao không ạ.
Giờ bạn nhìn đâu cũng thấy người có H vậy @@
Khuyên bạn đừng nên quá ám ảnh thế, cuộc sống hàng ngày thường xuyên xảy ra các va chạm nên đứt tay chảy máu là chuyện bình thường. Trừ khi bạn biết rõ người đó có H và tay người đó cũng chảy máu xong dí vào vết thương đang chảy máu của bạn thì hãy nên lo :)
Thân!

Charles
04-10-2016, 06:54

Người ta chạm vào vết thương của bạn cũng có sao đâu. Không phải cứ đụng chạm là có nguy cơ, HIV không dễ lây như vậy đâu bạn.

Tuanmecsedec
04-10-2016, 07:58

Bạn đang có có suy nghĩ kỳ thị ở xã hội rồi bạn.HIV không có kiểu dụng chạm như vậy.

Muontuxac
20-10-2016, 19:11
Hôm nay em bị 1 cây dao rọc giấy trong cty đâm chảy máu ạ.Em nhìn thì thấy nó ko có máu tươi,nhưng em sợ nếu nó có máu khô và viius mà mắt ko nhìn thấy được thì có nguy cơ ko ạ.

Charles
20-10-2016, 19:35
Hôm nay em bị 1 cây dao rọc giấy trong cty đâm chảy máu ạ.Em nhìn thì thấy nó ko có máu tươi,nhưng em sợ nếu nó có máu khô và viius mà mắt ko nhìn thấy được thì có nguy cơ ko ạ.

Không có nguy cơ với HIV như vậy đâu bạn.

Tuanmecsedec
20-10-2016, 20:09
Những gì bạn kể 100% không sao.