PDA

View Full Version : Lượng máu khi dụi vào mắt bao nhiêu mới có nguy cơ lây nhiễm hiv?

Vitngoc
03-08-2016, 13:11
Em có 1 thắc mắc mong anh chị giải đáp giúp em ạ,cho em hỏi lượng máu dính trên đồ vật khi mình chạm vào đó rồi dụi vào mắt bao nhiêu mới đủ để có nguy cơ ạ?có phải la rất nhiều mới có nguy cơ không ạ?và phải dụi khi nào mà thấy trong con ngươi và tròng trắng đầy máu mới có nguy cơ không ạ?em là đứa yếu về tâm lý nên hay lo lắng những vấn đề liên quan đến máu, mong anh chị giải đáp giúp em để em biết cách mà phòng tránh ạ,em xin chân thành cảm ơn các anh chị

Vitngoc
03-08-2016, 13:30
Các anh chị cho em hỏi lượng máu dính trên đồ vật khi mình chạm vào đó rồi dụi vào mắt là bao nhiêu mới có nguy cơ ạ?và có phải dụi khi nào thấy trong con ngươi hoặc tròng trắng đây máu mới có nguy cơ không ạ?em yếu về tâm lý nên mong các anh chị giải đáp giúp em ạ,em xin chân thành cảm ơn

Không Ngừng Bước
03-08-2016, 13:35
Các anh chị cho em hỏi lượng máu dính trên đồ vật khi mình chạm vào đó rồi dụi vào mắt là bao nhiêu mới có nguy cơ ạ?và có phải dụi khi nào thấy trong con ngươi hoặc tròng trắng đây máu mới có nguy cơ không ạ?em yếu về tâm lý nên mong các anh chị giải đáp giúp em ạ,em xin chân thành cảm ơn
khi nào máu chảy thẳng từ vết thương của ng có HIV vào niêm mạc mắt của bạn thì mới có nguy cơ.
bạn đã tạo chủ đề hỏi rồi thì chờ đc tư vấn. bạn k đc tạo nhiều topic làm ảnh hưởng thành viên khác.
Chủ đề: Lượng máu khi dụi vào mắt bao nhiêu mới có nguy cơ lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.vn/threads/45531-Luo-ng-ma-u-khi-du-i-va-o-ma-t-bao-nhieu-mo-i-co-nguy-co-lay-nhie-m-hiv)

Charles
03-08-2016, 17:15
Em có 1 thắc mắc mong anh chị giải đáp giúp em ạ,cho em hỏi lượng máu dính trên đồ vật khi mình chạm vào đó rồi dụi vào mắt bao nhiêu mới đủ để có nguy cơ ạ?có phải la rất nhiều mới có nguy cơ không ạ?và phải dụi khi nào mà thấy trong con ngươi và tròng trắng đầy máu mới có nguy cơ không ạ?em là đứa yếu về tâm lý nên hay lo lắng những vấn đề liên quan đến máu, mong anh chị giải đáp giúp em để em biết cách mà phòng tránh ạ,em xin chân thành cảm ơn các anh chị

Máu dính trên đồ vật thì virus đã bị bất hoạt ngay rồi, dù bạn có chạm tay vào sau đó chọc thủng mắt cũng không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
03-08-2016, 20:14

Khi nào mà lấy máu đổ vào mắt thì mới có nguy cơ bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vitngoc
07-08-2016, 06:40
Các anh chị ơi vậy còn máu mình vô tình bị bắn vào mắt tầm 1,2 giọt khi nó đã ra môi trường cũng không sao phải không ạ?khi nào bị bắn hoa cả mắt mới đáng lo phải không ạ?em xin cám ơn

Vitngoc
07-08-2016, 06:45
Các anh chị cho em hỏi ngu thêm 1 câu nữa thôi ạ,máu dính trên khăn mà nó còn hơi ướt tí,tầm cỡ 1 giọt mà em lau vào mắt thì cũng không có nguy cơ vì hiv không lây gián tiếp qua cái khăn phải không ạ,em xin chân thành cảm ơn các anh chị nhiều ạ

Vitngoc
07-08-2016, 06:48
Vì em muốn biết để rút kinh nghiệm cho bản thân mình,mong anh chị đừng la em vì em nói hơi nhiều ạ

Tuanmecsedec
07-08-2016, 06:59
Các anh chị ơi vậy còn máu mình vô tình bị bắn vào mắt tầm 1,2 giọt khi nó đã ra môi trường cũng không sao phải không ạ?khi nào bị bắn hoa cả mắt mới đáng lo phải không ạ?em xin cám ơn

Nếu máu bắn vào mắt 1,2 giọt là trực tiếp vào mắt rồi bạ, làm gì là ra môi trường.Nếu 1,2 giọt máu vào mắt là nguy hiểm chứ không sao gì.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tuanmecsedec
07-08-2016, 07:01
Các anh chị cho em hỏi ngu thêm 1 câu nữa thôi ạ,máu dính trên khăn mà nó còn hơi ướt tí,tầm cỡ 1 giọt mà em lau vào mắt thì cũng không có nguy cơ vì hiv không lây gián tiếp qua cái khăn phải không ạ,em xin chân thành cảm ơn các anh chị nhiều ạ

Máu mà 1 giọt dính vào khăn là khô liền và làm gì bạn lau khăn mà vào trúng con mắt được.

Vitngoc
07-08-2016, 08:09
Dạ ý em là máu dính trên bịch bông gòn ở cty,em không biết máu ai nữa,em với tay lấy rồi hất mạnh nên máu văn vào mắt 1,2 giọt ạ,hjc

Vitngoc
07-08-2016, 08:14
Chuyện em kể là có thật chứ không hoang tưởng đâu ạ,vì ở cty thì rất nhiều người em không biết máu ai,em chắc chắn không phải máu em,hjc

Charles
07-08-2016, 08:22
Dạ ý em là máu dính trên bịch bông gòn ở cty,em không biết máu ai nữa,em với tay lấy rồi hất mạnh nên máu văn vào mắt 1,2 giọt ạ,hjc

Chắc bạn phóng đại quá lên, máy vào cục bông thì nó thấm vào cục bông chứ làm gì bạn hất văng vào mắt bạn được.

Tuanmecsedec
07-08-2016, 08:24

Bạn có là thật,nhưng hơi phóng đại 1 chút.Không có kiểu gì mà máu dính ở bông gòn mà đến nổi hất mà máu bay văng vào mắt.Trừ khi bông gòn đó được đang ngâm vào thau máu.

Còn bạn hỏi kiểu bạn,khi ban quản trị tư vấn mà bị té ghế thì ráng mà chịu,vì bạn cung cấp thông tin sao thì ban quản trị tư vấn vậy.Nếu máu 1,2 giọt văng mào mắt là một nguy cơ rất cao.

Vitngoc
07-08-2016, 09:06
Dạ anh chị hiểu sai ý em rồi ạ,em nói máu dính trên bịch nilông đựng bông gòn ạ,mà em không thấy đau hay rát mắt,như vậy có nguy cơ không thưa anh chị?hic

Tuanmecsedec
07-08-2016, 09:23
Dạ anh chị hiểu sai ý em rồi ạ,em nói máu dính trên bịch nilông đựng bông gòn ạ,mà em không thấy đau hay rát mắt,như vậy có nguy cơ không thưa anh chị?hic

Nếu máu văng vào mắt thì biết liền bạn,mắt sẽ đỏ như thế này,những gì bạn kể chỉ là suy diễn máu văng vào mắt thôi,bạn tưởng 1,2 giọt máu văng vào mắt là ít lắm hay sao,con mắt đỏ hết đó bạn.

Vitngoc
07-08-2016, 09:23
Mấy anh chị ơi xin đừng bỏ e mà,hjc

Tuanmecsedec
07-08-2016, 09:33
Mấy anh chị ơi xin đừng bỏ e mà,hjc

Không ai bỏ bạn,ban quản trị nhiệt tình tư vấn cho thành viên.Những gì bạn lo lắng chỉ là suy diễn thôi.

Vitngoc
07-08-2016, 12:29
Dạ,vậy là do em lo lắng rồi suy diễn thôi phải không ạ,khi máu bắn vào mắt thì mắt sẽ nhắm lại ngay và sẽ rất đau rát rồi dụi mắt liên tục phải không thưa anh Tuấn?còn cái khăn thì có dính xíu máu nhưng nó được lấy vào buổi chiều và cất vào tủ mà 6h tối em mới dùng lau mắt thì virus hiv đã ngủm củ tỏi rồi không còn khả năng lây nhiễm nữa phải không anh Tuấn?em xin cám ơn ban quản trị

Tịnh Tâm
07-08-2016, 12:32
Dạ,vậy là do em lo lắng rồi suy diễn thôi phải không ạ,khi máu bắn vào mắt thì mắt sẽ nhắm lại ngay và sẽ rất đau rát rồi dụi mắt liên tục phải không thưa anh Tuấn?còn cái khăn thì có dính xíu máu nhưng nó được lấy vào buổi chiều và cất vào tủ mà 6h tối em mới dùng lau mắt thì virus hiv đã ngủm củ tỏi rồi không còn khả năng lây nhiễm nữa phải không anh Tuấn?em xin cám ơn ban quản trị
Đọc lại toàn bộ những gì bạn kể từ đầu tới cuối toàn thấy liên quan máu. Ngày nào ra đường bạn cũng bị gặp máu văng vào người thế à. Ám ảnh hiv phải k?:zk2010:

Vitngoc
09-08-2016, 06:57
Dạ đúng là em bị ám ảnh thật thưa các anh chị,nhưng em thà bị mắng mà hiểu rõ được vấn đề ạ,như mấy anh chị nói khi nào máu từ vết thương hở bắn trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ nhưng sao có anh chị lại tư vấn là đổ máu vào chai nhỏ mắt hoặc hất máu từ bịch nilông vào mắt lại có nguy cơ ạ?vì máu đựg trong chai nhỏ mắt hoặc dính trên bao nilông là máu đã ra môi trường không nằm trong cơ thể người nữa,em cảm thấy rất mâu thuẫn ạ,mong các anh chị giải đáp giùm em,mấy anh chị có la mắng em như thế nào em cũng chịu,em xin chân thành cảm ơn

Charles
09-08-2016, 08:24
Dạ đúng là em bị ám ảnh thật thưa các anh chị,nhưng em thà bị mắng mà hiểu rõ được vấn đề ạ,như mấy anh chị nói khi nào máu từ vết thương hở bắn trực tiếp vào mắt mới có nguy cơ nhưng sao có anh chị lại tư vấn là đổ máu vào chai nhỏ mắt hoặc hất máu từ bịch nilông vào mắt lại có nguy cơ ạ?vì máu đựg trong chai nhỏ mắt hoặc dính trên bao nilông là máu đã ra môi trường không nằm trong cơ thể người nữa,em cảm thấy rất mâu thuẫn ạ,mong các anh chị giải đáp giùm em,mấy anh chị có la mắng em như thế nào em cũng chịu,em xin chân thành cảm ơn

Đó là cách nói ví, bạn muốn hiểu sâu thì tự tìm hiểu nhé.