PDA

View Full Version : Thuốc đau dạ dày có làm ảnh hưởng. đến kết quả xét nghiệm hiv không

canmoinguoigiup
04-08-2016, 17:32
Chào các a chị trên diễn đàn cho em xin hỏi tí số là hôm nay em có đi xét nghiệm HIV mà em đang điều trị bệnh đau dạ dày em ko biết thuốc em
uống có làm ảnh hưởng đến kết quả với lại cho em xin ý kiến 1 người đang sống chung với hiv và đang điều trị thuốc như vậy họ đi làm xét nghiệm Hiv thì có thể phát hiện hay ko tại em xem một số bài trên các dd em thấy họ nói thuốc đã làm giảm số lượng virut và xét nghiệm sẽ ko thấy nếu như vậy đúng hay sai mong các a chị giúp

Nguyen Ha
04-08-2016, 17:36
Chào các a chị trên diễn đàn cho em xin hỏi tí số là hôm nay em có đi xét nghiệm HIV mà em đang điều trị bệnh đau dạ dày em ko biết thuốc em
uống có làm ảnh hưởng đến kết quả với lại cho em xin ý kiến 1 người đang sống chung với hiv và đang điều trị thuốc như vậy họ đi làm xét nghiệm Hiv thì có thể phát hiện hay ko tại em xem một số bài trên các dd em thấy họ nói thuốc đã làm giảm số lượng virut và xét nghiệm sẽ ko thấy nếu như vậy đúng hay sai mong các a chị giúp

Khi đã nhiễm thì không có loại thuốc nào ngăn cản các phương pháp xét nghiệm pphát hiện ra virut.

Charles
04-08-2016, 17:45

Hiện tại chưa có thuốc điều trị dứt điểm HIV, vì vậy nếu bạn nhiễm thì dù uống thuốc gì kết quả cũng vẫn là DT.

canmoinguoigiup
04-08-2016, 17:54
Dạ vậy còn em có uống thuốc đau dạ dày trong mấy ngày và trước khi xét nghiệm vậy có ảnh hưởng đến kết quả ko ạ và em cũng nghe nói là có một số thuốc uống trước khi xét nghiệm Hiv mà mình uống sẽ làm ảnh huỏng kết quả

Nguyen Ha
04-08-2016, 17:56
Dạ vậy còn em có uống thuốc đau dạ dày trong mấy ngày và trước khi xét nghiệm vậy có ảnh hưởng đến kết quả ko ạ và em cũng nghe nói là có một số thuốc uống trước khi xét nghiệm Hiv mà mình uống sẽ làm ảnh huỏng kết quả

Bạn yên tâm thuốc bạn uống ko làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm hiv.

Charles
04-08-2016, 17:59

Khi kết quả có phản ứng mới gọi là ảnh, còn kết quả âm tính thì bạn yên tâm.

canmoinguoigiup
04-08-2016, 18:02
Vậy cho dù em dùng thuốc gì mà nếu kết quả âm tính là bình thường còn dương tính có thể là do ảnh hưởng của thuốc đúng ko ạ

Charles
04-08-2016, 18:05
Vậy cho dù em dùng thuốc gì mà nếu kết quả âm tính là bình thường còn dương tính có thể là do ảnh hưởng của thuốc đúng ko ạ

Đúng vậy bạn.

canmoinguoigiup
04-08-2016, 18:06
em xin cám ơn anh chị

Tuanmecsedec
04-08-2016, 20:01

Thuốc đau dạ dày không làm ảnh hưởng đến thời gian cũng như kết quả xét nghiệm HIV bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.