PDA

View Full Version : Thật đáng thất vọng

Discovery
01-11-2013, 11:53
Em chỉ hỏi thôi anh còn vấn đề kia thì em không còn lo gì nữa. Em đang thực sự muốn biết và muốn đọc, kiến thức nhiều nguồn và cứ chung chung. Em không mong anh nghĩ em tào lao đâu ạ. Hỏi không chỉ cho riêng mình mà còn cho nhiều bạn đang có tâm trạng lo âu về H chỉ vì có hai ý kiến trái chiều nhau ở 2 forum mà thôi. Và không lẻ ai lên forum mình cũng phải hỏi chuyện lớn lao thì BQT mới giúp sao ạ? Nếu như em hỏi tào lao theo như anh nghĩ thì em thành thật xin lỗi anh và các anh chị ở BQT diễn đàn. Hãy để cuộc sống cứ trôi và có H hay không hãy phó mặc cho số phận của mỗi con người. Thật thất vọng. !!

Tuanmecsedec
01-11-2013, 12:40
Em chỉ hỏi thôi anh còn vấn đề kia thì em không còn lo gì nữa. Em đang thực sự muốn biết và muốn đọc, kiến thức nhiều nguồn và cứ chung chung. Em không mong anh nghĩ em tào lao đâu ạ. Hỏi không chỉ cho riêng mình mà còn cho nhiều bạn đang có tâm trạng lo âu về H chỉ vì có hai ý kiến trái chiều nhau ở 2 forum mà thôi. Và không lẻ ai lên forum mình cũng phải hỏi chuyện lớn lao thì BQT mới giúp sao ạ? Nếu như em hỏi tào lao theo như anh nghĩ thì em thành thật xin lỗi anh và các anh chị ở BQT diễn đàn. Hãy để cuộc sống cứ trôi và có H hay không hãy phó mặc cho số phận của mỗi con người. Thật thất vọng. !!

Tuanmecsedec đã xem các viết của bạn ở đây Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn. (http://www.diendanhiv.vn/threads/1656-Chu-de-Nhung-cau-hoi-thieu-kien-thuc-hoang-tuong-Can-doc-kien-thuc-tren-dien-dan): Những gì bạn kể không làm lây nhiễm HIV được.

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 12:48
Như vậy để tôi giải đáp cho bạn nhé: Chuyện cây tăm nằm bên lề thì chả có ăn nhập gì tới vết thương của bạn. Bỏi HIV không lây qua không khí, nó có nằm xác đó cũng chẳng làm sau.
Chuyện băng cá nhân cũng thế, nó nằm một nơi bạn đứng kế bên thì đã làm sao, trong khi chân bạn đã băng lại để bảo vệ vết thương thì lấy đâu ra chuyện có nguy cơ.
Cây tăm, băng cá nhân hay gai hoa hồng, đinh nhọn, Nó không phải là vật để gây lây nhiễm bởi nó k có ống rỗng, nếu k rỗng bên trong thì làm sau chứa máu. Dù cho các vật nhạn ấy từng đâm ai đó thì chỉ sau vài giấy máu đã khô và HIV bị cô lập, do HIV là virut yếu khi ra môi trường ngoài với nhiệt độ môi trường thì sau vài giây máu đã bị đống băng, thì HIV hoàn toàn bị bất hoạt. Nếu như băng cá nhân dính máu hay tăm xỉa răng vừa dùng xong, bạn thử nghĩ xem trong khi trời đang mưa thế thì HIV trôi về đâu, bạn đừng nói nước mưa rơi vào trúng cái cây tăm hay miếng băng cá nhân rồi nước bắn ngược vào vết thương của bạn, Nước mưa có Acid chính vì thế HIV không thể sống. Với bơm và kim tiêm có nguy cơ khi trong bơm kim chứa máu và bơm máu trực tiếp vào người bạn thì mới gây ra nguy cơ. Nếu chỉ là kim tiêm không có bơm kim thì dù có đâm hay xượt vẫn không có nguy cơ. Bạn nên tìm hiểu kiến thức tại diễn đàn. Nếu bạn vẫn đặt ra những câu hỏi hoang tưởng lần nữa tôi sẽ chuyển bài bạn về topic những câu hỏi thiếu kiến thức và hoang tưởng. Trên thế giới chưa có ca nào bị nhiễm do tăm xỉa răng hay gai hoa hồng, đinh nhọn và cả miếng băng cá nhân, trong khi các thứ ấy nằm cố định một nơi, vết thương bạn một nơi, thì HIV lấy đâu chui vào, không lẻ HIV có chân và có cánh để bay àh?