PDA

View Full Version : Máu ra ngoài môi trường

Muoituong
12-08-2016, 10:33
Mấy anh chị cho em hỏi máu người ra ngoài môi trường khoảng 2s thì còn khả năng lây nhiễm không ạ

Tuanmecsedec
12-08-2016, 10:39
Mấy anh chị cho em hỏi máu người ra ngoài môi trường khoảng 2s thì còn khả năng lây nhiễm không ạ
Bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường (http://diendanhiv.vn/threads/6065-Thoi-gian-ton-tai-toi-da-cua-HIV-trong-mau-ngoai-moi-truong)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Muoituong
12-08-2016, 10:50
Hôm trước thấy anh trả lời cho topic của bạn kia là khi tinh trùng có chứa tinh dịch dính vào tay mà lỡ vung tay làm tinh dịch bay vào mắt thì không có nguy cơ. Vậy cho em hỏi máu còn ướt dính vào tay khoảng 2s mà lỡ vẫy tay làm máu bay vào mắt 1 giọt li ti cỡ con kiến thì có nguy cơ ko.

Tuanmecsedec
12-08-2016, 10:56
Hôm trước thấy anh trả lời cho topic của bạn kia là khi tinh trùng có chứa tinh dịch dính vào tay mà lỡ vung tay làm tinh dịch bay vào mắt thì không có nguy cơ. Vậy cho em hỏi máu còn ướt dính vào tay khoảng 2s mà lỡ vẫy tay làm máu bay vào mắt 1 giọt li ti cỡ con kiến thì có nguy cơ ko.

Khi nào máu văng vào mắt nhiều mà thấy đỏ mắt thì mới lo bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Muoituong
12-08-2016, 10:59
Còn bay vào 1 ít máu li ti thì ko sao hả a.

Charles
12-08-2016, 11:16

Còn tùy thuộc lượng máu nhiều hay ít nữa chứ bạn.
Nếu bạn muốn tư vấn gì thì trình bày rõ tình huống của bạn ra.