PDA

View Full Version : Quan he bang mieng, nguy co nhiem H la bao nhieu?

hoangmang2013
01-11-2013, 14:40
Xin chao cac anh chi, e nam nay 25t, o Can Tho. Cach day khoang 2 tuan, trong mot lan qua chen roi nghe theo loi ban be di massage. Sau khi massage, thi co nhan vien ms dung mieng de kich thich cho e. Gio e rat lo lang khong biet la minh co bi nhiem H hay ko nua. May hom nay co the e hoi sot nhe, e co den Trung tam phong chong HIV de xin tu van va xet nghiem nhung may a o do noi la den 3 thang sau ngay co hanh vi nguy co thi moi co the xet nghiem duoc. Trong khoang thoi gian nay e rat hoang mang, cac a chi cho e hoi ti le phan tram e bi nhiem H la bao nhieu? Neu muon lam xet nghiem bay gio thi phai lam xet nghiem gi? Va thuc hien o dau? E cam on!

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 14:54
Xin chao cac anh chi, e nam nay 25t, o Can Tho. Cach day khoang 2 tuan, trong mot lan qua chen roi nghe theo loi ban be di massage. Sau khi massage, thi co nhan vien ms dung mieng de kich thich cho e. Gio e rat lo lang khong biet la minh co bi nhiem H hay ko nua. May hom nay co the e hoi sot nhe, e co den Trung tam phong chong HIV de xin tu van va xet nghiem nhung may a o do noi la den 3 thang sau ngay co hanh vi nguy co thi moi co the xet nghiem duoc. Trong khoang thoi gian nay e rat hoang mang, cac a chi cho e hoi ti le phan tram e bi nhiem H la bao nhieu? Neu muon lam xet nghiem bay gio thi phai lam xet nghiem gi? Va thuc hien o dau? E cam on!
Hành vi kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIv, nguy cơ chính là rơi vào cho GMD chứ không phải bạn, vì bạn là người cho, GMD là người nhận. Không thể khẳng định % nguy cơ chi HIV.

Tuanmecsedec
01-11-2013, 15:05

Lưu ý,bạn phải viết chữ Việt cò dấu khi tham gia diễn đàn,vì đây là quy định : Làm sao viết được chữ Việt có dấu trên diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/4-Lam-sao-viet-duoc-chu-Viet-co-dau-tren-diendanhiv-vn)

Trường hợp của bạn kích dục bằng miệng trên diễn đàn có rất nhiều câu hỏi tương tự đượctrả lời không sao,bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

trungan1987
01-11-2013, 15:06
Chào bạn... bạn nên viết chữ Việt có dấu... vì đây là quy định của diễn đàn...
Còn về trường hợp của bạn... OS ko có nguy cơ lây nhiễm H...
Tuy nhiên OS có thể lây các bệnh : Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà...

hoangmang2013
01-11-2013, 15:54
Hành vi kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIv, nguy cơ chính là rơi vào cho GMD chứ không phải bạn, vì bạn là người cho, GMD là người nhận. Không thể khẳng định % nguy cơ chi HIV.
Cám ơn các anh, nhưng em cũng phải đợi đúng 3 tháng để đi xn một lần cho chắc. Cho em hỏi, có pp xét nghiệm nào là nhanh nhất không? Và ở đâu xét nghiệm? Em đang ở Cần Thơ

Tuanmecsedec
01-11-2013, 15:57
Cám ơn các anh, nhưng em cũng phải đợi đúng 3 tháng để đi xn một lần cho chắc. Cho em hỏi, có pp xét nghiệm nào là nhanh nhất không? Và ở đâu xét nghiệm? Em đang ở Cần Thơ

Xét nghiệm thì cũng phải đủ thời gian mới chính xác.Hiện tại Cần thơ chưa có phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ 4 HIV a/ab.Trường hợp của bạn yên tâm về HIV đi.

hoangmang2013
01-11-2013, 16:01
Chào bạn... bạn nên viết chữ Việt có dấu... vì đây là quy định của diễn đàn...
Còn về trường hợp của bạn... OS ko có nguy cơ lây nhiễm H...
Tuy nhiên OS có thể lây các bệnh : Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà...
Em xin lỗi, vì lần đâu tham gia diễn đàn. Hôm qua em có xét nghiệm viêm gan B rồi, kq là âm tính. Nhưng sao cảm thấ trong người hơi ấm ấm? Chắc để đủ 3 tháng làm một phát xn nửa luôn

hoangmang2013
01-11-2013, 16:05
Xét nghiệm thì cũng phải đủ thời gian mới chính xác.Hiện tại Cần thơ chưa có phương pháp xét nghiệm thế hệ thứ 4 HIV a/ab.Trường hợp của bạn yên tâm về HIV đi.
Vậy ở Tp HCM có ko a? Nếu có thì tuần sau e sẽ lên làm xn

Tuanmecsedec
01-11-2013, 16:18
Vậy ở Tp HCM có ko a? Nếu có thì tuần sau e sẽ lên làm xn

TPHCM thì có trung tâm xét nghiệm Hòa Hảo,254 đường Hòa Hảo Q10.Phương pháp HIV Combo (ag/ab ) sau 4 tuần.

hoangmang2013
01-11-2013, 16:52
TPHCM thì có trung tâm xét nghiệm Hòa Hảo,254 đường Hòa Hảo Q10.Phương pháp HIV Combo (ag/ab ) sau 4 tuần.

Cho em hỏi thêm chút nhé, vậy pp xét nghiện đó có chính sát ko a? Chi phí khoảng bao nhiêu? Và thủ tục như thế nào.

Tuanmecsedec
01-11-2013, 16:59
Cho em hỏi thêm chút nhé, vậy pp xét nghiện đó có chính sát ko a? Chi phí khoảng bao nhiêu? Và thủ tục như thế nào.

Khám và xét nghiệm chi phí khoảng 200 ngàn trở lại.Bạn xem ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

hoangmang2013
03-11-2013, 19:38

Anh cho em hỏi, vậy hành vi OS của em là có nguy cơ bị nhiễm không? Tâm trạng e giờ rất bi quan, thật tồi tệ. Em rất muốn đi xn mà ko được vì chưa đủ thời gian.

HIV/AIDS.
03-11-2013, 19:41
Anh cho em hỏi, vậy hành vi OS của em là có nguy cơ bị nhiễm không? Tâm trạng e giờ rất bi quan, thật tồi tệ. Em rất muốn đi xn mà ko được vì chưa đủ thời gian.

OS không có nguy cơ với HIV. Em yên tâm về điều này

hoangmang2013
03-11-2013, 19:47
Khám và xét nghiệm chi phí khoảng 200 ngàn trở lại.Bạn xem ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)
A Tuấn ơi, giờ tâm trạng e rất hoang mang, theo a thì với hành vi OS của e thì e có nguy cơ nhiễm ko a? Sao mấy hôm nay e thấy cơ thể mình có những biểu hiện của thời kỳ cửa sổ thì phải ( e bị đau họng, sốt nửa) thời gian này đối với e thật khủng khiếp wá.

hoangmang2013
03-11-2013, 19:50
Cám ơn anh (chị) nhiều, nhưng nổi ám ảnh luôn tồn tại trong e, không thể nào e có thể ko lo nghĩ về nó.

Tuanmecsedec
03-11-2013, 19:52
A Tuấn ơi, giờ tâm trạng e rất hoang mang, theo a thì với hành vi OS của e thì e có nguy cơ nhiễm ko a? Sao mấy hôm nay e thấy cơ thể mình có những biểu hiện của thời kỳ cửa sổ thì phải ( e bị đau họng, sốt nửa) thời gian này đối với e thật khủng khiếp wá.

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 20:52
OS không có nguy cơ với HIV, chỉ có nguy cơ STDS, xn STDs sau nguy cơ 12 tuần

hoangmang2013
05-11-2013, 21:52
Anh ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, sao họ nói là OS là có nguy cơ và có người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại đến nữa rồi a ơi

hoangmang2013
05-11-2013, 22:02
OS không có nguy cơ với HIV, chỉ có nguy cơ STDS, xn STDs sau nguy cơ 12 tuần
ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý Anh ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, sao họ nói là OS là có nguy cơ và có sao họ nói là OS là có nguy cơ và có người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại đến nữa rồi a ơi

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 22:05
Anh ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, sao họ nói là OS là có nguy cơ và có người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại đến nữa rồi a ơi
- Người OS (GMD) là người nhận và có nguy cơ với HIV và STDs. Lý do: Bạn được OS thì trong khi bạn được OS bạn sẽ tiết tinh dịch và có thể xuất tinh trong miệng GMD thì GMD là người có nguy cơ vớ HIV (Nếu bạn là người nhiễm HIV) và cả STDs (Nếu bạn đang có các bệnh STDs).
- Bạn là người được OS bạn không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ STDS. Lý do: Trong tuyến nước bọt không có HIV vì nước bọt là môi trường kiềm ==> HIV không thể sống trong nước bọt, nhưng Virut HPV (Virut gây ra bệnh STDS) thi tồn tại trong nước bọt GMD. Như vậy bạn có nguy cơ STDs

Nguyen Ha
05-11-2013, 22:10
ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý Anh ơi lúc được các a tư vấn xong tâm lý e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa e đở chút ít. Nhưng sao giời em lại lo nữa rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, rồi, e mới đọc những bài phân tích về OS, sao họ nói là OS là có nguy cơ và có sao họ nói là OS là có nguy cơ và có người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại người đã bị rồi? Tâm lý khủng hoảng lại đến nữa rồi a ơi

Bạn đọc ở đâu kệ bạn. Thực tế ngay ở diễn đàn hành vi OS ko có nguy cơ với HIV.

hoangmang2013
05-11-2013, 22:40
- Người OS (GMD) là người nhận và có nguy cơ với HIV và STDs. Lý do: Bạn được OS thì trong khi bạn được OS bạn sẽ tiết tinh dịch và có thể xuất tinh trong miệng GMD thì GMD là người có nguy cơ vớ HIV (Nếu bạn là người nhiễm HIV) và cả STDs (Nếu bạn đang có các bệnh STDs).
- Bạn là người được OS bạn không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ STDS. Lý do: Trong tuyến nước bọt không có HIV vì nước bọt là môi trường kiềm ==> HIV không thể sống trong nước bọt, nhưng Virut HPV (Virut gây ra bệnh STDS) thi tồn tại trong nước bọt GMD. Như vậy bạn có nguy cơ STDs
Nhưng sao e lo wá rồi a ơi. Lỗi lầm là do e gây ra, giờ e thấy cuộc sống tăm tối trước mắt rồi
Cho e hỏi nếu bị nhiễm trong khoảng 4, 5 tháng trở lên thì thời gian đầu bị nhiễm thì cơ thể có những biểu hiện nào cụ thể ko a?

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 23:08
Nhưng sao e lo wá rồi a ơi. Lỗi lầm là do e gây ra, giờ e thấy cuộc sống tăm tối trước mắt rồi
Cho e hỏi nếu bị nhiễm trong khoảng 4, 5 tháng trở lên thì thời gian đầu bị nhiễm thì cơ thể có những biểu hiện nào cụ thể ko a?

http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi songchungvoi_HIV http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=38178#post38178)

Có nguy cơ đâu mà lo lắng, mà không có nguy cơ thì lấy đâu ra triệu với chả chứng??????
CHỦ ĐỀ: Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

hoangmang2013
05-11-2013, 23:49
Cám ơn các a, nhưng dù có hay ko thì tuần sau khi đã đủ 4 tuần thì e cũng phải lên tp xét nghiệm 1 cái. A cho e hỏi xn chỗ Medic HH và BV Nhiệt đới chỗ nào thủ tục đơn giản và nhanh có kq hơn?

HIV/AIDS.
06-11-2013, 00:24
Lên mấy chỗ đó lâu lắm. Em qua PAstuer làm cho lẹ để yên tâm

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 09:40
Cám ơn các a, nhưng dù có hay ko thì tuần sau khi đã đủ 4 tuần thì e cũng phải lên tp xét nghiệm 1 cái. A cho e hỏi xn chỗ Medic HH và BV Nhiệt đới chỗ nào thủ tục đơn giản và nhanh có kq hơn?
Đã nói rùi nhé, trường hợp của bạn là không có nguy cơ với HIV, bạn đi xn về mà lên diễn đàn hỏi các A/C ơi kết quả này chuẩn chưa là không được mô. :zk2044:

hoangmang2013
06-11-2013, 12:19
Lên mấy chỗ đó lâu lắm. Em qua PAstuer làm cho lẹ để yên tâm
E mới có hành vi được 4 tuần, vậy lên Paster thì mình yêu cầu họ xn bằng pp gì? Thủ tục ra sao a? A giúp e được ko?

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 12:24
Bạn có thấy cái này k?

Đã nói rùi nhé, trường hợp của bạn là không có nguy cơ với HIV, bạn đi xn về mà lên diễn đàn hỏi các A/C ơi kết quả này chuẩn chưa là không được mô. :zk2044:

hoangmang2013
06-11-2013, 12:37
Bạn có thấy cái này k?

Không phải là e ko tin tưởng sự chia sẽ và tư vấn của các A/C trên DĐ. Giờ e chỉ muốn là 1 cái xn để lấy lại tinh thần cho bản thân e thôi, tâm trạng e giờ rối lắm rồi.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 12:39
Không phải là e ko tin tưởng sự chia sẽ và tư vấn của các A/C trên DĐ. Giờ e chỉ muốn là 1 cái xn để lấy lại tinh thần cho bản thân e thôi, tâm trạng e giờ rối lắm rồi.
Ok. qua Hào Hảo XN cho nhanh

hoangmang2013
06-11-2013, 12:41
Bạn đọc ở đâu kệ bạn. Thực tế ngay ở diễn đàn hành vi OS ko có nguy cơ với HIV.
E đọc ở chính trên DĐ của mình luôn mà chị? Bởi vậy lo âu lại xuất hiện với e

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 12:44
E đọc ở chính trên DĐ của mình luôn mà chị? Bởi vậy lo âu lại xuất hiện với e
đọc ở chính trên DĐ của mình ===> Bằng chứng đâu? đưa link đây

hoangmang2013
06-11-2013, 12:46
Ok. qua Hào Hảo XN cho nhanh
Hòa Hảo hả a? Sao a Tocdovtyeu keu e qua Paster cho nhanh? Chắc khi lên đó e phải nhờ sự chỉ dẫncủa các A/C. Chứ mình e đi thì thua, vì e ko có rành đường xá trên đó.

trungan1987
06-11-2013, 12:53
Hòa Hảo hả a? Sao a Tocdovtyeu keu e qua Paster cho nhanh? Chắc khi lên đó e phải nhờ sự chỉ dẫncủa các A/C. Chứ mình e đi thì thua, vì e ko có rành đường xá trên đó.
Nếu bạn đi Pasteur thì vào trong đó chỉ việc ghi xn j rùi đóng tiền, đi lấy máu, sau 2 ngày có kết quả.
Còn nếu bạn đi Hòa Hảo thì khoảng 2 tiếng sau có kết quả

hoangmang2013
06-11-2013, 13:10
Nếu bạn đi Pasteur thì vào trong đó chỉ việc ghi xn j rùi đóng tiền, đi lấy máu, sau 2 ngày có kết quả.
Còn nếu bạn đi Hòa Hảo thì khoảng 2 tiếng sau có kết quả
Cám ơn bạn, mình hỏi thêm vậy chứ mình làm cả 2 XN Combo HIV & STDS luôn được ko? Trước khi di xn có cần phải tránh uống thuốc hay ăn uống j ko bạn? Lí do là giờ mình đang uống thuốc trị viêm họng, và mình đang ở Can Tho nửa

hoangmang2013
06-11-2013, 13:16
đọc ở chính trên DĐ của mình ===> Bằng chứng đâu? đưa link đây

http://diendanhiv.vn/threads/1184-Bai-bao-cho-rang-OS-co-nguy-co-nhiem-HIV-cao

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:16
Cám ơn bạn, mình hỏi thêm vậy chứ mình làm cả 2 XN Combo HIV & STDS luôn được ko? Trước khi di xn có cần phải tránh uống thuốc hay ăn uống j ko bạn? Lí do là giờ mình đang uống thuốc trị viêm họng, và mình đang ở Can Tho nửa
2 XN Combo HIV & STDS ==> cái này bạn đến Pastuer xn cho cả 2 cái. Nhưng STDs phải sau 12 tuần mới xn đc

hoangmang2013
06-11-2013, 13:31
2 XN Combo HIV & STDS ==> cái này bạn đến Pastuer xn cho cả 2 cái. Nhưng STDs phải sau 12 tuần mới xn đc
Vậy giờ thì mình chỉ làm được xn combo HIV thôi hả a?
Nếu vậy thì e lại Medic Hoà Hảo được ko a, cho nó nhanh.

trungan1987
06-11-2013, 13:34
Xn H thì bạn làm Pasteur hay Hòa Hảo chỗ nào cũng đc.

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:35
Hòa Hảo xn Combo sau 2 tiếng có kết quả

hoangmang2013
06-11-2013, 13:36
Uh mà còn chuyện e hỏi nửa. Là cái vụ uống thuốc trị đau họng có tác dụng phụ hay ko? Và nó có thể làm sai lệch kq xn ko a?

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:47
Uh mà còn chuyện e hỏi nửa. Là cái vụ uống thuốc trị đau họng có tác dụng phụ hay ko? Và nó có thể làm sai lệch kq xn ko a?
không ảnh hưởng tới kết quả xn

hoangmang2013
06-11-2013, 13:50
không ảnh hưởng tới kết quả xn
E cám ơn, khi nào lên tp e có thể nhờ a/c giúp đỡ, chỉ dẫn được ko?

songchungvoi_HIV
06-11-2013, 13:55
E cám ơn, khi nào lên tp e có thể nhờ a/c giúp đỡ, chỉ dẫn được ko?
Bạn có thể tham gia offline ngày 01/12/2013: CHỦ ĐỀ: Topic-Thong-bao-offline-tai-TP-HCM-Vao-ngay-1-12-2013 (http://diendanhiv.vn/threads/2517-Topic-Thong-bao-offline-tai-TP-HCM-Vao-ngay-1-12-2013?p=38193#post38193)

hoangmang2013
24-11-2013, 22:00
Bạn có thể tham gia offline ngày 01/12/2013: CHỦ ĐỀ: Topic-Thong-bao-offline-tai-TP-HCM-Vao-ngay-1-12-2013 (http://diendanhiv.vn/threads/2517-Topic-Thong-bao-offline-tai-TP-HCM-Vao-ngay-1-12-2013?p=38193#post38193)
Chào các anh chị trong DD, t5 rồi e có đi xn HIV bằng pp Combo sau 5 tuần có hành vi, kq âm tính. E định sau khi được 8 tuần e sẽ làm thêm 1 lần xn nửa, anh chị tư vấn dùm e nên làm pp xét nghiệm nào? Antive hay 3 PP ở Paster. E cám ơn các anh chị

Tuanmecsedec
24-11-2013, 22:04
Chào các anh chị trong DD, t5 rồi e có đi xn HIV bằng pp Combo sau 5 tuần có hành vi, kq âm tính. E định sau khi được 8 tuần e sẽ làm thêm 1 lần xn nửa, anh chị tư vấn dùm e nên làm pp xét nghiệm nào? Antive hay 3 PP ở Paster. E cám ơn các anh chị

Trường hợp của bạn được trả lời không có nguy cơ.Bạn đã đi xét nghiệm âm tính 5 tuần với phương pháp HIV Combo.Theo Tuanmecsedec bạn không nhất thiết xét nghiệm 8 tuần nữa,để đủ 12 tuần xét nghiệm giải tỏa tâm lý luôn.

Bạn xét nghiệm sớm để làm gì,rồi chính bạn lại không tin tưởng kết quả đó.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 22:10
Ngay từ đầu mọi người chia sẻ hành vi OS không có nguy cơ. Bạn XN AT ờ 5 tuần cho hành vi OS đã chứng ming việc mọi người chia sẻ là không nguy cơ. Nếu tah65t sự bạn còn lo lắng thì đủ 12 tuần xn xả stress

hoangmang2013
24-11-2013, 22:19
Trường hợp của bạn được trả lời không có nguy cơ.Bạn đã đi xét nghiệm âm tính 5 tuần với phương pháp HIV Combo.Theo Tuanmecsedec bạn không nhất thiết xét nghiệm 8 tuần nữa,để đủ 12 tuần xét nghiệm giải tỏa tâm lý luôn.

Bạn xét nghiệm sớm để làm gì,rồi chính bạn lại không tin tưởng kết quả đó.

Dạ cám ơn a, e ko phải ko tin tưởng kq xn cũng như sự tư vấn của các anh chị, mà theo e tìm hiểu trên các DD thì sau khi xn bằng pp này khi đủ 12 tuần cũng phải xn thêm 1 lần nửa. Nhưng ở khoảng tuần thứ 11 mình xn được ko a? Kq có chính xác như tuần thứ 12 ko a? Vì nếu đủ 12 tuần thì Tết rồi.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 22:28
Dạ cám ơn a, e ko phải ko tin tưởng kq xn cũng như sự tư vấn của các anh chị, mà theo e tìm hiểu trên các DD thì sau khi xn bằng pp này khi đủ 12 tuần cũng phải xn thêm 1 lần nửa. Nhưng ở khoảng tuần thứ 11 mình xn được ko a? Kq có chính xác như tuần thứ 12 ko a? Vì nếu đủ 12 tuần thì Tết rồi.
12 tuần là dành cho người có nguy cơ. Bạn không có nguy cơ thì dù bạn xn ở mọi thời điễm cũng 1 KQ duy nhất AD

hoangmang2013
28-11-2013, 18:18
A cho e hỏi, e đi xn combo hiv ag/ab ở Hoà Hảo tuần thứ 5 kq Neg= 0,08. A cho e hỏi với kq như vậy thì e có an tâm được bao nhiêu %? Và pp combo cho kq có chính xác ko a? Sau cái chỉ số 0,08 là j vậy a?

HIV/AIDS.
28-11-2013, 18:21
Em không có nguy cơ thì đi Xn lần nào cũng âm tính thôi. Chỉ số đó em không cần quan tâm

trungan1987
28-11-2013, 18:24
A cho e hỏi, e đi xn combo hiv ag/ab ở Hoà Hảo tuần thứ 5 kq Neg= 0,08. A cho e hỏi với kq như vậy thì e có an tâm được bao nhiêu %? Và pp combo cho kq có chính xác ko a? Sau cái chỉ số 0,08 là j vậy a?
Bạn ko có nguy cơ... xn lúc nào cũng âm tính...

Tuanmecsedec
28-11-2013, 21:21

Vấn đề là bạn không có nguy cơ.Bạn muốn tìm hiểu về phương pháp này thì xem ở đây : Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)