PDA

View Full Version : Thay đổi giờ uống PEP và uống trễ 2 lần

khanhlinhdang384
02-08-2016, 20:05
Chào các anh chị,

Em có nguy cơ bị phơi nhiễm HIV và có dùng PEP là thuốc Ricovir EM 1 lần/ngày vào 1 giờ cố định.
Trong những ngày đầu em uống vào lúc 22h45-23h00.
Đến khoảng ngày thứ 5 em đổi giờ uống thành 0h00
Có 1 lần em uống trễ 6 tiếng và 1 lần khác uống trễ 18 tiếng.
Khi nhớ ra em đều uống thuốc ngay lập tức, còn lại những ngày khác em đều uống cố định vào 0h00.
Vậy các anh chị cho em hỏi như vậy có bị ảnh hưởng tới kết quả điều trị không ạ?
Em đang rất hoang mang lo lắng
Cảm ơn các anh chị!

Nguyen Ha
02-08-2016, 21:24
Chào các anh chị,

Em có nguy cơ bị phơi nhiễm HIV và có dùng PEP là thuốc Ricovir EM 1 lần/ngày vào 1 giờ cố định.
Khi nhớ ra em đều uống thuốc ngay lập tức, còn lại những ngày khác em đều uống cố định vào 0h00.
Vậy các anh chị cho em hỏi như vậy có bị ảnh hưởng tới kết quả điều trị không ạ?
Cảm ơn các anh chị!

Bạn uống trễ 2 lần thời gian nhiều như vậy thì khó biết trước được có thành công hay không. Chờ XN thôi bạn.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 07:16
Chào các anh chị,

Cảm ơn các anh chị!

Theo khuyến cáo thời gian điều trị thuốc không được uống sai giờ từ 1>2 giờ mà quá 3 lần.Bạn có hai lần uống sai giờ 6 giờ và 18 giờ như vậy thì không ai biết trước được.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.