PDA

View Full Version : Xét nghiệm 12 tuần compo

nguyenlung
12-08-2016, 15:32
Em xin chào BQT diendan , em mới đi xét nghiệm compo HIV tuần thứ 12 . 5h chiều nay sẽ có kết quả tuần 12 . Em đã xn tuần 4 , tuần 8 đều NEG sau khi có nguy cơ .
Lúc nãy vô lấy máu xét nghiệm , con nhỏ lấy máu cho em nó mới thực tập , nó lấy máu em đau quá ,kim tiêm mà nó đâm em 4 lần rồi mới rút máu ra được .
QBT cho em hỏi thường em đi xn compo lấy máu 1\2 kim tiêm . Nhưng bữa nay gặp phải con nhỏ này mới thực tập nó chỉ lấy 1\3 kim tiêm . Vậy đủ máu để có kết quả chính xác không BQT? Em xin cảm ơn

Tuanmecsedec
12-08-2016, 15:39
Em xin chào BQT diendan , em mới đi xét nghiệm compo HIV tuần thứ 12 . 5h chiều nay sẽ có kết quả tuần 12 . Em đã xn tuần 4 , tuần 8 đều NEG sau khi có nguy cơ .
Lúc nãy vô lấy máu xét nghiệm , con nhỏ lấy máu cho em nó mới thực tập , nó lấy máu em đau quá ,kim tiêm mà nó đâm em 4 lần rồi mới rút máu ra được .
QBT cho em hỏi thường em đi xn compo lấy máu 1\2 kim tiêm . Nhưng bữa nay gặp phải con nhỏ này mới thực tập nó chỉ lấy 1\3 kim tiêm . Vậy đủ máu để có kết quả chính xác không BQT? Em xin cảm ơn

Vấn đề lấy máu thì nhân viên người ta biết sẽ lấy bao nhiêu là đủ để xét nghiệm bạn,vấn đề đó bạn không cần lo.

Còn vấn đề bạn đã xét nghiệm 4 tuần,8 tuần âm tính rồi thì yên tâm đi chiều này vẫn âm tính thôi.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

nguyenlung
12-08-2016, 15:52
Lúc đầu vô em định làm xn anti , nhưng khi khám TQ bác sĩ nói làm compo luôn

Tuanmecsedec
12-08-2016, 15:58

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
12-08-2016, 16:07

Bạn đã XN 4, 8 tuần âm tính thì 12 tuần cũng sẽ âm tính thôi. Vấn đề họ lấy máu bao nhiêu bạn không cần quan tâm đâu, Y-Bác sĩ họ biết phải lấy bao nhiêu để đủ máu XN.

Charles
12-08-2016, 16:08

Thời điểm 12 tuần XN Anti hay Combo đều chính xác.

nguyenlung
12-08-2016, 19:05
BQT nãy em mới lên lấy kq xn , bác sĩ nói mai quay lại lấy máu thử lại . Hồi chiều em thấy nghi lắm em lo quá trời luôn đó bqt

Không Ngừng Bước
12-08-2016, 20:52
BQT nãy em mới lên lấy kq xn , bác sĩ nói mai quay lại lấy máu thử lại . Hồi chiều em thấy nghi lắm em lo quá trời luôn đó bqt
thì bạn cứ lấy máu thử lại. có gì đâu lo bạn. KQ XN trước đó của bạn là rất khả quan rồi.

Charles
13-08-2016, 07:02

Có thể do trục chặc kỹ thuật công đoạn nào đó nên Bác sĩ mới yêu cầu lấy máu XN lại, bạn cứ làm theo yêu cầu của Bác sĩ đi, đã có kết quả gì đâu mà lo.