PDA

View Full Version : QHTD với người mới quen

lastchance
21-08-2016, 18:32
Xin chào các anh/chị trong diễn đàn!
Cách đây tầm 1 tháng, em có qh với 1 GMD. Trong khi QH thì em có hôn môi sâu (nút lưỡi) với cô ấy (vì cô ấy chủ động hôn em) và chà DV của mình lên bên ngoài AD cô ấy và có cảm giác bên ngoài của cô ấy rất khô vì em không có cảm giác ướt và khi QH cô ấy phải dùng gel bôi trơn (e có dùng BCS khi QH và BCS không bị rách). Khi hôn cô ấy kêu đau môi vì đang bị nhiệt miệng.
Vậy e muốn hỏi mấy vấn đề sau:
1. Hành vi hôn môi sâu của em khi cô ấy đang bị nhiệt miệng giả sử như có chảy máu thì em có nguy cơ không?
2. Hành vi chà DV lên AD cô ấy của em có nguy cơ không?
==> Và em có phải đi XN không?
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị ạ...

Charles
21-08-2016, 19:05
Xin chào các anh/chị trong diễn đàn!
Cách đây tầm 1 tháng, em có qh với 1 GMD. Trong khi QH thì em có hôn môi sâu (nút lưỡi) với cô ấy (vì cô ấy chủ động hôn em) và chà DV của mình lên bên ngoài AD cô ấy và có cảm giác bên ngoài của cô ấy rất khô vì em không có cảm giác ướt và khi QH cô ấy phải dùng gel bôi trơn (e có dùng BCS khi QH và BCS không bị rách). Khi hôn cô ấy kêu đau môi vì đang bị nhiệt miệng.
Vậy e muốn hỏi mấy vấn đề sau:
1. Hành vi hôn môi sâu của em khi cô ấy đang bị nhiệt miệng giả sử như có chảy máu thì em có nguy cơ không?
2. Hành vi chà DV lên AD cô ấy của em có nguy cơ không?
==> Và em có phải đi XN không?
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị ạ...

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

lastchance
21-08-2016, 19:15
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.
Hôm QH với cô gái đó em có đi hát karaoke và hát nhiệt tình đến mức rát bỏng cổ họng, lạc cả tiếng nói... Giả sử như lúc hôn môi cô ấy chảy máu và em nuốt phải thì em có nguy cơ không ạ???

Tuanmecsedec
21-08-2016, 19:47
Hôm QH với cô gái đó em có đi hát karaoke và hát nhiệt tình đến mức rát bỏng cổ họng, lạc cả tiếng nói... Giả sử như lúc hôn môi cô ấy chảy máu và em nuốt phải thì em có nguy cơ không ạ???

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ? (http://diendanhiv.vn/threads/27252-Moi-bi-nut-chay-mau-hon-sau-co-bi-lay-HIV-ko)
Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/7257-Mong-anh-Tuan-giup-do-so-nhiem-hiv-khi-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)
Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)
Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8114-hon-bi-can-co-lam-lay-nhiem-hiv)
Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ (http://diendanhiv.com.vn/threads/8061-Help-hon-sau-co-bi-nhie-m-HIV-hay-giang-mai-ko-a)
Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Charles
21-08-2016, 19:50

Cũng không có nguy cơ với HIV.

lastchance
21-08-2016, 20:01
Vâng, em xin chân thành cảm ơn các anh/chị đã nhiệt tình tư vấn, xin kính chúc toàn thể các anh/chị BQL diễn đàn sức khỏe, hạnh phúc và an lành....

lastchance
28-08-2016, 20:02
Chào các anh chị...
Trước hết là em xin lỗi vì được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ rồi nhưng mà em vẫn lo lắm, vì ngoài những chuyện mình nhớ được ra thì không biết còn nguy cơ nào mà mình không nhớ được nữa không vì lúc đó em đã uống nhiều rượu rồi. Ngày hôm qua kể từ hôm đó em tính được là 37 ngày ~ ở tuần thứ 6, em có qua Bệnh viện Medlatec 42 Nghĩa Dũng làm xét nghiệm ARC CombiPT, kết quả trả về là máu của em có chỉ số 0,0119 = âm tính.
- Em xin hỏi thêm các anh chị 1 vấn đề nữa là: Với kết quả như thế em đã có thể hoàn toàn yên tâm chưa hay em vẫn phải đi xét nghiệm thêm nữa vào tuần thứ 12?
Em xin chân thành cảm ơn ạ.

Nguyen Ha
28-08-2016, 20:04
Chào các anh chị...
Trước hết là em xin lỗi vì được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ rồi nhưng mà em vẫn lo lắm, vì ngoài những chuyện mình nhớ được ra thì không biết còn nguy cơ nào mà mình không nhớ được nữa không vì lúc đó em đã uống nhiều rượu rồi. Ngày hôm qua kể từ hôm đó em tính được là 37 ngày ~ ở tuần thứ 6, em có qua Bệnh viện Medlatec 42 Nghĩa Dũng làm xét nghiệm ARC CombiPT, kết quả trả về là máu của em có chỉ số 0,0119 = âm tính.
- Em xin hỏi thêm các anh chị 1 vấn đề nữa là: Với kết quả như thế em đã có thể hoàn toàn yên tâm chưa hay em vẫn phải đi xét nghiệm thêm nữa vào tuần thứ 12?

Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xét nghiệm này, không cần XN nữa.

Charles
28-08-2016, 20:07
Chào các anh chị...

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, vì vậy yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.

lastchance
28-08-2016, 20:13
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xét nghiệm này, không cần XN nữa.

Bạn được tư vấn không có nguy cơ rồi, vì vậy yên tâm với kết quả này, không cần XN nữa.
Vâng, tại mấy hôm nay em thấy họng cứ đau đau nên cứ lo, nhỡ thế nào thì chết, hic...
Một lần nữa em xin cảm ơn các anh/ chị ạ..

Nguyen Ha
28-08-2016, 20:19
Vâng, tại mấy hôm nay em thấy họng cứ đau đau nên cứ lo, nhỡ thế nào thì chết, hic...
Một lần nữa em xin cảm ơn các anh/ chị ạ..
Chết làm sao được mà chết, yên tâm với kết quả xét nghiệm đi.

songchungvoi_HIV
28-08-2016, 20:42
Chào các anh chị...
Nếu có nguy cơ KQ đã ko Âm tính, S/CO = 0,0119 chưa được 0,1 còn xa lắc tận trời tây mới = 1

lastchance
28-08-2016, 20:50
Nếu có nguy cơ KQ đã ko Âm tính, S/CO = 0,0119 chưa được 0,1 còn xa lắc tận trời tây mới = 1

:zk2017: Vâng từ nay em xin chừa mấy cái món kia, gớm hôm đó đi cùng PGD công ty đối tác uống nhiều rượu quá nên mới thế. Giờ thì có đuổi việc em đi kiếm việc khác chứ không say xỉn nữa, 1 là còn lái xe 2 là nguy cơ đầy rẫy, về với vợ với con cho nó lành...

songchungvoi_HIV
28-08-2016, 20:52
:zk2017: Vâng từ nay em xin chừa mấy cái món kia, gớm hôm đó đi cùng PGD công ty đối tác uống nhiều rượu quá nên mới thế. Giờ thì có đuổi việc em đi kiếm việc khác chứ không say xỉn nữa, 1 là còn lái xe 2 là nguy cơ đầy rẫy, về với vợ với con cho nó lành...
Hy vọng nói là giữ lời

lastchance
28-08-2016, 21:07
Hy vọng nói là giữ lời
Em xin hứa, hihi ♥♥♥♥

Tuanmecsedec
29-08-2016, 07:20
Chào các anh chị...

Bạn đã được ban quản trị tư vấn có nguy cơ đâu mà bạn hỏi kết quả này có yên tâm hay chưa.

Nếu bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.