PDA

View Full Version : ăn trúng đồ người khác cắn qua

hoangtudoi8412
21-08-2016, 14:55
Em BQT . Sáng nay em mua bánh ướt về ăn , trong đó miếng chả bị cắn mất 1 miếng . Em không biết nên đã ăn , đến khi thấy thì em bỏ cái phần bị cắn đi ( nhưng em đã ăn 1 nữa ở dưới ) . Như vậy có bị lây nhiễm bệnh không ạ . Và nếu như trên miếng chả có dính nước bọt hay máu của người cắn mà bị pha vào nước chấm rồi em ăn vào có bị lây không ạ

Tuanmecsedec
21-08-2016, 14:58
Em BQT . Sáng nay em mua bánh ướt về ăn , trong đó miếng chả bị cắn mất 1 miếng . Em không biết nên đã ăn , đến khi thấy thì em bỏ cái phần bị cắn đi ( nhưng em đã ăn 1 nữa ở dưới ) . Như vậy có bị lây nhiễm bệnh không ạ . Và nếu như trên miếng chả có dính nước bọt hay máu của người cắn mà bị pha vào nước chấm rồi em ăn vào có bị lây không ạ

Mắc mớ gì mà có nguy cơ kiểu này bạn.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
21-08-2016, 15:15

Bạn có cái nhìn quá kỳ thị rồi, hoàn toàn không có nguy cơ như vậy.

hoangtudoi8412
21-08-2016, 15:19
Bạn có cái nhìn quá kỳ thị rồi, hoàn toàn không có nguy cơ như vậy.
Em không có kì thị gì ở đây cả . chỉ là em mua đồ ăn về tự nhiên bị người khác cắn mất 1 miếng , nên mới hỏi nguy cơ thôi ( vì sợ người cắn mang bệnh )

Charles
21-08-2016, 15:21
Em không có kì thị gì ở đây cả . chỉ là em mua đồ ăn về tự nhiên bị người khác cắn mất 1 miếng , nên mới hỏi nguy cơ thôi ( vì sợ người cắn mang bệnh )

HIV không lây đường ăn uống đâu bạn.