PDA

View Full Version : nhờ anh tuấn và các anh chị trong diễn đàn trả lời giúp em

ngoc
01-11-2013, 18:55
chuyện là như thế này: lúc trưa em có đi uống cafe kích dục,trong lúc kích dục thì em có dùng ngón tay bị xứơc của mình cho vào âm đạo cô nhân viên đó,nhưng vết xước đó bị trước đó khoảnh 2h,em thấy nó còn đỏ đỏ,giờ em lo quá,k biết mình có bị nhiễm hiv k nữa.anh chị nào có kiến thức thì giúp em với.em có cần uống thuốc và làm xét nghiệm sau 3 tháng k các anh chị?em cám ơn nhiều.à,em có xuất tinh vào miệng cô nhân viên đó,huhu

Nguyen Ha
01-11-2013, 19:09
chuyện là như thế này: lúc trưa em có đi uống cafe kích dục,trong lúc kích dục thì em có dùng ngón tay bị xứơc của mình cho vào âm đạo cô nhân viên đó,nhưng vết xước đó bị trước đó khoảnh 2h,em thấy nó còn đỏ đỏ,giờ em lo quá,k biết mình có bị nhiễm hiv k nữa.anh chị nào có kiến thức thì giúp em với.em có cần uống thuốc và làm xét nghiệm sau 3 tháng k các anh chị?em cám ơn nhiều.à,em có xuất tinh vào miệng cô nhân viên đó,huhu

chào bạn! Vết thương của bạn 2h thì niêm mạc đã đóng cửa bảo vệ nên bạn ko có nguy cơ với HIV, xuất tinh trong miệng cũng ko có nguy cơ với HIV.

trungan1987
01-11-2013, 19:09
Chào bạn... chỉ là vết xước và vết xước của bạn bị trc đó khoản 2h thì niêm mạc đã đóng cửa... => bạn ko có nguy cơ...
Bạn ko có nguy cơ nên ko cần phải dùng thuốc... cũng ko cần phải xn...
Và nếu bạn có OS thì OS ko có nguy cơ với H... Tuy nhiên OS có thể lây các bệnh: Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà...

Tuanmecsedec
01-11-2013, 19:12

Như hai Mod đã trả lời cho bạn, bạn không cần uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.

ngoc
01-11-2013, 19:17
-em có đọc 1 số câu trả lời trên diễn đàn nói rằng kích dục bằng miệng sẽ có nguy cơ nhiễm hiv,nhưng rất ít,vậy có nghĩa là sẽ có nguy cơ phải k anh tuấn??vậy anh cho em hỏi là:nguy cơ bị nhiễm hiv với hành vi kích dục bằng miệng cho 1 người dựa vào những điều kiện nào?mong anh tuấn giải đáp cho em hiểu vấn đề này.em cảm ơn.
-và anh cho em hỏi thêm là:trên diễn đàn em thấy cũng có rất nhiều câu hỏi về vết thương bị xước đưa vào âm đạo như hành vi của em và được trả lời rằng không bị lây nhiễm hiv,em rất thắc mắc nên giờ em muốn hỏi anh la:vết xước như thế nào khi đưa vào âm đạo thì sẽ có nguy cơ?
kiến thức em còn kém nên có hỏi anh chị nhiều 1 tí,mong anh chị thông cảm.1 lần nữa em cám ơn anh chị nhiều ạ.

Tuanmecsedec
01-11-2013, 19:23
-em có đọc 1 số câu trả lời trên diễn đàn nói rằng kích dục bằng miệng sẽ có nguy cơ nhiễm hiv,nhưng rất ít,vậy có nghĩa là sẽ có nguy cơ phải k anh tuấn??vậy anh cho em hỏi là:nguy cơ bị nhiễm hiv với hành vi kích dục bằng miệng cho 1 người dựa vào những điều kiện nào?mong anh tuấn giải đáp cho em hiểu vấn đề này.em cảm ơn.
-và anh cho em hỏi thêm là:trên diễn đàn em thấy cũng có rất nhiều câu hỏi về vết thương bị xước đưa vào âm đạo như hành vi của em và được trả lời rằng không bị lây nhiễm hiv,em rất thắc mắc nên giờ em muốn hỏi anh la:vết xước như thế nào khi đưa vào âm đạo thì sẽ có nguy cơ?
kiến thức em còn kém nên có hỏi anh chị nhiều 1 tí,mong anh chị thông cảm.1 lần nữa em cám ơn anh chị nhiều ạ.

Bạn yên tâm, cho đến nay chưa thấy ca nào nhiễm HIV qua hành vi kích dục bằng miệng.
Vấn đề vết xước,thì phải là một vết thương đang hở ra máu.

trungan1987
01-11-2013, 19:29
- OS chỉ có nguy cơ trên lý thuyết... còn thực tế thì ko bạn ah...
- Có nguy cơ khi trên ngón tay bạn là 1 vết thương hở... rùi bạn dùng chính ngón tay đó cho vào AD... thì mới có nguy cơ...
Còn vết xước chỉ là 1 vết thương nhỏ... trong thời gian ngắn là niêm mạc đã đóng cửa rồi bạn ah...

luxubu
01-11-2013, 19:49

Như bạn đã trình bày... với trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV bạn nhé..... vết xước mà sau 2 tiếng thì hiv không xâm nhập vào được.

ngoc
01-11-2013, 20:19
vậy trường hợp của em an toàn 100% k anh chị?

trungan1987
01-11-2013, 20:28
vậy trường hợp của em an toàn 100% k anh chị?
Trường hợp bạn ko có nguy cơ với H... bạn yên tâm...

ngoc
01-11-2013, 20:53
vậy em vẫn qh với vợ bình thường hả anh?

namhaysongtot
01-11-2013, 21:02
Chỉ như vậy thì an toàn không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
01-11-2013, 21:16
Vết xước đã qua 2 giờ thì niêm mạc đóng cửa dù cho vét xược rông. Vấn đề không chảy máu thì an toàn với HIV

xindoi1_cohoi
01-11-2013, 22:16
vậy em vẫn qh với vợ bình thường hả anh?

sau này TD lành mạh nha bác. còn H thì loại bỏ ra khỏi đầu đi.:k4584756:

VUAHOANGTUONG
01-11-2013, 22:35
ko có sao đâu bạn ... đừng lo nữa nhe :)

ngoc
03-11-2013, 21:04
Em dang su dung dt nen k viet co dau dc,mong anh chi trong dien dan thong cam.chuyen la nhu the nay:bay gio em va vo em muon co con,nhung truoc khi co con em muon kham suc khoe de an toan cho vo va con em,vay gio em den benh vien da khoa de kham suc khoe truoc khi co con dc khong anh tuan?neu kham nhu vay thi nguoi ta co kham benh hiv cho minh luon k anh tuan?a cam on anh nhieu!

Tuanmecsedec
03-11-2013, 21:08
Em dang su dung dt nen k viet co dau dc,mong anh chi trong dien dan thong cam.chuyen la nhu the nay:bay gio em va vo em muon co con,nhung truoc khi co con em muon kham suc khoe de an toan cho vo va con em,vay gio em den benh vien da khoa de kham suc khoe truoc khi co con dc khong anh tuan?neu kham nhu vay thi nguoi ta co kham benh hiv cho minh luon k anh tuan?a cam on anh nhieu!

Thực sự mà nói,nếu hai vợ chồng bạn muốn có con,thì hai vợ chồng cũng nên đi khám,xét nghiệm các bệnh có thể lây truyền con thai nhi.

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:08
Bạn nên viết cữ có dấu đây là quy định của DD:HIV. Bạn nên đến BV Phụ sản khám. Chuyện sàn lọc HIV tại BV phụ sản là bắt buộc

ngoc
03-11-2013, 21:13
Vay gio e den benh vien da khoa de kham suc khoe truoc khi co con dc k anh tuan

songchungvoi_HIV
03-11-2013, 21:15
Vay gio e den benh vien da khoa de kham suc khoe truoc khi co con dc k anh tuan
Chuyện bình thường thui. Khám tổng quát xem có trục trặc về sinh lý hay vô sinh hay không, tốt cho bạn và vợ bạn

ngoc
03-11-2013, 21:50
BQT xóa bài viết không dấu

ngoc
05-11-2013, 18:51
sao hôm nay em thấy lo và etrees quá anh tuấn ơi,các anh chị có thể tư vấn cho em 1 lần nữa được k?tại sao anh chị lại nói rằng kích dục bằng miệng là an toàn với hiv vậy?có phải anh chị dựa vào (từ trước tới giờ chưa có ai bị nhiễm hiv qua đường miệng)rồi kết luận rằng sẽ k bị nhiễm hiv qua đường miệng không?anh tuấn
ơi em nhờ anh trả lời cho em yên tâm với trường hợp của em được không anh.em cám ơn anh nhiều.

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 19:04
sao hôm nay em thấy lo và etrees quá anh tuấn ơi,các anh chị có thể tư vấn cho em 1 lần nữa được k?tại sao anh chị lại nói rằng kích dục bằng miệng là an toàn với hiv vậy?có phải anh chị dựa vào (từ trước tới giờ chưa có ai bị nhiễm hiv qua đường miệng)rồi kết luận rằng sẽ k bị nhiễm hiv qua đường miệng không?anh tuấn
ơi em nhờ anh trả lời cho em yên tâm với trường hợp của em được không anh.em cám ơn anh nhiều.
- Người OS (GMD) là người nhận và có nguy cơ với HIV và STDs. Lý do: Bạn được OS thì trong khi bạn được OS bạn sẽ tiết tinh dịch và có thể xuất tinh trong miệng GMD thì GMD là người có nguy cơ vớ HIV (Nếu bạn là người nhiễm HIV) và cả STDs (Nếu bạn đang có các bệnh STDs).
- Bạn là người được OS bạn không có nguy cơ với HIV nhưng có nguy cơ STDS. Lý do: Trong tuyến nước bọt không có HIV vì nước bọt là môi trường kiềm ==> HIV không thể sống trong nước bọt, nhưng Virut HPV (Virut gây ra bệnh STDS) thi tồn tại trong nước bọt GMD. Như vậy bạn có nguy cơ STDs

ngoc
05-11-2013, 19:17
anh songchungvoi_HIV ơi.giờ anh hãy đọc lại trường hợp của em và anh hãy tư vấn cho em lần cuối được không ạ.em có cần làm xét nghiệm hiv sau 12 tuần không anh?em được 8 tuần rồi.

ngoc
05-11-2013, 19:25
nếu miệng gmd bị chảy máu rồi dính vào dv của mình thì sao hả anh?

Nguyen Ha
05-11-2013, 19:26
anh songchungvoi_HIV ơi.giờ anh hãy đọc lại trường hợp của em và anh hãy tư vấn cho em lần cuối được không ạ.em có cần làm xét nghiệm hiv sau 12 tuần không anh?em được 8 tuần rồi.

trường hợp của bạn ngay từ đầu được chia sẻ là không có nguy cơ, xn 8tuần âm tính là OK rồi, không cần xn thêm nữa.

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 19:27
Em mới là người nên ngồi đọc lại những gì mọi người chia sẻ cho em, Em nên nhớ: em hỏi như thế nào thì mọi người chia sẻ như thế đó. Và ngay từ đầu mọi người đã nói rõ hành vi kích dục của em không có nguy cơ với HIV, riêng OS em có nguy cơ STDs, em cần XN STDs sau nguy cơ 12 tuần:
CHỦ ĐỀ: Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)
CHỦ ĐỀ: Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

ngoc
05-11-2013, 19:40
hành vi của em là đúng với những gì em kể.vậy anh có dám chắc là em an toàn với hiv 100% không anh?????????

ngoc
05-11-2013, 19:42
sao anh chị k trả lời câu hỏi của em?nếu miệng gmd bị chảy máu rồi dính vào dv của em thì sao hả chị hà?

ngoc
05-11-2013, 19:55
sao anhongchungvoi_HIV k trả lời cho em vậy???????????????????????????????em đang etrees nên em muốn hỏi anh để em được hiểu và yên tâm.

Nguyen Ha
05-11-2013, 19:59
sao anh chị k trả lời câu hỏi của em?nếu miệng gmd bị chảy máu rồi dính vào dv của em thì sao hả chị hà?

Bạn dùng từ "nếu" thì mình cũng dùng từ "nếu" rồi bạn tự đánh giá nguy cơ nhé.
NẾU GMD cắn lưỡi rồi cắn luôn DV bạn cả 2 cùng chảy máu te tua thì có nguy cơ, nhớ là vết thương to máu chảy nhiều nhé.

songchungvoi_HIV
05-11-2013, 20:04
Tôi nhắc lại một lần nữa, Diễn đàn tư vấn theo như những gì bạn kể ban đầu, Đến giờ phút này tôi kết lậu bạn không có nguy cơ HIV cho hành vi OS, và bạn chỉ có nguy cơ STDs, XN STDs sau nguy cơ 12 tuần. Và cuối cùng tôi yêu cầu bạn đọc lại tất cả những gì mọi người chia sẻ, để tạo kiện cho bạn có thời gian đọc tôi khóa topic này lại