PDA

View Full Version : 5 ngày dùng thuốc phơi nhiễm

Vocuc
05-08-2016, 22:01
Hiện e đang dùng thuốc trioday được 5 ngày rồi. E uống lúc 10h tối phản ứng phụ mới thấy chóng mặt thôi còn lại vẫn ăn ngủ tốt. Sáng e chạy bộ ; chiều tập gym nên ko còn thấy gì thuốc nữa. E thấy bs bảo sẽ bị sốt ko biết bao lâu mới sốt hay thuốc trioday nó nhẹ nên phản ứng phụ nhẹ. Mấy bác dùng rồi và bác admin cho e xin ý kiến với.

Tuanmecsedec
05-08-2016, 22:06
Hiện e đang dùng thuốc trioday được 5 ngày rồi. E uống lúc 10h tối phản ứng phụ mới thấy chóng mặt thôi còn lại vẫn ăn ngủ tốt. Sáng e chạy bộ ; chiều tập gym nên ko còn thấy gì thuốc nữa. E thấy bs bảo sẽ bị sốt ko biết bao lâu mới sốt hay thuốc trioday nó nhẹ nên phản ứng phụ nhẹ. Mấy bác dùng rồi và bác admin cho e xin ý kiến với.

Tác dụng phụ của thuốc tùy cơ địa từng người bạn,có người bị tác dụng phụ,có người không và có người bị chỉ vài ngày rồi hết và cũng có người bị suốt trong quá trình điều trị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vocuc
05-08-2016, 22:08
Hôm nào e cũng bị chóng mặt a à. Chắc bị hết 28 ngày dùng thuốc hả a

Lục Giang
05-08-2016, 22:10
bạn mới dùng 5 ngày thì phản ứng và tác dụng phụ vậy là bt, cứ kiên trì dùng đúng và đủ bạn nhé,

Tuanmecsedec
05-08-2016, 22:13

Tuanmecsedec tư vấn bài trên về tác dụng phụ rồi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Vocuc
06-08-2016, 10:38
A tuấn ơi e đọc thấy thuốc ARV ngày 2 lần sao bs kê cho e trioday ngày 1 lần. Như thế có hiệu quả ko vậy. Arv và trioday khac nhau gì ko vậy

Charles
06-08-2016, 10:52
A tuấn ơi e đọc thấy thuốc ARV ngày 2 lần sao bs kê cho e trioday ngày 1 lần. Như thế có hiệu quả ko vậy. Arv và trioday khac nhau gì ko vậy

Tùy thuộc hàm lượng thuốc mà Bác sĩ cho uống ngày 1 lần hoặc 2 lần, như thuốc của bạn uống ngày 1 lần là đúng rồi.

Tuanmecsedec
06-08-2016, 10:59

Không có Bác Sĩ nào kê toa cho thuốc này bạn, có chăng là bạn gọi tổng tài xưng danh là Bác Sĩ tư vấn thu cước phí rồi họ môi giới bạn đến tiệm thuốc tây ở đường Bến Hàm Tử (cũ) ngay là đường Võ Văn Kiệt để mua thì có.Đúng không bồ Tèo.

Nguyen Ha
06-08-2016, 13:08

Thuốc Trioday thành phần mỗi viên nén có chứa Efavirenz, Lamivudine, Tenofovir Disoproxil Fumarate Tablet 600mg/300mg/300mg. Như vậy bs cho uống ngày 1 viên là đúng rồi.

Vocuc
07-08-2016, 16:10
Không có Bác Sĩ nào kê toa cho thuốc này bạn, có chăng là bạn gọi tổng tài xưng danh là Bác Sĩ tư vấn thu cước phí rồi họ môi giới bạn đến tiệm thuốc tây ở đường Bến Hàm Tử (cũ) ngay là đường Võ Văn Kiệt để mua thì có.Đúng không bồ Tèo.

Dạ e vào bệnh viện bạch mai. Bs bảo cầm đơn đi mấy hiệu thuốc trong bv nhưng ko có thế là bs cho số của người bán họ đi xe máy tới đưa e lọ trioday 1tr5. E chỉ sợ dính thuốc giả

Nguyen Ha
07-08-2016, 16:17
Dạ e vào bệnh viện bạch mai. Bs bảo cầm đơn đi mấy hiệu thuốc trong bv nhưng ko có thế là bs cho số của người bán họ đi xe máy tới đưa e lọ trioday 1tr5. E chỉ sợ dính thuốc giả

Bạn cứ uống thuốc này đi.

Tuanmecsedec
07-08-2016, 16:31

Bạn yên tâm không có chuyện thuốc giả đâu bạn.

Vocuc
28-08-2016, 09:21
E dang diều trị phơi nhiễm hiv bằng trioday được 27 ngày rồi. E ko bị sốt cũng không có hạch nổi lên ở cổ hay ở bất kỳ đâu. Vậy có thể yên tâm được chưa ạ.

Charles
28-08-2016, 09:51
E dang diều trị phơi nhiễm hiv bằng trioday được 27 ngày rồi. E ko bị sốt cũng không có hạch nổi lên ở cổ hay ở bất kỳ đâu. Vậy có thể yên tâm được chưa ạ.

Không có biểu hiện đặc trưng nào chỉ định HIV cả, muốn biết có nhiễm H hay không duy nhất chỉ có XN máu.

songchungvoi_HIV
28-08-2016, 10:44
Khi nào bạn XN DT HIV và bạn rõ tường tận bạn nhiễm đã 8 năm sau khi có KQ DT của HIV sau 8 năm nhiễm, bạn lên đây hỏi, tôi nếu còn sống sẽ là người đứng ra trả lời đầu tiên cho bạn