PDA

View Full Version : Các loại thuốc có đối kháng nhau không ?

conxinloinganlan
12-08-2016, 08:53
Xin chào ban quản trị. Hiện em đang điều trị phơi nhiễm nhưng khoảng 2 năm trước em bị bướu cổ đã xạ trị bằng tia phóng xạ. Bây h em còn uống thuốc bướu là Berlthyrox 100 có chứa: Natri levothyroxine 100mcg và Levothyroxine sodium 100 ug.
Cho em hỏi bác sĩ các thành phần trên có đối kháng với thuốc Lamzidivir không ạ. Em xin cám ơn.

Tuanmecsedec
12-08-2016, 09:00
Xin chào ban quản trị. Hiện em đang điều trị phơi nhiễm nhưng khoảng 2 năm trước em bị bướu cổ đã xạ trị bằng tia phóng xạ. Bây h em còn uống thuốc bướu là Berlthyrox 100 có chứa: Natri levothyroxine 100mcg và Levothyroxine sodium 100 ug.
Cho em hỏi bác sĩ các thành phần trên có đối kháng với thuốc Lamzidivir không ạ. Em xin cám ơn.

Bạn có thể uống thuốc khác.Nhưng cách với thuốc phơi nhiễm từ 1 giờ trở lên.Bạn đã từng tạo nick hongthang (http://www.diendanhiv.vn/members/80374-hongthang) và đã được ban quản trị tư vấn rồi,vì vậy bạn uống thuốc phơi nhiễm cho một hành vi không cần thiết.

Chủ đề: Dẫm kim tiêm (http://www.diendanhiv.vn/threads/45756-Dam-kim-tiem)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

conxinloinganlan
12-08-2016, 09:04
HIC EM XIN LỖI. Nhưng tại em lo quá ạ anh thông cảm cho em.

Charles
12-08-2016, 09:25

Trong thời gian uống thuốc phơi nhiễm HIV bạn vẫn uống các thuốc khác được, nhưng cần uống cách giờ uống thuốc phơi nhiễm tối thiểu 1h.

Charles
12-08-2016, 09:31
HIC EM XIN LỖI. Nhưng tại em lo quá ạ anh thông cảm cho em.

Bạn đã tạo nick hỏi và được tư vấn không có nguy cơ rồi thì yên tâm đi, thuốc phơi nhiễm không khác gì thuốc độc đâu mà động tý uống. Thuốc chỉ phải uống trong trường hợp thực sự có nguy cơ với HIV.