PDA

View Full Version : Dao lam làm chảy máu

Xam hoi
04-08-2016, 21:48
Tình hình là lúc nảy em có qua nhà người kia . Vô nhà đuọc khoảng 5.7 phút thì e vô tình đụng cái dao lam . Máu chảy rất nhiều . Dao lam e thấy nó đả qua sử dụng rồi . Nên không biết như vạy có nguy cơ không . Ví dụ dao lam có máu HIV . Và trong thời gian e vô nhà 5.7 phút mới đụng vô chảy máu , có nguy cơ không ạ

Charles
04-08-2016, 21:52
Tình hình là lúc nảy em có qua nhà người kia . Vô nhà đuọc khoảng 5.7 phút thì e vô tình đụng cái dao lam . Máu chảy rất nhiều . Dao lam e thấy nó đả qua sử dụng rồi . Nên không biết như vạy có nguy cơ không . Ví dụ dao lam có máu HIV . Và trong thời gian e vô nhà 5.7 phút mới đụng vô chảy máu , có nguy cơ không ạ

Nếu có máu đi nữa thì 5-7ph virus cũng bất hoạt rồi

Không Ngừng Bước
04-08-2016, 21:52
có máu trên lưỡi lam thì chỉ trong tích tắc là vr bị bất hoạt rồi. k có nguy cơ đâu bạn.

Xam hoi
04-08-2016, 22:01
Dạ . Em rất lo . Tại tay em chảy rất nhiều máu . E so dao lam vừa sử dụng xong 5.7 phút có máu . Là e chấm hết cuộc đời luôn

Charles
04-08-2016, 22:06
Dạ . Em rất lo . Tại tay em chảy rất nhiều máu . E so dao lam vừa sử dụng xong 5.7 phút có máu . Là e chấm hết cuộc đời luôn

Truong Xuan khẳng định bạn không có nguy cơ.

Xam hoi
04-08-2016, 22:13
Dạ . Ví dụ dao lam có máu. Thoi gian là 2.3 phút thì có sao không anh

Không Ngừng Bước
04-08-2016, 22:17
lưỡi lam rất mỏng và nhẵn k thể dính máu đc, cho dù có thì cũng chỉ 1 lượng rất ít. chỉ trong tích tắc là HIV bị bất hoạt rồi. bạn nói tới 5-7f sau mới đụng phải 100% k có nguy cơ đâu bạn. dù có đụng phải ngay cũng k có nguy cơ đâu

Charles
04-08-2016, 22:26
Dạ . Ví dụ dao lam có máu. Thoi gian là 2.3 phút thì có sao không anh

2-3 phút virus cũng bất hoạt rồi bạn.

Xam hoi
05-08-2016, 00:09
Vay virus trong máu ra ngoại 2.3 phut là nó không có khả nang lây nhiểm hả anh

Không Ngừng Bước
05-08-2016, 00:16
Vay virus trong máu ra ngoại 2.3 phut là nó không có khả nang lây nhiểm hả anh

Đúng rồi. Bạn k có nguy cơ, k cần phải xoắn nữa.

Tuanmecsedec
05-08-2016, 06:56
Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Như vậy,những gì bạn kể cho dù có như thế nào thì 100% không có nguy cơ.Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.