PDA

View Full Version : Dẫm kim tiêm

hongthang
10-08-2016, 18:31
Dạ em làm nghề chụp ảnh cưới. Hu Hu hồi trưa em đi chụp ngoại cảnh giẫm phải cây kim tim. Nhìn còn mới lắm hình như còn cả máu đọng nữa chắc tối qua anh nào chích vứt bừa bãi.
Em lo lắng, căng thẳng nặng cơm chẳng bùn ăn. Tìm hiểu có biết loại thuốc chống phơi nhiễm H dùng càng sớm càng tốt. Từ lúc nguy cơ đến khi em viết bài này là 6 h đồng hồ rồi ạ. Mong anh chị giúp em toa thuốc để bây h em mua về uống ngay chứ không em khóc hết nước mắt đến chết mất huhu. Tối rồi không có bệnh viện nào làm. Em ở Đà Nẵng.

Lục Giang
10-08-2016, 18:34
Dạ em làm nghề chụp ảnh cưới. Hu Hu hồi trưa em đi chụp ngoại cảnh giẫm phải cây kim tim. Nhìn còn mới lắm hình như còn cả máu đọng nữa chắc tối qua anh nào chích vứt bừa bãi.
Em lo lắng, căng thẳng nặng cơm chẳng bùn ăn. Tìm hiểu có biết loại thuốc chống phơi nhiễm H dùng càng sớm càng tốt. Từ lúc nguy cơ đến khi em viết bài này là 6 h đồng hồ rồi ạ. Mong anh chị giúp em toa thuốc để bây h em mua về uống ngay chứ không em khóc hết nước mắt đến chết mất huhu. Tối rồi không có bệnh viện nào làm. Em ở Đà Nẵng.

bạn lo lắng quá thôi, ko có nguy cơ đâu, kim tiêm vứt ngoài đường thì nằm ngang, bạn dẫm lên hay đá phải thì ko sao, mũi kim tiêm nhỏ và trơn nên máu ko tồn tại trên mũi kim và vi rut H cnàg ko tồn tại trên đó, khi nào kim tiêm cắm vô mà có lực đẩy mạnh pít tông bơm thanửg máu trong kim tim vào người mới có nguy cơ

hongthang
10-08-2016, 18:38
Dạ em bị đâm chảy máu ra nhiều lắm ạ. EM sợ lắm. Cho em uống thuốc để phòng tránh còn không cứ như thế này em stress đến chết mất huhu.

Lục Giang
10-08-2016, 18:40
Dạ em bị đâm chảy máu ra nhiều lắm ạ. EM sợ lắm. Cho em uống thuốc để phòng tránh còn không cứ như thế này em stress đến chết mất huhu.

ikim đâm thì chảy máu là bt, chủ yếu là máu trong kim tim ko bơm vào người bạn là ok rồi, bộ tưởng pep là thuốc bổ sao mà động tý là đòi uống vậy, nếu chúng tôi tư vấn bạn ko có nguy cơ bạn ko tin thì tùy bạn, mún uống gì thì cứ uống đó là quyền của bạn

hongthang
10-08-2016, 18:48
Em cám ơn anh, nhưng em phải liều thôi ạ, thà như vậy em thấy an tâm hơn. Chứ như thế này ngày nào em cũng không làm gì nổi.
EM chỉ xin hỏi anh 1 toa thuốc như vậy có đắc lắm không để em chuẩn bị tiền. EM cám ơn ạ.

hongthang
10-08-2016, 19:01
Mấy anh Ad ơi vào trả lời giúp em với ạ. EM sợ quá chắc phải đi mua thuốc mà không biết đủ tiền không ạ. EM mới mượn được 1 triệu huhu.

Tuanmecsedec
10-08-2016, 20:13
Mấy anh Ad ơi vào trả lời giúp em với ạ. EM sợ quá chắc phải đi mua thuốc mà không biết đủ tiền không ạ. EM mới mượn được 1 triệu huhu.

Trường hợp của bạn không sao đâu.Vì để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo. Do đó, nếu máu hay dịch đã khô, virut sẽ không thể tồn tại.

Nếu bạn muốn uống phơi nhiễm thì tùy bạn,bạn ở Đà Nẵng thì sáng mai đến trung tâm y tế dự phòng để được hướng dẫn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

hongthang
10-08-2016, 21:15
Dạ em cám ơn anh ạ. Em phải uống để tránh trường hợp xấu nhất sảy ra dù chỉ 0.001% em cũng sợ, không phải sợ cho em mà cho bạn gái đã yêu nhau hơn 5 năm và sắp cưới. Sợ cho cả ba mẹ em nếu biết chuyện sẽ sốc lắm. Ba mẹ em buồn đủ rồi.
Và em xin hỏi anh Tuấn thêm liệu em có bảo hiểm y tế nhưng ngoại tuyến, tức là em mua ở Quảng Nam nhưng khám ở Đà Nẵng liệu có được giảm gì không ạ.
Nghe nói tiền thuốc đến 1tr4 em buồn càng thêm buồn vì điều kiện kinh tế của em khó khăn vừa mới ra trường.
Em xin cảm ơn tất cả BTQ ạ.

Tuanmecsedec
10-08-2016, 21:20
Dạ em cám ơn anh ạ. Em phải uống để tránh trường hợp xấu nhất sảy ra dù chỉ 0.001% em cũng sợ, không phải sợ cho em mà cho bạn gái đã yêu nhau hơn 5 năm và sắp cưới. Sợ cho cả ba mẹ em nếu biết chuyện sẽ sốc lắm. Ba mẹ em buồn đủ rồi.
Và em xin hỏi anh Tuấn thêm liệu em có bảo hiểm y tế nhưng ngoại tuyến, tức là em mua ở Quảng Nam nhưng khám ở Đà Nẵng liệu có được giảm gì không ạ.
Nghe nói tiền thuốc đến 1tr4 em buồn càng thêm buồn vì điều kiện kinh tế của em khó khăn vừa mới ra trường.
Em xin cảm ơn tất cả BTQ ạ.

Bạn muốn uống thuốc phơi nhiễm thì tùy bạn.Tuanmecsedec cũng nói cho bạn hiểu thuốc phơi nhiễm không có trong chương trình bảo hiểm đâu bạn.Tự bỏ tiền túi ra mua hết.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.