PDA

View Full Version : ngồi lên vết máu có bị hiv không

danghai
10-08-2016, 19:33
nhờ mọi người tư vấn giúp em.... chuyện là quần em dính tinh dịch của mình vừa mới xuất tinh sau đó e ngồi lên một ít máu hiv của 1 người thân vừa bị đưt tay thì liệu virut hiv có hòa lẫn vào tinh dinh chui vào ống sáo gây bệnh cho em dc không?????? em cam thay hoang mang quá

Lục Giang
10-08-2016, 19:37
nhờ mọi người tư vấn giúp em.... chuyện là quần em dính tinh dịch của mình vừa mới xuất tinh sau đó e ngồi lên một ít máu hiv của 1 người thân vừa bị đưt tay thì liệu virut hiv có hòa lẫn vào tinh dinh chui vào ống sáo gây bệnh cho em dc không?????? em cam thay hoang mang quá
hoàn tòn ko có nguy cơ
yên tâm đi bạn

danghai
10-08-2016, 19:38
bạn có thể giải thích giúp mình không?? mình chỉ mặc 1 cái quần đá banh thôi...

Lục Giang
10-08-2016, 19:49
bạn có thể giải thích giúp mình không?? mình chỉ mặc 1 cái quần đá banh thôi...
thứ 1, vi rut H khi ra khỏi cơ thể vật chủ sẽ nhanh chíng bất hoạt vì thiếu dưỡng chất nuôi dưỗng và thay đổi đọt ngột môi trường+ nhiệt độ sống quen thuộc
thứ 2 H ko lây nhiễm qua trung gian, ko từ vết máu qua lớp quần chui vào người bạn đc
thứ 3 bạn ko có cửa ngõ để vi rut xâm nhập, , nghĩ sao 1 vệt máu nhỏ mà ngồi lên mà đụng trúng dv bạn nhỉ?,

danghai
10-08-2016, 20:08
quần mình còn dính tinh dịch nên máu có thế lẫn vào @@"

Giaitoaloau
10-08-2016, 20:17

H ko lây khi đã ra môi trường ngoài đâu bạn ạ..!Khi gặp không khí các tế bào bị mất các loại khoáng chất cần thiết lên tế bào chết rất nhanh đồng nghĩa HIV cũng chết theo..!Tinh dịch hay máu lẫn cái gì thì mặc kệ nó..!H nó teo ồi lo gì...!Bạn nhai luôn cái quần đó cũng khỏi lo H..!

Lục Giang
10-08-2016, 20:19

ủa quần dính tinh dịch thì máu lần vào đâu? vào tinh dịch khô dính trên quần bạn ak?
hoàn toàn ko có nguy cơ, H ko lây qua trung gian

Tuanmecsedec
10-08-2016, 20:24

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Tịnh Tâm
10-08-2016, 20:43
Hiv k phải con rắn hay con gì biết bơi, bò, chạy mà chui vào lỗ sáo bạn được. Hiv chỉ lây trực tiếp chứ k lây gián tiếp. Bạn k có nguy cơ nên k cần lo lắng.