PDA

View Full Version : em có quan hệ vs gái mại dâm mang bao cao su,trong lúc quan hệ em có qh bằng miệng

vankatri92
17-08-2016, 22:48
chào bác sĩ,ngày 16/7/2016 .em có quan hệ vs gái mại dâm mang bao cao su,trong lúc quan hệ em có qh bằng miệng "cô bé" của cô gái đó..quan hệ xong em ko kiểm tra lại bcs...sau 1 tuần em có xuất hiện mụn rộp ở môi..e có đi xét nghiệm tết nhanh anti hiv ở viện 198 ở ngày thứ 26 kết quả âm tính.hôm nay(17-8-2106) em cảm thấy hơi đau đầu và sốt nhẹ...bác sĩ cho e hỏi liệu em có sao ko với hiv ko ạ?? em cảm thấy lo lắng quá ạ...

Không Ngừng Bước
17-08-2016, 23:55
chào bác sĩ,ngày 16/7/2016 .em có quan hệ vs gái mại dâm mang bao cao su,trong lúc quan hệ em có qh bằng miệng "cô bé" của cô gái đó..quan hệ xong em ko kiểm tra lại bcs...sau 1 tuần em có xuất hiện mụn rộp ở môi..e có đi xét nghiệm tết nhanh anti hiv ở viện 198 ở ngày thứ 26 kết quả âm tính.hôm nay(17-8-2106) em cảm thấy hơi đau đầu và sốt nhẹ...bác sĩ cho e hỏi liệu em có sao ko với hiv ko ạ?? em cảm thấy lo lắng quá ạ...

Quan trọng là khi qh trực tiếp bạn có dùng BCS là bạn an toàn với HIV rồi. Tet nhanh HIV ở ngày thứ 26 là KQ chưa chính xác tuy nhiên bạn k có nguy cơ với HIV thế nên bạn hoàn toàn có thể yên tâm với KQ XN này.
vấn đề kích dục = miệng thì k có nguy cơ với HIV nhưng nếu qh = miệng với thời gian từ 1f trở ra là có nguy cơ với các bệnh td khác như VGB, Lậu, Giang Mai, SMG,....
Trên dđ đã có rất nhiều bài viết đã được trả lời. Bạn có thể tự tìm hiểu về vấn đề này ở những bài viết đó.

Charles
18-08-2016, 06:54

Bạn QHTD có sử dụng BCS là tình dục an toàn.

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (như lậu, giang mai, mồng gà, gan B..).

Tóm lại về HIV bạn yên tâm không phải lo lắng gì, bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Nguyen Ha
18-08-2016, 09:07
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy với HIV. Bạn có quan hệ bằng miệng thì nên đi làm xét nghiệmgiang mai vvà viêm gan b, còn mào gà thì theo dõi biểu hiện, nếu sau nguy cơ 90 ngày không xuất hiện u nhú phát triển lan rộng thì yên tâm tâm ko bị mào gà.

Trungbuild
18-08-2016, 10:26

Qh có dùng bcs là an toàn r bạn. Cần kiểm tra các bệnh td như BQT đã tư vấn cho hành vi os của bạn.

vankatri92
18-08-2016, 10:43
Dạ.em có đọc thông tin trên mạng về mụn rộp sinh dục.và thấy mình đúng các triệu chứng bệnh nv...em có qh bằng miệng .liệu mụn rộp vậy có ảnh hưởng gì không ạ??

Charles
18-08-2016, 11:02
Dạ.em có đọc thông tin trên mạng về mụn rộp sinh dục.và thấy mình đúng các triệu chứng bệnh nv...em có qh bằng miệng .liệu mụn rộp vậy có ảnh hưởng gì không ạ??

Quan hệ đường miệng có thể lây bệnh mụn rộp sinh dục (nếu đối tác có bệnh) nhưng với HIV thì không, vì chính nước bọt là môi trường kiềm làm bất hoạt HIV.

vankatri92
18-08-2016, 11:13
Vậy em có cần đi xét nghiệm combo hay test nhanh hiv không ạ?? Em cũng lo lắng.

Charles
18-08-2016, 11:16
Vậy em có cần đi xét nghiệm combo hay test nhanh hiv không ạ?? Em cũng lo lắng.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ với HIV rồi, XN hay không phải hỏi chính bản thân bạn.

vankatri92
18-08-2016, 19:01
Dạ vâng .mấy hôm nay ko bit sao em cảm giác sốt nhẹ bác sĩ ạ...ko bit là nguy cơ hay do thời tiết thay đổi nên e vậy ạ...

Charles
18-08-2016, 19:22
Dạ vâng .mấy hôm nay ko bit sao em cảm giác sốt nhẹ bác sĩ ạ...ko bit là nguy cơ hay do thời tiết thay đổi nên e vậy ạ...

Có thể do thời tiết thay đổi, cũng có thể do bạn quá lo lắng cũng gây ra hiện tượng người muốn sốt.

Tuanmecsedec
18-08-2016, 20:40

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm,bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

vankatri92
18-08-2016, 22:17
Dạ vâng...em cám ơn mọi người ạ.thế em đỡ lo hơn nhiều rùi ạ