PDA

View Full Version : Sd bao cao su. Tay có dính dịch âm đạo. Em có nguy cơ bệnh gì ạ

Pray.Mcc
08-08-2016, 15:13
Chào tất cả anh chị trong diễn đàn
E có qhtv vs gmd lần 1 cách đây hơn 1tháng. Có sd bcs và bcs ko rách ko bị tụt
Lần thứ hai cách đây 16ngày. E có qhtd vs gmd khác. Lần này em có dùng tay kích dụng cho gmd và tay có dính dịch âđ. Sau đó e đeo bcs vào và quan hệ vs gmd trong lúv qh e có dùng tay dính dịch âđ sờ vào ngực cô ây. Và sau đó e có liếm ti gmd. Xuất tinh xong e có kt bcs bằng nước thì ko thấy bị lũng. Và khi lấy ra bcs vẫn ôm dv.
Anh chị cho e hỏi e có nguy cơ nhiễm những bệnh gì trong hai trường hợp này ko ạ.
Và hai ngày nay ở bên đùi e có nỗi mụn nước nhỏ li ti thành hình tròn.
Mọi người nói đó là lác đồng tiền. Em xin hỏi. Có triệu chứng của bệnh SDTs nào biểu hiện như vậy ko ạ.
Cảm ơn anh chị rất nhiều

Nguyen Ha
08-08-2016, 15:15
Lần thứ hai cách đây 16ngày. E có qhtd vs gmd khác. Lần này em có dùng tay kích dụng cho gmd và tay có dính dịch âđ. Sau đó e đeo bcs vào và quan hệ vs gmd trong lúv qh e có dùng tay dính dịch âđ sờ vào ngực cô ây. Và sau đó e có liếm ti gmd. Xuất tinh xong e có kt bcs bằng nước thì ko thấy bị lũng. Và khi lấy ra bcs vẫn ôm dv.
Anh chị cho e hỏi e có nguy cơ nhiễm những bệnh gì trong hai trường hợp này ko ạ.
Mọi người nói đó là lác đồng tiền. Em xin hỏi. Có triệu chứng của bệnh SDTs nào biểu hiện như vậy ko ạ.
Cảm ơn anh chị rất nhiều

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:16
Cảm ơn anh chị rất nhiều
Những gì bạn kể không có nguy cơ bệnh nào hết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Pray.Mcc
08-08-2016, 15:23
Cảm ơn chị Hà anh Tuấn.
Vậy tất cả các bệnh SDTs đều ko có nguy cơ phải ko ạ.
Và cái mụn li ti hình tròn đó có đáng lo ngại ko ạ
Vs lại e mún xét nghiệm xả stress thì nên làm sau 4 tuần bằng pp combo
Cho e hỏi thêm ở gia lai có chỗ nào có pp combo ko ạ. Thân!

Tuanmecsedec
08-08-2016, 15:25
Cảm ơn chị Hà anh Tuấn.
Vậy tất cả các bệnh SDTs đều ko có nguy cơ phải ko ạ.
Và cái mụn li ti hình tròn đó có đáng lo ngại ko ạ
Vs lại e mún xét nghiệm xả stress thì nên làm sau 4 tuần bằng pp combo
Cho e hỏi thêm ở gia lai có chỗ nào có pp combo ko ạ. Thân!

Bạn yên tâm không có nguy cơ gì đâu,không cần thiết xét nghiệm đâu bạn.Hiện tại ở Gia Lai chưa có cơ sở xét nghiệm HIV Combo bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Pray.Mcc
08-08-2016, 15:29
Thật sự thì tởn tới già luôn rồi.
Dạ em cảm ơn anh Tuấn.
Vậy ở gia lai chưa có thì phải chờ hết 3 tháng làm cái xét nghiệm hiv. Giang mai. Và vg B cho đỡ stress
Cảm ơn tất cả các anh chị

Nguyen Ha
08-08-2016, 16:25
Thật sự thì tởn tới già luôn rồi.
Dạ em cảm ơn anh Tuấn.
Vậy ở gia lai chưa có thì phải chờ hết 3 tháng làm cái xét nghiệm hiv. Giang mai. Và vg B cho đỡ stress
Cảm ơn tất cả các anh chị
Không có xét nghiệm combo thì chờ đủ 6 tuần làm test nhanh để xả stress. Nhưng bạn yên tâm không có cần xét nghiệm đâu

Pray.Mcc
08-08-2016, 22:34
Em cũng nghỉ khoing cần phải làm xn đâu. Nhưng do còn vợ ở nhà nữa nên mún chắc ăn.
6 tuần làm test nhanh hiv. vs lại giang mai. Viêm gan B cí thể làm chung đc ko ạ.
Em đang lăn tăn cái mụn nỗi liti thành hình tròn phía bên đùi gần đầu gối đây ạ.
Ko biết có phải triệu chứng gì ko nữa.
Test nhanh bằng pp anti hiv 12&iii plus có nfhĩa lá test nha h bằng pp elisa phải ko anh chị

Tuanmecsedec
09-08-2016, 10:29
Em cũng nghỉ khoing cần phải làm xn đâu. Nhưng do còn vợ ở nhà nữa nên mún chắc ăn.
6 tuần làm test nhanh hiv. vs lại giang mai. Viêm gan B cí thể làm chung đc ko ạ.
Em đang lăn tăn cái mụn nỗi liti thành hình tròn phía bên đùi gần đầu gối đây ạ.
Ko biết có phải triệu chứng gì ko nữa.
Test nhanh bằng pp anti hiv 12&iii plus có nfhĩa lá test nha h bằng pp elisa phải ko anh chị
Có nguy cơ gì đâu mà xoắn bạn,bạn muốn xét nghiệm thì tùy bạn.

Pray.Mcc
13-08-2016, 16:20
Cho e hỏi sau 6t là có thể test nhanh hiv xét nghiệm giang mai và viêm gan b đc rồi phải không ạ. Say 6t e nên test nhanh bằng pp nào ạ

Charles
13-08-2016, 16:29
Cho e hỏi sau 6t là có thể test nhanh hiv xét nghiệm giang mai và viêm gan b đc rồi phải không ạ. Say 6t e nên test nhanh bằng pp nào ạ

Sau 6 tuần bạn XN HIV, gan B, giang mai phương pháp nào cũng được.

Pray.Mcc
13-08-2016, 16:42
Sau 6tuần xét nghiệm hiv bằng pp test nhanh có đảm bảo tiêu chuẩn chưa ạ?
Và kết quả có đảm bảo chính xác ko vậy anh chị.

Charles
13-08-2016, 16:48

Bạn bấm vào đọc chủ đề này:

Chủ đề: Thông tin về xét nghiệm sau 6 tuần có thể yên tâm (Dr. HHH, MD) (http://diendanhiv.vn/threads/779-Thong-tin-ve-xet-nghiem-sau-6-tuan-co-the-yen-tam-Dr-HHH-MD)

Tuanmecsedec
13-08-2016, 21:13

Ngay từ đầu ban quản trị đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ bệnh nào hết rồi,vì vậy bạn xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.Còn vấn đề bạn hỏi thời gian xét nghiệm các bệnh và HIV thì :

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

Trungbuild
14-08-2016, 13:16
Cảm ơn anh chị rất nhiều

Đừng lo lắng quá bạn nhé! Các anh chị đã tư vấn cho bạn là k có nguy cơ thì bạn nên yên tâm. Nhưng nhớ đừng tìm đến GMD để khỏi đau đầu.