PDA

View Full Version : Quan hệ rách bao thời gian khoảng 5>10 giây

Naâvetau
02-08-2016, 15:51
Tình hình là mình có quan hẹ với gmd cách đây 2 tuần. Lúc quan hệ mình cảm nhận được rách bao nên rút ra rửa ngay xà phòng và thay bao mới vào quan hệ tiếp cho xong. Khi biết rách bao tầm 5-10 giây rủt ra có làm sao ko. Khi về nhà mình thaya đầu dv bị xước nhẹ. Ko chảy dịch hay chảy máu. Mình có nguy cơ lây nhiễm hiv cao ko ạ. Mình nghe tư vấn qua tỏng đài nói ko cần dùng pep nhưng mình lo lắng quá. Gmd thì tuổi đời còn non lâm (98) và lúc qh thì bắt mình đeo bcs. Ko biết rách 5-10s rut ra có làm sao ko. Mọi người tư vân dùm mình với.

Không Ngừng Bước
02-08-2016, 16:03
Tình hình là mình có quan hẹ với gmd cách đây 2 tuần. Lúc quan hệ mình cảm nhận được rách bao nên rút ra rửa ngay xà phòng và thay bao mới vào quan hệ tiếp cho xong. Khi biết rách bao tầm 5-10 giây rủt ra có làm sao ko. Khi về nhà mình thaya đầu dv bị xước nhẹ. Ko chảy dịch hay chảy máu. Mình có nguy cơ lây nhiễm hiv cao ko ạ. Mình nghe tư vấn qua tỏng đài nói ko cần dùng pep nhưng mình lo lắng quá. Gmd thì tuổi đời còn non lâm (98) và lúc qh thì bắt mình đeo bcs. Ko biết rách 5-10s rut ra có làm sao ko. Mọi người tư vân dùm mình với.
rách bao chỉ 5-10s bạn rửa sạch thay bao mới là k sao. bạn k có nguy cơ k cần dùng PEP.

Naâvetau
02-08-2016, 16:06
rách bao chỉ 5-10s bạn rửa sạch thay bao mới là k sao. bạn k có nguy cơ k cần dùng PEP.
Còn cái vết xước thì sao bạn. Xước nhẹ, nông ko chảy máu hay dịch . Mình lo cái đó

Naâvetau
02-08-2016, 17:00
Ai vào tư vấn cụ thể mình với ??

Vương Anh 10x
02-08-2016, 18:43
Còn cái vết xước thì sao bạn. Xước nhẹ, nông ko chảy máu hay dịch . Mình lo cái đó ������
Không sao bạn. Vết xước đó không phải là vết thương hở, với vết xước đó cơ thể đã tạo da non ở dưới vì vậy nó không xâm nhập được đâu, bạn có thể yên tâm. 5-10s Thời gian tiếp xúc không đủ để có thể lây.

Naâvetau
02-08-2016, 19:26
Uh vết xước vẫn có lơpa da non mỏng. Mình có cần phải đi xn không ???

Naâvetau
02-08-2016, 19:55
À mình đính chính là rách bao lọ cả đầu dv nhé.

Lục Giang
02-08-2016, 20:45
À mình đính chính là rách bao lọ cả đầu dv nhé. ���������������� �������������

BẠN QH có bcs và bao rách bạn phát hiện ngay sau 10s thì ko sao đâu bạn, với 10s thì chưa đủ thòi gian tiếp xúc để vi rut xâm nhập
bạn yên tâm ko có nguy cơ, ko cần dùng pep

metmoi92
02-08-2016, 20:53
yên tâm đi bạn,mình cùng quan hệ với gmd có bao k rách,nếu yên tâm hơn thì dùng pep

Lục Giang
02-08-2016, 20:55
yên tâm đi bạn,mình cùng quan hệ với gmd có bao k rách,nếu yên tâm hơn thì dùng pep
bộ bạn tưởng pep là thuốc bổ mún dùng là dùng sao?, bộ bạn nghĩ chúng tôi ở đây tư vấn bừa sao?, khuyên bạn nếu ko hiểu biết thì đừng nên nói bừa kẻo làm hoang mang đến tv khác và ảnh hưởng đến diễn đàn

Nguyen Ha
02-08-2016, 21:28

Rách bao bạn phát hiện được ngay, dù 5-10s sau mới rút ra cũng không đủ thời gian cấu thành nguy cơ. Bạn yên tâm trong trường hợp này.

Naâvetau
03-08-2016, 02:00
Rách bao bạn phát hiện được ngay, dù 5-10s sau mới rút ra cũng không đủ thời gian cấu thành nguy cơ. Bạn yên tâm trong trường hợp này.
Bạn cho mình hỏi làm xét nghiệm nhanh có chính xác không. Ở vinh có không và chi phí thế nào ??

Tuanmecsedec
03-08-2016, 07:02

Còn cái vết xước thì sao bạn. Xước nhẹ, nông ko chảy máu hay dịch . Mình lo cái đó ������

Uh vết xước vẫn có lơpa da non mỏng. Mình có cần phải đi xn không ???

Bạn yên tâm,những gì bạn kể thời gian bạn bị rách bao cao su khoảng 5>10 giây không sao.Nói tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Naâvetau
03-08-2016, 08:20
Dạo này mình stress quá. Mình muốn đi xn nhanh xem nhưng không biết ty lệ chính xác bn % và ở vinh có chỗ nào không? Đi làm như người mất hồn , người như đi mượn muốn nhanh đến 3 tháng đi xn cho hết stesss.

Nguyen Ha
03-08-2016, 08:38
Bạn cho mình hỏi làm xét nghiệm nhanh có chính xác không. Ở vinh có không và chi phí thế nào ??

XN nhanh rất nhạy và không chấp nhận ÂT giả, quan trọng là XN sau bao lâu mới biết độ chính xác cao hay thấp.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 08:45
Dạo này mình stress quá. Mình muốn đi xn nhanh xem nhưng không biết ty lệ chính xác bn % và ở vinh có chỗ nào không? Đi làm như người mất hồn , người như đi mượn muốn nhanh đến 3 tháng đi xn cho hết stesss.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

trotdai123
03-08-2016, 11:07
BQT xóa bài thắc mắc trong topic của thành viên khác.

Naâvetau
20-08-2016, 09:51
Mình vừa đi xn combo ở hồng ngọc 32 ngày kết quả là s=0.1. Cho m hỏi kq này khả quan không ?

Charles
20-08-2016, 09:53
Mình vừa đi xn combo ở hồng ngọc 32 ngày kết quả là s=0.1. Cho m hỏi kq này khả quan không ?

Trường hợp của bạn không có nguy cơ, vì vậy bạn yên tâm với kết quả này.

Tuanmecsedec
20-08-2016, 09:56
Bạn có nguy cơ đâu mà lo.bạn 100% yên tâm kết quả này và không cần xét nghiệm nữa.

Naâvetau
20-08-2016, 10:23
Cảm ơn mọi người đã tư vấn mình. Mình yên tâm rồi.

Trungbuild
20-08-2016, 11:19

Bạn nên đọc và hiểu những gì BQT đã tư vấn.