PDA

View Full Version : tác dụng của thuốc phơi nhiễm

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 02:07
e chào a ạ! a ơi cho e hỏi e đang uống thuốc phơi nhiễm trioday bao gồm 3 thành phÀn thuốc lamivudine tenofi với enfazer uống mỗi ngày 1 viên vào lúc trước khi đi ngủ và cố định 1 h hằng ngày.e bắt đầu uống thuốc từ sau hành vi nguy cơ là 40 tiếng.e uống đưoc 14 ngày thì lại xuất hiện triệu chứng đau họng,ngoài ra còn đau khớp và thỉnh thoảng bị tiêu chảy.nhờ a tư vấn giúp e có phải đấy là những dấu hiệu của hiv không ạ??e đang rất lo lắng mong anh giải đáp giúp

Tuanmecsedec
14-08-2016, 06:58
e chào a ạ! a ơi cho e hỏi e đang uống thuốc phơi nhiễm trioday bao gồm 3 thành phÀn thuốc lamivudine tenofi với enfazer uống mỗi ngày 1 viên vào lúc trước khi đi ngủ và cố định 1 h hằng ngày.e bắt đầu uống thuốc từ sau hành vi nguy cơ là 40 tiếng.e uống đưoc 14 ngày thì lại xuất hiện triệu chứng đau họng,ngoài ra còn đau khớp và thỉnh thoảng bị tiêu chảy.nhờ a tư vấn giúp e có phải đấy là những dấu hiệu của hiv không ạ??e đang rất lo lắng mong anh giải đáp giúp

Có thể đó là tác dụng phụ của thuốc thôi bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 11:20
Em còn bị sưng môi trên nên thực sự em đang rất lo lắng ạ.

Lục Giang
14-08-2016, 11:23
Em còn bị sưng môi trên nên thực sự em đang rất lo lắng ạ.

tùy vào cơ địa từng người mà thuốc phơi nhiễm gay ra những tác dụng phụ khác nhau, bản chất pep là những thành phần hóa học tuơng đối nóng và độc kèm lẫn ảo giác nên nếu gan bạn yếu thì sẽ sinh ra các trịu chứng nổi mụn, ngứa, choáng váng, ù tai, buồn nôn, tiêu chảy....
bạn yên tâm, cố ganứg ún đúng giờ và đủ liều, chưa ca nào thất bại khi dùng pep đúng và đủ

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 11:30
Vâng e có đọc các triệu chứng phụ của thuốc thì thấy có các tác dụng như a nói.nhưng e đau họng và sưng môi không có trong tác dụng phụ của thuốc mà lại là các dấu hiệu ban đầu của hiv nên em rất lo lắng ạ.

Lục Giang
14-08-2016, 11:35
vơ vẩn quá, tôi đã giải thích rõ rồi, tùy vào cơ địa từng người mà sẽ xuất hiện dấu hiệu khác nhau,

Charles
14-08-2016, 14:17

Bạn đang uống thuốc phơi nhiễm thì đó có thể là tác dụng phụ của thuốc thôi, HIV không có phát triệu chứng nhanh như vậy.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 15:09
Bạn đang uống thuốc phơi nhiễm thì đó có thể là tác dụng phụ của thuốc thôi, HIV không có phát triệu chứng nhanh như vậy.
e có đọc thì thấy triệu chứng của hiv bắt đầu xuất hiện sau 2 tuần.e vẫn uống thuốc đều đặn trong 14 ngày qua và rất tuân thủ giờ giấc.e đang lo là nếu những triệu chứng trên thì có phải do thuốc e uống không đảm bảo không ạ??

Tuanmecsedec
14-08-2016, 15:11
e có đọc thì thấy triệu chứng của hiv bắt đầu xuất hiện sau 2 tuần.e vẫn uống thuốc đều đặn trong 14 ngày qua và rất tuân thủ giờ giấc.e đang lo là nếu những triệu chứng trên thì có phải do thuốc e uống không đảm bảo không ạ??

Tuanmecsedec đảm bảo hiện tại chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
14-08-2016, 15:13

Dù bạn thực sự có nguy cơ, nếu uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 15:20
Dù bạn thực sự có nguy cơ, nếu uống thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ và tuân thủ đúng thì chưa trường hợp nào thất bại.
vậy có khi nào thuốc của em không đạt chuẩn không ạ?? thuốc của em là thuốc trioday của ấn độ thành phần bao gồm efavirenz 600mg, lamivudine 300mg, tenofivir disoproxil fumarat 300mg ạ.mong a có thể giúp e kiểm tra thuốc có đúng không ạ

Charles
14-08-2016, 15:22
vậy có khi nào thuốc của em không đạt chuẩn không ạ?? thuốc của em là thuốc trioday của ấn độ thành phần bao gồm efavirenz 600mg, lamivudine 300mg, tenofivir disoproxil fumarat 300mg ạ.mong a có thể giúp e kiểm tra thuốc có đúng không ạ

Đúng thành phần thuốc phơi nhiễm rồi bạn.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 19:47
tùy vào cơ địa từng người mà thuốc phơi nhiễm gay ra những tác dụng phụ khác nhau, bản chất pep là những thành phần hóa học tuơng đối nóng và độc kèm lẫn ảo giác nên nếu gan bạn yếu thì sẽ sinh ra các trịu chứng nổi mụn, ngứa, choáng váng, ù tai, buồn nôn, tiêu chảy....
bạn yên tâm, cố ganứg ún đúng giờ và đủ liều, chưa ca nào thất bại khi dùng pep đúng và đủ
A ơi e bị tiêu chảy 2 ngày hôm nay đúng vào tuần thứ 2 sau hành vi nguy cơ.e cứ ăn vào là bị tiêu chảy.nếu là tác dụng phụ của thuốc thì đáng nhẽ ra phải bị tư những ngày đầu e uống thuốc chứ ạ??e đang rất lo lắng mong a giải đáp giúp em

Lục Giang
14-08-2016, 19:54
A ơi e bị tiêu chảy 2 ngày hôm nay đúng vào tuần thứ 2 sau hành vi nguy cơ.e cứ ăn vào là bị tiêu chảy.nếu là tác dụng phụ của thuốc thì đáng nhẽ ra phải bị tư những ngày đầu e uống thuốc chứ ạ??e đang rất lo lắng mong a giải đáp giúp em

có thể do bạn ăn phải thức ăn kém chất lượng hay dị ứng thức ăn nào đó, cũng có thể do đường ruột bị yếu...
đừng quá lo, đó chỉ là bệnh rất bình thường, mua pespsrin, únn là ok

Tuanmecsedec
14-08-2016, 20:28

Bây giờ bạn lo tuân thủ điều trị đi.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 20:36
Bây giờ bạn lo tuân thủ điều trị đi
vâng e vẫn rất tuân thủ điều trị.trong 14 ngày vừa qua e luôn uống thuốc đúng giờ nhưng e k biết là có ăn uống hay là có vô tình làm gì làm giảm hay mất đi tác dụng của thuốc không ạ.còn về vấn đề uống thuốc e cam đoan e uống đúng từng giây luôn ạ.chỉ là có quá nhiều triệu chứng làm e hoang mang quá ạ.thật sự e k biết làm thế nào nên mong các anh giúp đỡ

Tuanmecsedec
14-08-2016, 20:44
vâng e vẫn rất tuân thủ điều trị.trong 14 ngày vừa qua e luôn uống thuốc đúng giờ nhưng e k biết là có ăn uống hay là có vô tình làm gì làm giảm hay mất đi tác dụng của thuốc không ạ.còn về vấn đề uống thuốc e cam đoan e uống đúng từng giây luôn ạ.chỉ là có quá nhiều triệu chứng làm e hoang mang quá ạ.thật sự e k biết làm thế nào nên mong các anh giúp đỡ

Tuanmecsedec khẳng định 100% chưa có ca nào thất bại.

Nguyen Ha
14-08-2016, 20:45
Ăn uống không làm ảnh hưởng đến công dụng của thuốc. Bạn yên tâmttuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 22:29
Ăn uống không làm ảnh hưởng đến công dụng của thuốc. Bạn yên tâmttuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.
các a chị ơi xung quanh miệng em lại bị ngứa và xuất hiện mụn rộp.các a chị tư vấn giúp e là có phải thuốc hay dấu hiệu của bệnh ạ

Tuanmecsedec
14-08-2016, 22:36
các a chị ơi xung quanh miệng em lại bị ngứa và xuất hiện mụn rộp.các a chị tư vấn giúp e là có phải thuốc hay dấu hiệu của bệnh ạ

Có thể do bạn uống thuốc nóng thôi,bạn uống nước mát hoặc uống nhiều nước vào.

lolangbinhiemhiv
14-08-2016, 22:40
Có thể do bạn uống thuốc nóng thôi,bạn uống nước mát hoặc uống nhiều nước vào.

anh ơi nó giống như herpes miệng ấy ạ.em đọc các dấu hiệu hiv sau 2 tuần thì em có gần hết rồi.

Không Ngừng Bước
14-08-2016, 22:53
anh ơi nó giống như herpes miệng ấy ạ.em đọc các dấu hiệu hiv sau 2 tuần thì em có gần hết rồi.

Bạn đừng quan tâm tới những biểu hiện trên cơ thể nữa, là do tác dụng phụ của thuốc và do bạn lo lắng quá Stress gây ra thôi. Bạn chỉ cần tuân thủ đúng phác đồ PEP thì dù có nguy cơ cao đến mấy cũng sẽ không sao cả.

Nguyen Ha
15-08-2016, 03:18

Nóng trong người thôi.

Tuanmecsedec
15-08-2016, 07:04

Bạn nóng trong người thôi.

lolangbinhiemhiv
15-08-2016, 12:29
Bạn nóng trong người thôi.

e phải ăn uống cái gì để đỡ nóng ạ??a cho e hỏi thêm e có phải uống thêm thuốc bổ gan với bổ thận không ạ??

Lục Giang
15-08-2016, 12:52
e phải ăn uống cái gì để đỡ nóng ạ??a cho e hỏi thêm e có phải uống thêm thuốc bổ gan với bổ thận không ạ??

uống nhìu nước, ăn bổ sung râu xnah, nước sinh tố và trái cây, tránh thức khuya, chất kích thích, thức ăn nhìu dầu mỡ
nên bổ sung thuốc mát gan như boganic

lolangbinhiemhiv
15-08-2016, 16:14
uống nhìu nước, ăn bổ sung râu xnah, nước sinh tố và trái cây, tránh thức khuya, chất kích thích, thức ăn nhìu dầu mỡ
nên bổ sung thuốc mát gan như boganic
e cứ bị khó chịu trong người và buồn nôn sau khi ăn xong.cho e hỏi có vấn đề gì k ạ??

Tuanmecsedec
15-08-2016, 21:28

e cứ bị khó chịu trong người và buồn nôn sau khi ăn xong.cho e hỏi có vấn đề gì k ạ??

Bạn uống nước mát hoặc uống nước nhiều vào hoặc có thể ra tiêm thuốc tây mua Boganic hỗ trợ mát gan.

lolangbinhiemhiv
18-08-2016, 17:54
Thuốc này e chỉ uống 1 ngày 1 viên thì có đảm bảo không ạ??

Charles
18-08-2016, 19:33
Thuốc này e chỉ uống 1 ngày 1 viên thì có đảm bảo không ạ??

Với hàm lượng của thuốc như vậy bạn uống ngày 1v là đúng rồi.

lolangbinhiemhiv
21-08-2016, 18:24
Với hàm lượng của thuốc như vậy bạn uống ngày 1v là đúng rồi.
a cho em hỏi chút là sau khi hết thời gian uống pep là 28 ngày thì đến ngày thứ 29 em đi xét nghiệm bằng phương pháp combo có được không ạ??

Tuanmecsedec
21-08-2016, 19:35
a cho em hỏi chút là sau khi hết thời gian uống pep là 28 ngày thì đến ngày thứ 29 em đi xét nghiệm bằng phương pháp combo có được không ạ??

Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

Charles
21-08-2016, 19:54

Bạn uống thuốc ức chế virus nên XN sớm không chính xác, bạn cần đợi sau ngưng PEP 8 tuần (tức sau nguy cơ 12 tuần) XN mới chính xác.

lolangbinhiemhiv
22-08-2016, 01:25
Bạn đã dùng thuốc ức chế vi rút phải để sau 8 tuần ngưng thuốc tức sau 12 tuần có nguy cơ thì xét nghiệm mới chính xác.Bạn xét nghiệm sớm thì cũng không chính xác.

nếu em dùng thuốc xong xét nghiệm luôn thì nó sẽ ra âm tính hay dương tính ạ

lolangbinhiemhiv
22-08-2016, 01:27
sau 12 tuần thì em xét nghiệm bằng phương pháp combo hay là test nha ạ

Tuanmecsedec
22-08-2016, 06:56
sau 12 tuần thì em xét nghiệm bằng phương pháp combo hay là test nha ạ

Sau 12 tuần bạn làm phương pháp test nhanh tìm kháng thể là được rồi,không cần thiết làm HIV Combo.

lolangbinhiemhiv
22-08-2016, 13:23
Sau 12 tuần bạn làm phương pháp test nhanh tìm kháng thể là được rồi,không cần thiết làm HIV Combo.

A cho e hỏi trong quá trình e uống thuốc thì có lần e uống thuốc xong sau đó có ăn uống thì có ảnh hưởng đến thuốc không ạ??

Không Ngừng Bước
22-08-2016, 13:45
A cho e hỏi trong quá trình e uống thuốc thì có lần e uống thuốc xong sau đó có ăn uống thì có ảnh hưởng đến thuốc không ạ??

Ăn uống không làm ảnh hưởng tới tác dụng của thuốc tuy nhiên trong quá trình uống thuốc chống phơi nhiễm HIV nên hạn chế uống rượu bia vì sẽ rất hại Gan.

Tuanmecsedec
22-08-2016, 14:11
Không ảnh hưởng bạn.

lolangbinhiemhiv
22-08-2016, 14:18
Ăn uống không làm ảnh hưởng tới tác dụng của thuốc tuy nhiên trong quá trình uống thuốc chống phơi nhiễm HIV nên hạn chế uống rượu bia vì sẽ rất hại Gan.
Vâng rượu bia e không có uống ạ nhưng đợt gần đây e bị đau dạ dày k biết có phải tác dụng phụ của thuốc không ạ??

Tuanmecsedec
22-08-2016, 14:19
Vâng rượu bia e không có uống ạ nhưng đợt gần đây e bị đau dạ dày k biết có phải tác dụng phụ của thuốc không ạ??

Bạn đau dạ dày liên quan gì đến thuốc bạn.

lolangbinhiemhiv
22-08-2016, 18:25
Bạn đau dạ dày liên quan gì đến thuốc bạn.

thế bây giờ em uống thuốc đau dạ dày thì có ảnh hưởng gì đến tác dụng của pep không ạ??

Charles
22-08-2016, 18:46
thế bây giờ em uống thuốc đau dạ dày thì có ảnh hưởng gì đến tác dụng của pep không ạ??

Bạn uống thuốc dạ dày được, nhưng cần uống cách PEP 1 giờ trở ra.

lolangbinhiemhiv
29-08-2016, 20:48
Bạn uống thuốc dạ dày được, nhưng cần uống cách PEP 1 giờ trở ra.
A ơi cho e hỏi trong quá trình uống pep thì có 1,2 lần gì đấy e có uống thuốc dạ dày cách thời gian uống pep không lâu và có lần uống xong thì e có đi vệ sinh.cho e hỏi những lần như thế có mất tác dụng của pep không ạ??

Tuanmecsedec
29-08-2016, 20:50
A ơi cho e hỏi trong quá trình uống pep thì có 1,2 lần gì đấy e có uống thuốc dạ dày cách thời gian uống pep không lâu và có lần uống xong thì e có đi vệ sinh.cho e hỏi những lần như thế có mất tác dụng của pep không ạ??

Bạn yên tâm,vụ bạn đi tiểu tiện không ảnh hưởng gì đến việc uống thuốc hết,ngay cả bạn vừa uống thuốc đi tiểu tiện liền cũng không sao.Vì khi cơ thể đi tiểu tiện tức là những thứ không cần thiết cho cơ thể đã được qua bộ sàn lọc hệ tiêu hóa rồi.Và thuốc dạ dày không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Charles
29-08-2016, 20:51

Như vậy không ảnh hưởng gì công dụng của thuốc.

lolangbinhiemhiv
29-08-2016, 20:53
Bạn yên tâm,vụ bạn đi tiểu tiện không ảnh hưởng gì đến việc uống thuốc hết,ngay cả bạn vừa uống thuốc đi tiểu tiện liền cũng không sao.Vì khi cơ thể đi tiểu tiện tức là những thứ không cần thiết cho cơ thể đã được qua bộ sàn lọc hệ tiêu hóa rồi.Và thuốc dạ dày không ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm.

Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì đi xét nghiệm vậy nhé.

Ý em đang nói là đi đại tiện ạ :((

Charles
29-08-2016, 20:56

Tiểu tiện hay đại tiện cũng không ảnh hưởng gì đến thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
29-08-2016, 20:56

Bạn không thấy Tuanmecsedec dùng từ tiểu tiện hay sao.Theo bạn chữ tiện là nghĩa gì ?.

lolangbinhiemhiv
29-08-2016, 20:59
Bạn không thấy Tuanmecsedec dùng từ tiểu tiện hay sao.Theo bạn chữ tiện là nghĩa gì ?.

Vâng e cảm ơn a ạ.a cho e hỏi bây giờ e dùng hết thuốc rồi thì đợi đến tuần 12 mới đi xét nghiệm được ạ??

Tuanmecsedec
29-08-2016, 21:01
Vâng e cảm ơn a ạ.a cho e hỏi bây giờ e dùng hết thuốc rồi thì đợi đến tuần 12 mới đi xét nghiệm được ạ??

lolangbinhiemhiv
29-08-2016, 21:15

Vâng ạ :((,lại tiếp tục sống trong 2 thánv lo lắng :((

lolangbinhiemhiv
03-09-2016, 16:46

Em đã ngừng uống thuốc được 5 ngày,nghĩa là được 36 ngày sau hành vi nguy cơ,e có đi 1 số phòng khám thì được bác sỹ tư vấn là có xét nghiệm gì đấy mất 2trieu thì có thể xét nghiệm luôn được có bị nhiễm bệnh hay k.các ac cho e hỏi có đúng là có xét nghiệm đấy k và nếu có thì bây giờ e đi xét nghiệm thì tỷ lệ chính xác được bao nhiêu phần trăm ạ??

Charles
03-09-2016, 18:57
Em đã ngừng uống thuốc được 5 ngày,nghĩa là được 36 ngày sau hành vi nguy cơ,e có đi 1 số phòng khám thì được bác sỹ tư vấn là có xét nghiệm gì đấy mất 2trieu thì có thể xét nghiệm luôn được có bị nhiễm bệnh hay k.các ac cho e hỏi có đúng là có xét nghiệm đấy k và nếu có thì bây giờ e đi xét nghiệm thì tỷ lệ chính xác được bao nhiêu phần trăm ạ??

Dù XN phương pháp nào cũng phải đủ thời gian mới chính xác, bạn đã dùng thuốc ức chế virus thì XN sớm không chính xác, bạn đợi đủ 12 tuần kể từ khi có nguy cơ XN mới chính xác.

Tuanmecsedec
03-09-2016, 19:39

Phòng khám gì xét nghiệm HIV tới 2 triệu,điệu này bạn qua nhầm trại nuôi gà rồi,nên người ta quen cắt cổ.

Về thời gian xét nghiệm ban quản trị đã tư vấn rồi,bây giờ bạn xét nghiệm hoàn toàn không chính xác.

lolangbinhiemhiv
14-10-2016, 01:47
e chào các ac.lâu ny do công việc nên em cũng k để ý nhiều lắm đến hệnh nữa.em hiện nay đã được tròn 11 tuần từ ngày nguy cơ.ac cho em hỏi em đã đi xét nghiệm được chưậ??với gần tuàn nay em bị đau cơ vai bên phải k biết ó sao k ạ??mong a chị tư vấn giúp em.em cảm ơn.

Nguyen Ha
14-10-2016, 06:48
e chào các ac.lâu ny do công việc nên em cũng k để ý nhiều lắm đến hệnh nữa.em hiện nay đã được tròn 11 tuần từ ngày nguy cơ.ac cho em hỏi em đã đi xét nghiệm được chưậ??với gần tuàn nay em bị đau cơ vai bên phải k biết ó sao k ạ??mong a chị tư vấn giúp em.em cảm ơn.

Đau cơ vai không liên quan gì tới HIV. Còn về xét nghiệm bạn cứ chờ đủ 12 tuần đi xét nghiệm cho khỏi lăn tăn.

Tuanmecsedec
14-10-2016, 07:24

Bạn đợi 11 tuần được,vậy thêm 1 tuần nữa không là bao nhiêu.Bạn xét nghiệm sớm chi chỉ 1 tuần mà khi nhận kết quả lại lăn tăn không tin tưởng?. Vậy để không còn lăn tăn khi nhận kết quả bạn để 12 tuần xét nghiệm luôn.

lolangbinhiemhiv
14-10-2016, 13:59
vâng ạ em cảm ơn ac nhiều ạ.

lolangbinhiemhiv
18-10-2016, 16:31
Hôm nay là 82 ngày em đã đi xét nghiệm test nhanh kết quả âm tính ạ.ac cho e hỏi với kết quả trên em đã yên tâm 100% chưa và có phải đi xét nghiệm lại nữa k ạ.

Charles
18-10-2016, 20:49
Hôm nay là 82 ngày em đã đi xét nghiệm test nhanh kết quả âm tính ạ.ac cho e hỏi với kết quả trên em đã yên tâm 100% chưa và có phải đi xét nghiệm lại nữa k ạ.

Bạn yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.

Tuanmecsedec
18-10-2016, 21:03
Như vậy an toàn rồi bạn.

lolangbinhiemhiv
19-10-2016, 02:15
Trường hợp e có dùng pep thì kết quả này là ok rồi phải k ạ??82 ngày đã yên tâm 100% chưa ah??

Tuanmecsedec
19-10-2016, 06:51
Trường hợp e có dùng pep thì kết quả này là ok rồi phải k ạ??82 ngày đã yên tâm 100% chưa ah??

Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn.

lolangbinhiemhiv
24-10-2016, 06:30
a ơi tự nhiên hôm nay em thấy lưng em nổi mấy cái cứ như kiểu nhọt ấy.nó k ngứa k có cảm giác gì.triệu chứng của e có sao k a???

Tuanmecsedec
24-10-2016, 06:31
a ơi tự nhiên hôm nay em thấy lưng em nổi mấy cái cứ như kiểu nhọt ấy.nó k ngứa k có cảm giác gì.triệu chứng của e có sao k a???
Bạn bị nóng trong người thôi,Tuanmecsedec khẳng định bạn đã an toàn rồi.

lolangbinhiemhiv
24-10-2016, 17:17
vâng e cảm ơn ac nhiều ạ.

lolangbinhiemhiv
31-10-2016, 04:03
ac ơi đợt này người em cứ bị nổi mấy cái nốt đỏ đỏ ngứa lắm á.nó nổi lâu k mất.nổ ở cánh tay và bắp chân và trên bả vai nữa.có phải là bị ngứa phát ban hiv k ạ.e chưa từng bị như thế này bao giờ ạ.em lo quá ac giúp e với ạ.có khi nào kết quả xét nghiệm của em bị sai k ạ??

Tuanmecsedec
31-10-2016, 06:53
ac ơi đợt này người em cứ bị nổi mấy cái nốt đỏ đỏ ngứa lắm á.nó nổi lâu k mất.nổ ở cánh tay và bắp chân và trên bả vai nữa.có phải là bị ngứa phát ban hiv k ạ.e chưa từng bị như thế này bao giờ ạ.em lo quá ac giúp e với ạ.có khi nào kết quả xét nghiệm của em bị sai k ạ??

Ban quản trị đã tư vấn bạn an toàn với HIV rồi.

lolangbinhiemhiv
31-10-2016, 07:44
dạ tại e có kết quả rồi mà vẫn bị triệu chứng nên e mới lo lắng ạ.vì trước đến giờ e chưa bao giờ bị như thế này cả nên rất sợ.không biết nguyên nhân do đâu.cứ lo lắng mà k biết làm sao nên em muốn nhận được sự giúp đỡ của anh chị trong diễn đàn ạ.mong a bỏ qua cho em.

Tuanmecsedec
31-10-2016, 07:53
dạ tại e có kết quả rồi mà vẫn bị triệu chứng nên e mới lo lắng ạ.vì trước đến giờ e chưa bao giờ bị như thế này cả nên rất sợ.không biết nguyên nhân do đâu.cứ lo lắng mà k biết làm sao nên em muốn nhận được sự giúp đỡ của anh chị trong diễn đàn ạ.mong a bỏ qua cho em.
Bạn yên tâm,những gì mà ban quản trị đã tư vấn.

lolangbinhiemhiv
31-10-2016, 08:07
e mới đọc trong diễn đàn mình có 1 trường hợp cũng có nguy cơ và dùng pep và xét nghiệm ở 82,5 ngày mà vẫn phải xét nghiệm sau 24 tuần.thế trường hợp của e có dùng pep,e dùng pep 30 ngày luôn chứ k phải 28 ngày thì xét nghiệm âm tính ở ngày 82 có phải làm tiếp ở 24 tuần như trường hợp trên k ạ??

Tuanmecsedec
31-10-2016, 08:28
e mới đọc trong diễn đàn mình có 1 trường hợp cũng có nguy cơ và dùng pep và xét nghiệm ở 82,5 ngày mà vẫn phải xét nghiệm sau 24 tuần.thế trường hợp của e có dùng pep,e dùng pep 30 ngày luôn chứ k phải 28 ngày thì xét nghiệm âm tính ở ngày 82 có phải làm tiếp ở 24 tuần như trường hợp trên k ạ??

Bạn yên tâm đi an toàn rồi.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được trả lời :

Chủ đề: Xét nghiệm HIV sau PEP 3 tháng âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/23527-Xet-nghiem-HIV-sau-PEP-3-thang-am-tinh)
Chủ đề: Xét nghiệm âm tính sau 3 tháng có PEP (http://diendanhiv.vn/threads/11732-Xet-nghiem-am-tinh-sau-3-thang-co-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm hiv ân tính 3 tháng có dùng thuốc phơi nhiễm ?. (http://diendanhiv.vn/threads/6139-xet-nghiem-hiv-an-tinh-3-thang-co-dung-thuoc-phoi-nhiem)
Chủ đề: các a c giúp e với xét nghiệm 3 tháng âm tính có dùng PEP (http://diendanhiv.vn/threads/1670-cac-a-c-giup-e-voi-xet-nghiem-3-thang-am-tinh-co-dung-PEP)
Chủ đề: xét nghiệm elisa âm sau 3 tháng kể từ ngày có nguy cơ có dùng pep (http://diendanhiv.vn/threads/23448-xet-nghiem-elisa-am-sau-3-thang-ke-tu-ngay-co-nguy-co-co-dung-pep)