PDA

View Full Version : Sợ lây nhiễm hiv vì âm đạo bị trầy xước ngồi lên yên xe dính máu

Vitngoc
04-08-2016, 01:39
Thưa các anh chị,theo như các anh chị tư vấn cho em trước đây thì trường hợp của em là âm đạo bị tổn thương ngồi lên ghế dính máu nhiễm hiv là không có nguy cơ vậy trường hợp của bạn em cũng tương tự như vậy là âm đạo bạn ấy bị trầy xước và vô tình ngồi lên yên xe dính máu trong vòng 15-20phút thì cũng giống như em là không có nguy cơ phải không ạ?vì em không giám chắc về khả năng hiểu biết của mình nên không giám khẳng định giùm bạn ấy,nên mong các anh chị khẳng định giùm em ạ,với lại chưa có ai mà lây nhiễm theo kiểu này vì virus hiv không thể tự xâm nhập vào các lớp quần được phải không ạ?em xin chân thành cảm ơn các anh chị vì đã nhiệt tình tư vấn giúp em trong thời gian qua ạ

2013
04-08-2016, 03:09
Làm gì có chuyện lây qua 1 lớp quần. Bạn lo quá thôi.

Tịnh Tâm
04-08-2016, 05:16
Bạn lại vẽ ra một câu chuyện tương tự làm gì vậy? Bạn nghĩ chúng tôi tư vấn đọc k biết gì hay sao?
Trường hợp bạn đã được tư vấn k có nguy cơ thì bạn k cần lo lắng rồi suy diễn tới lúc ám ảnh hiv thành bệnh thì khổ thân.

Vitngoc
04-08-2016, 05:40
Dạ đúng là em bị trầm cảm lâu lắm rồi và nhiều lúc em cũng lo lắng thái quá,nhưng thật sự em không có ai để mà chia sẻ,trường hợp em kể là có thật ạ,vì những gì liên quan tới máu em rất sợ,nên mong anh chị thông cảm cho em,vì như em nói em bị yếu về tâm lý,trước đây em cũng bình thường như mọi người,thấy máu em cũng cho là bình thường nhưng không hiểu sao bây giờ em lại như vậy ạ,nên nếu em có gì không phải xin anh chị hãy bỏ qua cho em ạ,em thật sự cần tư vấn chứ em không giám đem các anh chị ra làm trò đùa đâu ạ,từ lúc tìm hiểu trên diễn đàn em cũng thấy đở ám ảnh hơn rồi ạ

Vitngoc
04-08-2016, 05:49
Em biết diễn đàn rất uy tín,và anh chị làm việc vì cái tâm nên em đăng ký vào diễn đàn để mong những thắc mắc và lo lắng của em được giải đáp thôi ạ,em thật sự cần được chia sẻ và tư vấn chứ em không giám đem các anh chị ra đùa giỡn đâu ạ,vì em biết các anh chị còn đi giúp nhiều người khác chứ không phải lúc nào cũng rảnh rổi đâu,nhưng lên đây thấy anh chị vẫn nhiệt tình tư vấn cho em,em thấy rất vui và biết ơn

Vitngoc
04-08-2016, 06:02
Em xin lỗi vì em nói hơi nhiều lời nhưng thật sự là em cần được tư vấn ạ,vì bạn em và cả em đều không hiểu biết gì nhiều,em biết hiv không lây gián tiếp và chỉ lây chủ yếu qua 3 đường chính là đường máu,đường tình dục và từ mẹ sang con nhưng sao em vẫn thấy sợ khi gặp những va chạm thông thường trong cuộc sống,nhất là liên quan tới máu

Tịnh Tâm
04-08-2016, 06:50
Do bạn cứ suy nghĩ hiv dễ lây quá nên cứ va chạm tí là nghĩ bị lây.

Tuanmecsedec
04-08-2016, 06:51
Thưa các anh chị,theo như các anh chị tư vấn cho em trước đây thì trường hợp của em là âm đạo bị tổn thương ngồi lên ghế dính máu nhiễm hiv là không có nguy cơ vậy trường hợp của bạn em cũng tương tự như vậy là âm đạo bạn ấy bị trầy xước và vô tình ngồi lên yên xe dính máu trong vòng 15-20phút thì cũng giống như em là không có nguy cơ phải không ạ?vì em không giám chắc về khả năng hiểu biết của mình nên không giám khẳng định giùm bạn ấy,nên mong các anh chị khẳng định giùm em ạ,với lại chưa có ai mà lây nhiễm theo kiểu này vì virus hiv không thể tự xâm nhập vào các lớp quần được phải không ạ?em xin chân thành cảm ơn các anh chị vì đã nhiệt tình tư vấn giúp em trong thời gian qua ạ

100% không có nguy cơ kiểu như vậy trong mọi tình huống bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vitngoc
05-08-2016, 23:38
Em xin lỗi các anh chị em xin hỏi là trường hợp của em và bạn em như em kể trên không cần phải xét nghiệm phải không ạ,xin các anh chị cho em biết em phải làm sao để thoát khỏi tâm lý sợ hãi và ám ảnh không ạ?hay em phải đi gặp bác sĩ tâm lý ạ?em thật sự xin lỗi vì giờ này còn lên đây làm phiền anh chị ạ

Dalat
06-08-2016, 00:58
Bạn k có nguy cơ k cần xét nghiệm bạn ah. Âm đạo bạn có trầy thì bạn cũng bận 2,3 lớp quần nên không sao cả.

Tuanmecsedec
06-08-2016, 06:58
Em xin lỗi các anh chị em xin hỏi là trường hợp của em và bạn em như em kể trên không cần phải xét nghiệm phải không ạ,xin các anh chị cho em biết em phải làm sao để thoát khỏi tâm lý sợ hãi và ám ảnh không ạ?hay em phải đi gặp bác sĩ tâm lý ạ?em thật sự xin lỗi vì giờ này còn lên đây làm phiền anh chị ạ

Bạn nên gặp Bác Sĩ tâm lý,vì chứng bệnh ám ảnh còn nguy hiểm hơn HIV nhiều lần.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.