PDA

View Full Version : [HELP] - Em được dùng PEP nhưng hiện tại đang có vấn đề tâm lí

DontCry
10-08-2016, 17:35
Chào cả nhà !
Mình được tư vấn là ko có nguy cơ nhưng mình đã dùng PEP rất đúng và đủ!
Nhưng từ hơn 1 tuần nay ở bụng xuất hiện mấy cái đốm đỏ ntn :( có ngứa!
Có 1 vài cái y hệt mọc ở bắp tay nữa ! Khi mà nó hết đỏ nó chuyển thành đầu chấm đen rồi dần mất đi :(
Trước e cũng bị vài cái nhưng mà chưa bao giờ có ở bụng ntn, việc này làm em suy nghĩ nhiều đển HIV
EM còn tròn 30 ngày nữa là đủ 84 ngày sau nguy cơ có sử dụng PEP.
Rất mong được anh chị tư vấn về hiện tượng trên !
CÓ ai có mun như thế không ạ!

84 ngày
10-08-2016, 17:57
Tôi bị quá trời nhiều ở hai bên đùi mà đi khám da liễu bác sĩ nói không sao nhưng trước giờ không bị mà từ lúc dùng pep nó mới nổi lên bạn bị vậy là ít đó mình sau pep 4 tháng rồi nên nó nổi nhiều quá trời

Lục Giang
10-08-2016, 18:13
Chào cả nhà !
Có 1 vài cái y hệt mọc ở bắp tay nữa ! Khi mà nó hết đỏ nó chuyển thành đầu chấm đen rồi dần mất đi :(
Trước e cũng bị vài cái nhưng mà chưa bao giờ có ở bụng ntn, việc này làm em suy nghĩ nhiều đển HIV

Tôi bị quá trời nhiều ở hai bên đùi mà đi khám da liễu bác sĩ nói không sao nhưng trước giờ không bị mà từ lúc dùng pep nó mới nổi lên bạn bị vậy là ít đó mình sau pep 4 tháng rồi nên nó nổi nhiều quá trời
̣ đây chỉ là hiên tượng bình thường mà thôi, đừng quá lo lắng
trên thế giứoi chưa có th nào dùng pep trong khoảng thời gian vàng ( trước 72h sau nguy cơ) đúng và đủ liều mà thất bại
các bạn đừng quá lo lắng mà thêm mệt mỏi và sì trét sec sinh ra nhiều hiện tượng khác

DontCry
10-08-2016, 19:53
Hi vọng là do tác dụng phụ của pep làm cho gan bị nóng nên như thế :(. Ngoài mấy cái mụn ra thì mình khỏe re luôn

DontCry
10-08-2016, 20:01
Mình cũng nghi là tác dụng Phụ củ PEP vì gan phải làm việc vất vả cả 1 tháng trời :(

Lục Giang
10-08-2016, 20:02
Hi vọng là do tác dụng phụ của pep làm cho gan bị nóng nên như thế :(. Ngoài mấy cái mụn ra thì mình khỏe re luôn

ko sao đâu, bạn nên uống nhìu nước và ăn nhìu đồ mát , rau xnah, trái cây và uống sinh tố, kèm thuốc bổ gan, tránh thức khuya, dùng chất kích thích, bia rượu, đồ ăn nhìu dầu mỡ là ok

DontCry
10-08-2016, 20:17
ko sao đâu, bạn nên uống nhìu nước và ăn nhìu đồ mát , rau xnah, trái cây và uống sinh tố, kèm thuốc bổ gan, tránh thức khuya, dùng chất kích thích, bia rượu, đồ ăn nhìu dầu mỡ là ok
Vâng em thì toàn 1h sáng mới ngủ :) do tính chất công việc, em lại thích anh đồ chiên , xào nên hơi nhiều mỡ :(

Tuanmecsedec
10-08-2016, 20:23
Nóng trong người thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

DontCry
10-08-2016, 20:52
Nóng trong người thôi.

Vâng em cũng nghĩ nt :) em nghĩ do PEP tác dụng tới gan nên mới vậy

DontCry
12-08-2016, 13:52
Anh chị cho em hỏi vấn đề sau:
1 - Cơ thể em giờ nó cứ nổi mụn ngứa, sờ vào là ngứa.
2- Nếu do HIV gây ra thì đi xét nghiệm sẽ có kết quả luôn không cần chờ tới hết 12 tuần sau nguy cơ ạ.
Theo em suy luận là nếu mụn ngứa kia hình thành do HIV đang tấn công hệ miễn dịch của em thì xét nghiệm loại nào cũng thừa ra HIV vì số lượng đủ lớn mới gây ra được nt. Tính tới hôm nay là gần 60 ngày sau nguy cơ có PEP rồi. em định chiều nay làm cái test nhanh cho ổn định tâm lí chờ nốt 30 ngày nữa để làm cái test HIV.

Charles
12-08-2016, 14:24
Anh chị cho em hỏi vấn đề sau:
1 - Cơ thể em giờ nó cứ nổi mụn ngứa, sờ vào là ngứa.
2- Nếu do HIV gây ra thì đi xét nghiệm sẽ có kết quả luôn không cần chờ tới hết 12 tuần sau nguy cơ ạ.
Theo em suy luận là nếu mụn ngứa kia hình thành do HIV đang tấn công hệ miễn dịch của em thì xét nghiệm loại nào cũng thừa ra HIV vì số lượng đủ lớn mới gây ra được nt. Tính tới hôm nay là gần 60 ngày sau nguy cơ có PEP rồi. em định chiều nay làm cái test nhanh cho ổn định tâm lí chờ nốt 30 ngày nữa để làm cái test HIV.

Do bạn bị stress thôi.

DontCry
12-08-2016, 14:25
Do bạn bị stress thôi.
Anh chơi chiều em làm test nhanh ,nếu âm tính là em có thể yên tâm phần nào chưa ạ em đk gần 1 tháng sau PEP rồi

Charles
12-08-2016, 14:28
Anh chơi chiều em làm test nhanh ,nếu âm tính là em có thể yên tâm phần nào chưa ạ em đk gần 1 tháng sau PEP rồi

Bạn có nguy cơ đâu mà không yên tâm ??

Tuanmecsedec
12-08-2016, 14:31

Ngay từ đầu bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi,vì vậy có xét nghiệm dù thời gian nào cũng âm tính.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

DontCry
12-08-2016, 14:32
Bạn có nguy cơ đâu mà không yên tâm ??
vâng hình như mụn ntn trước em cũng bị nhưng chưa bao giờ xuất hiện ở bụng :(

Tuanmecsedec
12-08-2016, 14:35

Nóng trong người thôi,vì do uống thuốc phơi nhiễm vô tội vạ cho một hành vi không cần thiết.Đây cũng là cái giá cho những thành viên tư vấn mà không chịu nghe.

Charles
12-08-2016, 14:36

Bình thường thôi bạn.

DontCry
21-08-2016, 08:44
Chào anh chị em có vấn đề thắc mắc là em sờ vào hai bên dưới cằm chỗ mà hay bị quai bị đó. em ấn vào có cục tròn tròn như vậy có là bình thường không :( e thấy ko đau gì hết chỉ ấn vào thì thấy nó tròn tròn thôi .
Em có phải bị sưng hạch bạch huyết rồi ko ạ :( tới hôm nay em đk 65 ngày sau nguy cơ có PEP rồi

Tuanmecsedec
21-08-2016, 08:52
Chào anh chị em có vấn đề thắc mắc là em sờ vào hai bên dưới cằm chỗ mà hay bị quai bị đó. em ấn vào có cục tròn tròn như vậy có là bình thường không :( e thấy ko đau gì hết chỉ ấn vào thì thấy nó tròn tròn thôi .
Em có phải bị sưng hạch bạch huyết rồi ko ạ :( tới hôm nay em đk 65 ngày sau nguy cơ có PEP rồi

Mỗi hai bên hàm ai cũng có cục hạch này bạn.Bạn có thể rờ thử người khác.

DontCry
21-08-2016, 08:54
Vâng thế em đi sờ thử thằng cùng lớp xem ntn :( mãi chưa tới ngày thứ 90 để làm combo kiểm tra H em hoang mang chả làm ăn dk gì

DontCry
22-08-2016, 19:40
Hnay e bị đau cả hai bên dưới cằm. Trên cái hack mà hôm trước e sờ. E lo sợ quá. Có khi nào hiv đang tấn công e rồi ....

Charles
22-08-2016, 19:44
Hnay e bị đau cả hai bên dưới cằm. Trên cái hack mà hôm trước e sờ. E lo sợ quá. Có khi nào hiv đang tấn công e rồi ....

Bạn chỉ bị H...ắc ám tấn công thôi.

DontCry
22-08-2016, 19:47
A cho e hỏi câu nữa là. E làm xét nghiệm khi đủ 84 ngày tức 10/9 tới hay em đợi đủ 90 ngày làm cho chắc ăn ạ

Charles
22-08-2016, 19:52
A cho e hỏi câu nữa là. E làm xét nghiệm khi đủ 84 ngày tức 10/9 tới hay em đợi đủ 90 ngày làm cho chắc ăn ạ

XN tính theo tuần, 1 tuần = 7 ngày, 12 tuần = 84 ngày. Sau 12 tuần XN là trắng đen rõ ràng.

Tuanmecsedec
23-08-2016, 10:01

Thời gian xét nghiệm được tính theo tuần thôi bạn .

DontCry
26-08-2016, 14:46
Em bị lên rola ở cánh tay diện tích 2*3 cm.
Em tìm hiểu thì do hiv .em hnay dk 70 ngày sau nguy cơ rồi. Ac ơi e có đi xét nghiệm sớm ko ạ . e lo quá

Tuanmecsedec
26-08-2016, 14:51
Em bị lên rola ở cánh tay diện tích 2*3 cm.
Em tìm hiểu thì do hiv .em hnay dk 70 ngày sau nguy cơ rồi. Ac ơi e có đi xét nghiệm sớm ko ạ . e lo quá

Bạn đừng có (tào lao) mà tự làm Bác Sĩ đoán bệnh cho mình.

DontCry
26-08-2016, 15:15
Ko đâu. Mấy nốt rola này trước e cũng bị nhưng giờ e cái gì cũng quy cho là mình bị khởi phát hiv hết :((

Tuanmecsedec
26-08-2016, 15:18
Ko đâu. Mấy nốt rola này trước e cũng bị nhưng giờ e cái gì cũng quy cho là mình bị khởi phát hiv hết :((

Cái gì cũng (kết tội ) là HIV gây ra là vớ vẩn.

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 15:39
Chào cả nhà !

Ai bảo bạn bị zona là của HIV vậy??

DontCry
26-08-2016, 16:15
Ai bảo bạn bị zona là của HIV vậy??

Cái đó khác nó xuống hết rồi.hnay có 1 đám như mụn trứng cá mọc thành hàng theo mạch máu ở tay em cơ

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 16:19
Cái đó khác nó xuống hết rồi.hnay có 1 đám như mụn trứng cá mọc thành hàng theo mạch máu ở tay em cơ
Ko ai nói gì và phản bát bạn gì nhưng songchung hỏi lại bạn ai bảo bạn zona là do HIV

DontCry
26-08-2016, 16:26
Ko ai nói gì và phản bát bạn gì nhưng songchung hỏi lại bạn ai bảo bạn zona là do HIV

Em đọc các triệu chứng khi mắc hiv trên mạng. Mà e còn 10 ngày nữa là rõ trắng đen . nhưng e sợ fa dt quá ko dám đi

songchungvoi_HIV
26-08-2016, 16:29
Em đọc các triệu chứng khi mắc hiv trên mạng. Mà e còn 10 ngày nữa là rõ trắng đen . nhưng e sợ fa dt quá ko dám đi
Nếu vậy bạn lên mạng nào mà bạn đọc được và hỏi nhé. Songchung nói riêng và BQT diendanhiv.vn ko hề nói HIV có bất kỳ Triệu chứng nào trong giai đoạn 3 tháng phơi nhiễm. cho dù bạn có nguy cơ thật sự cách đây 8 năm và giờ bạn óm như cây sậy, lỡ loét toàn thân, ho ra máu tiêu chảy trên 1 tháng thì bạn vẫn phải XN máu để xác định bạn có nhiễm HIV hay ko. Ko hề có một BS VN hay chuyên gia HIV hàng đầu TG dám chuẩn đoán nhìn TC mà dám khẳng định người đó nhiễm HIV

DontCry
08-09-2016, 09:43
Anh chị ơi cho em hỏi 1 câu ạ!
Em có nguy cơ lúc 11h đêm 17/06/2016, Em dùng pep từ 7h30 ngày 18/06/2015 . em tính như sau:
Tháng 6 có 30 ngày => : 30 - 18 =12 ngày
Tháng 7 + 8 đều có 31 ngày: 31*2 = 62
Hôm nay là 8/09/2016: 8 ngày
--------------------------
Tổng : 12+62+8 = 82 ngày
=>>> Hôm nay em đi làm xét nghiệm được chưa ạ :(.

Tuanmecsedec
08-09-2016, 09:47
Anh chị ơi cho em hỏi 1 câu ạ!
Em có nguy cơ lúc 11h đêm 17/06/2016, Em dùng pep từ 7h30 ngày 18/06/2015 . em tính như sau:
Tháng 6 có 30 ngày => : 30 - 18 =12 ngày
Tháng 7 + 8 đều có 31 ngày: 31*2 = 62
Hôm nay là 8/09/2016: 8 ngày
--------------------------
Tổng : 12+62+8 = 82 ngày
=>>> Hôm nay em đi làm xét nghiệm được chưa ạ :(.

Bạn xét nghiệm chi chỉ sớm vài ngày,rồi khi ấy lại không tin tưởng khi có kết quả.Bạn để đúng 12 tuần (84 ngày) xét nghiệm khi có kết quả không còn lăn tăn như con Lăng Quăng.

DontCry
08-09-2016, 09:50
Vâng em cảm ơn anh :( em lo lắng quá , dạo này em còn bị tăng cân nữa chứ , do em đang chờ xét nghiệm nên ko làm việc quá sức nhiều để chuẩn bị nếu có H thì còn chăm sóc cơ thể

DontCry
10-09-2016, 08:39
Chào anh chị và cả nhà !
HÔm nay em đủ 84 ngày rồi. Nhưng thật sự em vẫn chưa dám đối mặt ới xét nghiệm H.
Mọi người cho em hỏi nếu xn em làm theo pp test nhanh được không ạ!

Nguyen Ha
10-09-2016, 08:41
Chào anh chị và cả nhà !
HÔm nay em đủ 84 ngày rồi. Nhưng thật sự em vẫn chưa dám đối mặt ới xét nghiệm H.

Test nhanh được bạn ạ.

Tuanmecsedec
10-09-2016, 08:43
Chào anh chị và cả nhà !

84 ngày xét nghiệm trắng đen rõ ràng rồi,bạn nên đi xét nghiệm để giải tỏa tâm lý.

DontCry
10-09-2016, 08:45
Vâng! Vậy nếu em DT thì em cần làm những gì để ko bị quá shock ạ :(

Tuanmecsedec
10-09-2016, 08:49
Chào anh chị và cả nhà !

Tư vấn thì ban quản trị tư vấn cho thành viên này đã nhiều rồi và cũng đã dùng thuốc phơi nhiễm xong và hôm nay đã đến ngày xét nghiệm.Vì vậy chỉ còn xét nghiệm nữa là xong.Vì vậy không cần thiết tư vấn nữa.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.

Nguyen Ha
10-09-2016, 08:52

Bạn cưa đi XN đi, và tôi khóa chủ đề này lại.